Xe mất hồ sơ gốc có làm lại được ko?

anhtt10

Xe buýt
E có anh hàng xóm bị mất hết giấy tờ gốc của xe, chỉ có đăng ký và sổ đăng kiểm thôi. Các bác giúp e như thế có làm lại được ko? Trường hợp bán xe thì sử lý thế nào?
Cám ơn các bác(b)(b)(b)(b)(b)
anhtt10

anhtt10

Xe buýt
Các bác giúp e với! Ko ai có ý kiến gì ạ?
anhtt10

toanvinh_forever

Xe điện
bác cứ ra cơ quan đăng ký xe, xin phục hồi lại là được

luonphuc_vu

Xe tải
Hồ sơ gốc của xe sau khi đăng ký, Công an họ trả cho chủ xe tự quản lý, họ chỉ giữ 1 phần, nếu mất e rằng khó làm lại đấy.

Dogia

Xe điện
Cái vụ này có quy định rồi: Phục hồi hồ sơ lái xe bị mất (mất toàn bộ hồ sơ hoặc mất một trong các giấy tờ sau bị coi là mất hồ sơ: Biên bản chấm thi; chứng chỉ tốt nghiệp khóa đào tạo lái xe).
* Trường hợp GPLX còn hạn, nếu mất HS gốc thì được quyền phục hồi HS theo quy định;
* Trường hợp GPLX quá hạn, nếu mất HS gốc thì phải sát hạch lại cả lý thuyết và thực hành để được cấp GPLX;
* Trường hợp mất cả GPLX và HS gốc thì sau 12 tháng kể từ ngày nộp đủ HS phải sát hạch lại cả lý thuyết và thực hành để được cấp GPLX;
* Không nhận phục hồi HS nếu GPLX có biểu hiện tẩy xóa, rách nát không đủ các yếu tố cần thiết để cấp lại GPLX, HS lái xe không có trong sổ quản lý lái xe.
Về thủ tục giấy tờ hành chính như thế nào, kụ lên chỗ cấp, đổi GPLX (Sở hoặc Cục) hỏi cụ thể nhé.
Về dịch vụ abc xyz, kụ lên quán nước cạnh chỗ cấp, đổi GPLX (Sở hoặc Cục) hỏi cụ thể nhé.:D

toanvinh_forever

Xe điện
Cái vụ này có quy định rồi: Phục hồi hồ sơ lái xe bị mất (mất toàn bộ hồ sơ hoặc mất một trong các giấy tờ sau bị coi là mất hồ sơ: Biên bản chấm thi; chứng chỉ tốt nghiệp khóa đào tạo lái xe).
* Trường hợp GPLX còn hạn, nếu mất HS gốc thì được quyền phục hồi HS theo quy định;
* Trường hợp GPLX quá hạn, nếu mất HS gốc thì phải sát hạch lại cả lý thuyết và thực hành để được cấp GPLX;
* Trường hợp mất cả GPLX và HS gốc thì sau 12 tháng kể từ ngày nộp đủ HS phải sát hạch lại cả lý thuyết và thực hành để được cấp GPLX;
* Không nhận phục hồi HS nếu GPLX có biểu hiện tẩy xóa, rách nát không đủ các yếu tố cần thiết để cấp lại GPLX, HS lái xe không có trong sổ quản lý lái xe.
Về thủ tục giấy tờ hành chính như thế nào, kụ lên chỗ cấp, đổi GPLX (Sở hoặc Cục) hỏi cụ thể nhé.
Về dịch vụ abc xyz, kụ lên quán nước cạnh chỗ cấp, đổi GPLX (Sở hoặc Cục) hỏi cụ thể nhé.:D
cụ ấy đang hỏi là mất hồ sơ đăng ký xe mà, không phải hồ sơ bằng lái xe :D

Dogia

Xe điện
oài xin lỗi em đoảng quá, ko nhìn kỹ.
Nhưng em thấy thế này: Khi em đi đăng ký đăng kiểm xe mới xong, khi về chỉ còn mỗi cái giấy đăng ký + sổ đăng kiểm + bảo hiểm + biển số; làm gì còn cái giấy tờ gì nữa đâu? thế hs gốc CA trả lại sau khi đăng ký xong là những cái gì hả kụ?
Có phải những cái này ko:
- Hóa đơn mua xe (nơi bán xuất);
- Tờ khai trước bạ;
- Biên lai thu phí trước bạ.
HẾT.

Chỉnh sửa cuối:

luonphuc_vu

Xe tải
oài xin lỗi em đoảng quá, ko nhìn kỹ.
Nhưng em thấy thế này: Khi em đi đăng ký đăng kiểm xe mới xong, khi về chỉ còn mỗi cái giấy đăng ký + sổ đăng kiểm + bảo hiểm + biển số; làm gì còn cái giấy tờ gì nữa đâu? thế hs gốc CA trả lại sau khi đăng ký xong là những cái gì hả kụ?
Có phải những cái này ko:
- Hóa đơn mua xe (nơi bán xuất);
- Tờ khai trước bạ;
- Biên lai thu phí trước bạ.
HẾT.
Cái hồ sơ mà chủ thớt nói ở đây chính là mấy cái giấy tờ này đấy, sau này muốn bán xe này sẽ không sang tên chuyển chủ được nếu không có mấy cái tờ giấy này.

anhtt10

Xe buýt
Cám ơn các bác, thế là ko sang tên chuyển chủ được ạ? Có cách nào ko ạ?
anhtt10