[Funland] Xe tải cố tình chèn xe máy phụ nữ lái ngã sấp mặt; không biết luật sẽ xử lý trường hợp này thế nào cccm nhỉ?

vkthang

Xe container
Thưa cụ là cụ nhắc đến đường Tố Hữu trước ở còm #22 rồi cụ quote còm của tôi ở #24 sau đó tôi mới bảo cụ khuyên anh em đi ô tô chừa 1 làn cho xe máy đi ở còm #27. Cụ ngẫn quá nên ko nhớ trình tự rồi. :))
Hình ảnh của tôi gửi cụ nó là minh chứng cụ thể đi vào trọng tâm tranh luận quá còn gì
Cụ bảo tôi tư duy tệ còn tôi thì thấy cụ tư duy đã tệ lại còn giả tạo nữa. Người ta gọi là ngụy quân tử đấy
Còm #22 tôi và cụ chẳng tranh luận, từ #24 trở đi mới qoute còm nhau. Vậy cụ ra cụ trả lời kiểu mắt lé 24 thành 22? Vậy ra thế em có biết đâu :P

Vâng em chỉ cười thêm vào cái ông tư duy tệ thôi. :))

tomza

Xe tải
Không thấy kẻ cắp, cũng không thấy bà già, chỉ thấy đi đường láo, hoang dã, lập thớt thì dùng từ không văn minh

toyennha

Xe lăn
xe này đc phép đi ngược chiều ko thì ko thấy lều báo nói
Vấn đề ở chỗ nó đang đi làm nhiệm vụ hay nó đi làm,đi nhậu nhưng vẫn bật còi cứu thương. Em thì chết nhát nên dạy con em cứ nghe còi hú Nhím tấp sát vào lề khi nào xe qua mặt mình lại đi tiếp

Nhimtiu

Xe container
Em coi qua clip mà thấy chán cho văn hoá lái xe của một số tài xế; cụ thể là trường hợp này nhìn người phụ nữ ngã sấp mặt xém tí thì chui vô gầm xe. Không rõ luật xử trường hợp này thế nào hả cccm?

Chỉnh sửa cuối:

NNS

Xe ngựa
Em coi qua clip mà thấy chán cho văn hoá lái xe của một số tài xế; cụ thể là trường hợp này nhìn người phụ nữ ngã sấp mặt xém tí thì chui vô gầm xe. Không rõ luật xử trường hợp này thế nào hả cccm?

xử con cá mú á? thì hấp xì dầu thôi =))

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác

Cụ tag nhầm rồi kìa :D

langtoilangtoi

Xe điện

E thường thì hấp mình cá thôi - khá ngon, đầu với đuôi nấu cháo cũng được.

langtoilangtoi

Xe điện

À, clip này hôm qua có thớt rồi cụ nhé : https://www.otofun.net/threads/ke-cap-gap-ba-gia.1888757/

tientaninfotech

Xe tăng
Vụ này khó nói
Đứng ở cương vị lái xe thì ức chế, vì 2 bà cứ tà tà đi giữa đường. Trong khi ông tải muốn đi nhanh mà ko lách ra được. Điên lên tạt đầu đe dọa.
Đứng ở cương vị 2 bà thì đường ko cấm tao cứ đi, kệ ai đi thế nào thì đi. Cứ tà tà mà đi. Nhiều khi mấy ông phóng nhanh em lại thích hơn mấy bà đi chậm.

Vụ này lái xe tải chắc là hối hận không kịp rồi. Sai lè ra rồi, cũng chỉ vì cái đầu nóng.

Nhimtiu

Xe container

poiuy

Xe cút kít
Hình như gộp mấy thớt vào 1 thì phải. Mà mấy ngày rồi chưa tìm được lái xe tải nhỉ?

Nhimtiu

Xe container
Tài này phải cho nhập kho mới đủ hình phạt. Giết người chứ đâu phải là hành hung bth. Hung khí là xe tải. Xe văng ra giữa làn tốc độ cao nhất luôn. Có xe khác phập vào có phải là oan gia rồi ko. Tiên sư.
Cứ tưởng tượng quả lạnh buốt như hnay mà tay chân xước xát, xương cốt ê ẩm đã thấy oải rồi. Đúng thứ mất dạy.
Em đồng ý với ý của xụ là hành vi lx của tài xế xe tải như thế là rất mát rượi vì nó đe doạ đến tính mạng của cả người khác đang tham gia giao thông mà đg Ng Xiển chỗ vắng mà xe máy khác lao nhanh phi vào khéo toi mạng là bt.

wildness

Xe điện
Hình như gộp mấy thớt vào 1 thì phải. Mà mấy ngày rồi chưa tìm được lái xe tải nhỉ?
Thường nếu có hậu quả gì thì sẽ tìm ra ngay, vụ này không có hậu quả gì nghiêm trọng nên chắc không tìm quyết liệt.

haiyen1012

Xe điện
Còm #22 tôi và cụ chẳng tranh luận, từ #24 trở đi mới qoute còm nhau. Vậy cụ ra cụ trả lời kiểu mắt lé 24 thành 22? Vậy ra thế em có biết đâu :P

Vâng em chỉ cười thêm vào cái ông tư duy tệ thôi. :))
Hơn ngày bận ko vào tưởng có gì mới hóa ra vẫn chỉ loanh quanh luẩn quẩn cười với chả tệ, vì tôi thấy cụ nhắc đến xe máy đi láo đường Tố Hữu ở #22 rồi lại quote tôi ở#24 nên tôi mới bảo cụ khuyên anh em ý thức tốt của cụ đi đường Tố Hữu thì nhường xe máy 1 tí xem có được không ở #27. Tôi có ngẫn như cụ đâu mà nhầm hả cụ? Sau đó thì cụ bảo là cụ chỉ nhìn ra vấn đề để giúp mình và người thân của mình, nói ra sợ bị đấm vỡ alo và từ đó các còm sau đổ hết cho xe dịch vụ đúng chưa?
Đến bây giờ thì tôi thấy từ "tệ" chưa đủ để nói về cụ, có lẽ nên dùng từ "hèn" thì hợp hơn :))

vkthang

Xe container
Hơn ngày bận ko vào tưởng có gì mới hóa ra vẫn chỉ loanh quanh luẩn quẩn cười với chả tệ, vì tôi thấy cụ nhắc đến xe máy đi láo đường Tố Hữu ở #22 rồi lại quote tôi ở#24 nên tôi mới bảo cụ khuyên anh em ý thức tốt của cụ đi đường Tố Hữu thì nhường xe máy 1 tí xem có được không ở #27. Tôi có ngẫn như cụ đâu mà nhầm hả cụ? Sau đó thì cụ bảo là cụ chỉ nhìn ra vấn đề để giúp mình và người thân của mình, nói ra sợ bị đấm vỡ alo và từ đó các còm sau đổ hết cho xe dịch vụ đúng chưa?
Đến bây giờ thì tôi thấy từ "tệ" chưa đủ để nói về cụ, có lẽ nên dùng từ "hèn" thì hợp hơn :))
Tôi thấy tư duy lái xe cá nhân đa phần tốt hơn lx dịch vụ, và tôi cũng thế, văn hóa không hạ thấp thế được. :P

Cụ thấy cụ chỉ thế thôi và đánh đồng mọi người cũng tệ như nhau cả.

Một người nhìn xuống, một người ngước lên, rõ hai góc nhìn khác nhau. :-"