Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

lapin

Xe container
Cái biểu đồ này chả dùng được cho xe bán ở thị trường VN đâu. Các cụ lục ngay trg bót này này, nhiều cụ khoe xe đi 4, 5 năm chỉ đổ xăng thay dầu, thậm chí gạt mưa cũng kô cần thay. Công nhận đường xá, khí hậu với môi trường VN tốt lành thật:D

Luu Lehong

Xe container
Cái biểu đồ này chả dùng được cho xe bán ở thị trường VN đâu. Các cụ lục ngay trg bót này này, nhiều cụ khoe xe đi 4, 5 năm chỉ đổ xăng thay dầu, thậm chí gạt mưa cũng kô cần thay. Công nhận đường xá, khí hậu với môi trường VN tốt lành thật:D
ford nằm giữa Toy với Volkswagen thì bác lo gì! Đi mấy anh Huỳdai với GM, Chrysler mới ngại :D

lapin

Xe container
Cái này chắc đã trừ hết những lỗi triệu hồi công khai và kín đáo rồi các cụ nhỉ?:D

coolpix8700

Xe ngựa
Thống kê này cũng không khác một thống kê khác do ADAC (Hội những người đi ô tô đức, hội viên chiếm >50 số người đang đi ô tô ở Đức) em đã post, mặc dù ở Đức thì xe Toy rất ít. Thống kê của họ theo dõi đến tận 12 năm, họ còn làm hỗ trợ kỹ thuật (hội viên được những cái xe lưu động ADAC hỗ trợ miễn phí nếu trên đường gặp trục trặc) và lấy số liệu từ các trạm bảo hành, gara sửa chữa, con số thồng kê từ 500 xe trở lên cho nên con số rất đáng tin cậy về mặt thống kê. Từ 2011 về trước các vị trí đỉnh về độ bền là của những cái xe Nhật, chỉ từ năm 2012 thì xe Đức (cả 2 hãng nổi tiếng khác) mới giành được các thứ hạng trên (nhưng nếu muốn tính theo thời gian lại phải chờ)!

Chỉnh sửa cuối:

raklei

Xe điện
Thống kê này cũng không khác một thống kê khác do DAC (Hội những người đi ô tô đức, hội viên chiếm >50 số người đang đi ô tô ở Đức) em đã post, mặc dù ở Đức thì xe Toy rất ít.
VW của cụ nó đứng đầu bảng, ghê răng thật e cứ tưởng xe Đức nó ko nhất thì cũng nhì ba tư gì đấy :-?

coolpix8700

Xe ngựa
VW của cụ nó đứng đầu bảng, ghê răng thật e cứ tưởng xe Đức nó ko nhất thì cũng nhì ba tư gì đấy :-?
Nhưng trục trặc của xe Đức ở dạng khác bác ạh: Audi về VN đã thay đổi, còn chạy ở Đức đổ xăng 95 nó chối. Cái Tiguan em thỉnh thoảng vẫn đổ xăng 92 mà vẫn chạy vô tư, vì xuất cho VN họ dẹp cái sensor ấy đi rồi. Cái Mẹc C250 cô em con chú đang chạy (biển chưa được 1 năm), tự nhiên chỉ lên được đến 50km/h dù ga có gí mạnh đến đâu, mang đến hãng họ kiểm tra và thông báo "xe vào cua gấp mà chạy hơn 60km/h",...!

VW có cái Tuareg, bản máy dầu của nó rất hay, 3 năm liền giành vị trí nhất ở giải đua địa hình DAKAR RALLY nhưng họ cũng không dám đưa vào vì sợ dầu ở VN!

Chỉnh sửa cuối:

lapin

Xe container
Số này tính đến năm nào vậy ạ?

coolpix8700

Xe ngựa
Cái đồ thị của bác Raklei em không biết nguồn, nhưng thống kê hỏng hóc của ADAC năm 2013 (họ làm 2013, chắc số liệu thu thập 2012) em có đây. Tiếng Đức khó đọc, nhưng tên xe thì không đổi, danh sách phía trên là xe tốt nhất đứng đầu, danh sách phía dưới là xe tồi nhất cũng đứng đầu nếu được người phụ trách hô "đằng sau quay",...
http://www.adac.de/infotestrat/adac-im-einsatz/motorwelt/Pannenstatistik_2013.aspx

Cách thống kê của họ: http://www.adac.de/infotestrat/unfall-schaeden-und-panne/pannenstatistik/pannenstatistik_methodik_hintergrund.aspx?ComponentId=73429&SourcePageId=47921
Liệt kê khá dài, em chỉ nêu vắn tắt: thành viên ADAC với hơn 27 triệu xe, mỗi một model theo dõi thống kê tối thiểu 5000 xe. Không thống kê lỗi do chính lái xe gây ra, xe hết xăng (lái xe "quên" bơm), không thay dầu đúng thời hạn, lỗi do hỏng, thủng lốp...!
Ở bên đó trên đường dù trong thành phố hay ngoài Autobahn các bác sẽ rất hay gặp cái xe mầu vàng với logo ADAC lang thang (như taxi), bên trong chỉ yếu là các can xăng, rồi đô nghề sửa chữa để sẵn sàng đến vị trí có xe trục trặc gần nhất hỗ trợ. Toàn bộ trợ giúp để cái xe chạy được lại là miễn phí cho hội viên, nhưng phụ tùng thay thế và xăng (do lái xe quên bơm) thì phải trả. Khi không hỗ trợ cho xe chạy tiếp được, xe cẩu sẽ đưa về gara do lái xe yêu cầu. 1 năm thì sẽ được hưởng 1 lần cẩu miễn phí (em cũng ngồi 1 lần xe cẩu của họ, ngoài ra họ còn có trực thăng)!

Chỉnh sửa cuối:

harry01

Xe đạp
Chả biết nhưng em vừa thấy lúc 9h trước cổng bệnh viên K Quán Sứ, chiếc cam 2013 chạy chả biết sao đâm *** cụ xe bus đi trước nát bét hết mắt bên phải bị cả vào logo, dồn hết nắp lên mà cụ xe bus chả làm sao :))

adco

Xe điện
Mới đọc đc cái này, chưa biết bình luận gì cứ phọt lên cho các cụ ngâm kíu

Toy nó lừa được cả thế giới vậy mà các bác fan hàn cứ nói là nó chỉ bịp được dân V !!!!

SmallRiver

Xe điện
Chả biết nhưng em vừa thấy lúc 9h trước cổng bệnh viên K Quán Sứ, chiếc cam 2013 chạy chả biết sao đâm *** cụ xe bus đi trước nát bét hết mắt bên phải bị cả vào logo, dồn hết nắp lên mà cụ xe bus chả làm sao :))
Cái này thế mà hay! Ngoài tác dụng làm giảm chấn thương cho người đi bộ ra thì bảo hiểm lại dễ làm, bộ phận nào đã bị thì hàu như thay mới luôn đỡ lằng nhằng.

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Xe container
Toy nó lừa được cả thế giới vậy mà các bác fan hàn cứ nói là nó chỉ bịp được dân V !!!!
Xe ô tô còn bàn cãi, vậy xe máy Honda vs Daelim, lốp Bridgestone vs Hankook, thì thằng nào tốt hơn nhỉ, fan Hàn liệu có tư vấn giùm mình đc ko cụ nhỉ ?

Luu Lehong

Xe container
Xe ô tô còn bàn cãi, vậy xe máy Honda vs Daelim, lốp Bridgestone vs Hankook, thì thằng nào tốt hơn nhỉ, fan Hàn liệu có tư vấn giùm mình đc ko cụ nhỉ ?
Hôm trước mợ Hằng lê đã tư vấn cho cụ nào thích kinh tế rồi! chạy lốp Hankook cho hiệu quả, đi vài tháng nó chửa lại có lốp mới :))

lapin

Xe container
Cái đồ thị của bác Raklei em không biết nguồn, nhưng thống kê hỏng hóc của ADAC năm 2013 (họ làm 2013, chắc số liệu thu thập 2012) em có đây. Tiếng Đức khó đọc, nhưng tên xe thì không đổi, danh sách phía trên là xe tốt nhất đứng đầu, danh sách phía dưới là xe tồi nhất cũng đứng đầu nếu được người phụ trách hô "đằng sau quay",...
http://www.adac.de/infotestrat/adac-im-einsatz/motorwelt/Pannenstatistik_2013.aspx

Cách thống kê của họ: http://www.adac.de/infotestrat/unfall-schaeden-und-panne/pannenstatistik/pannenstatistik_methodik_hintergrund.aspx?ComponentId=73429&SourcePageId=47921
Liệt kê khá dài, em chỉ nêu vắn tắt: thành viên ADAC với hơn 27 triệu xe, mỗi một model theo dõi thống kê tối thiểu 5000 xe. Không thống kê lỗi do chính lái xe gây ra, xe hết xăng (lái xe "quên" bơm), không thay dầu đúng thời hạn, lỗi do hỏng, thủng lốp...!
Ở bên đó trên đường dù trong thành phố hay ngoài Autobahn các bác sẽ rất hay gặp cái xe mầu vàng với logo ADAC lang thang (như taxi), bên trong chỉ yếu là các can xăng, rồi đô nghề sửa chữa để sẵn sàng đến vị trí có xe trục trặc gần nhất hỗ trợ. Toàn bộ trợ giúp để cái xe chạy được lại là miễn phí cho hội viên, nhưng phụ tùng thay thế và xăng (do lái xe quên bơm) thì phải trả. Khi không hỗ trợ cho xe chạy tiếp được, xe cẩu sẽ đưa về gara do lái xe yêu cầu. 1 năm thì sẽ được hưởng 1 lần cẩu miễn phí (em cũng ngồi 1 lần xe cẩu của họ, ngoài ra họ còn có trực thăng)!

Chắc nhầm lẫn thế nào chứ làm sao 4 cái xe Phớp lọt vào tốp 10 ds trên được trg khi Nhật có nhõn cái, Mẽo cũng thế? Trình độ cơ khí của bọn keo kiệt này chắc kô bằng Nhật với Mẽo được, mà thị trường Đức chắc dễ tính kô ấy mà:21:
Cái xe màu vàng là Tí Ngoan phải kô cụ?:D
@cụ Lưu: Mợ HL với cụ Nhôm nhựa là 1 ạ?
Hôm trước mợ Hằng lê đã tư vấn cho cụ nào thích kinh tế rồi! chạy lốp Hankook cho hiệu quả, đi vài tháng nó chửa lại có lốp mới :))

Chỉnh sửa cuối:

CR-Vic

Xe container
Lốp Hàn xẻng có option gì không cụ Lưu? :D

CR-Vic

Xe container
Xe ADAC là Opel đấy chứ :)

Luu Lehong

Xe container
@cụ Lưu: Mợ HL với cụ Nhôm nhựa là 1 ạ?
Em không hiết, em vẫn thỉnh thoảng ngồi quán với cả bác Nhôm và Mợ Lê trên này mà :D

Lốp Hàn xẻng có option gì không cụ Lưu? :D
Bác xem khả năng nghiên cứu có độ thêm vè inox che bụi hay đèn led cho lốp xem có được không thì dịp tới em đặt cho hội bạn gì có con Posrche làm chuột bạch luôn :D

lapin

Xe container