Thảo luận Xe Tầu mà thế này thì có nên cân nhắc???

Thứ Nguyễn Bá

Xe đạp
Em thì ít tuổi thôi vào of chủ yếu để đọc nhưng 1 số cụ trong này e nói thật tuổi thì nhiều mà tư tưởng như đứa trẻ con hằn học tí một.
E thấy có cụ nói về vấn đề bảo hành bảo dưỡng là đúng nhất nó ít đại lý lên vấn đề này không tiện.
Còn cụ nào chê công nghệ tàu thì e xin lỗi các cụ đừng vì thù oán dân tộc mà không nhìn thấy thực tại, các cụ nghĩ tự dưng ông trump ông ấy phải đánh tàu à. Tàu nó xây được trạm vũ trụ lâu rồi các cụ ạ, đến nga giờ còn đi nhập động cơ tàu biển của nó kìa. E không biết các cụ có tiếp xúc với dân tàu không nhưng khi làm việc với nó các cụ mới biết vì sao nó phát triển nhanh vậy vì nó làm việc chứ k phải nói phét nó biết cái gì nó dốt nó biết nó thiếu cái gì nó k nghĩ ra được thì nó đi mua đi ăn trộm. Dân tộc trung hoa không đùa được đâu. Em nói vậy không phải tự nhục nhưng giờ là thế kỷ 21 rồi là năm 2020 rồi mà 1 số cụ nói chuyện e thấy như con ếch ấy.
Cụ nói thêm nữa mấy cụ ấy lại dỗi bây giờ
Em chắc chắn trong nhà các cụ ấy cũng có đồ Tàu

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Kể cả nó chất lượng đến mấy nhưng nó giá bằng xe hàn thì vẫn ko có cửa ở Việt nam. Giờ chỉ có 1 cách sống đc ở việt nam là thật rẻ thôi. Con xe trên 200tr chắc chắn bán đc.
Vấn đề cụ phải hiểu là xe tầu chưa bao giờ muốn vào thị trường VN theo cách chính thống.
Có nghĩa là họ xây dựng hệ thống bán hàng và dịch vụ rộng khắp như các hãng xe khác.
Còn hiện tại chỉ đơn giản là thương gia nhập lô xe về bán.
Nên ngoài rẻ thì tâm lý e dè về dịch vụ sau bán hàng phụ tùng sửa chữa.

Thứ Nguyễn Bá

Xe đạp
Vấn đề cụ phải hiểu là xe tầu chưa bao giờ muốn vào thị trường VN theo cách chính thống.
Có nghĩa là họ xây dựng hệ thống bán hàng và dịch vụ rộng khắp như các hãng xe khác.
Còn hiện tại chỉ đơn giản là thương gia nhập lô xe về bán.
Nên ngoài rẻ thì tâm lý e dè về dịch vụ sau bán hàng phụ tùng sửa chữa.
Cụ nói đúng. Ở thị trường Trung Quốc nó có sẵn hệ thống đại lý + bảo dưỡng, dân nó đông như kiến thì tội gì nó phải vào Việt Nam trong khi dân Việt Nam còn chê đồ xịn của nó. Nói các cụ kia bảo thủ thì lại tự ái. Thà rằng nó đầu tư vào thị trường khác mà xe Tàu đang dần có chỗ đứng chắc chắn sẽ bán được nhiều hơn là vào Việt Nam

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói đúng. Ở thị trường Trung Quốc nó có sẵn hệ thống đại lý + bảo dưỡng, dân nó đông như kiến thì tội gì nó phải vào Việt Nam trong khi dân Việt Nam còn chê đồ xịn của nó. Nói các cụ kia bảo thủ thì lại tự ái. Thà rằng nó đầu tư vào thị trường khác mà xe Tàu đang dần có chỗ đứng chắc chắn sẽ bán được nhiều hơn là vào Việt Nam
vợ em làm ở công ty thời trang bán đồ quần áo khá lớn ở VN với gần trăm cửa hàng.
chỉ một phần nhỏ là gia công VN mà vải thì 100% nhập từ hàng xóm theo tiểu ngạch.
phần lớn hàng thành phẩm là nhập từ hàng xóm về thay mác.
Kiểu như Khải lụa nó là form mẹ dồi.

hbu082

Xe container
Nó bán đc ở nội địa vì tinh thần dt là chính cụ ạ, và chất lg hàng nội địa thì hơn hẳn xuất sang đông Lào.
cái này là cụ nghe chém ẩu rồi, tính xuất sang đông lào được mấy chục nghìn chiếc mà tách riêng lắp ráp hàng nội địa với hàng xuất. nhưng dù sao thì với 600tr thì số tiền còn khá là lớn. tầm chỉ có tiền bằng đấy để mua oto thì cũng chủ yếu là để che nắng che mưa chứ chưa phải là đối tượng hưởng thụ, nên option chưa tính đến, mà phải tính đến ổn định và chắc ăn, nên xe tàu chưa dành được thị phần, những người đến tầm hưởng thụ thì họ lại quan tâm đến cái thương hiệu. vì vậy nếu có 600 thì người tiêu dùng VN vẫn cứ hướng tới xe nhật xe hàn cho chắc, mặc dù nhìn ngoài không nuột bằng, option ít hơn.

Cold_Zero

Xe đạp
Đốí với người 500-1 tỷ là không to thì tội gì mà họ đi xe Tàu cho nó mất hình ảnh ra. Người ít tiền mới phải căn ke lựa chọn ngon-bổ-rẻ, mà ít tiền thì 500tr là rất to rồi, liệu người ta có dám mạo hiểm lúc này? phải đợi thời gian chứng minh đã.
Cụ ơi, thế hệ sau và thế hệ tư tưởng thoáng thì rất thực dụng và thực tế. Bọn em không coi xe cộ là cái để khoe mẽ gì mà chỉ là phương tiện đi lại và hưởng thụ thôi, với số tiền trung bình 5-700tr mua xe thì vênh được với ai? Khi mà kinh tế thay đổi, số lượng người khá giả tăng lên.
Ngày xưa các cụ đi SH còn vênh được chứ bây giờ đi SH nhìn lên còn nhiều người lắm.

Còn hình ảnh chỉ cho mấy cụ đi kinh doanh, đối tác lớn. Chứ bọn em đi làm, kinh doanh thường thì đi một con xe thực dụng tốt hơn nhiều con I10 hay Vios chứ.

Em nói thật, tiền ít đừng đi ô tô, đú đởn căn ke mua ô tô làm chi vậy? Còn bảo 500tr là rất to thì các bác đó là đối tượng đi I10, vios. Không phải đối tượng mua xe Tàu, vì có thừa tiền mới mua xe tàu thôi =)). Nói không to, nhưng vẫn là tiền, không ai ngu si đem số tiền lớn ra chi tiêu mà không dùng não cả.

Em k bảo tất cả đều ngon, ở Việt Nam em chỉ thấy có Baic Motor logo 2 chữ C là ổn, còn Zoyte hay Change Q7 đều không ngon hết.
Em thật, chờ thời gian 1-2 năm kiểm chứng em cũng thay chứ tội gì đi thùng tôn vios làm gì :))

Cụ ơi, thế hệ sau và thế hệ tư tưởng thoáng thì rất thực dụng và thực tế. Bọn em không coi xe cộ là cái để khoe mẽ gì mà chỉ là phương tiện đi lại và hưởng thụ thôi, với số tiền trung bình 5-700tr mua xe thì vênh được với ai? Khi mà kinh tế thay đổi, số lượng người khá giả tăng lên.
Ngày xưa các cụ đi SH còn vênh được chứ bây giờ đi SH nhìn lên còn nhiều người lắm.

Còn hình ảnh chỉ cho mấy cụ đi kinh doanh, đối tác lớn. Chứ bọn em đi làm, kinh doanh thường thì đi một con xe thực dụng tốt hơn nhiều con I10 hay Vios chứ.

Em nói thật, tiền ít đừng đi ô tô, đú đởn căn ke mua ô tô làm chi vậy? Còn bảo 500tr là rất to thì các bác đó là đối tượng đi I10, vios. Không phải đối tượng mua xe Tàu, vì có thừa tiền mới mua xe tàu thôi =)). Nói không to, nhưng vẫn là tiền, không ai ngu si đem số tiền lớn ra chi tiêu mà không dùng não cả.

Em k bảo tất cả đều ngon, ở Việt Nam em chỉ thấy có Baic Motor logo 2 chữ C là ổn, còn Zoyte hay Change Q7 đều không ngon hết.
Em thật, chờ thời gian 1-2 năm kiểm chứng em cũng thay chứ tội gì đi thùng tôn vios làm gì :))
Em đang đi mazda 3 mà cũng tính để cho vk đi. Mua con này đi. Mà vẫn đang chờ hệ thống bảo hành chính hãng ntn. Vì e quan trọng hậu mãi hơn. Sợ nhất hỏng hóc ko có đồ thay. Rất mệt. Chứ e ko quan tâm oai với ai

Fan gentra

Xe điện
nếu giá khoảng 300 là cháu cũng liều đấy haaaaaa vn mà ăn chắc mặc bền

bimbim5656

Xe container
cái này là cụ nghe chém ẩu rồi, tính xuất sang đông lào được mấy chục nghìn chiếc mà tách riêng lắp ráp hàng nội địa với hàng xuất. nhưng dù sao thì với 600tr thì số tiền còn khá là lớn. tầm chỉ có tiền bằng đấy để mua oto thì cũng chủ yếu là để che nắng che mưa chứ chưa phải là đối tượng hưởng thụ, nên option chưa tính đến, mà phải tính đến ổn định và chắc ăn, nên xe tàu chưa dành được thị phần, những người đến tầm hưởng thụ thì họ lại quan tâm đến cái thương hiệu. vì vậy nếu có 600 thì người tiêu dùng VN vẫn cứ hướng tới xe nhật xe hàn cho chắc, mặc dù nhìn ngoài không nuột bằng, option ít hơn.
Em rút kn từ xe máy tàu cụ ợ :D

Xalobay

Xe hơi
Em éo hiểu sao giá nó bèo thế, nó vẫn chịu các loại thuế bên ngoài Asean. Cụ nào am hiểu lý giải cho em thông phát ???

Matizcoi

Xe cút kít
Em rút kn từ xe máy tàu cụ ợ :D
Cụ nói thế là chưa hiểu về xe máy zồi, xe đợt đầu tiên ngon cực vì nhập nguyên chiếc từ TQ, sau thấy ngon ăn các đầu nậu xe tại VN nhập khẩu đồ rẻ về lắp ráp nên chất lượng xe mới lởm khởm vậy.

Cụ nói thế là chưa hiểu về xe máy zồi, xe đợt đầu tiên ngon cực vì nhập nguyên chiếc từ TQ, sau thấy ngon ăn các đầu nậu xe tại VN nhập khẩu đồ rẻ về lắp ráp nên chất lượng xe mới lởm khởm vậy.
Chuẩn. E nhớ mãi hồi xưa ô chú có con Best tàu màu đỏ mận. Đi đập chết các loại wave anpha bi h. Cực kì trâu bò. Dùng đến nay gần 20 năm mà vẫn đi thồ hàng dc

Ni No Kuni 2

Xe điện

arsenal7

Xe tăng
Option nhiều thích thật, màn hình to đẹp ngon choét nhưng ngại nhất xài 1 tgian lại tã như con vs joy 3 e đang dùng, mới dc mấy tháng mà lag đơ lòi, mở cái zalo ko thôi mất mịa nó 30s mới thấy tn

duyymapp

Xe hơi
Mấy hãng TQ này làm truyền thông tốt thật. Đi lại về sau không có đồ thì phải làm sao các cụ nhỉ? Giá thì hợp lý với người Việt rồi, đúng giá trị thực. Mình mua xe đắt quen rồi giờ thấy xe rẻ cũng ngại 🤔

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
MG chính hãng vào rồi đấy
Geely vào nữa thì mới là đối trọng với các hãng trong nước
cái em nói là hệ thống cửa hàng và dịch vụ bảo dưỡng rộng.
Chứ HN một cái HCM một cái thì ng tiêu dùng vẫn e dè lắm.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Option nhiều thích thật, màn hình to đẹp ngon choét nhưng ngại nhất xài 1 tgian lại tã như con vs joy 3 e đang dùng, mới dc mấy tháng mà lag đơ lòi, mở cái zalo ko thôi mất mịa nó 30s mới thấy tn
Điện thoại do thời gian sử dụng sẽ có nhiều dữ liệu, ứng dụng cài đặt thêm, rồi nữa là các ứng dụng cập nhập phần mềm thì đa phần nặng nên vì thêm chức năng mới nên thời gian sau sẽ lag giật và những máy cấu hình yếu thì nhanh lag hơn.
Còn cái điều khiển trên xe về cơ bản nó không phát sinh mấy cái trên nên em nghĩ nó không lag giật sau thời gian đâu, có chăng là độ bền thôi.
Nhưng phải công nhận cái màn hình của nó đẹp thật.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Em éo hiểu sao giá nó bèo thế, nó vẫn chịu các loại thuế bên ngoài Asean. Cụ nào am hiểu lý giải cho em thông phát ???
Nó là đại công xưởng của thế giới nên chi phí sản xuất rẻ là điều dễ hiểu mà cụ.
Ngoài ra còn chất lượng linh kiện nữa kiểu loại 1 loại 2,...

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Trên con này thứ duy nhất có thể nghi ngờ là động cơ do chính BAIC sản xuất. Các thứ khác nó cũng có bên cung cấp , công nghệ thì nó được cố vấn bởi anh Merc tàu, bộ đèn full led , ghế da nappa đã là quá ngon so với tầm giá của nó . Thiết kế khá bắt mắt , nhận diện thương hiệu , tuy có cóp nhặt nhưng độ hoàn thiện và tinh tế cao , biến cái cóp thành điểm mạnh, nhìn khác bọt hoàn toàn so với mấy anh zoy và mấy anh tàu bình dân. Để mà nói cung là 2 thương hiệu dẫn đầu của 2 nước thì anh " Tinh Thần Việt " bọ bỏ khá xa.