Xe hàn không có cửa so với xe Nhật

vietanh01333

Xe tải
Em ko thích Ss.. em thật luôn cụ ah. nó chỉ đc cái đẹp và rổ rá hợp lí thôi. chứ mấy sóng liên tục, bập bà, bập bõm.....

Gartner: năm 2012 có 1,75 tỉ điện thoại được bán ra, Samsung dẫn đầu

au999

[Tịch thu bằng lái]
Em ko thích Ss.. em thật luôn cụ ah. nó chỉ đc cái đẹp và rổ rá hợp lí thôi. chứ mấy sóng liên tục, bập bà, bập bõm.....
-Tóm lại là đồ Hàn xẻng được cái rẻ và thiên về đồ hàng chợ, tính phổ thông cao, ai thích rẻ thì mua còn những người thích sang 1 chút thì họ bỏ qua ngay!

vietanh01333

Xe tải
Chuẩn cụ ạ....... nhà em dùng đồ hàn xẻng nhiều lắm ợ...... nhưng vì vấn đề kt lên phải dùng thui, chứ cái j mà đẻ dùng lâu dài, tính độ bền bỉ sau bao năm vẫn chạy tốt thì em muA JAPAN.,,,,,,, Còn mấy cụ trên đây hâm mộ đồ hàn, em nói thật phong độ của thằng Hàn Xẻng chỉ nhất thời thôi, cái em thấy nó hơn Nhật Bổn là đc mỗi cái là phim nó hay thôi. còn xe pháo em đi 3 con rồi..... lởm lắm, có mỗi con San Ta fe còn tàm tạm, chứ mấy bố Fote, K5. K7....... Sonata vất hết....
-Tóm lại là đồ Hàn xẻng được cái rẻ và thiên về đồ hàng chợ, tính phổ thông cao, ai thích rẻ thì mua còn những người thích sang 1 chút thì họ bỏ qua ngay!

lapin

Xe container
Pana Plasma đc đánh giá gần ngang OLED đấy cụ. Nói chung sp Nhật giá cao, mà quan niệm về TV của nhiều người rất buồn cười, đổi xe mỗi lần vài trăm chai ko tiếc, nhưng ko bao giờ giám bỏ 70 chai mua cái TV xịn để xem :). Cá nhân em coi đầu tư bếp ga, tủ lạnh, máy giặt, máy lạnh, tivi, máy nước nóng... loại tốt nhất có thể trong nhà, có ích hơn ô tô nhiều :). TV Han có một thị trường lớn là nhà hàng, ks, quán cafe, bar...nơi mà TV dùng trang trí là chính, vì lợi thế giá rẻ!
Cụ chụp mũ rất hay. Vấn đề là tại sao? Cụ thử đặt 1 con tv bắt tín hiệu tốt hình ảnh bt cạnh 1 con tv bắt tín hiệu kém hình ảnh đẹp tại nơi mà điều kiện tiếp sóng, nhận tín hiệu rất hạn chế chưa? Còn ô tô cụ thấy kô có ích trg hoàn cảnh của cụ chứ giống nhau sao được?
Nếu nói về xài đồ Nhật xịn (kô nói Nhật sx ở ngoài Nhật) e là đồ trg nhà cụ tính tổng ra chưa phải là nhiều đâu ạ:P

coolpix8700

Xe ngựa
Bác Lapin àh,
Bây giờ nhiều cái thay đổi rồi, như trước đây người ta mới hay quan tâm đến tv bắt sóng khỏe vì chủ yếu dùng an ten râu, chứ bây giờ tiêu chí chất lượng hình ảnh em sẽ đặt lên hàng đầu nếu chọn tv để em xem. Còn để bầy phòng khách (chủ yếu để khách đến thăm nhìn, tv phòng khách thì em ít khi bật lên lắm) em sẽ quan tâm nhiều hơn đến hình dáng, kiểu cách.
Tất cả các tính năng khác như smart, khả năng bắt sóng... thì chỉ cần đầu tư thêm vài ba đồ rẻ là đạt và có ngay (em viết "rẻ" là rẻ hơn rất nhiều so với chênh lệc giá giữa mấy cái tv khác nhau; em cam đoan là chẳng ai nhìn mấy cái tv em đang dùng lại bảo chúng bắt song tồi cả, nhưng thực ra thì em cũng chẳng biết liệu chúng tồi hay tốt về phương diện này).
Còn tất nhiên nếu nó có được sẵn những tính năng phụ thì tốt hơn, nhưng khi chọn mua thì em không để ý!
Năm kia, khi phải mua gấp cái tv chính em đang xem bị thằng cu đập vỡ màn hình, lên siêu thi Nguyễn Kim (Tràng Thi). Có 2 cái tv SS đặt cạnh nhau (cách nhau khoảng 1 gang tay): LED SS 55D8000 và plasma SS PS6900. Đẳng cấp của 2 cái thì các bác tra Gú Gờ, 1 cái đỉnh của 2011, còn một cái là tv tầm trung của dòng SS plasma. Thấy em lên đứng trước 2 cái tv này, cậu phụ trách quầy hàng thao thao về công nghệ cực mỏng, màn hình cực sáng... của cái LED đỉnh (hồi ấy giá hình như là 110 tr.). Em bào cậu ấy ngồi xuống bên cạnh, lúc ấy cả 2 cái tv đều nhận 1 nguồn video. Chỉ từng chỗ hình ảnh, từ mầu sắc, chi tiết chỗ sáng, chỗ tối... rồi ngồi ra xa một chút nhìn các nhân vật trong các clips... và cậu ấy hỏi lại em: "Sao cái tv giá gấp 3 mà hình ảnh lại không bằng cái kia?" (giá gấp 3 là so sánh giá công bố lúc chúng ra, còn tại thời điểm em đứng ở Nguyễn Kim thì hơn gấp 4 vì cái PS là của năm trước 2010), chắc các bác cũng biết em nói thế nào rồi "LED mới là mốt!". Nhưng tất nhiên em không mua ở Nguyễn Kim và cũng chẳng mua cái plasma dầy cộp ấy!

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng_Gầy

Xe điện
Otofun thành TVfun mất rồi :(

Cụ nào xác nhận cho cháu đi Altis ồn hơn Forte àh? Thế Sonata so với Cam thì sao

belancer

Xe buýt
Khà khà vẫn những câu chuyên tranh luận không khác mấy với thời bọn em cãi nhau 2008-2009... gì đó, khi Huyndai bắt đầu nổi lên một phần nhờ khủng hoảng của thị trường xe hơi TG và đặc biệt ở Mỹ và chính sách phá giá nội tệ liên tục của đồng won. Những câu chuyệ sẽ được chuyển sang samsung vs sony, hay có người ví dự về sự bền bỉ của kia pride cd5 (mà không biết rằng nó thực ra là 1 chiếc mazda)... Hàn đang trỗi dậy mạnh mẽ điêu đó là không thể phủ nhận, cả ở quảng bá văn hóa, rõ ràng là họ có 1 chiến lược bài bản. Nhưng nói gì thì nói Nhật Hàn vẫn chênh nhau 5 lần về GDP và tỷ lệ này em chưa thấy thay đổi nhiều trong 5 năm qua. Hàn dù sao cũng chỉ có mấy ông cheabol đếm không quá một lòng bàn tay và được nâng đỡ nâng niu của cả chính phủ và nguồn lực quốc gia. Nhật thì nó có 1 rổ như vậy.
Đánh giá cái gì cũng nên nhìn vào chu kỳ tăng trưởng. Bác nào đọc báo cáo đánh giá tín dụng của Standrad & poor's về toàn ngành ô tô ( the auto industry) và của huyndai sẽ có cái nhìn rõ hơn, huyndai đang đi ngang và đối mặt với nhiều thách thức trong những năm tới, bản free, các bác google cũng thấy. Dù sao dự báo vẫn là dự báo nhưng nhìn vào 2012 đã qua có thể thấy là huyndai đã gần như dậm chân tại chỗ ở thị trường Mỹ rồi. Thời kỳ tăng trưởng nóng như thời 2009-2010 sẽ không bao giờ xảy ra.

Bác nào đã đi mấy bảo tàng toyota ở Nagoya sẽ có cái nhìn đỡ cực đoan hơn về toyota, thấy họ có lịch sử bề thế và trân trọng nó như thế nào, từ những chiếc xe đầu tiên cho tới lexus LFA, 3 cái bảo tàng toyota ở nagoya, em cũng chỉ đủ thời gian đi 1 cái, mất nửa ngày rồi.
Ngảy tết rảnh rỗi, cmt tí cho vui thoi, quan điểm của em là ai thấy phù hợp gì thì mua, vậy thôi, nếu có kiến thức thì đỡ bị trào lưu, hoặc bị truyền thông nó kéo mình. Ở một cái thị trường bé tí như chúng ta, dân vào diễn đàn chỉ thấy xe đẹp là khen, phần lớn là mới đi xe lần đầu nhưng nói chuyện bình loạn thiên hạ. Chúng ta cần ít nhất chục năm nữa hoặc hơn mới nói chuyện đúng sai, thị trường sẽ còn thanh lọc nhiều các bác ah. Mua cái xe biêt học kiêns thức chăm sóc, nâng cấp đúng cách, lái xe có văn hóa điều đó quan trọng hơn.
Chủ để nhật hàn trên OF có lẽ chỉ dừng đc nếu Bắc Hàn bấm nút.

vietanh01333

Xe tải
Altis có ồn hơn Forte thì em chưa biết... còn Sonata thì đỡ ồn hơn so với Cam 3 tháng đầu ạ., đến tháng thứ 4 thì biết nhau ngay.... em mới bán Sonata xong.
Otofun thành TVfun mất rồi :(

Cụ nào xác nhận cho cháu đi Altis ồn hơn Forte àh? Thế Sonata so với Cam thì sao

lapin

Xe container
Em nghe đâu S&P chuẩn bị trả 5 tỷ đô la tiền mặt, kô biết năm sau có báo cáo được nữa kô?:P

lapin

Xe container
Bác lại chụp mũ rồi. Nó mà kiếm bộn tiền cho Mỹ thì chả bị phạt ở Mỹ mà bị ở các nước khác. Mà cổ đông của nó chắc gì chỉ có người Mỹ:P

Hoàng_Gầy

Xe điện
Altis có ồn hơn Forte thì em chưa biết... còn Sonata thì đỡ ồn hơn so với Cam 3 tháng đầu ạ., đến tháng thứ 4 thì biết nhau ngay.... em mới bán Sonata xong.
Quái lạ sao lại thế nhỉ :(

Sao cụ đi vài tháng đã bán Sonata rồi?

miuzicar

Xe tải
Khà khà vẫn những câu chuyên tranh luận không khác mấy với thời bọn em cãi nhau 2008-2009... gì đó, khi Huyndai bắt đầu nổi lên một phần nhờ khủng hoảng của thị trường xe hơi TG và đặc biệt ở Mỹ và chính sách phá giá nội tệ liên tục của đồng won. Những câu chuyệ sẽ được chuyển sang samsung vs sony, hay có người ví dự về sự bền bỉ của kia pride cd5 (mà không biết rằng nó thực ra là 1 chiếc mazda)... Hàn đang trỗi dậy mạnh mẽ điêu đó là không thể phủ nhận, cả ở quảng bá văn hóa, rõ ràng là họ có 1 chiến lược bài bản. Nhưng nói gì thì nói Nhật Hàn vẫn chênh nhau 5 lần về GDP và tỷ lệ này em chưa thấy thay đổi nhiều trong 5 năm qua. Hàn dù sao cũng chỉ có mấy ông cheabol đếm không quá một lòng bàn tay và được nâng đỡ nâng niu của cả chính phủ và nguồn lực quốc gia. Nhật thì nó có 1 rổ như vậy.
Đánh giá cái gì cũng nên nhìn vào chu kỳ tăng trưởng. Bác nào đọc báo cáo đánh giá tín dụng của Standrad & poor's về toàn ngành ô tô ( the auto industry) và của huyndai sẽ có cái nhìn rõ hơn, huyndai đang đi ngang và đối mặt với nhiều thách thức trong những năm tới, bản free, các bác google cũng thấy. Dù sao dự báo vẫn là dự báo nhưng nhìn vào 2012 đã qua có thể thấy là huyndai đã gần như dậm chân tại chỗ ở thị trường Mỹ rồi. Thời kỳ tăng trưởng nóng như thời 2009-2010 sẽ không bao giờ xảy ra.

Bác nào đã đi mấy bảo tàng toyota ở Nagoya sẽ có cái nhìn đỡ cực đoan hơn về toyota, thấy họ có lịch sử bề thế và trân trọng nó như thế nào, từ những chiếc xe đầu tiên cho tới lexus LFA, 3 cái bảo tàng toyota ở nagoya, em cũng chỉ đủ thời gian đi 1 cái, mất nửa ngày rồi.
Ngảy tết rảnh rỗi, cmt tí cho vui thoi, quan điểm của em là ai thấy phù hợp gì thì mua, vậy thôi, nếu có kiến thức thì đỡ bị trào lưu, hoặc bị truyền thông nó kéo mình. Ở một cái thị trường bé tí như chúng ta, dân vào diễn đàn chỉ thấy xe đẹp là khen, phần lớn là mới đi xe lần đầu nhưng nói chuyện bình loạn thiên hạ. Chúng ta cần ít nhất chục năm nữa hoặc hơn mới nói chuyện đúng sai, thị trường sẽ còn thanh lọc nhiều các bác ah. Mua cái xe biêt học kiêns thức chăm sóc, nâng cấp đúng cách, lái xe có văn hóa điều đó quan trọng hơn.
Chuẩn không cần chỉnh.

Isu_zu

Xe container

Tịt! :)

SmallRiver

Xe điện
GDP cao chắc gì đã sướng! Mỹ GDP cao nhứt TG nhưng dân có sướng bằng dân Bắc Âu đâu, và càng không sướng bằng mấy ông trên OF này! 1 tỷ em mua xe gì các cụ nhỉ?

fadco

Xe container
Hi hi, đầu năm đã xôm ghê, fan hàn xẻng thì bẩu sonata hơm cam, fan toi thì bẩu mẹc c làm sao bằng cam rì, vui quá