Xe kêu lục cục khi rẽ trái

M3-M

Đi bộ
Các cao thủ vào chỉ giáo cho em phát. Xe em Mazda3 mấy hôm gần đây đi đường nếu rẽ đánh tay lái sang trái nhiều và ga thì nó kêu lục cục cái gì dưới gầm ý. Nếu đi chậm và rẽ mà ko ga thì nó lại ko kêu. Buồn nữa là hôm nay đi thẳng mà nhanh tầm 80km/h cũng có cảm giác hơi kêu một chút :( Em đi khám thì bọn nó bảo là CV joint bên phải hỏng. Nhưng mà em hơi lạ là rẽ trái mới kêu thì CV Joint bên trái nó hỏng mới đúng chứ. Mà em cũng chả biết cái CV Joint nó làm cái gì dưới gầm xe. Bác nào vào khai sáng cho em phát.

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Lâu ngày, Routuyn lái chính bị trôi hãm + các cao su đệm Rotuyn cũng lão hóa => xe cụ khg bảo dường thường xuyên, kêu nhỏ khg nghe ra đc. NÊN bệnh lớn (dung sai lớn) mới kêu to ...>>> <ỗi chủ yếu Routuyn lái nhá. nếu nhẹ thì siết và bơm mỡ cho Vú rotuyn, nặng thì phải thay Rotuyn lái.

Chú ý: luôn nghe và cảm nhận độ giơ và tiếng lục cục khi mới bắt đầu để bơm mỡ và xiết chặt cho các RT của Thang lái

lenamhung83

Xe tăng
Các cao thủ vào chỉ giáo cho em phát. Xe em Mazda3 mấy hôm gần đây đi đường nếu rẽ đánh tay lái sang trái nhiều và ga thì nó kêu lục cục cái gì dưới gầm ý. Nếu đi chậm và rẽ mà ko ga thì nó lại ko kêu. Buồn nữa là hôm nay đi thẳng mà nhanh tầm 80km/h cũng có cảm giác hơi kêu một chút :( Em đi khám thì bọn nó bảo là CV joint bên phải hỏng. Nhưng mà em hơi lạ là rẽ trái mới kêu thì CV Joint bên trái nó hỏng mới đúng chứ. Mà em cũng chả biết cái CV Joint nó làm cái gì dưới gầm xe. Bác nào vào khai sáng cho em phát.
Bác kiểm tra táo trụ trên, dưới xem? có thể rơ nên đẩy khớp láp trước ra nên khi quay vòng phát ra tiếng kêu. Nếu táo trụ còn tốt thì có thể láp trước quá mòn? phải thay thôi không nguy hiểm bác ạ

leanhngoc

Xe hơi
em cũng nghi là Láp cụ ạ. Theo em tất cả các loại xe trên 10 vạn là bắt đầu phải thay 1 số thứ cần thiết như: dây cam,Láp v.v....nếu xe ở giai đoạn này là cụ phải chuận bị 1 số lượng tiền để thay thế mấy thứ rùi. Cụ cần đến gara uy tín ko là bị mất tiền oan vì họ bắt thay đồ linh tinh. Cụ thử hỏi trưc tiếp cụ raubac xem sao nhé? dù sao cũng ae nhà OF yên tâm hơn phải ko ạ, chúc cụ FUN.

cuhaifus

Xe container
Cái bệnh lày xe chạy tầm 10 vạn bị nhiều, em đi mấy em bị thế này rồi, đa phần là Rotuyn thăng bằng các cụ ạ

M3-M

Đi bộ
Bác ơi cái này thì gọi là láp đúng ko ạ?? Mà có bác nào giải thích hộ em được vụ em rẽ trái kêu mà bọn nó lại bảo CV Joint (láp) bên phải hỏng không?

M3-M

Đi bộ
Với cả xe em các bác mới đi được gần 8 vạn thôi ạ, chưa đến 10 vạn mà nó cứ hỏng mới buồn chứ :(

daihatsuvn

Xe điện
Vì trục láp trước chuyển động quay và chuyển hướng cho nên xảy ra hỏng là bt thôi , thông thường hay hỏng bên ngắn hơn ( nếu là cầu lệch ) còn bt thì cao su chụp bụi mà rách thì cũng dẫn đến nhanh hư trục

guidingstar

Xe tăng
Bác ơi cái này thì gọi là láp đúng ko ạ?? Mà có bác nào giải thích hộ em được vụ em rẽ trái kêu mà bọn nó lại bảo CV Joint (láp) bên phải hỏng không?
Rẽ trái thì bánh bên phải (láp phải) quay nhiều hơn nên nó kêu thì chết láp này cụ ợ!

6556

Đi bộ
Xe của em cũng bị hiện tượng trên,xe đi được 7 vạn,mondeo 2.5.Hôm qua em cho vợ vào Ford Thăng Long thì mấy bác thợ bảo thay cả trục (Láp phải) và (láp trung gian gì đấy) khoảng 8M.Thấy ông bạn em bảo dịch vụ của bọn FORD củ chuối cứ hỏng là bọn nó bắt thay cả cụm nên em chưa thay,trên đây có bác nào khắc phục được hiện tượng trên không ạ,các bác cho em con địa chỉ với,em cảm ơn nhiều ạ.

daihatsuvn

Xe điện
Theo khuyến cáo của nhà chế tạo thì cụ nên thay cả trục đi (b) trong hãng nó ko bán rời từng đầu đâu . Cụ chịu khó ra chợ giời tìm là có đấy vì : một là bọn trong hãng nó tuồn hàng ra ngoài , hàng nhập lậu