Thảo luận Xe honda tăng tốc bị giật giật

hongpq

Xe máy
Khả năng đợt này xăng đểu nhiều, xe em
2.4 chạy dạo này cũng hơi bị giật. E chạy xăng 95.
Xăng giả là rất nhiều. Tóm mấy vụ rồi đó. Tóm xong còn xét xử vài năm chưa xong. Phóng viên tóm được vụ đó thì bị bọn nó trù dập đủ trò. Tạm thời cứ tìm cây xăng petrolimex đổ. Nó có dấu hiệu nhận diện cây xăng của nó và cả app nữa. nên tạm an tâm chút

B_M_T

Xe buýt
Xe em city rs cũng bị tình trạng giật khi mớm ga.

Mr.KaKa

Xe hơi
Xe em city 2013 hộp số AT cũng bị như vậy.
Khi tăng tốc từ tốc độ thấp ở dải số 2 lên số 3 có triệu chứng giật, chân ga em vẫn tăng nhưng vòng tua máy lại tụt dần xuống rồi sau đó nó lại dồ ga mạnh để lên số, trong lúc vòng tua máy xuống nó xuất hiện tiếng kêu xẹt xẹt.

Cũng đi ra hãng kiểm tra, 1 số gara nhưng không biết bệnh gì, chỉ thấy tốn tiền thay đồ mặc dù vẫn còn hoạt động tốt :(.

Em đã thay lọc xăng, 4 cái bugi, vệ sinh bướm ga, học không tải, thay cả xích cam, thay dầu hộp số ... mà vẫn như vậy.

Có bác nào đã từng bị và xử lý được không ạ.

Song phi

Đi bộ
city 2019 của mình cũng bị như vậy, nhưng khi đi ở dải tốc độ 0-30km mà ga nó mạnh 1 chút thì sẽ ko bị, còn mớm ga và khi lên tốc độ từ từ thì dễ bị lắm. mình đoán do thiết kế chân ga hoặc bướm ga như vậy rồi.
Xe mình 2021 cũng thế ở tốc độ dưới 30 km khi đệm ga hoặc giảm ga có hiện tượng giật giật đi khó chịu thật mà chưa có cách khắc phục khả năng là lỗi hộp số

Song phi

Đi bộ
Hết bình xăng này, đi đổ chỗ khác, ghi chú lại, theo dõi xem 2, 3 lần đổ xăng khác nữa. Nếu còn hiện tượng đó thì chắc chắn do xe (kim phun,..). nếu chỉ bị ít và lại hết thì khả năng do xăng giả. Xe máy mới mua mà bị xăng giả là tự dưng chết máy khi đang chạy nhé.
Civic cũng bị hiện tượng như vậy khả năng đay là bệnh kinh niên của Honda rồi nhiều lúc chạy khó chịu thật chỉ muốn bán xe

nguoitutesanga

Xe máy
xe em crv 2011 tàu tưởng cũng bị triệu chứng giật giật và chữa thành công.
Đem vô honda long biên, họ vệ sinh bướm ga và buồng đốt, xong rồi họ cài lại phần mềm. Có bác thợ nói là phải cài lại cả trục khuỷu gì gì đó, cài xong lại hết bệnh chạy ngon lành.

Bopbun

Xe điện
Xe em honda city 2016 cvt mấy hôm nay tự nhiên đổ bệnh lạ. Tầm khoảng 20-30km/h khi đạp ga tăng số là rung rung giật giật mấy phát rồi vọt bình thường, cứ giảm tốc đạp ga lại là lại giật giật rung rung giống như đi qua vạch giảm tốc. Đưa vào hãng đi 1 vòng quản đốc phán e cũng đoán dc bệnh rồi nhưng hôm nay nhiều xe phải làm vì mấy hôm trời mưa to ngập lụt, a chờ 2 hôm nưa quay lại. Vậy e post lên đây mong các bác phán giúp e xe bị vậy là do lỗi gì, có nghiêm trọng ko? Để vậy đi tiép hay phải đắp chăn chờ xử lí?
Xe CRV 2.0 2009 của e cũng bị như bác. Tầm loanh quanh 40km/h và 60km/h khi ga lên là bị giật giật. E cũng đưa vào gara rồi nhưng vẫn chưa ra bệnh. Có cụ nào trải qua bệnh này cho e xin ít cao kiến với ạ. Gara nào chuyên sửa bệnh này các cụ cho e info e qua kiểm tra với ạ. E cảm ơn các cụ
Có nhiều nguyên nhân nhé cụ. Thông thường nhất là: 1. Bugi cũ 2. Lọc xăng tắc 3. Kim phun bẩn 4. Cảm biến nhiên liệu bẩn 5. Cảm biến bướm ga lỗi 6. Cảm biến ôxy bẩn 7. Kẹt hệ thống tuần hoàn khí thải 8. Đường ống khí nạp nứt, hở v.v...
Đấy các cụ thấy không. Một con xe có quá nhiều thứ nhỏ nhỏ mà gây trục trặc điên lắm. Nên nếu mua xe thì cứ xe mới mà lấy. Hoặc mua xe cũ thì chọn hãng nào bền, xem lịch xe chủ xe chịu khó bảo dưỡng định kỳ. Ham rẻ dễ đổ vỏ cho chủ cũ lắm.

Mr.Benku

Xe đạp
Có nhiều nguyên nhân nhé cụ. Thông thường nhất là: 1. Bugi cũ 2. Lọc xăng tắc 3. Kim phun bẩn 4. Cảm biến nhiên liệu bẩn 5. Cảm biến bướm ga lỗi 6. Cảm biến ôxy bẩn 7. Kẹt hệ thống tuần hoàn khí thải 8. Đường ống khí nạp nứt, hở v.v...
Đấy các cụ thấy không. Một con xe có quá nhiều thứ nhỏ nhỏ mà gây trục trặc điên lắm. Nên nếu mua xe thì cứ xe mới mà lấy. Hoặc mua xe cũ thì chọn hãng nào bền, xem lịch xe chủ xe chịu khó bảo dưỡng định kỳ. Ham rẻ dễ đổ vỏ cho chủ cũ lắm.
Em cảm ơn cụ nhiều ạ

Bopbun

Xe điện
Civic cũng bị hiện tượng như vậy khả năng đay là bệnh kinh niên của Honda rồi nhiều lúc chạy khó chịu thật chỉ muốn bán xe
Có vẻ giống bệnh con Honda Lead của vợ em. Đi chậm cứ giựt giựt, ra hãng nó lại bảo dòng này nó thế. Đi đến 5 năm rồi vẫn thế, cũng chả sao vì tăng ga lên lại bình thường.

dinhquanghung

Xe đạp
Xe em crv 2.4 / 2010. Chạy 40km/h 1500prm giật giật. Đã vs bướm ga, thay buzi...gara đang phán hộp số. Haizzz chưa biết thé nào?

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
tôi từng đi city 5 năm , tôi từng bị giật lúc chạy đc hơn 2 vạn , tôi ko làm gì ngoài vệ sinh họng hút bướm ga , nhưng tôi ko quên cho chạy reset ecu ko tải để đưa xe về trạng thái xuất xưởng ban đầu , tôi làm ở đại ly viws chi phí dưới 500k . nếu ko đc reset ecu thì làm tất cả mọi thứ vẫn giật ... hiện tại tôi đang đi crv và cứ 2,5 vạn tôi đi vs họng hút bướm ga reset ecu 1 lần , xe tôi ko bao giờ bị giật . chú ý reset ecu về xuất xưởng chỉ làm có hiệu quả khi làm tại đại lý , gara ngoài ko có phần mềm đó vì nó đc bảo mật từ 3-4 lớp ko 1 gara nào bên ngoài có đc đâu mà làm cho mất công phí tiền

phamminhtu89

Xe đạp
mình cũng bị bệnh này honda city vào xưởng thời đại bốn bánh ở nguyễn xiển thay bộ buzy xịn chạy cả năm nay vẫn ngon choẹt

linhbogiong

Xe tăng
Mới

linhbogiong

Xe tăng
Các cụ rồi cũng bị xăng giả thôi tránh làm sao được. Hèn nào subaru năm ngoái cũng báo lỗi lùm xùm.

Ama-Kia

Xe buýt
Trước tiên nên xem xét thay bộ Bugi và chạy thử! Nếu còn thì test áp bơm xăng nhé bạn!

truongsonqb

Xe đạp
Em xin ké cụ thớt!
Xe Honda Accord 2010 nhập Đài, số tự động, có bị bệnh đạp ga thì vòng tua máy lên nhưng tốc độ không tăng lên nhanh như trước, kiểu như đạp ga lên nhưng vô số chậm, trong khoảng từ 30-50 km/h, (kiểu như đi xe số mà không lên số mặc dù tăng ga). Còn khi lên trên 60 km/h thì khi đạp ga tốc độ tăng bình thường. Em đã thay dầu hộp số, lọc dầu hộp số. Vào hãng check thì bảo không sao cả. Các cụ phán giúp em với ạ, xin cảm ơn.

pacuapin

Xe buýt
Con crv 2.0 của em cũng bị giật giật khi đi đường tắc.
Sau khi chỉnh lại ghế lái ko bị với chân ga nữa thì hết bệnh :D
Xe của em cũng thế, giảm tốc khi tắc đường là bị giật giật.