Chi hội Xe em thế này là sao a?

Namxlda

Xe tăng
Chiều qua em đi từ sóc sỏn ra cao tốc TN thấy xe cứ ì ko đi nhanh dc , chỉ dc 4okm/h . mà lại có mùi khét. Lên cao tốc em tắt điều hòa thì lạ đi bt . dc khoảng 5km em bật đhoa và toàn đi trên 80 thì ko thãy gì nữa . hỗm nay về xuống khỏi cao tốc đi khoảng 2km lạ có hiện tượng đó , xe đi rất rung và ì máy khi đi dưới 4okm. Nếu đi trên 50km thì lại bt , điều hòa vẫn mát lạnh .
Em nghi cái đều hòa chắc kẹt ,nhưng bật đh vẫn thấy chạy bt . có mùi khét ở khoang máy ở vùng máy phát nhưng ko phải hỏng máy phát .
Hay là hỏng cảm biến gi ko các Cụ .
Giờ muộn rồi để mai em cho ra thợ , các Cụ vào phán giúp em xem nó bệnh gì nhỉ ?
Cám ỏn các Cụ .

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Cụ kiểm tra rơ le quạt két nước chưa? Em dự là rơ le không đóng nên quạt không chạy, khi cụ đi tốc độ thấp máy nóng sẽ ì còn đi nhanh thì chả sao. Bật điều hòa đương nhiên là quạt quay thì lại bt rồi!

Namxlda

Xe tăng
Cụ kiểm tra rơ le quạt két nước chưa? Em dự là rơ le không đóng nên quạt không chạy, khi cụ đi tốc độ thấp máy nóng sẽ ì còn đi nhanh thì chả sao. Bật điều hòa đương nhiên là quạt quay thì lại bt rồi!
Nhưng đồng hồ nhiệt vẫn báo 11h . nứớc mát vẫn bình thường a.

min18vn

Xe điện
Mụ chạy nhanh thì gió đã mát ùi, nổ máy bật điều hòa rùi xem quạt có chạy hay ko. Nguyên tắc là cứ bật đh thì quạy phải chạy max. Quạt mới là 1,7 củ, mụ kiếm cái motor bãi thay vào là okie, cánh mast bán 120k

Namxlda

Xe tăng

thienbinh14_10

Xe tải
Em bật điều hòa quạt gió chõ két nứớc vẫn quay tít mà Cụ . chỉ tội cứ phanh về số là mãi ko bốc lên đc ,chỉ 35-40km|h . ra đường vắng lai tít bình thường . Mà có mùi khét khi đi chậm , tắt điều hòa lại ko bi sao cả .
Cụ kiểm tra phanh, xe cụ bị bó phanh, cụ đi bảo dưỡng cái pít tông phanh là hết. Để lâu có nguy cơ đang đi là đạp phanh ko ăn nữa, nguy hiểm lắm.

thienbinh14_10

Xe tải
Em vửa thay mới phanh mà cụ ,
Cụ thay là thay má phanh, kẹt là kẹt cái cơ cấu ép má phanh í ạ, xe e bị 1 lần rồi, khi nào cụ đi thấy ì quá cụ xuống kiểm tra sờ thử vành sắt bánh nào nóng bỏng là bánh ấy kẹt.

Namxlda

Xe tăng
Cụ thay là thay má phanh, kẹt là kẹt cái cơ cấu ép má phanh í ạ, xe e bị 1 lần rồi, khi nào cụ đi thấy ì quá cụ xuống kiểm tra sờ thử vành sắt bánh nào nóng bỏng là bánh ấy kẹt.
Em vừa thay toàn bộ 2 phanh sau . Bảo dưỡng hai phanh trước , em nghĩ ko phải phanh vì khi em tắt ĐH thì đi binh thường ở tốc độ dươi 40km.

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Cụ nổ máy 15-20 phút mà không bật điều hòa, để máy nó nóng xem con rơ le có làm việc không, chứ bật điều hòa quạt vẫn chạy thì là quạt còn ngon, ý em là con RƠ LE báo nhiệt để ECU điều khiển quạt chạy í!

min18vn

Xe điện
Mụ ý bị nóng máy thôi mà, mụ ý chạy đường cao tốc ok vì gió đủ làm mát, chạy chậm thì yếu vì máy quá nóng, mà máy nóng thì đh tự ngắt, có thế thôi, còn tại sao máy nóng thì hok chém ẩu đc

thienbinh14_10

Xe tải
Em vừa thay toàn bộ 2 phanh sau . Bảo dưỡng hai phanh trước , em nghĩ ko phải phanh vì khi em tắt ĐH thì đi binh thường ở tốc độ dươi 40km.
Theo e khi tắt đh thì máy khoẻ hơn nên thắng được lực ma sát của phanh nên cụ thấy bình thường với tốc độ <40km, khi cụ đi >40km quán tính cũng thắng được mỗi khi mớm phanh lại nhả luôn. Em bị bệnh như thế này rồi nên em góp ý với cụ như vậy, đầu tiên e cứ tưởng ce bị sao, cứ vừa đi vừa nghe cả tháng, đến lúc tự nhiên đạp phanh không thấy ăn nữa, ga cũng không đi nhanh được, tí nữa hôn mít e phía trước thì vào xưởng dầu mỡ pittong xong hết luôn, không ngờ bệnh lại đơn giản thế. Chúc cụ mau tìm ra bệnh của vợ 2.

PSD

Xe buýt
Cho về quê vào nhà máy gang thép

thaison2008

Xe container
Chiều qua em đi từ sóc sỏn ra cao tốc TN thấy xe cứ ì ko đi nhanh dc , chỉ dc 4okm/h . mà lại có mùi khét. Lên cao tốc em tắt điều hòa thì lạ đi bt . dc khoảng 5km em bật đhoa và toàn đi trên 80 thì ko thãy gì nữa . hỗm nay về xuống khỏi cao tốc đi khoảng 2km lạ có hiện tượng đó , xe đi rất rung và ì máy khi đi dưới 4okm. Nếu đi trên 50km thì lại bt , điều hòa vẫn mát lạnh .
Em nghi cái đều hòa chắc kẹt ,nhưng bật đh vẫn thấy chạy bt . có mùi khét ở khoang máy ở vùng máy phát nhưng ko phải hỏng máy phát .
Hay là hỏng cảm biến gi ko các Cụ .
Giờ muộn rồi để mai em cho ra thợ , các Cụ vào phán giúp em xem nó bệnh gì nhỉ ?
Cám ỏn các Cụ .
Cụ kiểm tra bi lốc xem không khéo chết dở bi này rồi nên kẹt

Namxlda

Xe tăng
Theo e khi tắt đh thì máy khoẻ hơn nên thắng được lực ma sát của phanh nên cụ thấy bình thường với tốc độ <40km, khi cụ đi >40km quán tính cũng thắng được mỗi khi mớm phanh lại nhả luôn. Em bị bệnh như thế này rồi nên em góp ý với cụ như vậy, đầu tiên e cứ tưởng ce bị sao, cứ vừa đi vừa nghe cả tháng, đến lúc tự nhiên đạp phanh không thấy ăn nữa, ga cũng không đi nhanh được, tí nữa hôn mít e phía trước thì vào xưởng dầu mỡ pittong xong hết luôn, không ngờ bệnh lại đơn giản thế. Chúc cụ mau tìm ra bệnh của vợ 2.
Vâng , cũng có khả nang ở phanh . Em phải cho nó kiểm tr lại vì vẫn trong thời gian bảo hành , Cám ơn Cụ .