[TNGT] Xe Lexus ES của giám đốc aqualaptop bị tai nạn trên đường 5 các Bác xác minh lại ạ !

Trạng thái
Thớt đang đóng

namvd

Xe đạp
Bác nói sai rồi, tôi chưa gặp Tùng bao giờ cả. Một câu chia buồn trên of chứ đâu có ý gì.

Xin lỗi các bác em có đôi lời cay đắng: Người đã khuất thì ai cũng thương tiếct, nhưng trên các thớt cứ thấy ai đâm, ủi mà không cài SB là các bác ùa vào mắng, các bác phải có chính kiến đôi chút chứ::redface:
Thật đúng với câu:"Bần cư trung thị vô nhân vấn, Phú tại sơn lâm hữu khách tầm", bác nào cũng thấy quen với người giàu cả! Thương thay!

bsc

Xe máy
Xin lỗi các bác em có đôi lời cay đắng: Người đã khuất thì ai cũng thương tiếct, nhưng trên các thớt cứ thấy ai đâm, ủi mà không cài SB là các bác ùa vào mắng, các bác phải có chính kiến đôi chút chứ::redface:
Thật đúng với câu:"Bần cư trung thị vô nhân vấn, Phú tại sơn lâm hữu khách tầm", bác nào cũng thấy quen với người giàu cả! Thương thay!
bác thông cảm con người thì vẫn cứ là con người, tình cảm vẫn cứ át ý chí. Nếu là người ko quen thì người ta đã mắng là "cho XXX". Là người ai cũng vậy thôi khi yêu thì cái gì cũng đẹp còn khi đã ghét thì ghét cả đường đi lối về. Đấy là thực tại:'(

Em ngu nhưng tạm hiểu cái thành ngữ của bác là thằng nghèo thì thù lù giữa phố cũng xxx có ai thăm hỏi, còn ông giàu thì trốn trên núi cũng có người tìm đến, đúng vậy ko?

lexus1982

Xe đạp
Em cũng vừa mất một người em trai và thấm thía vô cùng nỗi đau khi mất đi một người thân yêu.Xin được chia buồn cùng gia đình anh và cầu chúc cho anh sớm được siêu thoát.

haituonglong

Xe tăng
Website
www.vtc.vn
Người đã khuất thì ai cũng thương tiếct, nhưng trên các thớt cứ thấy ai đâm, ủi mà không cài SB là các bác ùa vào mắng, các bác phải có chính kiến đôi chút chứ::redface:
Anh em vào đây post đa phần là những người đã biết hoặc mua bán laptop với anh Tùng. Anh này cũng là một nhân vật nổi tiếng trong giới IT và buôn bán máy tính. Cho nên không ai rỗi hơi vào đây mà nói này nói nọ, nhất là khi anh ấy đã qua đời. Trách móc người ta cài với không cài dây BH thì để mà làm gì khi người ta không còn cơ hội nào nữa để mà rút kinh nghiệm? Hoặc giả như có người không biết anh Tùng cũng vào để chia buồn thì âu đó cũng là cái tình giữa con người với nhau.

Túm lại, e cũng xin lỗi bác nhé! có mỗi bác là rỗi hơi và vô nhân tính nhất cái chủ đề này.

MrBUT

Xe hơi
Ơ kìa các bác! Đang chia buồn các bác lại cãi nhau thế?
Em cũng nghe ông bạn em confirm là bác Tùng mất ở đường 5. Đi Lexus nhưng đi đêm. Có lẽ là xe công nó ăn phải. Ko rõ tình trạng xe thế nào

gianghongthanh

Xe đạp
Chưa có thông tin chính xác, hôm qua e đi đám cưới cũng thấy mấy anh em nói chuyện này. A Tùng đi uống rượu với dân Hải quan, xong đấy lái xe trong tư thế không thắt dây an toàn, đâm phải cột điện ở Lạch Tray,bung hết túi khí nhưng bác ấy vấn "đi" vì k thắt dây an toàn, bác ấy qua đời vì đầu bung lên nóc xe. Em chỉ biết thông tin nhu vậy thôi.
Xe Tùng đâm vào cột điện mạnh đến mức máy thụt hẳn vào trong khoang lái 70cm khiến vô lăng đâm thẳng vào ngực, sương xườn gẫy đâm vào gan phổi, chết ngay tại chỗ. Đồng chí ngồi bên cạnh may mắn chỉ sước xát ít không việc gì.

Đám ma được tổ chức tại quê nội ở An Khánh gần Thiên Đường Bảo Sơn, nhưng mẹ Tùng lại muốn hỏa táng nên đã đưa đến Hoàn Vũ. Hôm đám ma lại mưa ướt đường rất lầy lội, bẩn thỉu, vất vả lắm.

Tùng giỏi, biết sống, biết cách cư xử, vậy mà lại đi sớm như vậy, ai ai cũng thương cảm.

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Xe Tùng đâm vào cột điện mạnh đến mức máy thụt hẳn vào trong khoang lái 70cm khiến vô lăng đâm thẳng vào ngực, sương xườn gẫy đâm vào gan phổi, chết ngay tại chỗ. Đồng chí ngồi bên cạnh may mắn chỉ sước xát ít không việc gì.

Đám ma được tổ chức tại quê nội ở An Khánh gần Thiên Đường Bảo Sơn, nhưng mẹ Tùng lại muốn hỏa táng nên đã đưa đến Hoàn Vũ. Hôm đám ma lại mưa ướt đường rất lầy lội, bẩn thỉu, vất vả lắm.

Tùng giỏi, biết sống, biết cách cư xử, vậy mà lại đi sớm như vậy, ai ai cũng thương cảm.
Cụ này nói nghe kinh thế:

- Máy tụt vào 70cm thì cái vô lăng nó cũng không xơi vào ngực người lái được cụ ạ. Hơn nữa AirBag nổ hất người lái ra đằng sau rồi.

- Cái thằng ku ngồi bên cạnh đến trưa ngày hôm sau nó còn chưa tỉnh cơ cụ ạ!

crocodile

Xe buýt
Chia buồn cùng gia đình anh! Lâu không ra quán anh ý ngồi, hôm nay vào OF lại thấy tin này. Mọi người chịu khó thắt dây an toàn khi lên xe và hạn chế uống rượu bia khi ngồi sau vô lăng nhé!

crocodile

Xe buýt
Qua đây em nhận thấy thói quen không thắt dây an toàn lại được hưởng ứng bởi chính những trung tâm đào tạo lái xe. Em đi thi bằng lái thấy người ta còn cài dây sẵn để thí sinh khỏi quên và không cần cài :ohmy:. Mà trong bài thi nếu không cài dây an toàn sẽ bị trừ điểm. :mad:

magicnumbers

Xe tải
Bác có thể vặn vẹo anh e ở topic khác chứ đừng móc nhau ở đây , nhất là động đến người quá cố.Nghĩa tử nghĩa tận .Thương thay cho suy nghĩ của bác (c)

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Em đang có ảnh hiện trường đây, nhưng mà cứ nhìn vào lại thấy rùng mình. Không biết có nên đưa lên không....:redface::redface::redface:

30F8948

Xe máy
:ohmy:
Chia buồn với gia đình bác Tùng.
Em đang có ảnh hiện trường đây, nhưng mà cứ nhìn vào lại thấy rùng mình. Không biết có nên đưa lên không....:redface::redface::redface:
Ạ bác

dht

Xe điện
Mới nghe tin giữa Aqua và Y5 trước đây tranh chấp gì đó, không loại trừ có bàn tay mafia đất cảng. Bác nào có tin gì về vấn đề này không?

Bác Tùng bị nạn khá giống với anh bạn em mấy năm trước: uống rượu, lái xe tốc độ cao, không cài seat bell, đâm chính diện bị máy và vô lăng dồn đập gây đa chấn thương lồng ngực, tử vong tại chỗ. Anh bạn em đi xe Zace, khi đó nhiều ngườì tiếc giá cái xe đó có bóng khí thì may ra bảo toàn được mạng sống. Nhưng bác Tùng đi Lexus bóng khí xung quanh xe (không rõ có nổ không) mà vẫn không qua khỏi, thật đáng tiếc. Như vậy các bác hết sức tránh uống rượu lái xe + luôn cài seat bell.

Thành kính phân ưu với gia quyến :77: :77: :77:

sakuraluu

Xe buýt
hic hic.. em cũng sợ cái đường này lắm. Lần trước em chạy đường này có 1 thằng xe khách chạy luồng phía trong, chẳng hiểu đến một đoạn thấy có thằng xe máy thế nào mà nó dựng xe giữa đường, chú xe khách vội vàng phanh dúi dụi rồi tạt trái ra luồng cao tốc làm em đang chạy trên luồng cao tốc đạp phanh dúi dụi, may là em chạy xa và lúc đó đường hơi ướt nên em chạy cẩn thận chứ bình thường đường khô ráo là em táng vào đít nó rồi. Công nhận thằng đó chạy xe khách mà chạy ngu thật, em chạy lên xong xong chửi nó mà nó k dám ho he bật lại, chắc thằng này mới chạy xe.

Trạng thái
Thớt đang đóng