[Funland] Xe tải cố tình chèn xe máy phụ nữ lái ngã sấp mặt; không biết luật sẽ xử lý trường hợp này thế nào cccm nhỉ?

Tuan Can

Xe container
Lại nói về câu tôi đang đi bình thường.
Hôm trước em đưa con đi học bằng xe máy. Có ông bố cũng đèo con đằng sau lượn qua đầu xe em hai lần làm em phải phanh dúi. Đến đèn đỏ. Em bảo ông đi đường thì cố gắng đi thẳng đi. Lượn thì phải nhìn xe đằng sau. Ông í bảo tôi vẫn đi bình thường. Thằng cu ngồi sau thì biết chắc chắn vì bố nó lượn lần nào là nó quay lại nhìn xe sau lần đó.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Cháu trả bênh gì hành vi mất dạy của thằng xe tải, nhưng nói thật giờ mấy cụ nhân viên của tập đoàn đa quốc gia Be với Gra đi cũng cứ như đường của tập đoàn họ vậy.
Em thấy mấy bạn ấy 'mượn đường' là em tránh

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
"Chia sẻ đường" là 1 từ cần hiểu 1 cách thông minh. Nhiều thằng nó không hiểu sự đời, người ta có sai cũng không sai với nó. Việc sai nhà chức trách phạt riêng.

longphamhoai

Xe tăng
Khi đường đông hoặc tắc trên đường hỗn hợp có xe máy thì 90% thành phần ô tô bịt hết lối bên phải sát vỉa hè của xe máy chính là các ông xe dịch vụ, taxi hoặc lái thuê. Không hiểu nó ăn vào bản tính hay thế nào mấy bố ấy luôn đi sát lề phải để lách lên nếu có khoảng trống. Các xe xếp hàng rõ là đã để một khoảng vừa cho xe máy đi bên phải nhưng nếu thấy xe máy lách loạn lên thì chắc chắn đằng sau có ông taxi lấp cái lối ấy rồi, mặc dù xếp hàng dịch sang trái là xe máy lại chạy bon ngay.
Em đồng quan điểm với cụ, nhiều khi đi 4 bánh các bố dừng vs đi cũng không thẳng hàng vs xe trước nữa cơ, hình ảnh không hiếm gặp khi qua các ngã 3, 4 dừng đèn đỏ. Mặc dù khe đường không đủ vừa 4b nhoi lên nhưng keconme chúng nó, cứ lấn sang 30-50 phân để cho bọn xe máy tắc đằng sau đấy.

vkthang

Xe container
Cụ thì nghĩ chỉ có đội xe dịch vụ mới vậy nhưng em chứng kiến thì rất nhiều xe cá nhân bình thường như vậy, thậm chí có thằng còn cố tính nghếch đầu xe ra để cho các xe máy không thể lên được.
Hoan nghênh cụ là 1 trong rất ít người có ý thức giao thông tốt (dù chỉ là qua lời tự giới thiệu) trong xã hội ngày nay :))
Cứ ra đường và quan sát thôi cụ ạ, em nói về số đông, còn cụ nói về số ít. Ở đời làm gì có gì tuyệt đối. Nhưng việc đánh đồng bản thân "như nhau cả thôi" thì ảo thật đấy, giữ làm của riêng đi cụ :))

tamock

Xe buýt
Thế nào là đường của họ, thế nào là đường của mình?, không phân chia rõ làn cho xe máy và ô tô nên đường đông thì ô tô chiếm cmn hết làn xe máy còn đường thoáng thì xe máy chạy thoải mái ở các làn.
Em thấy nhiều người phàn nàn cái chỗ in đậm này, nhưng không hiểu logic của nó. Nếu khỗng nói về tình, chỉ xét thì về lý nó là cái gì nhỉ? Khi đường không phân làm thì ai đến trước đi trước chứ, hay xe máy không có khái niệm xếp hàng.

haiyen1012

Xe điện
Cứ ra đường và quan sát thôi cụ ạ, em nói về số đông, còn cụ nói về số ít. Ở đời làm gì có gì tuyệt đối. Nhưng việc đánh đồng bản thân "như nhau cả thôi" thì ảo thật đấy, giữ làm của riêng đi cụ :))
Không, em nói về số đông, cụ nói về số ít ấy chứ, em thì chả giữ riêng cho mình làm gì, xã hội giờ nó thế còn gương người tốt việc tốt như cụ thì em hoan nghênh mà ;))

haiyen1012

Xe điện
Em thấy nhiều người phàn nàn cái chỗ in đậm này, nhưng không hiểu logic của nó. Nếu khỗng nói về tình, chỉ xét thì về lý nó là cái gì nhỉ? Khi đường không phân làm thì ai đến trước đi trước chứ, hay xe máy không có khái niệm xếp hàng.
Cụ tư duy theo kiểu đến trước được đi trước và xe máy phải đi sau ô tô khi bị chiếm hết làn đường thì về lý em không phản đối, vậy các cụ đi ô tô cũng đừng phàn nàn khi xe máy chạy khắp các làn và đi trước đầu xe của các cụ nếu các làn đó không cấm xe máy đi vào phải không ạ?
Còn về tình thì nếu các cụ chừa ra độ 2m chiều ngang mặt đường cho xe máy lưu thông được thì sẽ tốt cho giao thông hơn rất nhiều cái kiểu còn chỗ trống là bm cứ lấp vào, bm không đi được thì cũng không cho chúng m đi

tamock

Xe buýt
Cụ tư duy theo kiểu đến trước được đi trước và xe máy phải đi sau ô tô khi bị chiếm hết làn đường thì về lý em không phản đối, vậy các cụ đi ô tô cũng đừng phàn nàn khi xe máy chạy khắp các làn và đi trước đầu xe của các cụ nếu các làn đó không cấm xe máy đi vào phải không ạ?
Còn về tình thì nếu các cụ chừa ra độ 2m chiều ngang mặt đường cho xe máy lưu thông được thì sẽ tốt cho giao thông hơn rất nhiều cái kiểu còn chỗ trống là bm cứ lấp vào, bm không đi được thì cũng không cho chúng m đi
Em hay đi xe máy ạ, bất kỳ lúc nào nhường được thì em nhường, đến sau thì em xếp hàng, nhưng việc đó không liên quan đến cái em muốn nói. Ở đây em chỉ nói về logic thôi. Với em thì xe máy hay ô tô đều là 2 đối tượng có vai trò y như nhau trong đường không phân làn. Thế thì làm gì có khái niệm "ô tô chiếm hết cmn làn của xe máy".

Còn về câu của hỏi của cụ: thằng nào lượn lờ trước mặt thằng kia không cho vượt nếu có thể, kể cả xe máy trước xe máy hay ô tô trước ô tô, thì đều có giá trị phàn nàn ngang nhau.

HH1993

Xe điện
Cụ nghe vẻ không hiểu luật.
Áp dụng cho trường hợp này thì xe tải sai hoàn toàn, bee đang đi đúng luật.
Tôi thấy đường nguyễn Điên này có biển phân làn các loại xe mà. Nếu phân làn thì xe máy đang đi sai làn.

nguyentoan.uct

Xe điện
Công nhận lái xe tải thuộc diện tính cục súc thì mới thế.

HH1993

Xe điện
(Văn hóa) bon chen khó bỏ lắm!

alo090

Xe máy
Tôi thấy đường nguyễn Điên này có biển phân làn các loại xe mà. Nếu phân làn thì xe máy đang đi sai làn.
Đường Nguyễn Xiển có phân làn đâu cụ, trên giá và dưới đường đều ko có biển

haiyen1012

Xe điện
Em hay đi xe máy ạ, bất kỳ lúc nào nhường được thì em nhường, đến sau thì em xếp hàng, nhưng việc đó không liên quan đến cái em muốn nói. Ở đây em chỉ nói về logic thôi. Với em thì xe máy hay ô tô đều là 2 đối tượng có vai trò y như nhau trong đường không phân làn. Thế thì làm gì có khái niệm "ô tô chiếm hết cmn làn của xe máy".

Còn về câu của hỏi của cụ: thằng nào lượn lờ trước mặt thằng kia không cho vượt nếu có thể, kể cả xe máy trước xe máy hay ô tô trước ô tô, thì đều có giá trị phàn nàn ngang nhau.
Đối tượng có vai trò như nhau trong đường không phân làn đó là theo luật, em đã nói là ko phản đối gì cụ về mặt lý rồi mà, Còn chuyện ô tô chiếm hết làn của xe máy thì cụ phải hiểu người ta thiết kế ra chiều rộng của làn đường bộ không phải chỉ vừa khít bề rộng của cái xe ô tô mà nếu đi đúng, giữ khoảng cách đủ với vạch kẻ phân làn thì vẫn còn khoảng trống bên phía gần vỉa hè cho phương tiện 2 bánh lưu thông được khi đường đông, nhưng thực tế thì sao chắc cụ đã rõ, rất nhiều thằng đi kiểu còn đủ thì nó sẽ len vào để thành 3 cái ô tô giăng ngang trong 2 làn đường hoặc không len được thì nó đi lệch hẳn về bên phải để bịt luôn phần đường hở mà lẽ ra nếu chừa ra thì xe máy vẫn có thể đi được. Câu chuyện nó chỉ là như vậy thôi, ý thức kém thì kéo tụt tất cả lại và sinh ra bực mình, khó chịu giữa người điều khiển các loại phương tiện

honda_cub79

Xe lăn
Xe tải làm thế là dở rồi, quả này lại bị phạt vỡ mồm.

Justin_Do

[Tịch thu bằng lái]
Cháu trả bênh gì hành vi mất dạy của thằng xe tải, nhưng nói thật giờ mấy cụ nhân viên của tập đoàn đa quốc gia Be với Gra đi cũng cứ như đường của tập đoàn họ vậy.
1 là họ đang đi rất bình thường: đường rộng, làn hỗn hợp chẳng có gì sai với pháp luật cả.
2 là ông mới là người có vấn đề khi phán xét nạn nhân. Họ có sai không có nghĩa là hành vi cán người của thằng xe tải là đúng
3 là ông nghĩ sao nếu người nhà của ông (mẹ, vợ, con gái) là cô gái trong clip?

ultra

Xe buýt
Văn hóa đi xe máy quá tệ rồi nhưng nhiều cụ oto cũng tiêu chuẩn kép ra phết. Nhiều oto cứ mặc nhiên coi làn trái là đường của oto xong lúc tắc đường thì oto cũng bám sát lề phải luôn.

NguyenChum1219

Xe tăng
May bạn khách ngồi sau không va đầu vào bánh sau xe tải, tài xế xe tải hành động quá nguy hiểm, cần được răn đe.
Luật nghiêm khắc là phải truy tố lx tải, 4 bánh là nguồn nguy hiểm cao, cố tình tạt/đâm vào xe máy là hành vi giết người chứ chả chơi.

Giangkpi

Xe buýt
Luật nghiêm khắc là phải truy tố lx tải, 4 bánh là nguồn nguy hiểm cao, cố tình tạt/đâm vào xe máy là hành vi giết người chứ chả chơi.
có điều khó cụ ah, độ liều lĩnh của hung thần xe tải xe bus hổ vồ thì mn chỉ còn biết mà tránh thôi, luật lá thế này chả bao h xử lý đc hết bọn côn đồ lái xe này