XE FF chưa đi đã hỏng

Trạng thái
Thớt đang đóng

USACAR

Xe hơi
Em vừa mua con FF, đi được 3 tháng thì dở chứng ko chịu chạy nữa. Phải mang vào Garage nghỉ dưỡng dài dài rùi, đúng hôm mưa rào gió bắc. Không hiểu hãng Ford quảng cáo rằng FF khẳng định lại thương hiệu Phò ở Việt nam mà chưa đi đã lỗi thì liệu có khẳng định được ko?

minh0075

Xe điện
Bệnh gì cụ ui,cụ văn tả cảnh kỹ thêm tý nứa cho bà con hóng nèo.
Ko e lại bẩu cụ là sale hẵng khác vào phá nhá.

30zet

Xe tải
Em vừa mua con FF, đi được 3 tháng thì dở chứng ko chịu chạy nữa. Phải mang vào Garage nghỉ dưỡng dài dài rùi, đúng hôm mưa rào gió bắc. Không hiểu hãng Ford quảng cáo rằng FF khẳng định lại thương hiệu Phò ở Việt nam mà chưa đi đã lỗi thì liệu có khẳng định được ko?
Xếp dép hóng cụ mô tả đây.

volga3110

Xe buýt
Khẳng định hay không thì ối người biết bác ạ, bác cho cái thông tin cụ thể đi nhé, bọn em check, không thì đề nghị Mod Bes ghé qua bấm hộ em cái phim Delete cái

USACAR

Xe hơi
Em cũng chưa biết bệnh gì các Cụ ah, chỉ thấy gara thông báo là hỏng bơm nước. Đang đợi đặt hàng. Không biết sửa xong bơm nước lại hỏng cái giề nữa đây. Mấy hôm vừa rùi em nghe tiếng máy cứ kỳ kỳ, kêu cọc cọc như kiểu xe số sàn đi tốc độ 10km/h mà vào số 5 đó.

USACAR

Xe hơi
em đồ sâu của Toy chăng???...:P
Khi mới mua em cũng rất sùng bái con FF này nên lấy nick là USACAR vì FF có người lấy rùi. Con xe cũ của em từ lúc mua đến khi bán gần 3 năm chẳng hỏng gì ngoài mấy thứ vớ vẩn mà xe Hàn xẻng.

vietran

Xe ba gác
Em cũng chưa biết bệnh gì các Cụ ah, chỉ thấy gara thông báo là hỏng bơm nước. Đang đợi đặt hàng. Không biết sửa xong bơm nước lại hỏng cái giề nữa đây. Mấy hôm vừa rùi em nghe tiếng máy cứ kỳ kỳ, kêu cọc cọc như kiểu xe số sàn đi tốc độ 10km/h mà vào số 5 đó.
Ối giời máy nóng quá nó gõ rồi
Xe đã bị như vậy em đồ rằng máy sẽ bị kém nhiều, may mà chưa lột biên

vietran

Xe ba gác
Phán bệnh như cụ hết sức bậy bạ, thứ nhất cụ cho hỏi cụ đang đi xe gì, thứ 2 phải có bằng chứng, hay là cụ đang là sâu hãng nào đó năm nay ko đủ doanh số vào đây chơi cho vui. Chả có cái xe nào chưa đi đã hỏng cả cụ ah, kể cả xe oto của China, em nghĩ cụ nên suy nghĩ trước khi đặt tiêu đề nhé, đôi lời phọt phẹt với cụ.
Người ta bị hỏng bơm nước người ta kêu là đúng sao bảo người ta bậy bạ
Có cụ chủ ga ra có nói với em: linh kiện của f thuộc loại hàng chợ (ơ xe chính hãng mà),
Còn lỗi thì hãng nào chả có, mẹc còn phải đổi cho khách xe khác kia kìa

Porsche 911

Xe container
Cụ USACAR cũng có tên trong danh sách hội nhà mềnh đới (mỗi tội chưa gặp mặt bao giờ), khả năng không phải là sâu của Toy đây cakom ơi=D>
Nhưng phiền cụ USACAR miêu tả cụ thể bệnh tật để anh em còn biết mà đề phòng
Cụ hội trưởng FFi cho em đăng ký hội với nhé, em chưa mua FFi nhưng biết đâu đấy, ngày nào đó có tiền em mua. b-(
Cụ chủ thớt mở cái thớt nhạt nhẽo quá!
Cụ trình bày triệu chứng bệnh, tình trạng bệnh và quá trình làm việc của gara (hay Đại lý Ford) (không cần nêu tên nhưng nói về quá trình khám bệnh sửa chữa) lên đây thì may ra còn có người chia sẻ với cụ.

digger

Xe tăng
Cụ hội trưởng FFi cho em đăng ký hội với nhé, em chưa mua FFi nhưng biết đâu đấy, ngày nào đó có tiền em mua. b-(
Cụ chủ thớt mở cái thớt nhạt nhẽo quá!
Cụ trình bày triệu chứng bệnh, tình trạng bệnh và quá trình làm việc của gara (hay Đại lý Ford) (không cần nêu tên nhưng nói về quá trình khám bệnh sửa chữa) lên đây thì may ra còn có người chia sẻ với cụ.
Cụ vui tính thía
Hôm nọ mời cụ ọp ẹp với bọn em mà cụ lại phải chở gấu đi BigC
Hẹn cụ khi khác nha

Sonbh

Xe tăng
Người ta bị hỏng bơm nước người ta kêu là đúng sao bảo người ta bậy bạ
Có cụ chủ ga ra có nói với em: linh kiện của f thuộc loại hàng chợ (ơ xe chính hãng mà),
Còn lỗi thì hãng nào chả có, mẹc còn phải đổi cho khách xe khác kia kìa
Vâng em hơi nói quá, nhưng cụ xem cái lỗi với cái tiêu đề nó có hợp không, xe nào chả có lỗi nhưng đặt cái tiêu đề có giống cái lỗi thật của xe ko cụ, mua xe đi rồi tức là lúc đó chưa hỏng, thế mà giật tít chưa mua đã hỏng, vậy ai là người trung thực đây cụ.

HamLong3.0V

Xe điện
Ý mọi người là muốn bác kể củ tỷ cu ty bệnh tình em nó lên để xem và rút kinh nghiệm trong việc sử dụng và bảo dưỡng FF thôi. K0 có gì căng thẳng cả, mong bác cho anh em trên này thoả mãn thắc mắc là OK mà ! Em vote bác rồi nhé, uống tý cho đỡ nóng :D

Sonbh

Xe tăng
Cụ vào comment mà ko biết FF là xe gì thì cũng chịu Cụ. Còn mình thì hiện đang là sâu của hãng xe Lu việt nam thui. Còn Cụ muốn bằng chứng thì em ko có, chỉ biết xe đang đi thì tèo cù lèo ko đề nổ được nữa. Đợi có biên bản sửa chữa rùi em gửi Cụ bản gốc nhé. Xe chạy chưa được 1 vạn thì mọi người vẫn còn coi như là xe mới có phải ko các Cụ?
Keke, cụ biết FF có thể nghĩ là Ford Focus, Ford Fiesta, Ford Fusions phải ko cụ, cụ đi được 1 vạn rồi mà cụ bảo là chưa đi thì em nghe nó cứ thế nào ý cụ ah, nếu đúng xe cụ hỏng, cụ cứ đưa chứng cứ lên để FordVN đền bù cho cụ, có gì đâu mà phải ngại .

vnr_82

Xe điện
E cứ tưởng cụ ấy nói về con Focus :D
Cụ có lẽ nằm trong trường hợp hiếm đấy. Chia buồn cùng cụ, tư tưởng chưa ổn định khi lấy xe mà bị vố thế này cũng nản thật.
E khi nào cũng coi xe là nhất, tôn trọng, chăm nó nên may thay nó chưa làm nũng e dù e nó xông pha cũng khơ khớ :))

minh0075

Xe điện
Thôi,đợi cụ chủ giay quiết xong đã các cụ,mong rằng xe cụ ko vấn đề gì,chứ bị như cụ Việt rận nói thì mệt lắm.
Muốn nói gì thì nói,Fi mới ra nên kiểu gì cũng là xe mới,của đống ££ đang đi dừng lại ai chả nản.

vnr_82

Xe điện
Thôi,đợi cụ chủ giay quiết xong đã các cụ,mong rằng xe cụ ko vấn đề gì,chứ bị như cụ Việt rận nói thì mệt lắm.
Muốn nói gì thì nói,Fi mới ra nên kiểu gì cũng là xe mới,của đống ££ đang đi dừng lại ai chả nản.
E tưởng cụ chào Ford rồi :))
Hiện đại nên hại điện khổ thế cụ ạ. Lăn tăn thì cố múc con taxi vios cho nó nành (chắc thế).

minh0075

Xe điện
E tưởng cụ chào Ford rồi :))
Hiện đại nên hại điện khổ thế cụ ạ. Lăn tăn thì cố múc con taxi vios cho nó nành (chắc thế).
Hihi...dại gì chào cụ,kể cả chưa(ko) múc cũng phải chui ra chui vào tý chứ.
Nói thật,Ford,nó cũng nằm trong cái quan điểm tiêu dùng Chung nhà e,đồ Âu - Mỹ dùng sướng.Từ tủ lạnh,máy giặt,vi sóng...(electrlux) ,xe máy( Piaggio) tivi( fillips,tiếc la ko đủ xiền múc e B&O hehehe), ngay cả cái máy ảnh cũng cố e leica...
Kể có xiền thì BIM,Mer... Các cụ nhở.

bankt

Xe tải
Website
www.cuathongminh-tnb.com
bác đi được ban nhiêu km? có bị hết nước làm mát không? chứ FF em chậy toàn đường núi 90K km mà đến giờ có thấy hỏng gì đâu

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Khi mới mua em cũng rất sùng bái con FF này nên lấy nick là USACAR vì FF có người lấy rùi. Con xe cũ của em từ lúc mua đến khi bán gần 3 năm chẳng hỏng gì ngoài mấy thứ vớ vẩn mà xe Hàn xẻng.
Cụ dại, đang đi xe Hàn ngon thía tự dưng nhảy sang Ford còn kêu giề. Ford nổi tiếng nhiều lỗi mà.

bes

Xe lăn
@ all : các bác lưu ý, em sẽ xóa tất cả những bài gọi sales là sâu bất luận là đùa hay ác ý (hiện nay of đang dần chấn chỉnh lại ngôn từ để giữ gìn văn hóa).

Còn Cụ muốn bằng chứng thì em ko có, chỉ biết xe đang đi thì tèo cù lèo ko đề nổ được nữa. Đợi có biên bản sửa chữa rùi em gửi Cụ bản gốc nhé. Xe chạy chưa được 1 vạn thì mọi người vẫn còn coi như là xe mới có phải ko các Cụ?
@ bác chủ thớt : giật tít kinh quá, xe ôtô vào chả có tỉ lệ % hỏng hóc khi xuất xưởng, cả trăm nghìn cái cũng phải có vài cái trục trặc, bác đen rơi trúng vào đó thôi.
Hơn nữa xe chạy 3 tháng đi gần 1 vạn km, như thế không thể gọi là "chưa đi"
Tiếp tục nữa, nếu có những lỗi như vậy bác sẽ được bảo hành bởi Ford Việt Nam, nếu trong quá trình bảo hành sửa chữa có điều gì không hài lòng thì xin mời bác chia sẻ.
Nói chung dạo này em thấy các cụ có phong trào chửi Ford, cứ hễ động đến chuyện bé xíu cũng phải gây kịch tính cho nó trở nên to đoành :(
Em tạm thời khóa thớt, nếu có diễn biến gì mới bác chủ thớt có thể PM cho em để mở lại và update.

Trạng thái
Thớt đang đóng