[Funland] Xe Tàu đi đâu hết rồi các cụ nhỉ?

lsakvn

Xe tăng
Em thấy bảo là nhập lại về cố quốc vì hậu quả của cuộc chiến thương mại với Mẽo

cocsku

Xe cút kít
Độ hoàn thiện của thằng xe Tàu ăn đứt các thằng hơn tiền khác, chí ít nó cũng coi trọng thị giác người xem bằng cách làm rất chỉn chu và tỉ mỉ.
Duy nhất độ bền là câu hỏi cần dăm năm nữa mới có kết quả chính xác, từ giờ tới lúc đó, việc khen chê nghi ngờ vẫn là của chúng ta.
Có bác nói hãy nhìn lại xe Hàn cách đây 10 năm xem, ko phải là ko có lí đâu ạ.
Xe tàu mà chỉnh chu tỉ mỉ? Ngược lại, em thấy xe tàu khá cẩu thả, thiết kế chủ yếu là ăn cắp ý tưởng. Chi tiết nhìn dại. Trông xa đã thấy ngay chất tàu. Về thị giác ở vn chưa nhìn thấy mẫu nào đẹp. Triển lãm thì ko nói.

Matizcoi

Xe cút kít
Xe tàu mà chỉnh chu tỉ mỉ? Ngược lại, em thấy xe tàu khá cẩu thả, thiết kế chủ yếu là ăn cắp ý tưởng. Chi tiết nhìn dại. Trông xa đã thấy ngay chất tàu. Về thị giác ở vn chưa nhìn thấy mẫu nào đẹp. Triển lãm thì ko nói.
Xe pháo thì thiết kế nhang nhác nhau là bình thường, cụ còn muốn thế nào, phải làm khác hẳn đi à :D
Nhẽ cụ cần đi xem xe Tàu nhiều hơn, xong chạy qua ngó mấy cái xe cùng tầm tiền í, để coi thằng xe Tàu nó chỉn chu như nào, còn ác cảm thái quá thì khỏi bàn, nghe tới Tàu là ghét thì chỉ thấy xấu và xấu thôi.

winterrain7x

Xe tải
Cụ nói sai rồi, xe tàu hoàn thiện cực tốt luôn, những con cùng tầm giá của nhật, hàn không thể sánh được. Nói như cụ là phiến diện, có lẽ cụ nghĩ con xe te tua rồi mang đến gara sơn gò lại còn hoàn thiện tốt hơn xe tàu. Điều đó là hoàn toàn không đúng

Cụ nói sai rồi, xe tàu hoàn thiện cực tốt luôn, những con cùng tầm giá của nhật, hàn không thể sánh được. Nói như cụ là phiến diện, có lẽ cụ nghĩ con xe te tua rồi mang đến gara sơn gò lại còn hoàn thiện tốt hơn xe tàu. Điều đó là hoàn toàn không đúng
Vẫn phải nhìn vào thực tế, và do đó em mới đặt ra câu hỏi cho thớt này: Xe tàu đi đâu hết rồi các cụ nhỉ?
Ngon bổ rẻ sao không thấy nhiều người mua > xuất hiện nhiều trên đường?

Mấy ý kiến cho rằng vướng đăng kiểm, vướng thuế má... em cho rằng không khách quan. Các bạn sale xe hay dùng những lý do này.

Nho_khô

[Tịch thu bằng lái]
Có vẻ cụ ưa ném đá giấu tay, chọc gậy bánh xe nhưng hèn. Cụ nói xe Vin đi, xã hội cần phản biện thì mới tiến bộ được.
Cụ làm em nhớ bài hát của Trần lập.... Chặng đường nào trải bước trên hoa hồng. Bàn chân cũng thấm đau vì những mũi gai. ..... VN mình ngoài gai ra còn có cả c.ứt nữa, con đường tới vinh quang của người Việt phần lớn trượt chân vì dẫm phải .... c.ứt :))
Hay, vote cụ.

cocsku

Xe cút kít
Thôi thì tùy mắt từng người, em thì nhìn xe tàu nó lủng củng, chả đâu ra đâu, các cụ lại thấy hoàn hảo tỷ mỉ.

Nho_khô

[Tịch thu bằng lái]
Thế cụ chửi không công lấy gì để sống và vui vẻ?
Muốn dân tộc mình ít ra cũng bằng thằng hàng xóm thì phải có người dám làm chứ không phải dám chửi! Và có người dám mua nữa, những người ấy họ cần được hỗ trợ - có ai nghĩ là ban ơn đâu ngoài mấy ông anti!

Winner nhận xe, loser nhận xét!
Còm hay. Nhớ xưa có câu chuyện về đồ cổ, ông giáo sư rất giỏi về đồ cổ nhưng không dám xuống tiền, ông buôn dám xuống tiền.

Big Bang

Xe điện
Ra tết mới cho cọc, em chuyển xe khác zồi.

Cụ chắc về các chi tiết trong nội thất chứ, cụ so độ chắc chắn các chi tiết với xe nào, em cụ làm tí cá độ, cùng tầm tiền 785 triệu ra biển Hà Nội nhé, có con xe nào hoàn thiện nội thất và option như con Z8L?
Giờ trên Ofun toàn các Sale vào dìm hàng nhau. Đã qua rồi cái thời anh em chia xẻ kiến thức, thông tin.

duymanh911

Xe buýt
Comment tếu lắm cụ! Người Việt có thói xấu là hay chét mứt ra đường và mong nhà hàng xóm trượt chân giống mình =))
Xin thưa mấy ông dở,Trung Hoa đại lục trăn trở hàng mấy chục năm còn chưa sx dc một cái xe hơi thương mại đủ tiêu chuẩn xuất sang những nc phát triển ở Châu Âu,Châu Mỹ.
Hàn Quốc muốn làm dc những xe xk như hiện tại thì cũng mất vài chục năm vừa làm thuê,vừa hợp tác với Misubishi,Hino,Nisan.
Còn đòi một phát dc như Thánh Gióng thì cũng phải mất ba năm không nói không cười đã nhé.
Cụ làm nhà nước lâu quá, giờ là thời đại 4.0, và mọi thứ có thể làm được Cụ nhá. Giả sử Cụ có tiền mua mịa nó một hãng xe..đọc com men Cụ thấy Cụ là Diễm Xưa quá..

Cụ làm nhà nước lâu quá, giờ là thời đại 4.0, và mọi thứ có thể làm được Cụ nhá. Giả sử Cụ có tiền mua mịa nó một hãng xe..đọc com men Cụ thấy Cụ là Diễm Xưa quá..
Chém gió cho qua ngày đoạn tháng thôi, người làm được thực sự đã chả có thời gian vào đây cụ ơi.

Matizcoi

Xe cút kít
Giờ trên Ofun toàn các Sale vào dìm hàng nhau. Đã qua rồi cái thời anh em chia xẻ kiến thức, thông tin.
Vẫn còn, nhưng hơi ít và thông tin hơi bị nhiễu loạn, ko cẩn thận ăn bả ngay. Em đi xem và lái thử xe Tàu, cụ tỉ là con Z8L, sau đoa nhận lời sale Toy đến xem con xe Rush, bật thử khoang máy ra nhìn chán hẳn, bọn Toy nó coi thường thị dâm ae ta quá :D
Thử coi, hayza, thằng Tàu nó làm cái khoang động cơ như nào, khác gì Mẹc với BMW đâu

Để coi ông Toy ông í làm cái khoang động cơ như nào nhé :))

Matizcoi

Xe cút kít
Ông Xpander khá hơn hẳn :D

Nội thất thì trăm nghe ko bằng 1 thấy, ko bằng nửa sờ, những cụ chê xe Tàu nọ chai chắc chắn chưa hề ngó qua mà chỉ nghe đồn và đã ghét thì bố mài đ éo thích, vậy thôi :D
Em vì họ ko cho cọc xe trước tết (tận 2 tháng), nên bực mình mà mua Toy, nhưng cũng ko thể khen Toy nổi về tất cả, trừ cái thương hiệu và chất lượng đã được khẳng định.

Big Bang

Xe điện
Vẫn còn, nhưng hơi ít và thông tin hơi bị nhiễu loạn, ko cẩn thận ăn bả ngay. Em đi xem và lái thử xe Tàu, cụ tỉ là con Z8L, sau đoa nhận lời sale Toy đến xem con xe Rush, bật thử khoang máy ra nhìn chán hẳn, bọn Toy nó coi thường thị dâm ae ta quá :D
Thử coi, hayza, thằng Tàu nó làm cái khoang động cơ như nào, khác gì Mẹc với BMW đâu

Để coi ông Toy ông í làm cái khoang động cơ như nào nhé :))
Cảm ơn Cụ. Nếu các Sale thay vì dìm hàng nhau mà đưa các thông tin bổ ích thế này có tốt hơn không.
Mỗi phân khúc đều có khách hàng riêng, họ sẽ lựa chọn trên sự tư vấn đúng đắn.

Matizcoi

Xe cút kít
Cảm ơn Cụ. Nếu các Sale thay vì dìm hàng nhau mà đưa các thông tin bổ ích thế này có tốt hơn không.
Mỗi phân khúc đều có khách hàng riêng, họ sẽ lựa chọn trên sự tư vấn đúng đắn.
Vầng, em đâu dám khen xe Tàu nó chất lượng, bền, mà 2 cái đó để dăm năm nữa hãy nói, còn bóng bẩy hòa nhoáng và chi tiết hoàn thiện nội thất thì bằng mắt và sờ nắn thử, thì quả là khâm phục thằng xe Tàu. Em đã dính chưởng ông xe máy Tàu năm 2000 nên tới ô tô em cực kì cẩn trọng. Những gì em chia sẻ là thật, và em nghĩ chúng ta nên nhìn nhận nó đúng thực tế thôi. Và hơn nữa, tiền trong túi mình ai dí dao vào cổ bắt mua đâu :))

duymanh911

Xe buýt
Nhiều bố thần thánh bọn cướp, chộm cắp cơ. Em là ghét Tập cười cười xong đi ăn cắp, ăn cướp, nhất là cướp Hoàng Sa

winterrain7x

Xe tải
Vẫn phải nhìn vào thực tế, và do đó em mới đặt ra câu hỏi cho thớt này: Xe tàu đi đâu hết rồi các cụ nhỉ?
Ngon bổ rẻ sao không thấy nhiều người mua > xuất hiện nhiều trên đường?
Vì em đang đi mazda trước khi biết có showroom xe tàu ở Việt Nam và bây giờ thì em không đủ điều kiện mua thêm xe. Với bản thân em thì là vậy...., em chỉ đi lái thứ con Baic X55 và quả thực là nó đi không khác CX5 là mấy lại còn cực nhiều options