Xe khó vào số là vì sao các cụ tư véo giúp em với ạ!

nguyen_kia

Xe điện
Vậy thì hệ thống côn dầu bị hở bác ạ. Bác cũng không nói từ đầu là xe gì, nên có nhiều hướng bắt bệnh - nhưng có 1 điểm chung nhất và chắc chắn 100% là côn không cắt hết.
Còn nguyên nhân thuyết phục thì bác nên ra gara thôi.
Cụ phán chuẩn, chuột côn có vấn đề cụ ạ, gần đây nó bị hao dao côn, nhìn xuống gầm thấy dầu ướt bám nhiều vào. Em đã thay chuột côn, giờ lại ngọt ngào êm ái roài!
Cảm ơn các cụ , đặc biệt là cụ Bluestar2006!

BQH.CAR

Đi bộ
các bác cho em hỏi sao em vào trả lời mà không thấy bài của mình đâu cả vậy

Cụ nào biết thì tư vấn, ko biết thì thôi. Phán linh tinh rối quá. Tôi tư vấn bạn chuẩn luôn nhé. Xe bạn khó vào số là do ly hợp cắt không hết, nguyên nhân là do thiếu dầu thủy lực (còn gọi là dầu phanh). Hộp dầu phanh nằm ở bên phải khi mở nắp cabo xe ra , gần chỗ bình ac quy đó, bạn kiểm tra xem nếu mức dầu thấp hơn vạch min thì cần phải bổ sung thêm vào, ra cây xăng bảo người ta bán cho loại dầu phanh nhé. Bình dầu phanh cung cấp dầu cho bơm thủy lực cả hệ thống phanh và ly hợp nên khi thiếu dầu thì ly hợp sẽ biểu hiện trước, nếu dưới mức min thì thậm chí ly hợp không hoạt động luôn, tuy nhiên nguyên nhân thiếu dầu phanh có thể do heo dầu bị hở, nếu ko có tg thì cứ đổ thêm dầu vào mà chạy đã. Có tg thì ra gara họ kiểm tra heo dầu cho. Rẻ thôi. Khi bạn đạp chân côn thấy nhẹ chân hơn bình thường là có biểu hiện thiếu dầu rồi, khi bạn bổ sung đủ dầu thì đạp chân côn thấy nặng hơn tí là ok. Đừng để lâu đến khi thiếu quá mức thì chân côn đạp không ăn côn nữa, khi đó sẽ khó xử lý hơn, tức là khi đó bổ sung dầu vào lại phải mở van xả để đẩy hết bọt khí ra, vì lúc này trong ống có không khí rồi. Thông thường 1000 km thì thay dầu phanh 1 lần. Cứ làm như thế, chúc bạn thành công

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Cụ nào biết thì tư vấn, ko biết thì thôi. Phán linh tinh rối quá. Tôi tư vấn bạn chuẩn luôn nhé. Xe bạn khó vào số là do ly hợp cắt không hết, nguyên nhân là do thiếu dầu thủy lực (còn gọi là dầu phanh). Hộp dầu phanh nằm ở bên phải khi mở nắp cabo xe ra , gần chỗ bình ac quy đó, bạn kiểm tra xem nếu mức dầu thấp hơn vạch min thì cần phải bổ sung thêm vào, ra cây xăng bảo người ta bán cho loại dầu phanh nhé. Bình dầu phanh cung cấp dầu cho bơm thủy lực cả hệ thống phanh và ly hợp nên khi thiếu dầu thì ly hợp sẽ biểu hiện trước, nếu dưới mức min thì thậm chí ly hợp không hoạt động luôn, tuy nhiên nguyên nhân thiếu dầu phanh có thể do heo dầu bị hở, nếu ko có tg thì cứ đổ thêm dầu vào mà chạy đã. Có tg thì ra gara họ kiểm tra heo dầu cho. Rẻ thôi. Khi bạn đạp chân côn thấy nhẹ chân hơn bình thường là có biểu hiện thiếu dầu rồi, khi bạn bổ sung đủ dầu thì đạp chân côn thấy nặng hơn tí là ok. Đừng để lâu đến khi thiếu quá mức thì chân côn đạp không ăn côn nữa, khi đó sẽ khó xử lý hơn, tức là khi đó bổ sung dầu vào lại phải mở van xả để đẩy hết bọt khí ra, vì lúc này trong ống có không khí rồi. Thông thường 1000 km thì thay dầu phanh 1 lần. Cứ làm như thế, chúc bạn thành công
Cụ quả là cao thủ phương bắc.
Xe em đi 2 năm mới thay dầu phanh, dầu côn chưa biết bao giờ thay.

nguyen_kia

Xe điện
Sau hơn 3 năm V2 em lại dở chứng khó vào số 1, nhưng khoai nhất là lúc xe nóng máy lúc vào số lùi thì ko ra được nữa, phải tắt máy mới chuyển về mo được ah. Lần này e ktra Tổng côn, chuột côn, dầu côn đầy đủ. Chỉ bị kêu ở cần số lúc chuyển số!

Auto.phutung

Xe hơi
Sau hơn 3 năm V2 em lại dở chứng khó vào số 1, nhưng khoai nhất là lúc xe nóng máy lúc vào số lùi thì ko ra được nữa, phải tắt máy mới chuyển về mo được ah. Lần này e ktra Tổng côn, chuột côn, dầu côn đầy đủ. Chỉ bị kêu ở cần số lúc chuyển số!
Cụ nên vào gara quen kiểm tra cho chắc. Có khi còn liên quan đến hộp số nữa

letranquocthai

Xe đạp
Mình newbi nên lấy trang otofun như người bạn để học hỏi kinh nghiệm, mong các Bác chỉ giúp
- con xe em santafe 2009, mua được gần tháng (mình mua được con xe ít đi, lúc mua ng ta chạy chưa được 8000km nên xe còn rất mới), lúc mua về châm gas lạnh, thay 4 lốp michelin (lốp cũ còn nguyên mà ko dám đi Cao tốc Long Thành do ae khuyên thay đi cho an toàn), thay bình ắc quy luôn, thay nhớt máy và hôm nay đi thấy xe vào số rất khó, đạp hết côn nhiều lúc thấy như xe vẫn trường về phía trước

Và hỏi cái nữa là xe chạy đến hôm nay là gần 8500km mà nhớt hộp số đế quá lâu gần 9 năm, ko biết để đi tiếp hay nên thay các Cụ, nếu thay thì tầm bn tiền ạ

29H- 55-22

Xe tăng
xe em bị dính vành đồng số 3 xin ccm tư véo ạ

letranquocthai

Xe đạp
xe em bị dính vành đồng số 3 xin ccm tư véo ạ
Hôm nay mang xe vào hãng Hyundai Ngay quốc lộ 13 thay dầu thắng, lọc xăng, lọc dàn lạnh gần 3 triệu rưỡi mà xe đạp côn vào số vẫn thấy khó. Anh trong hãng bảo thay bố ambraza và heo gì đó hơn 8 triệu. Mà con xe em mua lại người ta đi ~7800km và em đi nó đến nay ~ 8500km.
Hỏi đi ít vậy mà đã hư ambraza rồi sao các Cụ hay có cách nào kiểm tra thử không

Ct.Thang

Xe tăng
Vậy do tổng côn hoặc chuột côn. Xe e đag bị ko vào số 1 dc khi nổ máy. Dầu ko hao. Ko thấy dầu chảy đâu cả. Khi đạp côn thì chuột côn vẫn dịch chuyển!
Vậy do gì các cụ?