Xe không chính chủ bị vịn xử lí ra sao

Huonglq2009

Xe tải
Hôm trước thằng bạn cũng bị bắt vụ này bên PT, nó bảo xe đi mượn nhưng số đen quá vì bảo hiểm lại ghi tên nó. Có cụ nào mua bảo hiểm xe ko chính chủ chưa? ghi tên ai ạ, chủ xe trên đăng ký, hay tên mình???????????

duong.it

Xe hơi
Không có luật nào phạt xe không chính chủ cụ ah.Nếu mấy bác CA định bắt bẻ thì nói câu này ra là họ cũng cứng họng

oleolapt123

Xe buýt
cụ nào đi xe ko chính chủ mà ko có ủy quyền thì có ngày gặp xxx nó xin tiền đấy là các cụ đi ở phố nó ít xin chứ lên núi xem nó xin liên tục vì trong luật cụ nào mua xe thì pải sang tên đổi chủ.
thông báo với các cụ là đôi Trưởng công an giao thông huyện Hạ hòa - phú thọ vừa rồi bị cho nghỉ và 1 số chú khác pải chuyển công tác vì hay bắt lỗi ko chính chủ và ăn tiền nhiều.hình như là gặp mấy cụ làm tướng ở Hà lội đi lễ ở phú thọ bị bắt và mất tiền nên đã cho nhà báo quay lại cảnh nhận tiền thế là đi củi cả nút.hehehe

DuyAnh8xHN

Xe hơi
các cụ cứ lên phú thọ mà chơi xe không chính chủ xxx nó phạt ít nhất từ 700k-15000k luôn.khôg tin cụ nào đi mà xem.chết liền
cái này em công nhận là có. ng nhà em bị 1 lần nhưng ko phải phú thọ mà là mai châu hôm đó lên bản lác chơi
bậy quá.bắt bố láo thế mà cũng có cụ bị vịn à??
nó thích thì cứ hỏi thôi cụ à cái chính là có dám cãi với nó k othooi.
nói thẳng mấy cái xe nó đi. drem trắng rồi ô tô cảnh sát cũng phải của nó đứng tên chính chủ quái đâu. vịn vào đó mà cãi với nó là nó phải thua thôi :))

sacmauviet

Xe đạp
CSGT chỉ hỏi và phạt lỗi này khi xe gây tai nạn hoặc vi phạm thôi, các cụ đi bình thường đúng luật thì chẳng ai hỏi

Chỉnh sửa cuối:

thitd

Xe hơi
Mấy thằng CA chỗ cầu Trung Hà thì nổi tiếng ăn bẩn các cụ ạ. Cách đây 5 năm hai vợ chồng e có đi xe máy lên Thanh Sơn Phú Thọ chơi, lúc về qua cầu Trung Hà gặp mấy thằng xxx vẫy vào, kiểm tra giấy tờ đầy đủ, gương đèn, tốc độ đều không vi phạm, nó đ.é.o có cớ gì bảo e đi xe không chính chủ, con m.ẹ nó chứ, xe đó đăng ký tên vợ em nhưng vợ e lại kg đem CMT. Nó dọa này dọa nọ để ăn tiền vì mọi xe ô tô xe máy qua đó nó đều dừng hết và có cả chốt chặn ở dưới.

Các xe ô tô hay xe máy qua đấy đều phải nôn ra, nhưng em nhất quyết kg đưa tiền, bảo các anh cứ chứng minh là tôi đi xe kg chính chủ, bản thân các anh còn kg đeo bản hiệu kia kìa. E cứ ngồi trong phòng nhìn cảnh nó ăn tiền của những người khác, lại thỉng thoảng rút điện thoại ra nghịch. Được 5 phút nó chán bảo ra ngoài, thằng ở ngoài hỏi bị lỗi gì, em bảo chẳng có lỗi gì cả thế là nó vào trong lấy giấy tờ xe ra để trả em để về HN.

Tóm lại gặp những thằng ăn bẩn mình phải rắn các bác ạ, ở HN thỉng thoảng bị xxx kiểm tra giấy tờ nhưng chẳng ai thắc mắc chính chủ hay không.

Quân Đuôi

Xe điện
Mấy thằng CA chỗ cầu Trung Hà thì nổi tiếng ăn bẩn các cụ ạ. Cách đây 5 năm hai vợ chồng e có đi xe máy lên Thanh Sơn Phú Thọ chơi, lúc về qua cầu Trung Hà gặp mấy thằng xxx vẫy vào, kiểm tra giấy tờ đầy đủ, gương đèn, tốc độ đều không vi phạm, nó đ.é.o có cớ gì bảo e đi xe không chính chủ, con m.ẹ nó chứ, xe đó đăng ký tên vợ em nhưng vợ e lại kg đem CMT. Nó dọa này dọa nọ để ăn tiền vì mọi xe ô tô xe máy qua đó nó đều dừng hết và có cả chốt chặn ở dưới.

Các xe ô tô hay xe máy qua đấy đều phải nôn ra, nhưng em nhất quyết kg đưa tiền, bảo các anh cứ chứng minh là tôi đi xe kg chính chủ, bản thân các anh còn kg đeo bản hiệu kia kìa. E cứ ngồi trong phòng nhìn cảnh nó ăn tiền của những người khác, lại thỉng thoảng rút điện thoại ra nghịch. Được 5 phút nó chán bảo ra ngoài, thằng ở ngoài hỏi bị lỗi gì, em bảo chẳng có lỗi gì cả thế là nó vào trong lấy giấy tờ xe ra để trả em để về HN.

Tóm lại gặp những thằng ăn bẩn mình phải rắn các bác ạ, ở HN thỉng thoảng bị xxx kiểm tra giấy tờ nhưng chẳng ai thắc mắc chính chủ hay không.
Em vừa đi công tác Yên Bái nghe nói đường Cẩm Khê Hạ Hòa ngon rồi thế là vút , gặp mấy thèng XXX Hạ Hòa Chắc phải 10 thèng đứng đón xe máy , gặp em 4b các chú tưởng kiếm được bữa trưa , vẫy lại , em hỏi lỗi gì các chú bảo kiểm tra bt , em bảo thông tư 27 ... chưa nói hết câu các chú bảo đi đi , cũng đang định lôi ĐT ra ghi âm nhưng không kịp ;)) , lúc về em chạy qua bấm còi bim bim thấy các chú quay đi , khoái thật .

Matizcoi

Xe cút kít
Hôm trước thằng bạn cũng bị bắt vụ này bên PT, nó bảo xe đi mượn nhưng số đen quá vì bảo hiểm lại ghi tên nó. Có cụ nào mua bảo hiểm xe ko chính chủ chưa? ghi tên ai ạ, chủ xe trên đăng ký, hay tên mình???????????
Cái thằng bán BH là loại người gì vậy cụ?

mrbac

Xe hơi
Troi oi neu bh tnds thi ghi theo dk chu. Con neu bhtn thi ghi ca 2

mrbac

Xe hơi
Cac cu ma di PT hay can than nhe.tui cho *** pt an ban chi thua TH thoi nhe.

mrbac

Xe hơi
Minh bao di muon con muon tim va xac minh la viec cua bon no ma. Minh o pt day toan di ko chinh chu thoi

mrbac

Xe hơi
Minh cu di mai thoai chi can co nhung giay to ma pl qui dinh thoi con ko can gi het. Vi luat ko cam nguoi muon xe va ko can phai chung minh la minh mua hay muon. Tom lai minh phai tu tin khi hoi den viec nay