[Luật] Xe Ô tô tự nhiên không đăng kiểm được

craviti

Xe đạp
Kính nhờ các bác, chẳng là xe em đang yên đang lành bỗng 1 ngày đẹp trời không đăng kiểm được nữa (Trước kia vẫn đăng kiểm bình thường). Lý do được đưa ra trung tâm đăng kiểm nhận được thông báo: "Theo CV 6469/BTC - TCHQ - 16/06/2021 của Bộ Tài Chính: Xe ô tô tạm nhập khẩu miễn thuê, đã bán, cho tặng nhưng chưa làm thủ tục chuyển nhượng" trong khi xe em được cơ quan Công an thanh lý, làm thủ tục đăng ký lần đầu từ 2019, có đầy đủ hóa đơn chứng từ, sang tên đến em là đời chủ thứ 3 vẫn bình thường mà giờ bị thế này. Em có hỏi khắp nơi từ Đăng kiểm, Công an, hải quan tỉnh đều không ai biết. Có bác nào kiến thức uyên thâm hoặc làm trong nghề biết có thể chỉ giúp em được không a. Em cảm ơn rất nhiều!

Kính nhờ các bác, chẳng là xe em đang yên đang lành bỗng 1 ngày đẹp trời không đăng kiểm được nữa (Trước kia vẫn đăng kiểm bình thường). Lý do được đưa ra trung tâm đăng kiểm nhận được thông báo: "Theo CV 6469/BTC - TCHQ - 16/06/2021 của Bộ Tài Chính: Xe ô tô tạm nhập khẩu miễn thuê, đã bán, cho tặng nhưng chưa làm thủ tục chuyển nhượng" trong khi xe em được cơ quan Công an thanh lý, làm thủ tục đăng ký lần đầu từ 2019, có đầy đủ hóa đơn chứng từ, sang tên đến em là đời chủ thứ 3 vẫn bình thường mà giờ bị thế này. Em có hỏi khắp nơi từ Đăng kiểm, Công an, hải quan tỉnh đều không ai biết. Có bác nào kiến thức uyên thâm hoặc làm trong nghề biết có thể chỉ giúp em được không a. Em cảm ơn rất nhiều!
chẳng lẽ là xe lậu?

thanhphong1998

Xe điện
Thế khi cụ hỏi thì họ trả lời thế nào ?

craviti

Xe đạp
chẳng lẽ là xe lậu?
Em truy nguồn gốc thì xe này là xe công vụ của 1 Tham tán Li Bi, nhưng khi đăng ký lần đầu thì đã được thanh lý có hóa đơn, chứng từ đàng hoàng, chủ đầu tiên còn là 1 Trưởng phòng CSGT Tỉnh em cơ, nên chắc loại trừ khả năng xe lậu

craviti

Xe đạp
Thế khi cụ hỏi thì họ trả lời thế nào ?
Em hỏi thì cả 3 cơ quan nói trên đều không biết lý do, Bên đăng kiểm còn nói đây là CV mới và họ chỉ nhận được thông báo thì họ không cho khám thôi, còn vì sao họ cũng không biết. Em đã viết đơn gửi Tổng cục Hải Quan và Cục Đăng kiểm VN nhưng chưa thấy hồi đáp nên lên đây hỏi các Cụ ạ

craviti

Xe đạp
CỤ tìm ngay cái Cv kia và đọc kỹ xm xe cụ vướng ở điểm nào.
Em tìm rồi nhưng nó ra 1 đống hướng dẫn dài dằng dặc nhưng lại không có hướng dẫn cụ thể gặp cơ quan nào, làm việc với ai để tháo gỡ, với lại có thể khả năng đọc hiểu văn bản pháp luật của em cũng hạn chế nên lên đây đăng đàn hỏi các Cụ

meoden85

Xe buýt
Khó thì cụ bán thôi a. Tỉnh nhiều lúc khó làm dịch vụ hơn. Lên HN các cụ dịch vụ làm đơn giản lắm a

ninhbinhnew

Xe tải
xe gì model gì và SX năm nào thế cụ chủ

vietpq75hanes

Xe container
Cái này phải hỏi bên thanh lý

craviti

Xe đạp
Cái này phải hỏi bên thanh lý
Bên thanh lý đầu tiên là Công an Tỉnh cũng ko biết tại sao, chủ đầu là tp csgt tỉnh cũng chịu, các chủ sau thì vẫn đăng kiểm bt nên cũng ko biết ạ, bản thân em đăng kiểm 1 lần rồi cũng ko sao, giờ mới sinh bệnh này @@

pajero2011

Xe tải
Em đoán thôi, chưa chắc đã đúng.
Xe này đầu tiên là của ĐSQ, như vậy nó là dạng miễn các loại thuế.
Xe này bán cho ông công an, ông này sẽ phải nộp bổ sung các loại thuế đã được miễn như trên thì xe mới ra biển được.
Chỗ này chỉ sợ ông ấy trong ngành nên đi tắt đoạn này. Đến bây giờ bên thuế tra lại, đưa xe này vào danh sách cần xử lí thì toi đặc.

craviti

Xe đạp
Em đoán thôi, chưa chắc đã đúng.
Xe này đầu tiên là của ĐSQ, như vậy nó là dạng miễn các loại thuế.
Xe này bán cho ông công an, ông này sẽ phải nộp bổ sung các loại thuế đã được miễn như trên thì xe mới ra biển được.
Chỗ này chỉ sợ ông ấy trong ngành nên đi tắt đoạn này. Đến bây giờ bên thuế tra lại, đưa xe này vào danh sách cần xử lí thì toi đặc.
Xe em tra ngược ra thì trc kia của 1 ông tham tán Li Bi, sau đó hết hạn, bị thu rồi công an tỉnh thanh lý. E thấy hồ sơ có đầy đủ hoá đơn, còn có tắt đoạn nào ko thì em cũng ko rõ, nhưng nếu sai thì đã qua bao lần đăng kiểm rồi sang tên sao ko bị sao, giờ mới bị ạ? Chẳng nhẽ e xui :((

trung9891

Xe hơi
Cụ ở tỉnh nào ah? Nếu cụ ko ngại thì gửi thông tin e hỏi đk ở HN xem sao ah

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Xe em tra ngược ra thì trc kia của 1 ông tham tán Li Bi, sau đó hết hạn, bị thu rồi công an tỉnh thanh lý. E thấy hồ sơ có đầy đủ hoá đơn, còn có tắt đoạn nào ko thì em cũng ko rõ, nhưng nếu sai thì đã qua bao lần đăng kiểm rồi sang tên sao ko bị sao, giờ mới bị ạ? Chẳng nhẽ e xui :((
Có đủ hóa đơn, nhưng thanh lý dạng tiêu hủy thì coi như xong phim Cụ.

Dragon father

[Tịch thu bằng lái]
Em truy nguồn gốc thì xe này là xe công vụ của 1 Tham tán Li Bi, nhưng khi đăng ký lần đầu thì đã được thanh lý có hóa đơn, chứng từ đàng hoàng, chủ đầu tiên còn là 1 Trưởng phòng CSGT Tỉnh em cơ, nên chắc loại trừ khả năng xe lậu
Càng xxx càng đi xe lậu nhiều