[Thảo luận] Xe tải 29L-4261 muốn GIẾT CHẾT 1 gia đình OFER gữa ban ngày 29/7/2012!!!!!

bmwl7

Xe tải
Em thấy được qua vụ này là mức độ nguy hiểm khi tham gia giao thông ở thủ đô mình quả là đáng báo động. Báo động ở đây là Chung cho cả xã hội, không riêng gì ở gia đình OF cả. Các cụ cứ thử tưởng tượng là nếu xe của gấu hay phụ nữ nhà mình lái xem, hoặc không có video để phân tích nguyên nhân mà phản biện.

Cụ chủ đưa lên đây một phần cũng là để cảnh báo, phần nữa là để xem hướng xử lý sau khi hoặc khi gặp loại này trên đường. Cụ chủ là người trong cuộc, là OFer, nên không cần phải bàn cãi về lý do tại sao thằng xe tải kia muốn đâm chết người.

Theo em, cứ gửi đăng một loạt báo mạng, báo hình, tiêu đề đơn giản:"chỉ vì không cho xe tải vượt, mà cả Gia đình suýt mất mạng giữa ban ngày ở thủ đô".

Đây là cảnh báo chung cho cả xã hội ạ. Gia đình cụ chủ cũng may mắn thoát nạn rồi, cụ chủ cũng đã hoàn hồn trở lại để xử lý vấn đề này một cách phù hợp rồi.

rgvmen

Xe container
Nó vội, vượt trong rồi định lượn đường nhánh lên nhưng do dự sau đó lùi lại để lên tiếp đường nhánh chứ không phải lùi vào xe sau đâu, tuy nhiên đi như thế là láo quá, bọn này nên tránh xa vì đứa nào cũng thế, mạng người là cỏ rác thôi :(

nguyenquocthanh

Xe tăng
cụ cứ yên tâm là nếu thằng lái xe này vẫn lái như này thì nó sẽ gặp hậu quả.
không phải lần nào nó cũng gặp người hiền lành như cụ đâu.

lukhach

Xe tải
quả thật là loạn với cách đi như này, em bày tỏ sự đồng cảm với chủ thớt về tình huống này

nvthu

Xe buýt
Đúng là ngày càng có nhiều Dogs biết cầm vô lăng, xã hội mình báo động mất rồi!

lethanhbk

Xe hơi
Dã man thật các bác à !!!

NTH

Xe điện
Dã man thật các bác à !!!
Thằng lái xe tải đó chắc chạy cho thằng đổ phế thải ý mà bác. Vả lại, nó lái kém + xe của nó làm gì có cảm biến hay camera lùi tiến gì.
Trong trường hợp này nó là thằng chý phều. Tránh nó ra để 1 ngày đẹp giời nó sẽ gặp 1 thằng Phèo to hơn xử hộ.
Chứ đi đường mà cứ bức xúc 1 chút lại dừng để chiến thì : Đá phấn bì với Vôi. Không nên chút nào.

Bóng Chày

Xe lừa
Bác và nhiều bác nói rất đúng ý em: thường mình tránh không giẫm vào C...ứt!
Em thực sự thấy rất may cho bác lái xe sáng nay, và may cho cả em vì em đi cùng. Lúc đó nóng giận, dễ mất khôn lắm ... Cũng giống như mấy cụ nhận xét về xã hội: 1 chuyện nhỏ này sao nản xã hội VN thế! Sao cuộc sống cảm thấy hiểm nguy, có thể chết bất kỳ lúc nào giữa THỜI BÌNH mà chả biết có ai bảo vệ mình và gia đình mình trước pháp luật cả :(
Thằng lái xe tải đó chắc chạy cho thằng đổ phế thải ý mà bác. Vả lại, nó lái kém + xe của nó làm gì có cảm biến hay camera lùi tiến gì.
Trong trường hợp này nó là thằng chý phều. Tránh nó ra để 1 ngày đẹp giời nó sẽ gặp 1 thằng Phèo to hơn xử hộ.
Chứ đi đường mà cứ bức xúc 1 chút lại dừng để chiến thì : Đá phấn bì với Vôi. Không nên chút nào.

blackpaint

Xe container
Theo em, cứ gửi đăng một loạt báo mạng, báo hình, tiêu đề đơn giản:"chỉ vì không cho xe tải vượt, mà cả Gia đình suýt mất mạng giữa ban ngày ở thủ đô".
Đây là cảnh báo chung cho cả xã hội ạ. Gia đình cụ chủ cũng may mắn thoát nạn rồi, cụ chủ cũng đã hoàn hồn trở lại để xử lý vấn đề này một cách phù hợp rồi.
em đồng ý với cụ. Cá nhân em thấy cụ chủ cũng không phải quá rùa bò, đường nó hẹp thế thì đi nhanh hơn tí làm gì. Cũng có thể nó a cay cụ chủ từ trước đó, nhưng cách hành xử thế thì không chấp nhận được.

batuan07

Xe đạp
Cái này là cứ phải có người chứng kiến và 2 bên, chứ một bên post cái video đã cắt gọt lên rồi thì chưa nói lên điều gì. Đoạn đầu thấy cụ đi cũng lấn làn của nó thì phải!

Quân Đuôi

Xe điện
Trên thớt thấy nhiều kụ chưa đọc kỹ hay sao ấy nhỉ ? Em không quan tâm đến việc có cho hay không cho vượt của bạn kụ chủ thớt , mà rõ ràng hành động của thèng xe tải đáng bị lên án , nếu các kụ bị một thèng tạt đầu kiểu như vậy các kụ nghĩ sao ? Chúng ta đang mong muốn góp sức nhỏ để " Xây dựng Văn Hóa giao thông cơ mà "

MIT-ONE

Xe điện
Hình như trên này có nhiều cụ phóng viên (cả báo mạng), cụ ấy đưa cái này lên thành 1 bài thì thằng này cũng mệt đấy.
Vấn đề là không phải PV nào cũng mong điều tốt - Ai sẽ đua lên bây giờ ?? hu hu

batuan07

Xe đạp
Muốn người khác ứng xử có văn hóa, trước hết hành động của mình phải có văn hóa. Đưa tin kiểu này có vẻ thiệt thòi cho chú xe tải (kiểu xử vắng mặt).

Bóng Chày

Xe lừa
Em đưa nguyên xi video của bác tái chạy xe sáng nay, cái video thứ 3 chẳng qua là em gộp 2 file lại (nên bác thấy chất lượng bị kém đi).
Em cũng không biết phải như thế nào nữa thì gọi là bằng chứng? Có ai mất thì giờ đi bịa chuyện không đâu hả bác? Em thấy cái biển số rõ ràng nên em đưa cả lên?
Theo cao kiến của bác thì phải thế nào nữa? Không biết cái ngã tư Cầu Giấy có camera giao thông như vụ CỬA NAM không? Cụ nào làm bên xxx giao thông hoặc VOV Giao thông cho phọt cái clips lên thì tốt quá.
Em cũng ạ bác luôn!!! Từ video thứ nhất, bác có thấy xe đi từ từ sang phải, đợi 1 xe đen đi qua thì hơi rẽ phải vào đường bưởi, chạy khá hối hả - nhưng vẫn trong tốc độ cho phép - em chả thấy có chỗ nào không có văn hóa cả! Chả có ông đi sedan nào dở hơi đến mức tạt đầu, hay khủng bố 1 thằng hung thần xe tải để đến nỗi nó "tức" đuổi theo ... như thậm chí 1 số bác đã bình luận!
Trên xe còn có cả phụ nữ và trẻ em, bác có biết không?
Em xin phép đây là lần cuối em tranh luận với bác, lần cuối em lịch sự gọi bác là bác!
Cái này là cứ phải có người chứng kiến và 2 bên, chứ một bên post cái video đã cắt gọt lên rồi thì chưa nói lên điều gì. Đoạn đầu thấy cụ đi cũng lấn làn của nó thì phải!
Muốn người khác ứng xử có văn hóa, trước hết hành động của mình phải có văn hóa. Đưa tin kiểu này có vẻ thiệt thòi cho chú xe tải (kiểu xử vắng mặt).

Chỉnh sửa cuối:

tnt_nz

Xe tải
Website
www.gomsugiathinh.vn
Theo em thí trước đấy đã xảy ra vấn đề gì đấy, nên lái xe tải mới có vẻ bức xúc như thế. Mọi người khi tham gia giao thông nên tôn trọng luật lệ, người tham gia giao thông. Người VN xem thường luật lệ quá, vì vậy giao thông VN luôn luôn hỗn loạn, ngày nào cũng thấy những cảnh như thế này.

batuan07

Xe đạp
Theo em thí trước đấy đã xảy ra vấn đề gì đấy, nên lái xe tải mới có vẻ bức xúc như thế. Mọi người khi tham gia giao thông nên tôn trọng luật lệ, người tham gia giao thông. Người VN xem thường luật lệ quá, vì vậy giao thông VN luôn luôn hỗn loạn, ngày nào cũng thấy những cảnh như thế này.
Em cũng nghĩ vậy!

binhxii

Xe hơi
Tránh được cũng là may rồi. Các bác lái xe cố gắng giữ cái đầu lạnh, để xảy ra chuyện thì tất cả đều khổ. Em nghĩ cụ chủ thớt cũng không cần tìm tung tích lái xe làm gì, nếu bác lái xe ấy cứ không giữ được bình tĩnh thì cũng có thể lại gặp những chuyện không thể ngờ được và lúc đó hối hận cũng đã muộn.

The Killer

Xe điện
Có video full (từ trước đó độ 15p) không cụ chủ thớt, cụ xử lý nhanh thế ko sao là may rồi, mừng cho cụ!

Chỉnh sửa cuối:

Bóng Chày

Xe lừa
Tránh được cũng là may rồi. Các bác lái xe cố gắng giữ cái đầu lạnh, để xảy ra chuyện thì tất cả đều khổ. Em nghĩ cụ chủ thớt cũng không cần tìm tung tích lái xe làm gì, nếu bác lái xe ấy cứ không giữ được bình tĩnh thì cũng có thể lại gặp những chuyện không thể ngờ được và lúc đó hối hận cũng đã muộn.
Búc xúc cho ông anh thì phọt thế, chứ nhà em ai hơi đâu đi tìm nó làm gì? Tìm để giết? Không giết người được cụ ạ :) nên tìm làm gì đâu. Mong muốn lớn nhất là kêu gọi OFER hãy rất cảnh giác nếu gặp thằng 29L này.

Có video full (từ trước đó độ 15p) không cụ chủ thớt, cụ xử lý nhanh thế ko sao là may rồi, mừng cho cụ!
Còn nguyên bác ạ. Cam hành trình này để chế độ clip 1 phút 1 để cho dễ tìm tình huống. Thẻ 4G hiện nay lưu được 2 tiếng đồng hồ bác ạ. Nhưng để làm gì đâu? Phọt cả lên đây? Kể cả ai đó (vô tình) quệt xe honda vô bác, bác đuổi theo đâm chết nó như clip à? Bác trả lời em cái?