Thảo luận Xe Tầu mà thế này thì có nên cân nhắc???

datto70

Xe điện
Xe mới ra từ tháng 6, tháng đầu bán 1800xe, tháng 7 tăng lên 3500 xe, tháng 8 tăng thành 4500 xe. Tháng 9 em đang tra, thấy vẫn 4500 xe- chắc max sản lượng ( vì mới SX )
Doanh số Vn thì quá cao, doanh số bên Tàu thì quá thấp so với > 1 tỷ dân.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xe mới ra từ tháng 6, tháng đầu bán 1800xe, tháng 7 tăng lên 3500 xe, tháng 8 tăng thành 4500 xe. Tháng 9 em đang tra, thấy vẫn 4500 xe- chắc max sản lượng ( vì mới SX )
Ở VN hay đâu vậy cụ? Ở VN bán dc ngần đó bằng 3-4 ông hạng 2 cộng lại mất.
Ở TQ thì cũng ko nhiều lắm. Tháng ít ra họ xuất xưởng 20k xe nếu full công xuất.

Chỉnh sửa cuối:

DUONGLAM

Xe điện
Chưa thấy em nào ra biển chạy ngoài đường hả các cụ

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Doanh số Vn thì quá cao, doanh số bên Tàu thì quá thấp so với > 1 tỷ dân.
Nhưng xem cái list xe bên đó mà hãi hơn 300 thương hiệu luôn nó có quá nhiều lựa chọn nên bên nó cũng cạnh tranh khốc liệt luôn.

E hóng. Bên tàu có con haval H6 bán mạnh mà ko thấy cty vn nào nhập nhỉ.
Khả năng là họ chưa vào thị trường VN vì cả nguyên nhân khách quan và chủ quan bác ạ!

tàu về độ tinh ko thể so với các nước phát triển. Ngay cả hàng chính hãng sx tại tq cũng ko thể so với chính quốc. E từng so sánh 2 cái máy ảnh du lịch sony chính hãng cùng seri, mẫu mã y hệt. Nhưng nhìn chi tiết thì made in China khác hẳn made in Japan. Nhìn dại hơn và độ hoàn thiện ko cao.
100% tàu chắc chắn ko thể so vì công nghệ luyện kim tàu còn kém. Trang bị màu mè chỉ mang tính thời trang.
Bác nói có tìm hiểu không vây. Em không bênh tàu nhưng các cụ phát biểu phải tìm hiểu cụ bảo công nghệ luyện kim tàu nó kém thì cụ google về tàu thám hiểm vũ trụ của họ giờ đã có tốc độ hơn 2 lần tàu của nasa họ tự xây đựng trạm cung trăng trên quỹ đạo, họ tự phóng được tàu vũ trụ. Xin thưa với cụ công nghệ vũ trụ là tuyệt mật không nước nào mang thép hay vật liệu làm tàu vũ trụ đi bán đâu. Tàu nó không làm được thép thì những thứ kia nó làm bằng giấy à. Em không biết các cụ tiếp xúc với bao nhiêu dân tàu nhưng qua quá trình tiếp xúc đối tác của e thì e thấy dân tàu thích sĩ diện còn hơn dân việt, họ chuộng thương hiệu nước ngoài nhất là châu âu và mỹ vì họ coi đó là hình tượng phấn đấu của họ. Còn nói về ô tô xe ở trung quốc nó rẻ và chất lượng hơn xe ở việt nam rất nhiều nếu cùng 1 loại sản phẩm. Nếu nói xe tàu nó ăn cắp công nghệ sao chép này kia thì e thấy chuẩn vì bản chất của trung quốc là ăn cắp và mua sáng chế nó mới tiến bộ nhanh như vậy. Không phải ngẫu nhiên trump phải thương chiến với trung quốc và cũng không tự nhiên putin phát biểu " các vấn đề lớn trên thế giới bây giờ sẽ có sự ảnh hưởng rất lớn bởi các siêu cường mới nổi là trung quốc và đức đâu. Nếu đánh nhau e sẽ cầm súng chống tàu còn về kinh tế e sẽ chọn sản phẩm tốt cho dù là của tàu. Đừng thù oán dân tộc mà mù quáng không nhận ra và thấy điểm mạnh của đối thủ.

taplai2012

Xe ngựa
Bác nói có tìm hiểu không vây. Em không bênh tàu nhưng các cụ phát biểu phải tìm hiểu cụ bảo công nghệ luyện kim tàu nó kém thì cụ google về tàu thám hiểm vũ trụ của họ giờ đã có tốc độ hơn 2 lần tàu của nasa họ tự xây đựng trạm cung trăng trên quỹ đạo, họ tự phóng được tàu vũ trụ. Xin thưa với cụ công nghệ vũ trụ là tuyệt mật không nước nào mang thép hay vật liệu làm tàu vũ trụ đi bán đâu. Tàu nó không làm được thép thì những thứ kia nó làm bằng giấy à. Em không biết các cụ tiếp xúc với bao nhiêu dân tàu nhưng qua quá trình tiếp xúc đối tác của e thì e thấy dân tàu thích sĩ diện còn hơn dân việt, họ chuộng thương hiệu nước ngoài nhất là châu âu và mỹ vì họ coi đó là hình tượng phấn đấu của họ. Còn nói về ô tô xe ở trung quốc nó rẻ và chất lượng hơn xe ở việt nam rất nhiều nếu cùng 1 loại sản phẩm. Nếu nói xe tàu nó ăn cắp công nghệ sao chép này kia thì e thấy chuẩn vì bản chất của trung quốc là ăn cắp và mua sáng chế nó mới tiến bộ nhanh như vậy. Không phải ngẫu nhiên trump phải thương chiến với trung quốc và cũng không tự nhiên putin phát biểu " các vấn đề lớn trên thế giới bây giờ sẽ có sự ảnh hưởng rất lớn bởi các siêu cường mới nổi là trung quốc và đức đâu. Nếu đánh nhau e sẽ cầm súng chống tàu còn về kinh tế e sẽ chọn sản phẩm tốt cho dù là của tàu. Đừng thù oán dân tộc mà mù quáng không nhận ra và thấy điểm mạnh của đối thủ.
Em đang nói khách quan đấy. Cụ lại gán ghép chụp mũ "hằn thù" rồi.
Công nghệ luyện kim Trung Quốc là kém. Công nghệ đúc-chế tác kim loại cũng không thể so sánh với Châu Âu và Mỹ được.
Bằng chứng là Trung Quốc không thể chế tạo động cơ máy bay chất lượng cao được. Còn ăn cắp công nghệ thì không ai dám chối cãi.

Em đang nói khách quan đấy. Cụ lại gán ghép chụp mũ "hằn thù" rồi.
Công nghệ luyện kim Trung Quốc là kém. Công nghệ đúc-chế tác kim loại cũng không thể so sánh với Châu Âu và Mỹ được.
Bằng chứng là Trung Quốc không thể chế tạo động cơ máy bay chất lượng cao được. Còn ăn cắp công nghệ thì không ai dám chối cãi.
Thế cụ giải thích sao về việc nó tạo ra được vật liệu làm tàu vũ trụ, làm được trạm cung trăng. Làm được tàu thăm dò vũ trụ có vận tốc lớn hơn vận tốc của tàu nasa. Em biết là động cơ máy bay cái tinh túy của nó không phải là luyện kim mà là lập trình hoạt động bên trong làm sao có được hiểu suất đẩy khô lớn nhất.còn kim loại chế tạo thì từ lâu trung quốc nó đã sản xuất được tên lửa với mach 6 hay mach 8 điều đó chứng tỏ kim loại làm vỏ tên lửa của nó cực tốt. Còn kim khí chính xác thì e nghĩ thế giới không ai vượt qua được đức chứ cụ nói châu âu em thấy không thuyết phục.

taplai2012

Xe ngựa
Thế cụ giải thích sao về việc nó tạo ra được vật liệu làm tàu vũ trụ, làm được trạm cung trăng. Làm được tàu thăm dò vũ trụ có vận tốc lớn hơn vận tốc của tàu nasa. Em biết là động cơ máy bay cái tinh túy của nó không phải là luyện kim mà là lập trình hoạt động bên trong làm sao có được hiểu suất đẩy khô lớn nhất.còn kim loại chế tạo thì từ lâu trung quốc nó đã sản xuất được tên lửa với mach 6 hay mach 8 điều đó chứng tỏ kim loại làm vỏ tên lửa của nó cực tốt. Còn kim khí chính xác thì e nghĩ thế giới không ai vượt qua được đức chứ cụ nói châu âu em thấy không thuyết phục.
Vật liệu làm ra tàu vũ trụ chỉ là 1 phần, LX và Mỹ đã làm được điều đó cách đây 70 năm rồi cụ nhé.
Cụ xem ô tô Trung Quốc có bao giờ dám tham gia F1 không? Đẳng cấp luyện kim, chế tác kim loại là ở đó đấy. Xe Hồng Kỳ Vip thế nhưng động cơ vẫn xài của Audi. Đã dùng cả gián điệp để ăn cắp công nghệ cao.

Chỉnh sửa cuối:
Vật liệu làm ra tàu vũ trụ chủ là 1 phần, LX và Mỹ đã làm được điều đó cách đây 70 năm rồi cụ nhé.
Cụ xem ô tô Trung Quốc có bao giờ dám tham gia F1 không? Đẳng cấp luyện kim, chế tác kim loại là ở đó đấy. Xe Hồng Kỳ Vip thế nhưng động cơ vẫn xài của Audi. Đã dùng cả gián điệp để ăn cắp công nghệ cao.
Cụ nói không sai. Liên xo và mỹ là siêu cường thế giới và để có thành tựu về tên lửa đó công sức không nhỏ là của người đức với tên lửa v2. Còn về vụ đua xe f1 e không thấy có bải báo nào hay khẳng định nào trên trang chính thống của giải nói là giải f1 là sự khẳng định của ngành ô tô quốc gia nào đó. Còn trung quốc họ có cổ phẩn trong kha khá các hãng xe có đội f1 đấy cụ. Còn cái xe x7 đang nói thì nó chỉ là động cơ i4 1 loại động cơ phổ biến trên ô tô. Trung quốc hộ thừa trình độ để làm chủ cái động cơ hạt tiêu này, theo e viết với động cơ từ v8 trở xuống trung quốc đã có thể làm được ok. Còn v12 thì chắc chưa ăn trộm được lên còn phải đi mua.

taplai2012

Xe ngựa
Cụ nói không sai. Liên xo và mỹ là siêu cường thế giới và để có thành tựu về tên lửa đó công sức không nhỏ là của người đức với tên lửa v2. Còn về vụ đua xe f1 e không thấy có bải báo nào hay khẳng định nào trên trang chính thống của giải nói là giải f1 là sự khẳng định của ngành ô tô quốc gia nào đó. Còn trung quốc họ có cổ phẩn trong kha khá các hãng xe có đội f1 đấy cụ. Còn cái xe x7 đang nói thì nó chỉ là động cơ i4 1 loại động cơ phổ biến trên ô tô. Trung quốc hộ thừa trình độ để làm chủ cái động cơ hạt tiêu này, theo e viết với động cơ từ v8 trở xuống trung quốc đã có thể làm được ok. Còn v12 thì chắc chưa ăn trộm được lên còn phải đi mua.
Vâng, f1 có thể không nói nhưng cả thế giới công nhận điều đó. Hầu hết công nghệ cao cấp nhất đều đc áp dụng trên các xe tham gia giải. Việc cổ phần ko liên quan trừ mục đích kinh doanh và chôm công nghệ. Không nên chơi trò câu chữ khi tranh luận nghiêm túc cụ nhé.
Cái gì Trung Quốc cũng làm được, điều này ko ai phủ nhận. Nhưng mức độ hoàn thiện - hoàn hảo lại là vấn đề khác. Hồng kỳ là niềm tự hào Trung Quốc, mang cả yếu tố chính trị. Nếu ngon đã lắp động cơ Trung Quốc rồi.

Chỉnh sửa cuối:

hatchback

Xe buýt
Các cụ cãi nhau kinh quá!
Theo cháu cụ nào ít tiền mà muốn xe rộng, to thì mua xe tàu.
Cụ nào khá giả, yêu xe Nhật, thích xe bền, nội thất tinh tế, sang trọng mà đam mê cái thắng tay thì có thể nghiên cứu con Fortuner 2021 mới ra. Cụ nào thích thắng điện thì có thể chờ chút có con Isuzu MU-X đang trình làng, được bên OS lăng xê là xe doanh nhân đây:

Các hãng xe Nhật mất thị phần VN nay đang quyết liệt ra sản phẩm mới.

poiuy

Xe cút kít
Làm tàu vũ trụ và làm ô tô là 2 thứ khác nhau. Tàu vũ trụ thì tiền làm ra nó không quan trọng là bao nhiêu nhưng vật liệu ô tô cứ cho là Tàu có thể làm bằng với Nhật nhưng do không có bí quyết để SX đại trà giá rẻ nên giá nó không thể rẻ như Nhật được. Vấn đề nó còn nằm ở tính kinh tế nữa.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Gần đây, dường như đang có rất nhiều người quan tâm đến 1 chiếc xe Tàu mới Beijing X7. Thậm chí, đại lý đã tạm dừng nhận cọc do lượng người đặt quá nhiều. Có cụ nào đã đi xem hoặc lái thử chưa ạ?

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
10 năm nay, Năm nào fan tàu chả ra rả thông điệp "xe tàu năm nay tốt hơn những năm trước rồi, sắp vào Mỹ đấy".
Tố sư, mua dc 1 năm xong toàn hối hận, vào Mỹ thật thì vẫn chưa vào dc mà chỉ đi đến Mỹ Đình trưng bày lùa gà

edc

Xe lăn
Khi nào có model nào vào Mỹ và EU nhé. :D

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
10 năm nay, Năm nào fan tàu chả ra rả thông điệp "xe tàu năm nay tốt hơn những năm trước rồi, sắp vào Mỹ đấy".
Tố sư, mua dc 1 năm xong toàn hối hận, vào Mỹ thật thì vẫn chưa vào dc mà chỉ đi đến Mỹ Đình trưng bày lùa gà
Nhờ có còm như của cụ nên em vẫn vững tay chèo với con ford focus của em <:-P còn chạy chán mà bọn nó cứ kêu là phò cụt

Xetho_2sot

Xe tải
E thấy cũng đep và được của nó đấy chứ, bao giờ có bản 7 chỗ e cũng đổi :))