[Funland] Xe tải cố tình chèn xe máy phụ nữ lái ngã sấp mặt; không biết luật sẽ xử lý trường hợp này thế nào cccm nhỉ?

toyennha

Xe lăn
Thi thoảng em cũng phải đi y hệt như xe máy trong clip vì cần bám trái để quay đầu ở Nguyễn Xiển, ở Nguyễn Trãi, ở Phạm Hùng và vô số các đường tương tự khác... cụ có cao kiến gì cho em không? Em cũng chả muốn rủi ro mạo hiểm tính mạng bị 4 bánh ủi vào mít hay bị mấy thằng mất dạy như thằng tải trong clip lao lên tạt đầu đâu
Em đi xe máy làm hoài và bị vợ chửi khùng.
Em học theo cách của Đài Loan
Theo hình là đèn mình đèn xanh. Còn đèn đỏ em quẹo trái luôn rồi tuy cơ ứng biến nhưng cảm giác tự tin hơn

Chỉnh sửa cuối:

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Em đi xe máy làm hoài và bị vợ chửi khùng.
Em học theo cách của Đài Loan
Theo hình là đèn mình đèn xanh. Còn đèn đỏ em quẹo trái luôn rồi tuy cơ ứng biến nhưng cảm giác tự tin hơn
Chỗ có rẽ quay đầu trên đường, không phải tại điểm giao cắt như cụ kể đâu ạ

Diep1979

Xe điện
Vâng em hoàn toàn đồng ý với cụ, quá may cho nhà nó luôn.
Ngày xưa em thích OF này chính vì đọc được một câu nói ở đây là "Phía sau vô lăng còn cả gia đình" và "Phía trước, phía sau tay lái đều là sự sống". Mong sao mỗi người lưu thông khi máu nóng nên hãy nhớ về những người thân của mình, nhớ về bữa cơm tối đang có ai đấy chờ đợi mình.
Đó là mặt trái của việc coi "đạo đức" chỉ là môn học phụ đấy cụ ạ

QUANG1970

Xe lăn
Cháu trả bênh gì hành vi mất dạy của thằng xe tải, nhưng nói thật giờ mấy cụ nhân viên của tập đoàn đa quốc gia Be với Gra đi cũng cứ như đường của tập đoàn họ vậy.

Vâng thế còn nếu dư lày thì sao nhể? :D

Giangkpi

Xe buýt
Vâng thế còn nếu dư lày thì sao nhể? :D

xe này đc phép đi ngược chiều ko thì ko thấy lều báo nói

toyennha

Xe lăn
Chỗ có rẽ quay đầu trên đường, không phải tại điểm giao cắt như cụ kể đâu ạ
Em làm vậy đó nếu lúc làn bên kia đang đỏ chèn vào đường dành cho người đi bộ. Em qua đường cũng thẳng góc 90⁰ luôn(là em leo lên lề đường rồi thẳng qua)

XPQ

Xe lăn

Xe iu tiên được phép đi ngược chiều bác ạ.
Và cũng có quy định rằng hễ nghe, nhìn thấy tín hiệu xe iu tiên thì mọi anh liu thông trên đường đều phải giảm tốc độ đi sát vào lề bên phải hoặc đi theo hướng dẫn của cảnh sát.

Cái bạn xe mái chặn ô tô iu tiên kia phần vì không thuộc luật phần vì cái ẩn ức gì đó, ví dụ như vợ nó cúp tiền nhậu hoặc bồ nó đá. Nói chung cũng nhắc nhở thôi là đủ vì em ô tô iu tiên kia nom có vẻ như được tiêu chuẩn iu tiên chứ cũng chả phải vì đi tìm đường cứu nước cứu dân mà phải vội thế.

crod

Xe tăng
các cụ cứ để ý mà xem, đèn đỏ là một số thằng grab, be hay cả xanh sm lại loi nhoi vượt bất chấp bên xanh thế nào. Hôm qua em phải chửi 1 thằng xanhsm vì cố tình vượt đèn đỏ phi trước mặt xe em.

haiyen1012

Xe điện
Oài lại còn ăn cắp lời người khác à cụ? Cụ ý nói ý của cụ ý mà.
Ô, em đang rất hoan nghênh tấm gương người tốt việc tốt của cụ mà sao cụ lại dùng từ "ăn cắp" với em?
Năng lực ngôn ngữ của cụ có vẻ hơi hạn chế nhỉ, cụ hiểu nghĩa của từ "ăn cắp" là thế nào không? Đó là hành vi lấy thứ của người khác mà không được phép, mà ở đây em có lấy cái gì đâu, gõ lại 1 từ của cụ kia cũng không, em chỉ thấy cụ ý viết đúng những gì em muốn giải thích cho cụ thì em bảo cụ quá bộ sang đó mà đọc cho đỡ tốn tài nguyên OF thôi mà :))

harrynh

Xe điện
Chả cứ xm, ô tô cũng bon chen bm, sáng nay đi làm phố nhỏ có con Kia quay đầu, em dừng cách tầm 2 thân xe cho họ dễ xoay thì vèo cái anh Vios mũi tên bạc lách lên cái vèo tí phi vào đít con Kia vừa xoay lái xong, may em để khoảng cách rộng chứ 1 thân xe với khuất tầm nhìn thì anh Vios lại ô hô.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Tôi thấy đường nguyễn Điên này có biển phân làn các loại xe mà. Nếu phân làn thì xe máy đang đi sai làn.
Làm gì có biển phân làn nào Cụ, chắc cụ không bao giờ đi đường đó. Nếu có đi thì cụ không bao giờ nhìn biển báo quá.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Xe iu tiên được phép đi ngược chiều bác ạ.
Và cũng có quy định rằng hễ nghe, nhìn thấy tín hiệu xe iu tiên thì mọi anh liu thông trên đường đều phải giảm tốc độ đi sát vào lề bên phải hoặc đi theo hướng dẫn của cảnh sát.

Cái bạn xe mái chặn ô tô iu tiên kia phần vì không thuộc luật phần vì cái ẩn ức gì đó, ví dụ như vợ nó cúp tiền nhậu hoặc bồ nó đá. Nói chung cũng nhắc nhở thôi là đủ vì em ô tô iu tiên kia nom có vẻ như được tiêu chuẩn iu tiên chứ cũng chả phải vì đi tìm đường cứu nước cứu dân mà phải vội thế.
Xe này không phải xe ưu tiên, vì không phải/ không có xe dẫn đoàn.
Vậy, không được đi ngược chiều cũng như các xe khác không phải nhường đường.

Kienrua

Xe hơi
Cháu trả bênh gì hành vi mất dạy của thằng xe tải, nhưng nói thật giờ mấy cụ nhân viên của tập đoàn đa quốc gia Be với Gra đi cũng cứ như đường của tập đoàn họ vậy.
nay có thông tin của phía xe máy. các cụ mợ hóng xem ntn nhé.

Kienrua

Xe hơi
May xe máy không sao chứ không thì xe tải còn mất ối tiền nữa. Sắp đến tết rồi mà cái tính hại cái thân.

Tại Nghị định số 100/2019/NĐ-CP ngày 30/12/2019 của Chính phủ về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt quy định người điều khiển xe thực hiện hành vi “Gây tai nạn giao thông không dừng lại, không giữ nguyên hiện trường, bỏ trốn không đến trình báo với cơ quan có thẩm quyền, không tham gia cấp cứu người bị nạn” bị xử phạt như sau:
Đối với người điều khiển xe ô tô và các loại xe tương tự xe ô tô: Phạt tiền từ 16.000.000 đồng đến 18.000.000 đồng; tước quyền sử dụng giấy phép lái xe từ 5 tháng đến 7 tháng.

cantona

Xe container
Tài này phải cho nhập kho mới đủ hình phạt. Giết người chứ đâu phải là hành hung bth. Hung khí là xe tải. Xe văng ra giữa làn tốc độ cao nhất luôn. Có xe khác phập vào có phải là oan gia rồi ko. Tiên sư.
Cứ tưởng tượng quả lạnh buốt như hnay mà tay chân xước xát, xương cốt ê ẩm đã thấy oải rồi. Đúng thứ mất dạy.

beomap2

Xe container
"Phương tiện tham gia giao thông đường bộ di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải".
Thằng xe tải phóng vượt bên phải, vả lại cụ cho là xe ô tô và xe máy thì xe nào tốc độ thấp hơn, đây là đường hỗn hợp không phân làn xe máy hay xe tải nhé, chưa kể đoạn đường Nguyễn Xiển này đang có nhiều lô cốt làm cống, các xe phải lách qua chỗ đường hẹp.

harrynh

Xe điện
Em hết vodka chứ em ủng hộ các ý kiên cho thằng lx tải đi tù. Để nó ngoài xh thì có ngày mạng người ra đi.