Thảo luận Xe GLC 200 2020 tiếng kêu lách tách tapo

taplai102

Xe đạp
Chào các cụ !
em xem glc200 mới khi chạy vào đường sóc or qua gờ giảm tốc có tiếng kêu lách tách chỗ taplo gần cửa gió điều hòa,
EM hỏi đã cụ nào gặp trình trạng này và khắc phục như thế nào ạ !
Em cám ơn

silobiho

Xe tải
Chào các cụ !
em xem glc200 mới khi chạy vào đường sóc or qua gờ giảm tốc có tiếng kêu lách tách chỗ taplo gần cửa gió điều hòa,
EM hỏi đã cụ nào gặp trình trạng này và khắc phục như thế nào ạ !
Em cám ơn
Có hai khả năng xảy ra.
Một là nếu chưa lột cái miếng dán màn hình, thì cái phần nhựa thò ra để lột nó cọ vào nên kêu, thì tháo ra.
Hai là mer lắp ráp rất chán đời, các chi tiết từ ngoài vào trong ko khít là bình thường, em sống chung với lũ mấy năm rồi, vì nó rẻ nên cũng chấp nhận thôi.

taplai102

Xe đạp
Có hai khả năng xảy ra.
Một là nếu chưa lột cái miếng dán màn hình, thì cái phần nhựa thò ra để lột nó cọ vào nên kêu, thì tháo ra.
Hai là mer lắp ráp rất chán đời, các chi tiết từ ngoài vào trong ko khít là bình thường, em sống chung với lũ mấy năm rồi, vì nó rẻ nên cũng chấp nhận thôi.
Cám ơn bác!
Khả năng một chính xác ạ, em đã bỏ ra ko kêu ở giữ nữa.
Còn lại kêu bên phụ chỗ ống gió điều hoà, mấy ô cvdv hãng nói do xe mới chi tiết va chạm còn nhiều ma xat,
Xe bác cũng như vậy và ko có phương án khắc phục ạ?? Vì xe mới e chưa muốn tháo

quoctrung1515

Xe hơi
Cám ơn bác!
Còn lại kêu bên phụ chỗ ống gió điều hoà, mấy ô cvdv hãng nói do xe mới chi tiết va chạm còn nhiều ma xat,
Cụ và cho cbdv cái đê, xe mới mà đã kêu thì càng chạy càng kêu to hơn.

dương8989

Xe đạp
Cho vào hãng cụ ơi xe mới cứ cho vào kiểm tra đàng hoàng cho yên tâm

silobiho

Xe tải
Có hai khả năng xảy ra.
Thực ra mer bị cọt kẹt do các chi tiết lắp ráp ko chuẩn ko phải đến bây h với bị, nhưng mà hên xui, xe trước của em thì bị, xe mới thì ko.
Nói chung là ko rõ quy trình lắp ráp của vn có vấn đề, hay chuẩn của mer ko cao. Nhưng mà nếu cụ soi kĩ, có khi xe cụ cũng dính mấy chi tiết kiểu như viền cửa cánh trước sau ko thẳng hay là đèn bị lồi hoặc lõm vào so với vỏ xe, chất lượng lắp ráp của mer ko tỷ mỷ là truyền thống rồi.

taplai102

Xe đạp
thế là sống chung với lũ à bác :) bác cũng chạy glc à

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cám ơn bác!
CVDV đại lý nào, tên gì mà phát biểu ngu thế cụ. Thế nó ma sát chán rồi nó tháo tung con xe rồi lắp lại chắc là hết sao. Bảo sao Mer càng ngày càng lởm.

taplai102

Xe đạp
CVDV đại lý nào, tên gì mà phát biểu ngu thế cụ. Thế nó ma sát chán rồi nó tháo tung con xe rồi lắp lại chắc là hết sao. Bảo sao Mer càng ngày càng lởm.
hic, thế cụ có cao kiến gì ko ạ ?

corollaJ

Xe buýt
hic, thế cụ có cao kiến gì ko ạ ?
Con GLC 300 trước em chạy cũng bị kêu nhưng kêu kiểu cọt cà cọt kẹt bên cửa lái, vào hãng chán mà chả khắc phục được, thấy các cụ chạy cũng bị bảo là do gioăng cao su bị lỗi, chán quá em đổi sang hàng nhập thế là chả kêu gì từ 2017 đến giờ :)) . Nhìn chung cái lỗi kêu như xe cụ rất khó để chuẩn đoán nguyên nhân, nếu có thì cũng phải để cho hãng theo dõi xe cũng lâu đấy, chứ mang vào 1 lúc thì rất khó,cụ theo dõi thêm xem.

RAVA

Xe ba gác
Con GLC 300 trước em chạy cũng bị kêu nhưng kêu kiểu cọt cà cọt kẹt bên cửa lái, vào hãng chán mà chả khắc phục được, thấy các cụ chạy cũng bị bảo là do gioăng cao su bị lỗi, chán quá em đổi sang hàng nhập thế là chả kêu gì từ 2017 đến giờ :)) . Nhìn chung cái lỗi kêu như xe cụ rất khó để chuẩn đoán nguyên nhân, nếu có thì cũng phải để cho hãng theo dõi xe cũng lâu đấy, chứ mang vào 1 lúc thì rất khó,cụ theo dõi thêm xem.
-Ko rõ là con GLC300-2020 bản facelift hàng nk có bị những lỗi như hàng lắp ráp trong nc hay ko bác nhỉ?

corollaJ

Xe buýt
-Ko rõ là con GLC300-2020 bản facelift hàng nk có bị những lỗi như hàng lắp ráp trong nc hay ko bác nhỉ?
Cái này em cũng không rõ vì chưa được đi thử lại con GLC nào phiên bản 2020 cả cụ ạ, tuy nhiên theo em theo dõi hồi còn chạy GLC thì bản 2016 lắp ráp đầu tiên là hay gặp lỗi nhất, giờ đến 2020 rồi chắc hãng cũng khắc phục rồi cụ ạ.

taplai102

Xe đạp
cụ nói đúng đấy, phải theo dõi thôi, chứ cái này có khi nó tự hết or soogns chung với lũ, nó chỉ bị khi đi vào sóc or nắp hố ga thôi, chứ bình thường ko vấn đề , chắc em phải theo dõi thêm

minhab

Xe điện
cụ nói đúng đấy, phải theo dõi thôi, chứ cái này có khi nó tự hết or soogns chung với lũ, nó chỉ bị khi đi vào sóc or nắp hố ga thôi, chứ bình thường ko vấn đề , chắc em phải theo dõi thêm
Kính cụ cách này hồi xưa em triển. Bung táp lô ra rồi kiếm đường chạy thử, tháo từng bộ phận ra sẽ biết kêu ở đâu. Của em kêu do một cái dây không được bó chặt nó xóc nhiều là chạm vào ống gió.

taplai102

Xe đạp
Kính cụ cách này hồi xưa em triển. Bung táp lô ra rồi kiếm đường chạy thử, tháo từng bộ phận ra sẽ biết kêu ở đâu. Của em kêu do một cái dây không được bó chặt nó xóc nhiều là chạm vào ống gió.
của em nghe rõ một một nó ở hốc gió điều hoà bên phụ nhưng do xe mới chưa muốn tháo tung taplo ra :(
hic có lẽ nào bị như cụ, xly xong giờ còn kêu lách tách ko ạ

minhab

Xe điện
của em nghe rõ một một nó ở hốc gió điều hoà bên phụ nhưng do xe mới chưa muốn tháo tung taplo ra :(
hic có lẽ nào bị như cụ, xly xong giờ còn kêu lách tách ko ạ
Tháo taplo ra đơn giản lắm cụ, thực sự là 1 cái xe mới chả ai muốn tháo cả vì tháo ra lắp vào nhiều ngàm nhựa sẽ lỏng dần. Nhưng cái cảm giác đi mà cứ lạch cạch, rồi lúc nào đi tâm trí cũng để ý cái tiếng đấy lái xe sẽ mất tập trung và không an toàn

taplai102

Xe đạp
Tháo taplo ra đơn giản lắm cụ, thực sự là 1 cái xe mới chả ai muốn tháo cả vì tháo ra lắp vào nhiều ngàm nhựa sẽ lỏng dần. Nhưng cái cảm giác đi mà cứ lạch cạch, rồi lúc nào đi tâm trí cũng để ý cái tiếng đấy lái xe sẽ mất tập trung và không an toàn
bác tự tháo hay mang ra hãng ạ

minhab

Xe điện
Em đem ra mấy anh em thợ quen tháo, ra hãng mất thời gian hơn có khi cả ngày, đây anh em nó tháo cho cả khắc phục mất buổi sáng. Mà thợ em quen từ hãng ra ngoài làm.
Bác cứ hãng mà ăn vạ thôi, ra ngoài thợ không quen vừa mất tiền vừa mang nợ đấy

silobiho

Xe tải
Vì thực ra là có tháo ra cũng ko chắc đã giải quyết được vấn đề, sợ là các chi tiết gia công ko đạt độ chính xác cao.
Nói chung là vì xe lắp ráp nên rẻ đc khối tiền, em sống chung với lũ cũng quen rồi, nội ngoại thất thì lắp ko khớp với nhau, đèn thì bị hấp hơi ... toàn gọi là hỏng vặt cũg đúng.
Vn kí evfta dự cũng phải tầm zăm năm nữa thuế xe nhập với tiệm cận, em vừa mua một con mới đầu tết tầm đấy giải tán mua nhập là vừa.
Có mỗi lex là chuẩn chỉ thì giá cao, định mua Es xong nghĩ merC sau chiết khấu rẻ hơn tận 8 lít, ăn chơi bét nhè, vì là xe đi cf nên lại mer tiếp, nghĩ nó chán đời.

Moccoi

Xe tải
con glc300 của em đời 2018 cũng bị cọt kẹt cửa lái, các bạn bên hãng bảo chẳng thấy ai kêu. 1 điểm nữa em nghi ngờ kính 2 lớp nặng hơn mà hệ thống giữ, mô tơ không điều chỉnh nên thỉnh thoảng lại xệ xuống. Bằng chứng thỉnh thoảng lên lại kính trước thấy kêu khịch 1 cái, 2 kính sau không bị.