Thảo luận Xe Tầu mà thế này thì có nên cân nhắc???

bymyself

Xe hơi
Quan điểm của em là nó hợp lý với giá tiền.
Ai mua cũng cố nói cho xe mình tốt, như Seltos dột với quá nhiệt, ai mua rồi thì bảo chả sao, xe nào chả có lỗi.
Nhưng cũng phải công nhận là với tầm đấy tiền thì chả mua đc cái xe nào như thế, đến phanh tay điện tử chưa chắc đã có chứ chưa nói đến option khác
Quan trọng là các cụ ấy đi so với các con xe "đắt tiền" khác rồi chê con này rẻ. Quan điểm của em không phải con x7 rẻ, là dân mình đang phải mua xe đắt mới đúng. Em đang đi Camry 2.5Q 1290tr ra giấy tỷ tư. Nói thật đi chẳng có gì đặc biệt, sau 6 năm cũng mất giá như thường.

phamduchoan

Xe tải
Quan điểm của em là nó hợp lý với giá tiền.
Ai mua cũng cố nói cho xe mình tốt, như Seltos dột với quá nhiệt, ai mua rồi thì bảo chả sao, xe nào chả có lỗi.
Nhưng cũng phải công nhận là với tầm đấy tiền thì chả mua đc cái xe nào như thế, đến phanh tay điện tử chưa chắc đã có chứ chưa nói đến option khác
Vâng, Xe tàu nhiều con ngon hơn con X7 này nhiều bác ạ. Ở vn cứ thần thánh hóa nó quá, ngay kể cả con Zoyte, vừa hôm qua xem ông Hùng Lâm nâng bi, nhưng bên Tàu tháng trước doanh số = 0 . Phải công nhận dân họ sướng, 1 con xe ế chỏng ế chơ bên đó, mà về việt nam đã làm mưa làm gió, không biết nếu ông Kylin đem mấy con hàng ngon bên nó về thì sẽ thế nào. Bên họ có quá nhiều lựa chọn ngon, sướng thật đấy

sonthytb

Xe buýt
Vâng, Xe tàu nhiều con ngon hơn con X7 này nhiều bác ạ. Ở vn cứ thần thánh hóa nó quá, ngay kể cả con Zoyte, vừa hôm qua xem ông Hùng Lâm nâng bi, nhưng bên Tàu tháng trước doanh số = 0 . Phải công nhận dân họ sướng, 1 con xe ế chỏng ế chơ bên đó, mà về việt nam đã làm mưa làm gió, không biết nếu ông Kylin đem mấy con hàng ngon bên nó về thì sẽ thế nào. Bên họ có quá nhiều lựa chọn ngon, sướng thật đấy
Họ mà mang được Haval H6 về với giá tầm 600 triệu thì khéo thành xe quốc dân

muathulabay334

Xe đạp
Mình ở TQ thì cũng mua CR-V vì bản máy xăng dẫn động 4 bánh của nó có 185.000 tệ hơn con X7 40.000 tầm 150tr, không những thế trang bị của nó full kịch luôn. Từ FWD sang 4WD nó khác biệt rất nhiều mà xe lại còn 5+2 nữa. Giá đấy thì mình cũng quất CRV. Bản này bán ở VN phải tầm 1.2 tỷ trở lên. Nó rẻ như vậy sao không bán chạy.

Lacet_ti

Xe container
Mình ở TQ thì cũng mua CR-V vì bản máy xăng dẫn động 4 bánh của nó có 185.000 tệ hơn con X7 40.000 tầm 150tr, không những thế trang bị của nó full kịch luôn. Từ FWD sang 4WD nó khác biệt rất nhiều mà xe lại còn 5+2 nữa. Giá đấy thì mình cũng quất CRV. Bản này bán ở VN phải tầm 1.2 tỷ trở lên. Nó rẻ như vậy sao không bán chạy.
Vâng, mỗi thị trường mỗi khác nhau, nhưng Beijing X7 mà thất thế tại ngay sân nhà thì cũng không hẳn là 1 con xe nó thần thánh như nhiều người ca ngợi, nào là đập chết xe hàn, xe nhật,.... Quan điểm của em là ngon không đi kèm rẻ, ngon chỉ đi với đắt hoặc hợp lý.
Cụ trên trả lời cho cụ rồi nhé.
Crv bên nó option ngang X7,thương hiệu cao hơn , dẫn động 4 bánh.
Hơn nữa, với thu nhập nó cao hơn mình đến 10 lần. Thì cái chênh 150 tr đó nó chẳng là gì.
Vậy CRV nó bán chạy hơn X7 là đương nhiên.
Nhưng về mình, X7 ra biển có 800. Con Crv cao nhất, option lởm hơn rất nhiều, giá là 1.3 tỉ. Vậy đủ hiểu dân mình sao lại thích X7.
Doanh số X7 thấp ở tháng 9 và 10. Tôi đồ rằng nó phải trả đơn hàng đi các nước khác , ngoài VN là Tt nó đang thèm muốn và ưu tiên, tt các nước Trung Á, Nga cũng rất ưa chuộng xe Tàu- rất nhiều review về xe Tàu của các tay chơi Nga.
Nó mới SX từ tháng 6, đừng có nói nó đại tài mà tối ưu hóa sx, hệ thống các nhà cung cấp linh kiện. Tesla trình cỡ nào mà cũng trễ giao hàng suốt đấy thôi. X7 đắt hàng chắc là 1 bất ngờ ngay cả với chính hãng Baic- và người hưởng lợi ngoài dân TQ thì dân VN sẽ được hưởng lây.
Tin tôi đi, tín hiệu tốt từ X7 là điềm tốt lành cực lớn cho các hãng nội địa TQ- sự đổ bộ các hãng Tàu sẽ là cơn đại chấn sẽ đến rất sớm. Tại VN, tra từ X7, là 1 loạt Tt truyền thông xỉ vả xe Tàu rất nhiều- 1 sự bôi bác kinh tởm báo hiệu sự run rẩy của các hãng xe tại VN đang ngày đem hút máu dân VN- bán xe đắt với option rẻ mạt.

Chỉnh sửa cuối:

bymyself

Xe hơi
Hơn nữa, với thu nhập nó cao hơn mình đến 10 lần. Thì cái chênh 150 tr đó nó chẳng là gì.
Nhưng về mình, X7 ra biển có 800. Con Crv cao nhất, option lởm hơn rất nhiều, giá là 1.3 tỉ. Vậy đủ hiểu dân mình sao lại thích X7.
Doanh số X7 thấp ở tháng 9 và 10. Tôi đồ rằng nó phải trả đơn hàng đi các nước khác , ngoài VN là Tt nó đang thèm muốn và ưu tiên, tt các nước Trung Á, Nga cũng rất ưa chuộng xe Tàu- rất nhiều review về xe Tàu của các tay chơi Nga.
Nó mới SX từ tháng 6, đừng có nói nó đại tài mà tối ưu hóa sx, hệ thống các nhà cung cấp linh kiện. Tesla trình cỡ nào mà cũng trễ giao hàng suốt đấy thôi. X7 đắt hàng chắc là 1 bất ngờ ngay cả với chính hãng Baic- và người hưởng lợi ngoài dân TQ thì dân VN sẽ được hưởng lây.
Tin tôi đi, tín hiệu tốt từ X7 là điềm tốt lành cực lớn cho các hãng nội địa TQ- sự đổ bộ các hãng Tàu sẽ là cơn đại chấn sẽ đến rất sớm. Tại VN, tra từ X7, là 1 loạt Tt truyền thông xỉ vả xe Tàu rất nhiều- 1 sự bôi bác kinh tởm báo hiệu sự run rẩy của các hãng xe tại VN đang ngày đem hút máu dân VN- bán xe đắt với option rẻ mạt.
chuẩn là CRV với CX30 bên Trung cũng sàn sàn giá với X7, thì người ta tội gì mua X7. Nhiều cụ chỉ so doanh số bán ra con nào tốt là mặc định ngon, con nào doanh số kém là mặc định dở. Nhiều thầy bói xem voi quá

phamduchoan

Xe tải
Thời gian sẽ có câu trả lời thôi, mong rằng đừng như những con xe Tàu khác, mua đc 1 đời là thôi. Nhất là như con Pirilliance V7, giờ bác nào mua nghe tin Hãng nó phá sản thì chả buồn. Đợi 5 tháng nữa nếu còn thớt em sẽ quay lại comment, hàng nghìn xe mà bán ra tại vn thật, thì em sẽ bái phục xe tàu luôn, đừng tốn nhiều bút mực như Pirilliamce V7 để rồi giờ mất hút

Qviethp

Xe hơi
Thật ra tôi chả rảnh mà vào quote cụ làm chi cho mệt vì căn bản cụ chẳng bao h chịu tìm hiểu về xe tàu. Rãnh thì đọc qua để xem cấu 2,3 năm đào thải không biết kiện ai có xác đáng không nhé. Ăn không nói có cũng là 1 cái tội đấy
Bản thân bác có hiểu được câu là "xe bị khai tử" và "hãng phá sản" nó khác nhau như thế nào k. Đến chịu với cái kiến thức cũng như chính tả của bác. Hãng Brilliance nó k chết nhưng con V7 của nó thì sắp ngỏm luôn rồi, mỗi tháng bán dc chục chiếc, ở VN mấy ông mua rồi giờ quây 1 hội dăm người chơi với nhau.

leobungto

Xe hơi
Các cụ chê và nói không ai đi chờ gần tết và ra tết tháng 2-3 nhé, đầy đường

Louisurina

Đi bộ
Мы гарантируем четкое соотношение заданию, ГОСТам и
методическим указаниям.Мы гарантируем, собственно что
работа протечет испытание на плагиат и станет исполнена в срок.
Корректировки бесплатны, залог пожизненна

Заказать магистерскую

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Thời gian sẽ có câu trả lời thôi, mong rằng đừng như những con xe Tàu khác, mua đc 1 đời là thôi. Nhất là như con Pirilliance V7, giờ bác nào mua nghe tin Hãng nó phá sản thì chả buồn. Đợi 5 tháng nữa nếu còn thớt em sẽ quay lại comment, hàng nghìn xe mà bán ra tại vn thật, thì em sẽ bái phục xe tàu luôn, đừng tốn nhiều bút mực như Pirilliamce V7 để rồi giờ mất hút
Hơn thì em không dám chắc nhưng nghìn xe thì khẳng định là sẽ bán dc ở VN. Mấy hôm mấy ra xe dc các cụ đi xem và lái thử đông lắm. Đặt hàng trước cũng phải nghìn xe rồi chứ không ít.
:D

Đỗ Đức Phú

Xe đạp
Em là em cứ đợi 1000 bác mua xe đợt 1 review, và xem có ai bán xe sau 1 tháng sử dụng ko đã, chứ nhìn cũng mê quá

hoangkhang

Xe tải
Chê hàng tàu. Người giàu không ai đi xe này vì không có tên tuổi. Nghèo cóp từng đồng thì không dám trải nghiệm. Doanh nghiệp không chắc dám đầu tư sợ độ bền. Đang lơ mơ cho nó tự lái quanh xuống ruộng thì toi. Nhưng Hồi cát linh hà đông bị sự cố. Hình như có lời kêu gọi tẩy chay không đi xe này. Giờ gần xong lại háo hức đợi vé.

202

Xe container
Hàng ngon lại ko rẻ cụ nhé