Thảo luận Xe mới hay xe cũ tốt hơn

thutrang09

Xe buýt
Chả là em có bà chị đi làm ở nội thành Hà Nội, sáng đi tối về,có chút điều kiện nên muốn đổi con xe lead lên ô tô để đi lại cho tiện, đỡ mưa nắng. Mà không biết nên mua xe mới hay cũ. Các bác tư vấn giúp em

GẠO GẠO

Xe hơi
Bác đưa ra thiếu nhiều tiêu chí, như tiền có tầm bao nhiêu... Còn cái gì mới chẳng tốt hơn cũ.

minhchief

Xe tải
Theo em nếu chị của cụ là lái mới thì làm con xe cỏ, cũ cũng được, chạy 1 tgian lụa thì đổi,
mà đường nội thành đông đúc, khả năng xước sát cao.
Lấy xe mới về va vào đâu xót lắm.
Còn nếu lái lụa, kinh tế dư dả thì làm hẳn con mới cho sướng.

thutrang09

Xe buýt
Theo em nếu chị của cụ là lái mới thì làm con xe cỏ, cũ cũng được, chạy 1 tgian lụa thì đổi,
mà đường nội thành đông đúc, khả năng xước sát cao.
Lấy xe mới về va vào đâu xót lắm.
Còn nếu lái lụa, kinh tế dư dả thì làm hẳn con mới cho sướng.
kinh tế ổn ổn kiếm con xe đi lại đỡ nắng mưa thôi bác ạ

Chả là em có bà chị đi làm ở nội thành Hà Nội, sáng đi tối về,có chút điều kiện nên muốn đổi con xe lead lên ô tô để đi lại cho tiện, đỡ mưa nắng. Mà không biết nên mua xe mới hay cũ. Các bác tư vấn giúp em
Xe mới hay xe cũ thì cũng đều phải cân nhắc về điều kiện bác thớt thế nào ? nếu không toan tính về tài chính thì em khuyên bác nên mua xe mới sẽ hợp lý hơn và là ưu tiên hàng đầu ! còn về xe cũ nếu có người thân quen nhượng lại thì có thể cân nhắc đó bác ! Còn nếu bác mua 1 chiếc xe cũ không rõ nguồn gốc cụ thể .. trước mắt có thể tiết kiệm cho bác 1 khoản nhỏ số vốn bỏ ra ! nhưng về dài thì số tiền bác tiết kiệm đó lại phải đắp lại để trùng tu , sửa chữa, bảo dưỡng quá tội ! chưa kể xe có khả năng bị đâm đụng , thủy kích , vía xe trước đây có sao không ? hoặc phát sinh hỏng hóc dọc đường , vận hành thiếu ổn định . còn xe mới thì bác hoàn toàn có thể yên tâm về chất lượng cũng như khả năng vận hành ...v ..v =)) ! Phục vụ cho mình và an toàn tính mạng của bản thân là thiết yếu bác ạ !

thutrang09

Xe buýt
Tầm này bác có thể làm con Forte đời 2010 - 2011 nhập cũng ok, rộng rãi thoải mái hơn mấy xe hạng A
e cung xem qua mẫu đấy, kiểu dáng sedan được nhở bác nhở. e thấy có cả Forte trong nước bác ạ

thutrang09

Xe buýt
Xe mới hay xe cũ thì cũng đều phải cân nhắc về điều kiện bác thớt thế nào ? nếu không toan tính về tài chính thì em khuyên bác nên mua xe mới sẽ hợp lý hơn và là ưu tiên hàng đầu ! còn về xe cũ nếu có người thân quen nhượng lại thì có thể cân nhắc đó bác ! Còn nếu bác mua 1 chiếc xe cũ không rõ nguồn gốc cụ thể .. trước mắt có thể tiết kiệm cho bác 1 khoản nhỏ số vốn bỏ ra ! nhưng về dài thì số tiền bác tiết kiệm đó lại phải đắp lại để trùng tu , sửa chữa, bảo dưỡng quá tội ! chưa kể xe có khả năng bị đâm đụng , thủy kích , vía xe trước đây có sao không ? hoặc phát sinh hỏng hóc dọc đường , vận hành thiếu ổn định . còn xe mới thì bác hoàn toàn có thể yên tâm về chất lượng cũng như khả năng vận hành ...v ..v =)) ! Phục vụ cho mình và an toàn tính mạng của bản thân là thiết yếu bác ạ !
xe tầm 350 triệu đổ lại thôi bác ạ, cốt là có xe che nắng che mưa, chứ cũng k cần hầm hố hay kiểu sịn sò lắm. Bác nói chuẩn, mua xe cũ, đồ công nghệ có cái bền cái rởm, không biết đường nào mà lần bác ạ. Nhưng với mức tiền của e thì cũng chỉ mua được xe cũ thôi bác ạ. Nên bác biết loại nào hay địa chỉ nào bán chỉ giúp e

GẠO GẠO

Xe hơi
e cung xem qua mẫu đấy, kiểu dáng sedan được nhở bác nhở. e thấy có cả Forte trong nước bác ạ
Quan trọng là xe phải rõ nguồn gốc, chứ không mang cụ nợ vào thân. Còn không biết thì cứ xe mới, mà 350 quay đầu thì không mua xe mới nào được đâu.

sontungnguyen

Xe buýt
Mới thì bao giờ chả tốt hơn cũ hả cụ. Quan trọng là số tiền cụ định đầu tư bao nhiêu,nhu cầu như nào thi mới tư vấn được ạ.
Còn tầm 350 củ mà đi lại bt trong phố là chính thì làm con morning là ok

ubisapro

Xe trâu
Nếu ko quan trọng trinh tiết thì xe lướt tối ưu. Cơ mà biết xem xe nhá

cadic1008

Xe buýt
Thêm tí đập hộp con Morning hoặc Mirage chuẩn cơm mợ lái đi phố nhỏ gọn dễ xoay vần.

vutruzero

Xe hơi
Để yên tâm thì lấy xe mới, vay thêm chút thì khoảng năm sau trả hết, đỡ phải lo.

Quân Đuôi

Xe điện
Đi làm nội thành theo em thì không nên đi 4B bảo đỡ nắng mưa nhưng cực mất thời gian từ nhà đến chỗ làm và ngược lại cứ 2B thôi. Chứ mua về sau chả còn thời gian mờ cơm nước được cho gđ ấy vì toàn về muộn hoặc cực muộn. Em hết :)

truongvantien

Xe tải
Phụ nữ cứ xe mới mà mua cho an tâm cụ, đỡ phải phiền phức sửa chữa bảo dưỡng, trong phố chạy Morning là chuẩn nhất rồi tiết kiệm nhiên liệu, nhỏ gọn dễ di chuyển, điều hòa cũng mát lạnh nữa, hệ thống treo êm ái khi chạy trong phố. Giá lăn bánh em nó các phiên bản cụ lựa chọn coi cái nào phù hợp.
https://xeotogiadinh.com/gia-xe-morning-lan-banh/