Xe hàn không có cửa so với xe Nhật

Isu_zu

Xe container
Chẳng phải mỗi mình FT86, mà cả mấy cái xe cùng dạng 370Z, Scirroco,... trời khô, nắmg ráo mà từ trong HN ra được đến cầu Thăng Long đã là những kỳ tích lớn, cần gì mưa to, gió lớn. Nếu chém tội nó không bán được ở VN thì cao siêu rồi!
Nhưng đi cà phê ở Triệu Việt Vương, Climax trên Cung Văn hóa thì gặp nhiều, ống bô còn độ thừa ít xăng để nổ to hơn, chớp lửa đỏ khè...!
Nói FT 86 khố thì Buggati ở SG gọi bằng cụ :)). De từ nhà ra đường phải có 4 thanh niên kê ván lót, ko hiểu con ấy gặp mưa ngập thì đi kiểu gì :)).

otohagiang

Xe container
Chẳng phải mỗi mình FT86, mà cả mấy cái xe cùng dạng 370Z, Scirroco,... trời khô, nắmg ráo mà từ trong HN ra được đến cầu Thăng Long đã là những kỳ tích lớn, cần gì mưa to, gió lớn. Nếu chém tội nó không bán được ở VN thì cao siêu rồi!
Nhưng đi cà phê ở Triệu Việt Vương, Climax trên Cung Văn hóa thì gặp nhiều, ống bô còn độ thừa ít xăng để nổ to hơn, chớp lửa đỏ khè...!
thế nên em thấy đi đường thủ đô mà có điều kiện tí thì làm con TIGUAN chính ra lại quá ổn
xe không to xác quá nên luồn lách cũng chẳng mấy vất vả, mấy cả hố con con chẳng nhằm nhò gì, vỉa hè cũng thế

coolpix8700

Xe ngựa
Nếu đi trong phố thì nhiều người mua xong độ lên vành 18-19". Để nguyên vành 16" theo xe, chạy trên đường trong khi mấy cái "suv" khác lóng ngóng, nó chẳng kém FT lao luôn xuống ổ gà, hố nước vượt qua tất, nó hơn FT ở CS máy/trọng lượng, số AT tự động nhưng lại rất linh hoạt, chỉ ở D lùi đến 2 số nếu muốn nên vọt nhanh hơn. Nếu tính trên QL3 hàng tuần đi 2 hay 3 lần có cái xe nào vượt được xe em thì cần xem xét thời gian bằng tháng, kể cả biển xanh, biển đỏ. Mà họ cũng chỉ vượt ở chỗ cấm vượt thôi.
Xe em vành hợp kim (nhôm), nhưng sau hơn 1 năm chinh chiến ngả mầu xám loang lổ!!!

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Nếu đi trong phố thì nhiều người mua xong độ lên vành 18-19". Để nguyên vành 16" theo xe, chạy trên đường trong khi mấy cái "suv" khác lóng ngóng, nó chẳng kém FT lao luôn xuống ổ gà, hố nước vượt qua tất, nó hơn FT ở CS máy/trọng lượng, số AT tự động nhưng lại rất linh hoạt, chỉ ở D lùi đến 2 số nếu muốn nên vọt nhanh hơn. Nếu tính trên QL3 hàng tuần đi 2 hay 3 lần có cái xe nào vượt được xe em thì cần xem xét thời gian bằng tháng, kể cả biển xanh, biển đỏ. Mà họ cũng chỉ vượt ở chỗ cấm vượt thôi.
Xe em vành hợp kim (nhôm), nhưng sau hơn 1 năm chinh chiến ngả mầu xám loang lổ!!!
-Vành xe bác mới chạy được có hơn 1 năm mà đã ngả màu chứng tỏ là cái vòi rửa xe chỗ bác hay rửa là loại vớ vẩn, áp lực thấp và dùng nước giếng khoan, bác tìm chỗ rửa có vòi phun áp lực cao thì nó sẽ sạch hơn, còn cái vụ đổi màu thì bác ra Sonax chỗ 51 Ngô Thì Nhậm (em ko nhớ rõ lắm, đại khái là đầu 5) mua lọ hóa chất làm sạch la răng về thỉnh thoảng phun rồi đánh sạch là lại ngon ngay.

coolpix8700

Xe ngựa
-Vành xe bác mới chạy được có hơn 1 năm mà đã ngả màu chứng tỏ là cái vòi rửa xe chỗ bác hay rửa là loại vớ vẩn, áp lực thấp và dùng nước giếng khoan, bác tìm chỗ rửa có vòi phun áp lực cao thì nó sẽ sạch hơn, còn cái vụ đổi màu thì bác ra Sonax chỗ 51 Ngô Thì Nhậm (em ko nhớ rõ lắm, đại khái là đầu 5) mua lọ hóa chất làm sạch la răng về thỉnh thoảng phun rồi đánh sạch là lại ngon ngay.
Cũng chẳng phải nước rửa, bác cứ đi cái đường mà nắng cả tuần vẫn đầy vũng bùn ngập sâu nửa lốp xe thỉ hiểu ra ngay thôi. Chính ra cái bộ vành sắt lại hay, nhưng được cái chỉ ngả mầu thôi chứ chúng cũng chẳng sao cả!
Đi nhiều đường này em mới hiểu tại sao FT bán chạy, chứ ngay từ lúc nó mới ra em đã thấy dáng nó xấu. Chạy húng trên đường này trừ xe bus, xe chở sắt (ngày có khi họ đi được đến 3 chuyến), còn lại chỉ có Pajero biển tỉnh nhưng mầu xanh, FT hay Prado. Còn lại cứ lầm lũi bò ì ì sau những đoàn xe tải. Nhưng như mấy ông chiên ra vào hô "bầy đàn" thì đúng là thông manh thật!

Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Cũng chẳng phải nước rửa, bác cứ đi cái đường mà nắng cả tuần vẫn đầy vũng bùn ngập sâu nửa lốp xe thỉ hiểu ra ngay thôi. Chính ra cái bộ vành sắt lại hay, nhưng được cái chỉ ngả mầu thôi chứ chúng cũng chẳng sao cả!
Đi nhiều đường này em mới hiểu tại sao FT bán chạy, chứ ngay từ lúc nó mới ra em đã thấy dáng nó xấu. Chạy húng trên đường này trừ xe bus, xe chở sắt (ngày có khi họ đi được đến 3 chuyến), còn lại chỉ có Pajero biển tỉnh nhưng mầu xanh, FT hay Prado. Còn lại cứ lầm lũi bò ì ì sau những đoàn xe tải. Nhưng như mấy ông chiên ra vào hô "bầy đàn" thì đúng là thông manh thật!
Cụ cun vui tính phết, sao cụ ko tìm con nào cùng phân hạng xem nó có chạy dc ko, em ngẫm mãi mà chả thấy liên qua gì với bầy đàn cả!

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Cụ cun vui tính phết, sao cụ ko tìm con nào cùng phân hạng xem nó có chạy dc ko, em ngẫm mãi mà chả thấy liên qua gì với bầy đàn cả!
Kụ kun nói hô hào thôi mà, còn mình thì chọn VW, hehe

coolpix8700

Xe ngựa
Chắc bác muốn nói đến Sờ pót ta dờ, SF,...
Đám xe ấy thì đi lờ rờ sau mấy cái tải to rất cần mẫn!
Biển số em mới (đầu 57), cái Tý Ngoan lại in con số 2.0 rất to ở đuôi cho nên ít người chấp nhận bị nó vượt. Đường đông cứ qua được 10 cái xe thì ít nhất 8 hay 9 cái liền gí sát đuôi. Họ luôn cố gí như thế và chỉ khi thấy cách em qua cái xe tải thứ 2 mới chịu bỏ cuộc. Đi đường hẹp em rất thích cách nó tăng tốc độ rất ấn tượng khi cần vượt!

Chỉnh sửa cuối:

haiconchuot

Xe tải
Cuộc tranh cãi Nhật - Hàn khiếp quá!

Big Bang

Xe điện
Cũng là xe nhật nhưng thương hiệu khác nhau, chất lượng đã khác nhau rồi.
Em đi xe zace 2003 từ đó đến giờ khoảng 15 v mọi người ngồi lên xe vẫn bảo tốt (không ngoại trừ em) hôm trước đi Hải Dương ngồi trên ISUZU Hilander 2004 của ông bạn mới đi được trên 7V mà đi đến nửa đường chỉ muốn xuống xe.
Kết luận cái gì cũng có giá của nó. Không phải là ngẫu nhiên mọi người chọn Toy đâu.
Cụ so khập khiễng quá. Zace thì phải so với Jolie của Mit, ai lại so với con công nông

Big Bang

Xe điện
-Ngay trong phân khúc taxi thì xe Hàn cũng chỉ có MN hay Gezt là còn được các Hãng taxi phía Bắc dùng thôi, đến loại lớn hơn hay từ miền Trung trở vào thì xe Hàn ko có cửa, rặt toàn là Vios và Innova.
Cái này là do nhu cầu của khách. Trong nam họ thích đi taxi rộng rãi, nên đa phần taxi trong đó toàn 7 chỗ

Big Bang

Xe điện
đấy là trước đây thôi ạ chứ bây giờ em thấy nó cũng không chênh lệch nhau mấy, em thấy xe hyundai bây giờ cũng nhiều ng chọn mua mà và chất lượng cũng chấp nhận đc không hay hỏng vặt và phụ tùng cũng dễ tìm dễ mua và dễ sửa và giá cả phụ tùng cũng ở mức chấp nhận đc,mà kiểu dáng cũng hợp thời trang cũng khá bắt mắt mà
Chính xác là phụ tùng xe Hàn giờ rẻ hơn xe Nhật Cụ

Big Bang

Xe điện
So sánh Genesis với Cam chắc là được đấy bác nhỉ?
Cam còn mua trước nửa năm (biển 30Y so với biển 30V) nhưng cứ cho là cùng năm đi. Chủ xe Genesis bác RAVA biết vì bảo cùng học phổ thông, nhưng đang thuê dưới nhà em. Cứ cuối giờ chiều đến cửa sau chợ Hôm-Đức Viên em mang cái xe Cam để bên cạnh so sánh luôn. Xe Dê thì chắc chỉ loanh quanh trong thành phố, vì chủ phải canh cửa hàng và chiều nào xe cũng thấy đỗ đấy. Chưa cần nhìn vào trong xe, chỉ xem sơn bên ngoài thôi vì em cũng chẳng thích ngó vào trong xe của người khác.
Sau 4 năm so sánh chúng xem như thế nào!
Sau 4 năm nữa, chắc gì hai ông đó vẫn còn đi hai con đó mà so sánh

NQN

Xe tăng
Cc cứ ở đây cãi nhau mấy ngày nay số liệu doanh thu,doanh số toàn cầu, Mỹ, châu Âu nói lên tất cả là xe Nhật vẫn thống trị trên toàn thế giới !

thamvuky

Xe tăng
Cc cứ ở đây cãi nhau mấy ngày nay số liệu doanh thu,doanh số toàn cầu, Mỹ, châu Âu nói lên tất cả là xe Nhật vẫn thống trị trên toàn thế giới !
Đúng là vẫn thống trị nhưng miếng bánh giờ nó phải chia ra nhiều phần lắm , không ăn vã dc như xưa nữa rồi

:)) :))

Cháu Thấy bé Hàng xóm thích giai Hàn còn giai Nhật không có cửa
Bản thân cháu lại thích Gái Nhật còn Gái Hàn không có trong mơ ướt quần .
...
Vậy nên suy ra nhà nào ưa màu mè chút nữ tính đi xe Hàn , xe Nhật nam tính , trầm hơn .
:))
:))
Like cmt này

bentley8

Xe điện
Tại sao bẩu xe hàn tốt hơn mà phụ tùng của xe hàn xẻng lại rẻ hơn 20% là ít. Suy ra khả năng cao chất lượng xe hàn ko bằng nhật lùn

Sonduong.BMV

Xe container
Nhà cháu không hiểu ý cụ lắm, trên thì bảo mức giá ngang nhau, dưới thì lại nói rẻ hơn?
Về so sánh thì xe Hàn không so cùng level cụ nhé, ví dụ: Avante - Vios, Sonata - Altis, Sorento, SFe - Innova, Equus - Cam... Vậy mà vẫn bị đánh giá kém hơn! :))
E cũng thấy lủng củng, so sánh cọc cạch.