Thảo luận Xe Tầu mà thế này thì có nên cân nhắc???

vinhhsp

Xe đạp
Anh ạ !
Chữ dẫn động 2 cầu là do google lởm nó dịch đấy, tiếng của nó là dẫn động 2 bánh, tức là 1 cầu ạ. Còn bản 2 cầu nó là cái bản "dẫn động 4 bánh" ấy. Giá gần 250 ngàn tệ anh ạ.
Có thể Google dịch lởm nhưng 2.4T và 7 chỗ khác biệt quá nhiều 1.5T và 5 chô nhưng chênh nhau tầm 5 vạn tệ khoảng 170tr VN còn ít hơn chênh giá với bản CR-V cùi ở Việt Nam. Bạn cho cái đường link của con CR-V 1.5T giá 200.000 tệ đi cho mình xem 1 cái. Không lại mang tiếng là phét lác, đừng lấy cái giá 2017 nhé, lấy giá hiện thời ấy.

viatran

Xe đạp
có quả tự lùi đỗ có vẻ căng nhể. Tuy nhiên chẳng may mà nó tính toán nhầm phát thì toang, lại đi đền thì cũng mệt

justbenice

Xe buýt
Có thể Google dịch lởm nhưng 2.4T và 7 chỗ khác biệt quá nhiều 1.5T và 5 chô nhưng chênh nhau tầm 5 vạn tệ khoảng 170tr VN còn ít hơn chênh giá với bản CR-V cùi ở Việt Nam. Bạn cho cái đường link của con CR-V 1.5T giá 200.000 tệ đi cho mình xem 1 cái. Không lại mang tiếng là phét lác, đừng lấy cái giá 2017 nhé, lấy giá hiện thời ấy.
Tôi e rằng anh có sự nhầm lẫn nhẹ .
honda CRV.jpg

Còn anh chê honda CR-V Việt Nam cùi với những tính năng sau thì tôi nghĩ anh là người phù hợp với xe tàu và không nên tăm tia xe Nhật, xe Hàn, xe Đức làm gì cho đỡ mệt :

• Hệ thống hỗ trợ đánh lái tự động
  • Hệ thống cân bằng điện tử
  • Hệ thống kiểm soát lực kéo
  • Hệ thống chống bó cứng phanh
  • Hệ thống phân phối lực phanh điện tử
  • Hệ thống trợ lực phanh khẩn cấp
  • Hệ thống khởi hành ngang dốc
  • Camera lùi 3 góc quay
  • Chức năng khóa cửa tự động
  • Cốp điện rảnh tay
  • Khóa cửa tự động khi rời khỏi khu vực
  • Cảm biến gạt mưa tự động
  • Cảm biến lùi hiển thị bằng âm thanh và hình ảnh ..
  • Hệ thống hỗ trợ giữ làn đường (LKAS): Hỗ trợ đánh lái để giữ cho xe luôn đi ở giữa làn đường, đồng thời hiển thị cảnh báo trong trường hợp xe đi chệch khỏi làn đường.
  • Hệ thống giảm thiểu chệch làn đường (RDM): Cảnh báo và hỗ trợ người lái đi đúng làn đường khi hệ thống phát hiện xe di chuyển quá gần hoặc đè lên vạch kẻ phân cách các làn đường.
  • Hệ thống kiểm soát hành trình thích ứng bao gồm dải tốc độ thấp (ACC with LSF): Hỗ trợ duy trì khoảng cách với phương tiện phía trước khi lái xe trên đường cao tốc. Hệ thống sẽ tự động tăng tốc và giảm tốc giúp việc lái xe thoải mái hơn.
  • Hệ thống đèn pha thích ứng tự động (AHB): Trong điều kiện lái xe vào ban đêm, hệ thống tự động chuyển đổi giữa đèn chiếu gần và đèn chiếu xa tùy thuộc vào tình trạng giao thông.
  • Hệ thống phanh giảm thiểu va chạm (CMBS): Cảnh báo người lái khi phát hiện vật cản phía trước. Ngoài ra, trong trường hợp người lái không thể tránh khỏi va chạm, hệ thống sẽ tự động phanh để giảm thiểu thiệt hại.

vinhhsp

Xe đạp
Cụ thích xe tàu xịn thì qua MG, thể nào nó chẳng giảm giá
Hoặc cụ đợi Dongfeng ra xe mới
Bác tìm giúp vài cái report như này nữa đi. Để em thôi ý định mua em nó.
Với mức tiền 800tr. Em tìm mãi không được con Hàn, Nhật nào cùng phân khúc mà là hàng mới cả.
Bạn vào link dưới đây tìm hiểu, đây là đánh giá của những người dùng TQ trên diễn đàn. Họ đánh giá công tâm với xe họ sử dụng thật (không bài xích, không tung hô). Có điểm thích nhất và không thích nhất, Bạn có thể thống kê các lý do tại sao họ thích hoặc không thích. Trước khi đặt mua X7 mình xem ở trang này. Mình cũng tin BAIC là một công ty lớn nếu so Vinfast với họ thì Vin quá nhỏ (trong khi đó Vin vẫn sx đc cái xe ngon lành sao họ lại không sx được), dân TQ họ cũng rành rọt về xe hơn VN rất nhiều, thị trường bên đấy cạnh tranh vô cùng khốc liệt với hàng chục hãng sản xuất và hàng nghìn mẫu xe, sản phẩm kém đồng nghĩa là cái chết của doanh nghiệp. GIá xe X7 bên TQ cũng không hề rẻ nó ngang với Tucson, CX-30 (CX-5 tại VN), XR-V (CR-V) tại Việt Nam. Còn tại sao nó trang bị hiện đại mà giá chỉ ngang mấy xe trên là vì TQ giờ họ đã hoàn thiện ngành công nghiệp phụ trợ cho xe hơi, và qua hàng chục năm hợp tác liên doanh (thậm chí cho rằng ăn cắp công nghệ) với các hãng ô tô hàng đầu thế giới, giờ họ đã tích lũy đủ kinh nghiệm. Trước mình đi xe Hàn Lacetti rồi đổi Honda City Top tuy nhiên giờ mua con X7. Lý do sao chơi xe tầu vì đầu tiên là có chú em ở cơ quan mua con Z8 chạy hơn 2 năm mà xe vẫn rất ngon rất ổn. Mới đầu mình cũng kỳ thị xe tàu như nhiều bạn trên đây, nhưng từ hôm đám cưới thằng em cơ quan về quê nó cưới vợ ngồi trên con Z8 thấy nó khác con City quá nhiều mà giá tiền ko chênh lệch bao nhiêu, mình tò mò đến Kylin xem thử con V7, chạy thử nó thì nói thật sau khi chạy mình chán mẹ nó con xe Nhật luôn, nói thế nào nhỉ chỉ biết rằng nó thích. Vừa rồi chính thức con X7 ra mắt đến sờ nó, ngồi vào nó rồi nằm trên nó mới thấy nó sướng. Vợ mình là người chê xe tàu nhất sau khi xem chỉ nói một câu "Xe thế này thì anh mua đi". Ở đời, tiền của mình thích thì mua, tự mình tìm hiểu, tự mình trải nghiệm, mua cho mình chứ mua cho người khác đâu. Mình cung cấp thông tin bạn tham khảo cho vui. Quyền quyết định là của bạn. Mua xe theo nhu cấu của mình chứ đừng mua theo ý người khác. Thân!!!

vinhhsp

Xe đạp
Tôi e rằng anh có sự nhầm lẫn nhẹ .
honda CRV.jpg

Còn anh chê honda CR-V Việt Nam cùi với những tính năng sau thì tôi nghĩ anh là người phù hợp với xe tàu và không nên tăm tia xe Nhật, xe Hàn, xe Đức làm gì cho đỡ mệt :

• Hệ thống hỗ trợ đánh lái tự động
  • Hệ thống cân bằng điện tử
  • Hệ thống kiểm soát lực kéo
  • Hệ thống chống bó cứng phanh
  • Hệ thống phân phối lực phanh điện tử
  • Hệ thống trợ lực phanh khẩn cấp
  • Hệ thống khởi hành ngang dốc
  • Camera lùi 3 góc quay
  • Chức năng khóa cửa tự động
  • Cốp điện rảnh tay
  • Khóa cửa tự động khi rời khỏi khu vực
  • Cảm biến gạt mưa tự động
  • Cảm biến lùi hiển thị bằng âm thanh và hình ảnh ..
  • Hệ thống hỗ trợ giữ làn đường (LKAS): Hỗ trợ đánh lái để giữ cho xe luôn đi ở giữa làn đường, đồng thời hiển thị cảnh báo trong trường hợp xe đi chệch khỏi làn đường.
  • Hệ thống giảm thiểu chệch làn đường (RDM): Cảnh báo và hỗ trợ người lái đi đúng làn đường khi hệ thống phát hiện xe di chuyển quá gần hoặc đè lên vạch kẻ phân cách các làn đường.
  • Hệ thống kiểm soát hành trình thích ứng bao gồm dải tốc độ thấp (ACC with LSF): Hỗ trợ duy trì khoảng cách với phương tiện phía trước khi lái xe trên đường cao tốc. Hệ thống sẽ tự động tăng tốc và giảm tốc giúp việc lái xe thoải mái hơn.
  • Hệ thống đèn pha thích ứng tự động (AHB): Trong điều kiện lái xe vào ban đêm, hệ thống tự động chuyển đổi giữa đèn chiếu gần và đèn chiếu xa tùy thuộc vào tình trạng giao thông.
  • Hệ thống phanh giảm thiểu va chạm (CMBS): Cảnh báo người lái khi phát hiện vật cản phía trước. Ngoài ra, trong trường hợp người lái không thể tránh khỏi va chạm, hệ thống sẽ tự động phanh để giảm thiểu thiệt hại.
Bản CR-V 200.000 tệ của bạn là bản gì thế nhỉ, thấy nó báo dẫn động 4 bánh, CR-V tại VN so với nó có cùi không???. Còn bản cao nhất dẫn động 2 bánh thì 180.000 hơn được bao nhiêu 40.000 tệ tầm 120tr mà 5+2. Mà thôi tôi không cần tranh cãi nữa tốn time. Đừng khoe những option bên trên với X7 vì nó còn thiếu so với X7 quá nhiều.

justbenice

Xe buýt
Bản CR-V 200.000 tệ của bạn là bản gì thế nhỉ, thấy nó báo dẫn động 4 bánh, CR-V tại VN so với nó có cùi không???. Còn bản cao nhất dẫn động 2 bánh thì 180.000 hơn được bao nhiêu 40.000 tệ tầm 120tr mà 5+2. Mà thôi tôi không cần tranh cãi nữa tốn time. Đừng khoe những option bên trên với X7 vì nó còn thiếu so với X7 quá nhiều.
Haha. Nãy giờ mấy bài phét lác về CR-V tàu là máy 2.4 turbo rồi chê bai CR-V việt và tưng X7. Rồi giờ mới lộ ra dốt nhưng phét lác nên xóa bài vội rồi giờ lại phét lác tiếp. Tôi đề nghị anh vào cái link tôi đưa nãy. Xem cho kĩ bản CR-V nào giống ở Việt Nam và giá bao nhiêu.
Nhé?
Từ từ tí tôi sẽ phản biện về sự phét lác của anh ở post trên khi lập lờ để tưng con xe lởm X7 đang ế bên tàu.

Chỉnh sửa cuối:
iem bảo cụ phân tích hộ em nói sai cái gì ý chứ kô phải nói bâng quơ thế này cụ ơi.
Kinh nghiệm mua xe của em cũng 6 lần rồi. Kô đến mức chẳng bít gì về xe để nghe chém gió loạn xạ. Em đưa cả review của chính bọn tàu bỏ tiền ra mua xe, xem hình ảnh thực tế nội thất rẻ tiền của nó chứ không phải ngồi cóp pi với pết cụ ạ.
Cụ bảo em đi xem cái xe tàu (hơi bị lởm trong mắt em) thì hơi coi thường em ạ. Vì em chả dại ở cùng mức tiền em đi mua xe tàu trong khi em có thể mua xe nhật-mỹ-hàn ngon hơn. Càng không dại đi làm chuột bạch cho bọn tàu..
Chắc cụ đổi 6 con vios. Con vios mà cụ khen nhựa sang trọng được cụ mua xe 6 lần rồi thì có bao giờ cụ tìm hiểu vì sao dân ta lại thích toy mỹ, toy thái không. Mà tiền của cụ thì có ai bắt cụ tiêu được đâu cái cụ trên bảo cụ đi xem em thấy cụ ấy gàn. Còn con x7 bị tai nạn như cụ nói là hôn nhẹ ở trên thì cụ nhìn lại xem nó hôn đít con gì. Con lincon đấy nó có khác cái xe bọc thép quân đội là mấy đâu hôn nhẹ mà nó móp đít cong góc cốp như thế thì e thấy đi cũng không chậm đâu.
Em thì em không thích lắm người mua x7 vì lắm người hỏi thấy bảo nó tăng giá 10 củ rồi giờ e cọc còn trả được nhận. Đau.

justbenice

Xe buýt
Chắc cụ đổi 6 con vios. Con vios mà cụ khen nhựa sang trọng được cụ mua xe 6 lần rồi thì có bao giờ cụ tìm hiểu vì sao dân ta lại thích toy mỹ, toy thái không. Mà tiền của cụ thì có ai bắt cụ tiêu được đâu cái cụ trên bảo cụ đi xem em thấy cụ ấy gàn. Còn con x7 bị tai nạn như cụ nói là hôn nhẹ ở trên thì cụ nhìn lại xem nó hôn đít con gì. Con lincon đấy nó có khác cái xe bọc thép quân đội là mấy đâu hôn nhẹ mà nó móp đít cong góc cốp như thế thì e thấy đi cũng không chậm đâu.
Em thì em không thích lắm người mua x7 vì lắm người hỏi thấy bảo nó tăng giá 10 củ rồi giờ e cọc còn trả được nhận. Đau.
À trong 3 con toyota em mua thì có 2 con camry nhập Mỹ và 1 con Vios cách đây tầm 12 năm. Cụ xem lịch sử bài viết của em ở đây và otosaigon là thấy thôi.
Còn con vios lởm 7 túi khí full option nội thất xịn mà em nói là bản 2020. Nó còn làm em choáng.

Còn con x7 hàng ế bên tàu thì thú thật em chưa thấy ai cọc. Em cũng mog có người mua để còn xem nhận xét thật chứ toàn mấy anh sales log nick ảo vào xiaolin chém gió cọc kiếc chán thấy bà.

Chỉnh sửa cuối:
Cụ cãi nhau với mấy lão cùn làm quái gì. Đội đấy rất đông và hung hãn lúc thì nói công nghệ luyện kim của tàu kém, trích ra nó sx được thép tốt làm tàu vũ trụ thì nói sx mấy cái tiền không quan trọng nó mới làm được. Lúc thì nói hiểu về xe nhưng khen lại khen vios nhựa sang trọng khen 7 túi khí nhưng chắc quái gì đã hiểu chất lượng xe và tiêu chuẩn sx xe cho thị trường việt nam là như thế nào. Thép tàu nó kém thế thì thằng mỹ đã chẳng phải nhảy dựng lên khi phải áp thuế với thép của tàu khi nó đã lên mặt trăng rồi các bố vãn ngồi thẩm du tinh thần. Không biết địch biết ta mà toàn ngồi tạo hào phét lác. Kêu không mua xe tàu mà mua xe nước khác vì không muốn tiền về nước khác chắc mua xe nước khác thì tiền nó về vn chắc. Có bài toán kinh tế đơn giản các bố ấy còn không tính được cụ tranh luận làm gì cho mệt

justbenice

Xe buýt
Cụ cãi nhau với mấy lão cùn làm quái gì. Đội đấy rất đông và hung hãn lúc thì nói công nghệ luyện kim của tàu kém, trích ra nó sx được thép tốt làm tàu vũ trụ thì nói sx mấy cái tiền không quan trọng nó mới làm được. Lúc thì nói hiểu về xe nhưng khen lại khen vios nhựa sang trọng khen 7 túi khí nhưng chắc quái gì đã hiểu chất lượng xe và tiêu chuẩn sx xe cho thị trường việt nam là như thế nào. Thép tàu nó kém thế thì thằng mỹ đã chẳng phải nhảy dựng lên khi phải áp thuế với thép của tàu khi nó đã lên mặt trăng rồi các bố vãn ngồi thẩm du tinh thần. Không biết địch biết ta mà toàn ngồi tạo hào phét lác. Kêu không mua xe tàu mà mua xe nước khác vì không muốn tiền về nước khác chắc mua xe nước khác thì tiền nó về vn chắc. Có bài toán kinh tế đơn giản các bố ấy còn không tính được cụ tranh luận làm gì cho mệt
À ra vậy! Tổng kết lại là Việt Nam chúng ta nên tập trung mua con xe tàu beijing x7 ế doanh số lẹt đẹt hạng 125 mà dân tàu ứ mua. Coi như 1 cách giúp dân tàu chuột bạch và hoàn thiện xe của họ.
Em trân trọng ý kiến này.

À trong 3 con toyota em mua thì có 2 con camry nhập Mỹ và 1 con Vios cách đây tầm 12 năm. Cụ xem lịch sử bài viết của em ở đây và otosaigon là thấy thôi.
Còn con vios lởm 7 túi khí full option nội thất xịn mà em nói là bản 2020. Nó còn làm em choáng.

Còn con x7 hàng ế bên tàu thì thú thật em chưa thấy ai cọc. Em cũng mog có người mua để còn xem nhận xét thật chứ toàn mấy anh sales log nick ảo vào xiaolin chém gió cọc kiếc chán thấy bà.
Cụ vào hội yêu thích xe trung quốc xem. Giờ không cọc được đâu cụ à.đại lý không nhận đợt 1 nữa.còn nếu cụ rành về xe hay có quan hệ với bên gara lớn hoặc các bên về nhập khẩu hay sản xuất xe thì cụ sẽ biết con vios 7 túi khí của cụ chất lượng nó đến đâu. Em còn chưa nói đến là túi khí nó có dùng được không

lehungf

Đi bộ

Chính tôi điện thoại cho kylin bảo cọc nhưng bên đó không nhận. Bác cọc được thì bác cọc hộ mình với. 😅

justbenice

Xe buýt
Chính tôi điện thoại cho kylin bảo cọc nhưng bên đó không nhận. Bác cọc được thì bác cọc hộ mình với. 😅
Thế tôi mới nói là xiaolin ấy. Đến ngày hôm nay còn chưa chốt được thủ tục hải quan ra giá chính thức mà dám nhận cọc thì có phải xiaolin kô?
Theo tôi biết thì ngày hôm nay sau khi không trốn được thuế giá xe tăng lên vài chục tr rồi thì phải.

justbenice

Xe buýt
Cụ vào hội yêu thích xe trung quốc xem. Giờ không cọc được đâu cụ à.đại lý không nhận đợt 1 nữa.còn nếu cụ rành về xe hay có quan hệ với bên gara lớn hoặc các bên về nhập khẩu hay sản xuất xe thì cụ sẽ biết con vios 7 túi khí của cụ chất lượng nó đến đâu. Em còn chưa nói đến là túi khí nó có dùng được không
Cụ cho tôi ít ví dụ xem ai cọc được rồi kô ạ?

lehungf

Đi bộ
Chính tôi điện thoại cho kylin bảo cọc nhưng bên
Thế tôi mới nói là xiaolin ấy. Đến ngày hôm nay còn chưa chốt được thủ tục hải quan ra giá chính thức mà dám nhận cọc thì có phải xiaolin kô?
Theo tôi biết thì ngày hôm nay sau khi không trốn được thuế giá xe tăng lên vài chục tr rồi thì phải.
Thế thì mình cứ chờ 1 tháng nữa xem. Có xe chạy ở trên đường không. Cùng lắm là không có xe chơi tết

justbenice

Xe buýt
Thế thì mình cứ chờ 1 tháng nữa xem. Có xe chạy ở trên đường không. Cùng lắm là không có xe chơi tết
Tôi chỉ thắc mắc là bọn sales vào xiaolin người này cọc người kia cọc. Tới hôm nay mới lộ ra xe còn chưa có giá chính thức. Nghe nó hài hước như xe tàu ý.

Tôi chỉ thắc mắc là bọn sales vào xiaolin người này cọc người kia cọc. Tới hôm nay mới lộ ra xe còn chưa có giá chính thức. Nghe nó hài hước như xe tàu ý.
Nó có giá chính thức từ gần 1 tháng trước rồi cụ à. Chém gió thì cũng phải tìm hiểu chứ. Mùa đông đến nơi rồi ếch thì phải nằm hang chứ sao vẫn kêu lắm vậy.

justbenice

Xe buýt
Fb không thu phí và mãi mãi là như vậy là slogan của mark đấy cụ. Fb cụ bị cấm chức năng tìm kiếm à.
Ra vậy.
Tôi thấy cụ khoe có người cọc xe tàu này thật rồi nên tôi bất ngờ. Nhưng hỏi cụ thì cụ bảo tự lên fb tìm tôi còn bất ngờ hơn vì đó kô phải là cách tôi tranh luận, và đó càng là coi thường otofun.