xe mazda 3 của em bị sao vậy các bác?

Lethinh79_tn

Xe buýt
thế cụ k tìm hiểu nguyên do ah? mặc dù nó chưa ảnh hưởng bây giờ nhưng sau này bị nặng hơn thì còn khó chữa nữa đó. xe em mới mua từ tháng 10/2011 chứ.
cụ nói như đúng rùi ấy. :)) lỗi đó chả bên trong k lẽ bên ngoài :P xe e mấy tháng sau mua cũng có bị gì đâu. mới bị từ tháng 1 trở lại đây thôi, và hầu như là bị liên tục. ngày nào qua đêm sáng hôm sau đề cũng bị như thế mà k hết. phải đề đi đề lại thì đèn check engine mới hết, còn ABS và trợ lực vô lăng thì chỉ 1-2 lần đề lại thôi. Vợ 2 e đã 3 ngày ở Hải phòng mà chưa có tiến triển hay seo ấy, chả thấy mấy ông thợ liên lạc gì cả :(
Em fun tí thôi, nhiều khi bên ngoài nó cũng bị cụ ợ! :D Xe của em thỉnh thoảng đang chạy trên đường tự dưng nó bị thế, nhưng chỉ đồng thời sáng mấy cái đèn vàng (ABS, TCS, chống trơn trượt, đèn phanh tay) chứ ko bị cái check engine, E tắt máy đề lại là nó mất ngay nên ngại chưa dò nguyên nhân. :D Xem cụ thế nào roài?

icloud86

Xe đạp
Em fun tí thôi, nhiều khi bên ngoài nó cũng bị cụ ợ! :D Xe của em thỉnh thoảng đang chạy trên đường tự dưng nó bị thế, nhưng chỉ đồng thời sáng mấy cái đèn vàng (ABS, TCS, chống trơn trượt, đèn phanh tay) chứ ko bị cái check engine, E tắt máy đề lại là nó mất ngay nên ngại chưa dò nguyên nhân. :D Xem cụ thế nào roài?
oh, xe em thì đã bị là bị từ đầu luôn, còn nếu đã không bị thì lại k hiện gì cả. thông thường thì sáng hôm sau đề là kiểu gì cũng bị. e dự báo là mấy bác Kylin ở Hải phòng cũng đang pó tay với căn bệnh của con xe e rồi. lấy xe từ CN mà đến hôm nay chưa có thông tin là chữa đc hay k :(( buồn vãi lúa...huhu

icloud86

Xe đạp
kính thưa cả nhà ta là đến hôm nay e đã nhận được phản hồi từ các bác thợ Kylin ở Hải phòng ợ. Họ bảo e bị hỏng "củ bơm ABS", mà cái này hiếm khi hỏng, nhất là lại với xe mới. k biết đây đã phải nguồn gốc dẫn đến căn bệnh của vợ 2 e chưa, nhưng để thư một thời gian mới biết đc. mời các cụ vào chém nào!!!!!!!!

kingbee144

Xe máy
311 trần khát chân - Hai bà trưng - Hà nội
kính thưa cả nhà ta là đến hôm nay e đã nhận được phản hồi từ các bác thợ Kylin ở Hải phòng ợ. Họ bảo e bị hỏng "củ bơm ABS", mà cái này hiếm khi hỏng, nhất là lại với xe mới. k biết đây đã phải nguồn gốc dẫn đến căn bệnh của vợ 2 e chưa, nhưng để thư một thời gian mới biết đc. mời các cụ vào chém nào!!!!!!!!
chia buồn với bác.bộ đấy chính xác là bộ chia ABS nó sẽ phân phối lực phanh tới từng bánh bác ợ.mới mua mà bị củ này thì buồn quá :(

16h6154

Xe buýt
Em vưỡn hóng ạ :-?

icloud86

Xe đạp
chia buồn với bác.bộ đấy chính xác là bộ chia ABS nó sẽ phân phối lực phanh tới từng bánh bác ợ.mới mua mà bị củ này thì buồn quá :(
cũng không quá buồn bác ah, e chỉ buồn xe mới đen lại dính lỗi đó thôi. Chứ bên Kylin họ cũng chơi đẹp, xe mới nên họ vẫn bảo hành cho e bộ phận đó, thế nên e k mất xu nào cả. cụ cho hỏi là nếu thị trường ngoài thay "củ bơm" thì hết bao nhiêu nhỉ. Thấy mấy ổng kêu hết hơn 1000usd hổng bít chuẩn k hay hù mình k biết nữa. theo tìm hiểu của e thì xe Cap bị bệnh này thì phải thay hết 23-24tr đó ah.

Lethinh79_tn

Xe buýt
cũng không quá buồn bác ah, e chỉ buồn xe mới đen lại dính lỗi đó thôi. Chứ bên Kylin họ cũng chơi đẹp, xe mới nên họ vẫn bảo hành cho e bộ phận đó, thế nên e k mất xu nào cả. cụ cho hỏi là nếu thị trường ngoài thay "củ bơm" thì hết bao nhiêu nhỉ. Thấy mấy ổng kêu hết hơn 1000usd hổng bít chuẩn k hay hù mình k biết nữa. theo tìm hiểu của e thì xe Cap bị bệnh này thì phải thay hết 23-24tr đó ah.
Thế chẳng lẽ của em cũng bị bệnh đó à????? Mà cụ nhanh nản thía? Mới vậy mà đã định chia tay vợ 2 roài à? :D

16h6154

Xe buýt
Mừng cho kụ nhé =D>

icloud86

Xe đạp

longmazda68

Đi bộ
Hiên tượng này hoàn toàn ko phải do xăng đâu. Mazda có hệ thống cảnh báo rất tốt khi có cảnh báo đèn vàng bác nên đến các xưởng dịch vụ ủy quyền chính hãng mà kiểm tra lại. Nếu bác để cảnh báo chuyển màu đỏ là đứt đấy bác ạ. Em giới thiệu bác qua xưởng AHCOM đ/c Ngõ P2, đường Lê Quang Đạo, khu X3, Bến đỗ xe Mỹ Đình I, Từ Liêm, Hà Nội. mà kiểm tra nếu ko tìm đc địa chỉ alo cho em 0972407666 em chỉ cho

kingbee144

Xe máy
311 trần khát chân - Hai bà trưng - Hà nội
đúng rồi bác hôm trước em cũng mới làm cho ông anh ở dưới quê con CAP hết 21 củ rồi bơm chính hãng.nhưng bác cẩn thận nhá.cục speed sensor dính nước tí là cũng không có tín hiệu vào nên đèn vẫn báo check đó ạ,con Cap của ông anh em thì đèn ABS,TCS và cả ESP
cùng nhau toả sáng luôn [-O<

icloud86

Xe đạp
Hiên tượng này hoàn toàn ko phải do xăng đâu. Mazda có hệ thống cảnh báo rất tốt khi có cảnh báo đèn vàng bác nên đến các xưởng dịch vụ ủy quyền chính hãng mà kiểm tra lại. Nếu bác để cảnh báo chuyển màu đỏ là đứt đấy bác ạ. Em giới thiệu bác qua xưởng AHCOM đ/c Ngõ P2, đường Lê Quang Đạo, khu X3, Bến đỗ xe Mỹ Đình I, Từ Liêm, Hà Nội. mà kiểm tra nếu ko tìm đc địa chỉ alo cho em 0972407666 em chỉ cho
xin thưa với bác là em đem để 1 đêm ở đó rồi mà k chạy chữa đc ah.

icloud86

Xe đạp
đúng rồi bác hôm trước em cũng mới làm cho ông anh ở dưới quê con CAP hết 21 củ rồi bơm chính hãng.nhưng bác cẩn thận nhá.cục speed sensor dính nước tí là cũng không có tín hiệu vào nên đèn vẫn báo check đó ạ,con Cap của ông anh em thì đèn ABS,TCS và cả ESP
cùng nhau toả sáng luôn [-O<
con của e chưa đến mức hỏng củ bơm thì phải. đang chờ họ đặt hàng ở Bển về (1 tuần) vì lý do là hàng này ít khi hỏng nên trong kho không có sẵn :( hình như chỉ hỏng bộ phận điện tử ABS trong hộp đen thì phải... so complicated......

hieuotonhap

Xe đạp
Xe mới mà cứ bị tật chán nhỉ.

icloud86

Xe đạp
Lạ nhể, hỏng củ bơm ABS thì liên quan đếu gì đến cái đèn Check engine nhể???:-?
Thợ họ giải thích với e là mazda 3 điều khiển bằng hệ thống điện tử tất, thế nên khi bộ phận điện tử nào gặp vấn đề thì đèn check engine cũng sáng, mục đích để ta phải đem xe đi kiểm tra.
Ví dụ cái báo điện tử ABS của e bị chập chờn, hiện 1 lần sau tắt máy đề lại thì mất. Nhưng riêng đèn check engine vẫn sáng mục đích cảnh báo cho ta
. Cho nên nếu đền Engine k sáng thì e chắc cũng chả nghĩ thiết bị điện tử ABS của e có vấn đề đâu
đây là thợ họ bảo e vậy, chứ e k dám ba hoa ah.....

accordlove

Xe hơi
Bác đwa xe vào gara Vĩnh Tín cạnh trường cấp 2 Đô Thị Nam Trung Yên,Trung Hòa , Cầu Giấy.Gặp anh Tuấn Anh.SDT:0946449886. Các anh ấy sẽ kiểm tra và tư vấn cụ thể cho bác.​