Thảo luận Xe peogeut django

X-wind

Xì hơi lốp
Hôm trước dắt vợ ra đoạn hbt- ltk xem, cá nhân e thất thiết kế ok khá bắt mắt và phong cách.
Chỉ có điểm trừ là yên xe quá bành to thành ra phụ nữ mặc váy đi rất khó và bị cao.
Quan trọng nhất là cái máy, em đề và chạy thử thì thấy ko khác gì máy atitla của sym.
Ko rõ thực hư máy móc thế naod

Dungcaanj

Xe tải
Cụ được nổ máy thì đúng, chạy thử thì chưa đâu - em đặt cọc rồi bảo chạy thử nv còn ko cho vì chưa có xe chạy thử.
Và cụ chạy thử rồi thì cụ sẽ ko bẩu là máy nó giống SYM :).

Hôm trước dắt vợ ra đoạn hbt- ltk xem, cá nhân e thất thiết kế ok khá bắt mắt và phong cách.
Chỉ có điểm trừ là yên xe quá bành to thành ra phụ nữ mặc váy đi rất khó và bị cao.
Quan trọng nhất là cái máy, em đề và chạy thử thì thấy ko khác gì máy atitla của sym.

X-wind

Xì hơi lốp
Cụ được nổ máy thì đúng, chạy thử thì chưa đâu - em đặt cọc rồi bảo chạy thử nv còn ko cho vì chưa có xe chạy thử.
Và cụ chạy thử rồi thì cụ sẽ ko bẩu là máy nó giống SYM :).
Thế cụ làm việc thế nào mà các em lại ko cho chạy thử
Chẳng lẽ phải quay cả cờ líp chạy thử à.

MartinG

Xe đạp
Sơ bộ cảm nhận ban đầu, ỔN của nó đấy ạ :). Xe đang không cạnh người, viết review mà không có ảnh thì lại nhạt, nên để sau đi.
Máy êm, bốc - hoạt động hoàn hảo ở tốc độ 40km giờ trở lên. Dưới 40km hơi gằn, kiểu như Usain Bolt mà không cho chạy trên đường Piste mà bắt chạy trong phố cổ giờ tan tầm ấy.
Em phi thử lên đến 50-60, máy êm ru - không gào thét. Xe đầm, cảm giác lái thật, phanh cũng thật, bóp nhẹ phanh là dừng hoàn hảo luôn. Cái này điểm cộng cho Peugout, vì em đã từng đi rất nhiều đời Piaggio, sợ nhất cái màn bóp phanh cảm giác nó cứ bay bay với khập khập (Piaggio đến giờ mới chỉ có Beverly là em dám chạy nhanh thôi.)
Thiết kế cầu kỳ, nước sơn rất CHẤT, xe cứng cáp từ ở lớp vỏ đến cái khóa xe (điểm trừ xe không có khóa từ, mặc dù cái khóa trông như cái khóa ô tô :V)
Nói chung ở tầm tiền dưới 70tr, cho đến giờ thì em thấy là sự lựa chọn hoàn hảo. Cạnh tranh sòng phẳng các đối thủ cùng phân khúc luôn - phần còn lại phụ thuộc vào PR và hệ thống service sau bán hàng nữa :)
Lambretta chết do nhập khẩu nguyên chiếc, lại do tư nhân làm, nên giá đội cao quá. Bọn này làm dây chuyền lắp ráp ở VN, do chính Peugout đứng ra, nên chắc sẽ lâu dài hơn.
Thế thì ngon rồi, hehe qua tết em xúc một em là yên tâm rồi, cũng dự đỏ trắng giống cụ hoặc tím xám matte

MartinG

Xe đạp
Em nghĩ cụ chạy xe hịn nhiều hơi quá lời rồi hehe hôm em có việc mượn con attila đi mà hết cả hồn, em nghĩ trình độ gia công cơ khí của Peugeot thì không đến mức như con ý đâu ợ:(

X-wind

Xì hơi lốp
Em nghĩ cụ chạy xe hịn nhiều hơi quá lời rồi hehe hôm em có việc mượn con attila đi mà hết cả hồn, em nghĩ trình độ gia công cơ khí của Peugeot thì không đến mức như con ý đâu ợ:(
Vâng e ko dám kđ 100% là máy sym . Vì hỏi thì ko ai trả lời nên nghi vấn thế.
Nếu cụ biết lambretta thì sẽ ko nói thế đâu. Cũng thương hiệu ý kiểu dáng cổ điển này nọ nhưng máy sym 100%.
Đây là ý kiến của e để cụ nào có ý định mua thì nên tìm hiểu rõ và cân nhắc.

MartinG

Xe đạp
Con Lambretta ln125 thì em biết chứ=)) ông ở ngay sát cửa hàng em chạy 1 em, nhìn xuống rõ luôn, nhưng con đó từ đầu em thấy chi tiết đã dại dại rồi..... thằng này thì em thấy gia công, nước sơn ngon lành, mà quan trọng nhất là không bị thằng Bình với thằng Tưởng nắm tóc=)) ở EU bản 50 của nó là con tốt nhất phân khúc năm ngoái hay năm kia ý cụ ạ hehe

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Xe đẹp nhưng tên hơi :)) đi ăn ngô.

Quá cá tính và đột phá teog tk

lekhanhhoa

Đi bộ
Các bác tham khảo tại đây nhé www.morebikes.co.uk có đánh giá về xe này. Để giảm chi phí thì phần internal of the machine có partning với SYM. Nhưng báo cáo các cụ e đã mua cho gấu một e này mầu nho Pháp, tuần tới đi đăng ký vì không tìm được con nào đẹp hơn trong tầm tiền

MartinG

Xe đạp
Máy k chung chạ thằng nào mà vẫn kiểm duyệt ở pháp là ok r cụ ạ, hehe

Dungcaanj

Xe tải
Các bác tham khảo tại đây nhé www.morebikes.co.uk có đánh giá về xe này. Để giảm chi phí thì phần internal of the machine có partning với SYM. Nhưng báo cáo các cụ e đã mua cho gấu một e này mầu nho Pháp, tuần tới đi đăng ký vì không tìm được con nào đẹp hơn trong tầm tiền
Em ra biển rồi, T5 nộp thuế thứ 6 ra biển :)

Dungcaanj

Xe tải
Nó là cái xe máy thôi mà cụ!
Với em trải nghiệm thử cái mới cũng là một cảm giác hay ho, còn cứ nâng lên đặt xuống thì chỉ có đi Honda thôi. Đi rồi bán lại lỗ ít, máy thì 10 năm nay không thay đổi gì nên chắc chắn máy nó vẫn của ... Honda :)
Còn xác định dòng này, Lambretta, Vespa, cứ bán đi mất gần nửa, thế cho nó nhanh, để đầu nghĩ việc khác :)

Vâng e ko dám kđ 100% là máy sym . Vì hỏi thì ko ai trả lời nên nghi vấn thế.
Nếu cụ biết lambretta thì sẽ ko nói thế đâu. Cũng thương hiệu ý kiểu dáng cổ điển này nọ nhưng máy sym 100%.
Đây là ý kiến của e để cụ nào có ý định mua thì nên tìm hiểu rõ và cân nhắc.

X-wind

Xì hơi lốp
Nó là cái xe máy thôi mà cụ!
Với em trải nghiệm thử cái mới cũng là một cảm giác hay ho, còn cứ nâng lên đặt xuống thì chỉ có đi Honda thôi. Đi rồi bán lại lỗ ít, máy thì 10 năm nay không thay đổi gì nên chắc chắn máy nó vẫn của ... Honda :)
Còn xác định dòng này, Lambretta, Vespa, cứ bán đi mất gần nửa, thế cho nó nhanh, để đầu nghĩ việc khác :)
Cụ quote e làm gì thế? Xin nhắc lại là e chỉ nói về cái máy , cái máy của cái xe máy . Giá cả ko bàn - thế cho nó chậm :)

MartinG

Xe đạp
Em thấy quan trọng nhất là cái engine, thì là Peugeot đặt hàng riêng Sym làm cho Peugeot rồi đẩy về Pháp test và nghiệm thu, thế là khỏi lăn tăn hehe

newch

Xe tăng
Em thấy quan trọng nhất là cái engine, thì là Peugeot đặt hàng riêng Sym làm cho Peugeot rồi đẩy về Pháp test và nghiệm thu, thế là khỏi lăn tăn hehe
Máy Sym thì ở thị trường VN thua chắc luôn rồi cụ

MartinG

Xe đạp
Máy Sym thì ở thị trường VN thua chắc luôn rồi cụ
nó là đặt hàng gia công thôi cụ, giống piaggio thôi cụ, còn hoàn thiện và đánh giá chất lượng vẫn ở Pháp, chứ không phải bê nguyên cục máy từ model SYM nào đó lắp vào xe nên em thấy không phải lo về chất lượng

Làm Cha Mẹ

Xe hơi
Cụ nào đi rồi cho em xin cái địa chỉ nó nằm đâu được không ạ, em định cuối tuần đi xem lấy trước tết luôn.

MartinG

Xe đạp
Nó ở quang trung giáp ngay lý thường kiệt ý cụ

MartinG

Xe đạp
69 với 70 cụ ạ