[Funland] Xe nhiên liệu chạy vẫn bốc hơn xe điện phải không cc nhỉ?

.Xukthal

Xe container
Ông anh em sắm thêm con xe điện theo trào lưu, nhưng mua về chả đi mấy vẫn đi con Macan vì thấy nó tiện và bốc hơn. Em cũng mượn đi thử 1 thời gian thì thấy so với xe nhiên liệu của em thì đúng là kém bốc hơn thật (xe em chạy Diesel đấy nhé), không hiểu do hạn chế nguyên lý động cơ hay do gì mà xe điện ko vượt qua đc xe nhiên liệu ở mặt này cc nhỉ?
P/s: Sau mấy tháng chuyển về Tổng Hành Dinh công tác, nay em lại được trả về đơn vị cũ, thỏa chí vẫy vùng trên cung đường 5 thân yêu \:D/\:D/\:D/
Anh chị em bạn dì vào chúc mừng em đi comiki RosemaryCherry cỏ và mây Lam__Phương Manhpd 123 Uốn @xichlo@ Die_Mannschaft GamCaoMayLanh juve99 hong.viwaco DaDieuchienxu minhmo và 1001 người khác

.Xukthal

Xe container
Mang Tết về cho mẹ :-bd :-bd

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Nếu nói về gia tốc thì xe điện phải hơn chứ cụ? Độ dính lưng thì nó hơn hẳn ấy chứ?

.Xukthal

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

minhhai985

Xe lăn
Thấy quảng cáo là điện vọt hơn, lên trăm km h chỉ có 5s. Chứ con xe dầu của e mất nửa phút :D

TamAn7810

Xe tăng
Em nghĩ là xe điện êm nên k cảm giác được nhiều động cơ nên cụ mới thấy thế thôi :D

BMZ_Z4

Xe điện
Cùng mã lực thì xe điện bốc hơn xe xăng
. Nhưng cái xe xúc than của cụ chủ thì kiếm xe điện cùng mã lực nó không dễ chút nào.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Em mới nhảy lên con xe chạy Diesel mà thấy bốc hơn hẳn ;))
Bốc là bốc theo cái gì ấy chứ cụ?
Cụ nói thế khó so sánh lắm, chứ ai cũng phải thừa nhận gia tốc xe điện ngon hơn hẳn, mà xe điện cụ thử là hãng gì :))

GamCaoMayLanh

Xe container
Ông anh em sắm thêm con xe điện theo trào lưu, nhưng mua về chả đi mấy vẫn đi con Macan vì thấy nó tiện và bốc hơn. Em cũng mượn đi thử 1 thời gian thì thấy so với xe nhiên liệu của em thì đúng là kém bốc hơn thật (xe em chạy Diesel đấy nhé), không hiểu do hạn chế nguyên lý động cơ hay do gì mà xe điện ko vượt qua đc xe nhiên liệu ở mặt này cc nhỉ?
P/s: Sau mấy tháng chuyển về Tổng Hành Dinh công tác, nay em lại được trả về đơn vị cũ, thỏa chí vẫy vùng trên cung đường 5 thân yêu \:D/\:D/\:D/
Anh chị em bạn dì vào chúc mừng em đi comiki RosemaryCherry cỏ và mây Lam__Phương Manhpd 123 Uốn @xichlo@ Die_Mannschaft GamCaoMayLanh juve99 hong.viwaco DaDieuchienxu minhmo và 1001 người khác
Mình vui chơi không quên nhiệm vụ bác nhé, hôm nay bác đã mời quá 20 chén rồi nhé. Hẹn 24 giờ sau ta lại không say không về...

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Mình vui chơi không quên nhiệm vụ bác nhé, hôm nay bác đã mời quá 20 chén rồi nhé. Hẹn 24 giờ sau ta lại không say không về...
Các bác vất vả nhỉ, em đi xe ngựa nên không quan tâm mã lực lắm :)) có như không =))

.Xukthal

Xe container
Hay do cảm giác nhất thời cc nhỉ? :D

lovecarhpqn

Tháo bánh
Vận tốc tức thời của xe điện đạt nhanh hơn động cơ đốt trong chứ cụ, em suy từ con xe máy điện và xe ga, xe điện vặn ga phát nó vụt luôn, xe ga thì vẫn trễ hơn

Taihoatu

Xe lăn
Em chỉ lái mỗi cái xe điện chở khách ở bãi biển hải tiến. cũng thấy bình thường.
Nên chưa kết luận đc xe nào bốc hơn

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Vận tốc tức thời của xe điện đạt nhanh hơn động cơ đốt trong chứ cụ, em suy từ con xe máy điện và xe ga, xe điện vặn ga phát nó vụt luôn, xe ga thì vẫn trễ hơn
Xe ga thì nó kiểu dùng dây đai, nên kiểu gì cũng hụt, kiểu hẫng hẫng, như kiểu xe ô tô số CVT ấy.
Xe điện cũng nhiều loại xe điện, xe điện thể thao hay xe điện đi chợ, cũng như xe máy dầu, xe máy dầu thể thao hay xe máy dầu leo trèo :))
So sánh nó phải cùng phân khúc, cùng giá tiền thì may ra mới nói chuyện được.
Nhưng theo thông tin hiện tại, xe điện gia tốc tốt hơn xe chạy nhiên liệu xăng và dầu, cái đấy là không thể phủ nhận được.
Xe nhiên liệu cần thời gian nhồi ga, nhồi số, kiểu gì cũng delay hơn, xe turbo loại thường cũng còn cần thời gian nhồi turbo nữa :D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Chắc cụ quen với nghe tiếng máy gầm rú lên, kiểu như thế mới là bốc chứ xe vọt đi chưa không cần biết :))
Kiểu dẫm côn, lút ga, dẫm thêm phanh.
Kéo phanh tay xoay bánh sau cho nóng lốp.
Có em kiều nữ xinh đẹp phất cờ, 1 2 3 cửng :)) Nhả côn, vèo 1 phát, lên đỉnh :))