Thảo luận Xe ôtô Tàu, những miếng cắn đắng ngắt trong lần mua xe

29L0445

Xe đạp
Tớ đang đi T300 nè, mới 1 năm được có 12.000 km chả có gì phàn nàn cả, tiền thì thanh toán đầy đủ lúc mua nên chả thấy vấn đề gì.
Vụ hải quan cũng do 1 số ae đợi lâu quá mua xe cứ xồn xồn lên nó mới vậy, chưa xong thủ tục, tết nhất nên giục rồi ý kiến, e trong nhóm chat đợi đó bực quá chửi cho trận xong rời nhóm chat luôn, mua xe mà cứ xồn xồn đoán già đoán non gây khó khăn cho họ.
Cái sự việc đắng là việc giữa cụ với Ngân hàng và thủ tục quy trình của Kylin, đặt địa vị mình vào người bán và công ty sẽ hiểu hơn, còn theo em mua gì thì mua hay bán gì thì bán nên lịch sự chứ có tí tiền tỏ ra như bố đời thì cũng éo cần phục vụ hay mua gì theo em là vậy.

Note: Chắc cụ chưa bao giờ được nhận quà Tết, quà vì nhận xe muộn, sửa chữa miễn phí vết móp, xước, hỗ trợ nhiệt tình...và chưa sang các hãng khác xem họ phục vụ ra sao nên đưa ý kiến 1 chiều như này là phải thôi.
cụ nói chuẩn, em thấy anh em đi xe có phàn nàn gì đâu. Cái gì cũng phải đánh giá vấn đê nó thật khách quan. Như bài kia chỉ là thủ tục giải ngân với ngân hàng. Chứ có thấy bị làm sao đâu nhỉ

MrVonTN

Đi bộ
1. Đắng nhất là thằng sale mất dạy, kylin thì sai hẹn nhưng cách hành xử tạm chấp nhận được.
2. Về xe thì nó ntn, tôi mới đi dc 5k km, chủ yếu chạy quanh hn, có 3 cái không hài lòng là đồng hồ báo xăng, lúc đổ xăng nếu ko tắt mày thì đồng hồ ko rs, chỉ báo số xăng còn lại, kể cả sau đó tắt máy khởi động lại nó vẫn ko dc, kylin đã 1 thay đồng hồ cho nhưng nếu vẫn đổ xăng ko tắt mày thì vẫn bị, sau 4,5 lần tắt máy đổ xăng thì tự nó mất :) , gầm xe thỉnh thoảng lại kêu khục khục, cảm giác ntn ý, ko trơn tru, xe nặng 1.8 tấn, nên xe 1.5 tải hơi mệt, khá tốn xăng
E vẫn đang đọc,nhưng đến cái này thì phải comment luôn, có cl mà t300 đòi nặng 1t8 đi xe hay là chém gió,t700 to gấp rưỡi mới đc 1t8, còn cái vụ kim xăng thì tắt máy đi bật lại là nó khác lên
Và e đang đi t700 4 vạn rồi,chưa bao giờ thấy sai lầm khi chọn

tomy000

Đi bộ
Chai rượu kylin tặng đắng quá hả cụ :))
Em thấy toàn bộ chỉ là đắng ở thằng bank của cụ thôi. Mấy hãng lớn khác cũng y chang chả khác gì, nhất là mấy xe hot cháy hàng. Chắc cụ chưa có dịp mua xe hàng lớn mà chảnh. cọc thì cọc mà xe khi nào về lại là chuyện khác, sale nó toàn báo đại để bán chứ chờ dài cổ xe mới về. Mà dính tới bank thì xui xui là thủ tục nó sẽ lằng nhằng phức tạp dữ lắm ai cũng thế

kingstone

Xe đạp
cái hội ô tô trung quốc vào chỉ thấy tự thủ thâm tinh thần với nhau, ai nói xe lỗi là chửi cho sấp mặt luôn, tôn thờ cái xe tàu như thánh, mà dạo này thấy bán con zotye Z8 nhiều thật, toàn mới đi 1 thời gian ngắn đã bán, e thắc mắc hỏi thì lại bảo xe của hãng méo nào chẳng có người bán đâu phải mỗi xe tàu, trả lời cùn vđ :))
Biết thì thưa thốt, 1 con xe nhiều sale tranh nhau bán ăn hoa hồng, còn số lượng xe lướt rồi bán so với xe khác tỉ lệ có chênh nhau không mà cùn, ông mới là thằng suy nghĩ cùn đấy, xem đám Ford tiền tỉ đang xài băng vệ sinh xả hàng kia kìa. Ẫu trí nó vừa thôi :)

Matizcoi

Xe cút kít
Em xin cọc mua Z8L còn đ éo được đây này, các ông anti China nhìn đấy mà chém gió :))

Fan gentra

Xe điện
cc xưa đã bảo rồi ..tiền ít mà đòi hít xxx thơm thì ko bao giờ có đâu ..em tự nhủ và ko bg mua xe tầu ..ít hay nhiều thì cũng mua loại vừa phải của hàn,nhật,đức ,mỹ ...kakaa hay tại cái tư duy gét tầu nó ăn vào máu rồi ..kaa fun tí cho vui cccm fan TQ đừng chửi em ..tội..

Mrsoibts

Xe tải
Biết thì thưa thốt, 1 con xe nhiều sale tranh nhau bán ăn hoa hồng, còn số lượng xe lướt rồi bán so với xe khác tỉ lệ có chênh nhau không mà cùn, ông mới là thằng suy nghĩ cùn đấy, xem đám Ford tiền tỉ đang xài băng vệ sinh xả hàng kia kìa. Ẫu trí nó vừa thôi :)
chắc lại 1 fan cuồng của xe tàu đây mà, tôi ko anti gì xe tàu hay bất kỳ hãng xe nào, vào để nghiên cứu xem có thể trải nghiệm hay mua xe tàu không nhưng vào thấy các bố cuồng xe tàu toàn tự thủ dâm tinh thần với nhau, đua nhau tâng bốc nên quá đà nên out thôi cho lành, cái gì cũng phải vừa phải và thực tế

hatchback

Xe buýt
chắc lại 1 fan cuồng của xe tàu đây mà, tôi ko anti gì xe tàu hay bất kỳ hãng xe nào, vào để nghiên cứu xem có thể trải nghiệm hay mua xe tàu không nhưng vào thấy các bố cuồng xe tàu toàn tự thủ dâm tinh thần với nhau, đua nhau tâng bốc nên quá đà nên out thôi cho lành, cái gì cũng phải vừa phải và thực tế
Các cụ cãi nhau kinh quá.
Nhưng mà con Everest mới đang bị lỗi chảy dầu, anh em kêu trời là chuyện có thật.

hungnv999

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung có tiền cứ mấy hãng có tiếng mà múc

datto70

Xe điện
E vẫn đang đọc,nhưng đến cái này thì phải comment luôn, có cl mà t300 đòi nặng 1t8 đi xe hay là chém gió,t700 to gấp rưỡi mới đc 1t8, còn cái vụ kim xăng thì tắt máy đi bật lại là nó khác lên
Và e đang đi t700 4 vạn rồi,chưa bao giờ thấy sai lầm khi chọn
Hoành quá, xe này chắc ngập OP cụ nhỉ?

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Theo em xe Trung Quốc chắn chắn ngon hơn mấy xe nội địa Malaisia thế mà không ai chê trách xe Malaisia như xe Trung Quốc nhỉ.
Cụ hơi chủ quan, nước Trung quốc nó to, sản xuất ra đủ các loại xe khác nhau. Nhiều con nhìn bên ngoài đã chả khác gì cái công nông mà cụ bảo chắc chắn tốt hơn xe Mã lai.
Còn xe tàu nhập về VN, toàn các thương nhân chọn loại xe gạn giá nhằm cạnh tranh về giá, nên em nghĩ khó có xe tốt. Muốn làm xe tốt họ cũng phải có chi phí cho vật liệu, nhân công tốt chứ. Đàng này muốn có xe rẻ mà vẫn hoành tráng, họ sẽ rút lõi đi. Người tàu mà, khách gì họ cũng chiều được.

Vipcuop

Xe tải
Kính chào cccm, sau 1 năm đi con xe T300 của zotye, em có một ít trải nghiệm về xe, nhưng cũng không có gì đặc sắc, năm mới sắp đến, nghĩ đến vụ mua xe zotye, t lại thấy ớn lạnh người, có thể lần mua xe này là lần kinh hoàng nhất của tôi, không lan man nữa, quá trình kể khổ để cccm xem cho vui.
Mình biết đến xe tàu khoảng tháng 6/2018 khi đó kết con t700 lắm, tuy nhiên tiền là vấn đề quan trọng (đang đi con grand i10 1.2 bản auto ấn độ). Trong khi vừa tham khảo trên group của nhóm (sau này mới biết admin của nhóm toàn là ae của kylin, nhưng họ cũng có xe tàu, sau này thấy bán hết rồi, nghe đồn thôi) và xem xe nhiều lần, tuy nhiên chỉ có 1 con làm mẫu, kylin để trên tầng 4, chỉ chạy thử tiến lùi xe, ko cho xuống đường (có lẽ mình ko yêu cầu) tìm review các trang nc ngoài, đặc biệt là mấy bạn Nga ngố, thấy review rất ổn, giá cả vừa phải, công nghệ tạm ổn. Mình quyết định tiễn e gà lên đường và cọc con t300 tại Hải Phòng vào đầu tháng 10/2018, 1 quyết định có phần gian nan vị sự can ngăn của bà cả và bạn bè, tuy nhiên với bản chất gia trưởng, quyết vẫn chơi 1 vố cho thiên hạ trầm trồ _^_ . Sau khi xuống tiền cọc và được hẹn tháng cuối tháng 11 nhận xe.
Cuộc đời đâu lắm chữ ngờ, tháng 11 missed, và hẹn đến tháng 12 lại missed, tuy nhiên kylin bồi thường bằng một bảo hiểm thân vỏ xe, cũng tạm ưng và hẹn sẽ cố gắng lấy xe về sớm. Vậy là bắt đầu những cuộc trách móc cãi vã giữa t và ông sale, rất là mệt mỏi. Mà ông sale này rất bố đời, mỗi khi mình tham gia bình luận hay than vãn trên group của nhóm xe tàu là ông ta gọi điện yêu cầu gỡ bình luận hoặc xóa topic, mình ko chịu là ông ta kêu lãnh đạo chửi e, bảo sẽ sa thải em, rất buồn cười cho cách hành xử của kylin hay ông sale kia tự bịa thì mình không rõ.
Đến cuối năm 2018 thì xe về nhưng ko có giấy hải quan, ông nào muốn lấy xe về đi tạm tết thì đóng đủ tiền, cá nhân mình ko đủ (đã nói vay bank ngay từ đầu khoảng 200m) nên nói khó với kylin cho thiếu 50 củ, đóng 470 củ và dc chấp nhận (đi vay bạn dúi dụi). Nhưng đời không như là mơ, có 1 ông trong nhóm mua t300 vì thiếu tiền để lấy xe về đi tạm nên tức mình làm 1 topic rất hoành tráng trên group, xong mấy cụ pv bên otofun vào đưa tin, nên bên hải quan và thuế....nhảy vào đòi kiểm tra xe, ko có xe ở đó là ko ra giấy tờ, thế là mùng 8 tết, kylin trả hết lại tiền và tặng thêm 1 chai rượu ngoại và 15 củ. Cái này dc à.
Và cuối tháng 3 kylin thông báo muốn nhận xe thì cọc lại và tháng 4 lấy, ok, mình vẫn muốn đi xe này và cọc, cuối t4 dc lấy xe thật cccm à, nhưng chưa hết, đời vẫn ko như là mơ.
Hôm đi đky xe, bên kylin đưa người đi và mình gọi cả bank mà mình muốn vay (kylin muốn mình vay ở vpbank nhưng cao hơn, mình ko chịu, lại 1 lần cãi vã với sale, mệt kinh khủng). Tại nơi sau thủ tục abc luật xấu hoàn thành, khi chuẩn bị bấm biển, bạn kylin bảo anh không dc bấm biển vì có sư trái ngược giữa bank và kylin, lúc này mình đã ko nhịn dc nữa và chửi luôn em bên kylin, ko phải sale, đã contact giữa bank và kylin từ tháng 10/2018, 2 bên đều đã bảo ok, chỉ đợi lấy xe thôi, sao giờ lại tréo nghoe thế này, ức chế ơi là ức chế. Lúc đó bên csgt cầu giấy gọi đến lượt bấm và mình bảo bà cả cứ bấm, kệ cmnl. Đến lúc vào lấy giấy hẹn biển thì bên kylin nhảy vào đòi giữ và gây tranh cãi, ông csgt thấy cãi nhau gọi mình, bank và kylin vào nói chuyện, sau khi nghe xong ông bảo em kylin đã sai và chấn chỉnh ngay, nếu ko thì xéo đi chỗ khác mà làm. Và ông bảo hôm mình nếu anh muốn lấy cứ đóng tiền và hôm đúng hẹn đến lấy, còn ông ko care bên kylin muốn gì.
Sự việc là ntn cccm à, bên bank yêu cầu kylin xuất hóa đơn để bank xuất tiền, bank chỉ cho vay 75% xe, bên ông kylin chỉ xuất hóa đơn, lúc báo giá xe 520 củ (cả thuế tước bạ), vậy 75% là 390 củ, tuy nhiên tôi chỉ vay 200 củ, nhưng kylin xuất hóa đơn có 200m, vậy tôi chỉ dc vay 150 củ, vậy mà bọn chúng nói đã làm việc với nhau rồi đấy cccm. Chán nản, mình lại phải đi vay thêm 50, sau gần 1 tháng thỏa thuận giữa các bên, thực sự đi vay thêm 50 củ rất khó, phương án lấy lại tiền dc đưa ra, và cuối cùng bank và kylin chả ai chịu ai, mình phải è cổ ra vay 50 củ để dc lấy xe đi, thật sự rất sợ. Cũng chưa hết.
Đến lượt bank, tuy ko cho mình vay 200 củ, nhưng bảo ký hộ là vay 200 củ vì đã duyệt kế hoạch chi 2018 rồi, giờ 2019 vẫn phải chi ko sếp chửi, mẹ nó, coi mình như trẻ con, tất nhiên là ko kí rồi, vay bn kí bấy nhiêu thôi
Nhiều khi nghĩ, ko hiểu sao mình kết con t300 thế

Cái này là lằng nhằng vay tiền và thủ tục hải quan . Mua xe tàu hay xe mỹ cũng chả liên quan. Đổ tiếng ác cho anh tàu

Vipcuop

Xe tải
Tớ đang đi T300 nè, mới 1 năm được có 12.000 km chả có gì phàn nàn cả, tiền thì thanh toán đầy đủ lúc mua nên chả thấy vấn đề gì.
Vụ hải quan cũng do 1 số ae đợi lâu quá mua xe cứ xồn xồn lên nó mới vậy, chưa xong thủ tục, tết nhất nên giục rồi ý kiến, e trong nhóm chat đợi đó bực quá chửi cho trận xong rời nhóm chat luôn, mua xe mà cứ xồn xồn đoán già đoán non gây khó khăn cho họ.
Cái sự việc đắng là việc giữa cụ với Ngân hàng và thủ tục quy trình của Kylin, đặt địa vị mình vào người bán và công ty sẽ hiểu hơn, còn theo em mua gì thì mua hay bán gì thì bán nên lịch sự chứ có tí tiền tỏ ra như bố đời thì cũng éo cần phục vụ hay mua gì theo em là vậy.

Note: Chắc cụ chưa bao giờ được nhận quà Tết, quà vì nhận xe muộn, sửa chữa miễn phí vết móp, xước, hỗ trợ nhiệt tình...và chưa sang các hãng khác xem họ phục vụ ra sao nên đưa ý kiến 1 chiều như này là phải thôi.
Mua xe từ dầu t11 mà sang tận t4 kiên nhẫn nổi không

Vipcuop

Xe tải
E thắc mắc vụ kylin trả lại tiền tặng chai rượu và 15 củ . biết thế cọc 10 con xe

ubisapro

Xe trâu
E chưa bao giờ tin có xe ngon bổ rẻ :D

JSport

Đi bộ
Mua xe từ dầu t11 mà sang tận t4 kiên nhẫn nổi không
Mình cũng chính đợt đó đây, hải quan thì chậm vì gần tết với cả mấy ông cũng xồn xồn lên bọn nhà báo tàu ngầm ý kiến mới mất thời gian vậy đó.
Mà cũng được lấy xe trước đi tết tẹt bô sau gửi xe lại hãng có 1 tháng mà được quà mà vẫn ý kiến sao? Đi chán chê người ta hoàn tiền để hoàn thành nốt thủ tục còn thêm quà không bắt mình lấy lại xe, thử hỏi có cái hãng xe nào như thế không

Aon

Xe tăng
Đổ xăng thì tắt máy tí đổ xong nổ máy lại, có gì đâu mà phải xúc động quá mức vậy nhỉ.