Xe Liberty Việt đang đi tự dưng chết máy (kiểu như hụt hơi)

dungnt2188

Xe đạp
xe liberty viêt dk 5/2011 cũng bị tình trạng đang đi khi về ga chết máy ; có một số nguyên nhân nếu bạn dựng chân chống giữa lên nổ máy nếu thấy xe nổ không đều có nghĩa là đang nổ bình thường bỗng dưng thấy máy hụt ga thì chắc chắn không phải chân chống mà liên quan đến phần điện; cụ thể là cuộn điện ; mình đã thay cuộn điện và thấy hết tình trạng đấy.
xe liberty việt 2v rất hay bị các bệnh : sạc bị chảy đế ( tầm 5v-6v km) ;sạc kém dẫn đến cuộn điện ( mâm lửa ) chết; nếu không thay nhanh thì MIU cũng tèo. xe mình chạy 6v đã thay sạc và mâm lửa . nếu ae nào qua Hoa Đà - Lê Duẩn thì sẽ hết bệnh .
Chỗ nào Lê Duẩn cụ ơi ? Nhà e ngay gần đấy.

nhigiadichvuvisa

Đi bộ
Website
chothuechungcugiare.com
hix em cũng bị cái bệnh này, em mang vào cửa hàng Phát Thành Vinh gần chợ thị nghè đó bảo điện vẫn có mà hụt hơi, kiểu này chắc hỏng máy phải mở máy ra sửa, báo giá em 6 -7tr em thấy mắc quá định mang xe ra hãng xem sao ra ngoài đề đề mấy cái lại nổ máy lại bình thường đi tiếp, hên quá

lexusRX330

Xe buýt
hix em cũng bị cái bệnh này, em mang vào cửa hàng Phát Thành Vinh gần chợ thị nghè đó bảo điện vẫn có mà hụt hơi, kiểu này chắc hỏng máy phải mở máy ra sửa, báo giá em 6 -7tr em thấy mắc quá định mang xe ra hãng xem sao ra ngoài đề đề mấy cái lại nổ máy lại bình thường đi tiếp, hên quá
sửa max chỉ 3-4 tr thôi nhé; đấy là thay rất nhiều rồi đấy

dangso8989

[Tịch thu bằng lái]
Bệnh chung của Liberty rồi cụ ạ

lolotica

Xe điện
Theo kinh nghiệm đi sửa nhiều lần của em thì là ở cái cục gọi là mobine, hình như cục điều chỉnh dòng điện vào bugi thì phải. Sau lần thay cục đó xong là xe e hết bệnh hụt hơi chết máy
thay con này ở đâu hết bao tiền hả cụ?

VyAn2021

Xe hơi
Em đi LX nhiều lần bị như thế. Đi kiểm tra toàn do bugi. Mà công nhận bugi vespa hãng hơi kém đi hơn 1 năm lại phải thay.

tmlinhkct

Xe đạp
Xe em liberty IE 2012 5,5 vạn đã thay đủ thứ để thay: bộ sạc, cuộn dây, lọc gió, vệ sinh chỗ phun xăng, thay dây curoa... Nói chung có chỗ nào báo là thay hết mà vẫn bị lịm dần chết máy. Mà thay toàn trong hãng Bó tay nhà nó, không hết bệnh mà mất đống tiền.

Chỉnh sửa cuối:

TanPiaggio

Xe buýt
Xe em liberty IE 2012 5,5 vạn đã thay đủ thứ để thay: bộ sạc, cuộn dây, lọc gió, vệ sinh chỗ phun xăng, thay dây curoa... Nói chung có chỗ nào báo là thay hết mà vẫn bị lịm dần chết máy. Mà thay toàn trong hãng Bó tay nhà nó, không hết bệnh mà mất đống tiền.
Xe của cụ chạy lại phần mềm chưa? Đôi khi nó chỉ lỗi phần mềm. Cụ vào hãng kiểm tra xem nhé

gabrielnguyen

Xe đạp
Dựa trên kinh nghiệm đi Vespa S ie đời 2012 của em thì bệnh lịm dần hoặc hụt hơi có mấy nguyên nhân sau (sau khi loại trừ hết các thứ cụ đã thay):
- Bugi bị mòn => cụ thay thử loại iridium nhé. Em thay từ hồi 2015 lúc mới được 1,6 vạn km đến giờ 4,6 vạn vẫn bon bon.
- Ắc-quy bị cũ hỏng => Cái này thường vào hãng họ không check đâu mà sẽ gợi ý thay luôn bộ sạc và cuộn điện. Có đợt em vào thấy đắt quá nên mới ngần ngừ đi về. Đợt dịch rồi để xe trong hầm lâu quá nó chết hẳn ắc quy nên buộc phải thay mới. Thay xong chạy ngon lành không hụt hơi nữa. Cụ có thể mua 1 cái đồng hồ đo điện về để test xem vấn đề ở đâu nhé. Lúc đề lên mà V lên hơn 14V đến 15V thì la bộ sạc ko có vấn đề gì.

tmlinhkct

Xe đạp
Dựa trên kinh nghiệm đi Vespa S ie đời 2012 của em thì bệnh lịm dần hoặc hụt hơi có mấy nguyên nhân sau (sau khi loại trừ hết các thứ cụ đã thay):
- Bugi bị mòn => cụ thay thử loại iridium nhé. Em thay từ hồi 2015 lúc mới được 1,6 vạn km đến giờ 4,6 vạn vẫn bon bon.
- Ắc-quy bị cũ hỏng => Cái này thường vào hãng họ không check đâu mà sẽ gợi ý thay luôn bộ sạc và cuộn điện. Có đợt em vào thấy đắt quá nên mới ngần ngừ đi về. Đợt dịch rồi để xe trong hầm lâu quá nó chết hẳn ắc quy nên buộc phải thay mới. Thay xong chạy ngon lành không hụt hơi nữa. Cụ có thể mua 1 cái đồng hồ đo điện về để test xem vấn đề ở đâu nhé. Lúc đề lên mà V lên hơn 14V đến 15V thì la bộ sạc ko có vấn đề gì.
- Em xin update là em lại đưa trở lại hãng để check, để xe lại ở hãng và họ fix rất đơn giản là vệ sinh chân chống và kiểm tra lại chân cầu chì gì đó hay bị lỏng. Kết quả khả quan sau vài tuần hiện vẫn chưa bị chết máy lần nào.
- Vào hãng họ check bằng máy nên cái gì lỗi nó hiện lên màn hình luôn ah.