Xe em thối quá, nhờ các cụ giúp.

OtoPro.Dung

Xe tăng
cụ chủ đã giả quyết được chưa chia sẻ đi ạ!!! Em cười sướng quá cái tiêu đề :D :D :D :D :D

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Ôi zời, em chả mò được, cụ vào trang Facebook đi, viết cụ thể cho em, em vừa Like đấy, ảnh đại diện của em là có thằng bé tý nó hôn vào ảnh cô gái ý
Vâng. Cụ dùng sản phẩm xem kết quả có khả quan hơn ko nhé. Cảm ơn Cụ nhiều!

ngochoangimsat

Xe tăng
Chỉ có con đường tháo ghế ra, lột vỏ, pha chậu xà phòng đặc đổ vào, để một tiếng rồi dùng máy bơm rửa xe xịt mạnh cho nước xà phòng chảy đi, làm tiếp chậu nước pha dấm loãng đổ vào để một lúc lại xịt đi. Phơi khô là hết. Nếu ko hết để ghế đó bên ngoài xe độ hai tháng lắp lại. Vì động vật chết một thời gian sẽ hết thối. Khi phần protein bị phân hủy hết.

hungold

Xe buýt
Cảm ơn cụ
xe cụ bị mùi ấm vào lọc điều hòa .. thay đi sẽ bớt mui rất nhiều đó. cái đó khoảng 100k>> 200k thôi
Vâng, em đã tháo bọc da ra khỏi mút, còn mút thì em pha omo đặc, đổ vào, sau đó lấy chân dận, rồi lại đổ, lại dận, chứ em ko có máy bơm. Thực ra mùi thối thì hết được, nhưng cái mùi cực kỳ khó chịu của cái hóa chất mà đám thợ rửa xe hôm trước nó đổ vào thì rất khó hết mới đau chứ, em đã bảo chúng nó là phải giặt mút, nhưng chúng nó lười, ko giặt, mà đem đổ hóa chất vào. kết quả là bây giờ phải tẩy cái mùi hóa chất chết tiệt của bọn nó đi mới khổ.
Chỉ có con đường tháo ghế ra, lột vỏ, pha chậu xà phòng đặc đổ vào, để một tiếng rồi dùng máy bơm rửa xe xịt mạnh cho nước xà phòng chảy đi, làm tiếp chậu nước pha dấm loãng đổ vào để một lúc lại xịt đi. Phơi khô là hết. Nếu ko hết để ghế đó bên ngoài xe độ hai tháng lắp lại. Vì động vật chết một thời gian sẽ hết thối. Khi phần protein bị phân hủy hết.

amok+

Xe máy
Ca này em nghĩ khó, cụ có tháo ra đem ngâm thì may ra hết mùi.

Henry Hạnh

Xe tải
Cụ sấy khô rồi rắc bã cà phê vào để qua đêm sẽ hết ạ

manhhung1901

Xe điện
Cụ chủ đã thử cách lấy độc trị độc chưa?

mrzin91

Xe máy
cụ mua chục lít nước hoa là thơm ngay

Thangvuminh

Xe đạp
cụ cứ đi nhiều là hết mùi thôi. để thêm 1 cốc cafe bột vào xe khử mùi. chứ ra hàng đắt lắm ạ

hungold

Xe buýt
Vâng! Kính thưa các cụ các mợ, Trước hết em xin cảm ơn các cụ các mợ đã tham gia ý kiến giúp em, từ đó em đã mạnh dạn tự xử, và hôm nay em đã xử lý xong, và tự bọc lại ghế sau, nhìn chung ngon lành rồi ạ. Phương pháp của em là: Tháo ghế, tháo bọc da, ghế thì chỉ giật mạnh phát là ra ngay, còn da thì cần 2 cái kìm điện mõm nhọn để tháo vòng sắt. Sau đó hòa xà phòng omo đặc, đổ vào xốp phần bị bẩn, xoa xoa đập đập, ấn, dận, đổ nước vào, ấn, dận chục lần hoặc hơn, và phơi nắng vài ngày, như hiện tại em phơi đến hôm nay khoảng một tuần nắng to, phơi trên mái nhà, và kết quả là sạch mùi. Tối qua lọ mọ ngồi bọc mất khoảng hai tiếng đông hồ, phần bọc này các cụ chú ý, phải khéo tay một chút thì mặt ghế mới phẳng đẹp, cẩn thận rách mép da, vì phải kéo căng.
Kết luận của em như sau:
Xe bị mùi hôi, thường có hai loại cơ bản, một là do ám mùi từ các vật liệu khác, hai là bị mùi trực tiếp từ các vật liệu khác dây ra xe, như xe em là nước cáy thấm vào mút.
Loại một thì quá đơn giản, chỉ cần vệ sinh nội thất, xịt khử mùi là ok,
Loại hai là bắt buộc phải xử lý trực tiếp, vệ sinh, lau, giặt....tại chỗ bị bẩn. Vấn đề này em đã hiểu trước khi viết bài, nhưng vì chưa làm bao giờ nên lên đây xin ý kiến các cụ, và em cảm ơn các cụ đã chia sẻ, đặc biệt là cụ Bigisbest đã có ý kiến rất thực tế, nên em quyết định làm luôn. Và kết quả thật mỹ mãn.
Còn ít mùi vương vấn thì, em làm một túi than (1kg) loại các mẹ hay để quạt chả, cho vào túi vải, để trong xe, + thêm một bát giấm, đóng chặt cửa xe, hôm nay mở ra hết mùi luôn.

Bigisbest

Xe container
...đã mạnh dạn tự xử, và hôm nay em đã xử lý xong, và tự bọc lại ghế sau, nhìn chung ngon lành rồi ạ. Phương pháp của em là: Tháo ghế, tháo bọc da, ghế thì chỉ giật mạnh phát là ra ngay, còn da thì cần 2 cái kìm điện *** nhọn để tháo vòng sắt. Sau đó hòa xà phòng omo đặc, đổ vào xốp phần bị bẩn, xoa xoa đập đập, ấn, dận, đổ nước vào, ấn, dận chục lần hoặc hơn, và phơi nắng vài ngày, như hiện tại em phơi đến hôm nay khoảng một tuần nắng to, phơi trên mái nhà, và kết quả là sạch mùi...
...
Loại hai là bắt buộc phải xử lý trực tiếp, vệ sinh, lau, giặt....tại chỗ bị bẩn.
Còn ít mùi vương vấn thì, em làm một túi than (1kg) loại các mẹ hay để quạt chả, cho vào túi vải, để trong xe, + thêm một bát giấm, đóng chặt cửa xe, hôm nay mở ra hết mùi luôn.
Hì, cảm ơn cụ đã oánh giá cao thế. Iêm thì nghĩ đơn giản: nguyên nhân nào thì giải pháp đó. Nhưng thấy hay nhất là cụ sau một hồi hỏi thì mạnh dạn tự xử. Cái đoạn mùi vương vấn...em e là tại đáng phải làm 10 lần thì cụ mới làm..9 lần nên nó mí thế =)), chứ đã tẩy hết thì chẳng còn tí nào sất. Chúc mừng cụ, đi cái xe có mùi là khốn khổ lắm.

hungold

Xe buýt
Vâng, cảm ơn cụ đã tiếp thêm động lực để em thực hiện. nói thật lúc đầu em cũng khiếp ko giám làm gì, nhưng giờ thì thấy thật đơn giản,

Hì, cảm ơn cụ đã oánh giá cao thế. Iêm thì nghĩ đơn giản: nguyên nhân nào thì giải pháp đó. Nhưng thấy hay nhất là cụ sau một hồi hỏi thì mạnh dạn tự xử. Cái đoạn mùi vương vấn...em e là tại đáng phải làm 10 lần thì cụ mới làm..9 lần nên nó mí thế =)), chứ đã tẩy hết thì chẳng còn tí nào sất. Chúc mừng cụ, đi cái xe có mùi là khốn khổ lắm.

big.car

Xe máy
Gay quá các cụ ạ, về quê em được biếu 1 túi cáy (dạng như cua đồng), rượu ngà ngà say, nên em ko để ý, các cụ nhà ta ném cả túi lên ghế sau, về đến nhà cũng chả để ý, ai ngờ nước cáy nó chảy, và thấm hết vào xốp đệm ghế sau, vài hôm sau xe em bốc mùi chuột chết, đã mang ra gara tháo hết ghế phơi, rửa cả một ngày trời mà vẫn không hết mùi khắm. Có cụ nào biết giúp em với ạ, vào xe là muốn nôn, ko chịu được.
Em xin đội ơn các cụ.
Thay đi cụ ơi :) không thì xịt cho 1 cân nước hoa vào ạ

xoimut97

Xe máy
Xe em cũng bị như xe bác . Em cũng khổ sở với cái mùi thối đấy .nhưng của em nó lại ngấm xuống nỉ sàn chỗ để chân em không giám tháo mà chỉ lấy khăn nước xà bông giặt khô vài lần rồi phơi nắng khô em làm chai 65 rượu trắng đổ trực tiếp vào chỗ đấy lại phơi khô sau đó làm cây nến cho vào bát đốt để trong xe em thấy nó cũng hết mùi tuy không thơm tho như mấy em người mẫu nhưng tốt . Đấy là cách nông dân của em đã làm