Thảo luận Xe Tầu mà thế này thì có nên cân nhắc???

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào lấy được xe thì làm 1 bài review chi tiết, tự tay chụp ảnh thực tế nội ngoại thất cho e mục sở thị với ợ.
Gọi cụ xehoi_options vào thành viên sáng lập của diễn đàn này mới nhận xe ngày hôm qua đó.cụ ý test con này trên What Car

Bố của em

Xe máy
Gọi cụ xehoi_options vào thành viên sáng lập của diễn đàn này mới nhận xe ngày hôm qua đó.cụ ý test con này trên What Car
Vâng nếu được cụ ấy vào review cho thì tốt quá. E thấy 2 phe ủng hộ & phản đối xe tàu ở thớt này tranh luận gay gắt mà chẳng cụ nào làm 1 bài review xe chính chủ cho nó trực quan, cứ dẫn lời tận đẩu tận đâu vào làm gì.

Qviethp

Xe hơi
Chính bởi anh em đã mua dùng và hài lòng với 2 dòng Z8 và V7 khi X7 này ra mắt thì cũng nháo nhào vì con xe này. Đặt lên bàn cân thì con X7 này ăn luôn 2 con đồng hương đấy mà.
bác này k hiểu ý e nói. E k chê xe Tàu k tốt, mà bảo Z8 với V7 này ở Tàu gần chết rồi, doanh số thấp, khả năng khai tử siêu to khổng lồ. Xe Tàu là thế, dân Tàu họ k chuộng xe Tàu và cũng hay thay đổi sở thích, nên vòng đời mấy con xe hạng tép như Z8 với V7 này siêu ngắn, dăm năm nữa đến lúc xe bắt đầu có vấn đề r thì bác tự gia công lấy đồ mà thay vào chứ chẳng mua đâu được đâu. X7 cũng thế thôi, 2 3 năm nữa dân nó k thích, doanh số giảm khai tử thì cũng oẳng hết.

Lacet_ti

Xe container
Xe Nhật Hàn chính hãng có gì bọn nó còn triệu hồi được
Xe tầu thông qua đại lý mà lỗi thì quên luôn nhé
Đang lỗi cọc lái I10 và accent kìa. Gần 30k thành viên kêu gào mà ai giải quyết đâu.
Quan điểm của em lại khác hoàn toàn ở thời điểm tư bản cá mập hỗn loạn này.
Là éo tin mấy thằng vừa to vừa lớn, chúng nó khác giề mafia, nó vả vỡ mặt khi mình kêu ngay.
Cứ nhằm mấy thèng bé bé, nó ngang mình lại dễ xử hơn,cùng nhau giải quyết. :)

Chỉnh sửa cuối:

Lainonchuacoxe

Xe đạp
Xem các cụ đã sở hữu và trải nghiệm ra sao. Các cụ cả 2 phe cứ bình tĩnh, đừng xúc phạm đến nhau. Xe tốt thì sau một thời gian, người sử dụng sẽ đánh giá tốt ngay và ngược lại. Việc gì phải lên đây để chửi nhau hả các cụ
Đại lý nói 1000 xe đã bán hết, không biết chừng nào mới thấy nhan nhản trên đường nhỉ, và VF Lux A thì mới nghe chỉ hơn 600 chiếc trong tháng 10, X7 rõ ngon, chắc do còn đang thời phổng phau, mơn mởn :)). Đến giờ thì em thấy các bác reviewer có xe toàn đánh giá tốt cả, hoàn thiện, nội ngoại thất toàn vượt xa Hàn, Nhật, trừ khoản hỏng hóc, độ bền k kiểm chứng được, còn lại chưa thấy bác nào chê bai bỉ bôi xe tệ cả (chắc khen vầy mới hợp lòng dân) ;))

Minh Thai Thuong

Xe đạp
Xe nào cũng có vấn đề cả thôi bác ah, k ít thì nhiều. Nhưng cái chính đội xe Tàu này tầm 3 5 năm sử dụng nó bắt đầu lỗi này lỗi kia nhiều thì cũng là lúc hãng nó ngừng sản xuất xừ rồi (doanh số xe ít quá mà, k bõ với thị trường Trung Quốc). Nhãn tiền là mấy con Zoyte, V7 doanh số ở Tàu đang giảm k phanh rồi, chẳng mấy nải nữa mà ngừng sản xuất.
Em nghĩ nếu nhà có hơn 1 xe thì chơi đc. Như ông bên xế cưng mua con Mẹc cũ cũng khuyên mọi người như vậy.

Quang Mập

Xe đạp
bác này k hiểu ý e nói. E k chê xe Tàu k tốt, mà bảo Z8 với V7 này ở Tàu gần chết rồi, doanh số thấp, khả năng khai tử siêu to khổng lồ. Xe Tàu là thế, dân Tàu họ k chuộng xe Tàu và cũng hay thay đổi sở thích, nên vòng đời mấy con xe hạng tép như Z8 với V7 này siêu ngắn, dăm năm nữa đến lúc xe bắt đầu có vấn đề r thì bác tự gia công lấy đồ mà thay vào chứ chẳng mua đâu được đâu. X7 cũng thế thôi, 2 3 năm nữa dân nó k thích, doanh số giảm khai tử thì cũng oẳng hết.
2 con đấy ở quê đang phải bán thân rồi nhưng ở VN thì dân mua của Kylin thì Kylin chịu trách nhiệm - chưa ai phàn nàn nhé. Còn lỗi vặt hay gì thì có clip bảo dưỡng 5 vạn và 10 vạn của con Z8 rồi bác lên mà xem đi. Rồi cứ so sánh vs chính những cái xe bác đã dùng xem nó có hỏng nhiều hơn không.
Chạy dịch vụ thôi chứ đc cái đam mê nên rãnh vọc vạch tìm hiểu nhiều. Vậy nên các cụ nên nhận xét chứ đừng bỉ bôi. X7 cũng điểm xấu đầy ra nhưng ở tầm tiền đó không tìm đc con nào hơn là không sai mà

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Theo bài báo này thì tháng 10 vừa rồi doanh số X7 bên TQ giảm gần 800 xe. Chắc là do ưu tiên thị trường VN, cắt bớt bên TQ , nên bên VN thấy bảo nhau là bán gần 1000 xe.

Cold_Zero

Xe đạp
Làm gì có chuyện hãng bảo bán 1000 xe? Mấy bác trên lấy thông tin từ đâu mà bảo hãng báo bán được 1000 xe thế?

1000 xe là chỉ có trong clip Hùng Lâm chém gió thôi =)) xong mấy ông tự chém gió với nhau chứ hãng nào công bố bán được 1000 xe. :))
Group kín của chủ xe sở hữu mới có hơn trăm xe thôi. :))

Cold_Zero

Xe đạp
Tại Trung Quốc tháng trước xếp hạng 136 về doanh số đó bác. Về việt nam thì cuồng lên cuồng xuống, còn tại quê nhà dân nó cũng chẳng để ý lắm
Mang mấy con top bán chạy ở Việt Nam sang tàu khi dân nhà quê nó còn chẳng thèm ngó :)) bên đó xe rẻ, không bị cắt option. Tầm vios VN mang sang chắc cả năm không bán được quá 2 con số :))

kgz

Xe máy
Ngứa tay!
Cháu là người ủng hộ hàng tàu,nếu ko có họ dân nghèo còn lâu mới biết đến oto,tivi,tủ lạnh máy giặt nhé........... có để mà dùng đã rồi hãng bàn đến cái khác nhé!
Nhưng khi bàn đến chất lượng sản phẩm ỏ đây là cái X7 lại là chuyện khác. Dân tàu đa phần cũng thực tế ngon bổ rẻ nó dùng,không nhát định phải thương hiệu ngoại bằng chứng tivi,tủ lạnh ....điện thoại toàn nội địa.
Xe tàu bên đó chỉ dùng làm xe chạy việc, kiểu rẻ dùng xong 1 thời gian rồi vứt . Không có cái gì vừa ngon vừa rẻ đâu kể cả đồ tàu ngồi mà mơ.

Lacet_ti

Xe container
Ngứa tay!
Cháu là người ủng hộ hàng tàu,nếu ko có họ dân nghèo còn lâu mới biết đến oto,tivi,tủ lạnh máy giặt nhé........... có để mà dùng đã rồi hãng bàn đến cái khác nhé!
Nhưng khi bàn đến chất lượng sản phẩm ỏ đây là cái X7 lại là chuyện khác. Dân tàu đa phần cũng thực tế ngon bổ rẻ nó dùng,không nhát định phải thương hiệu ngoại bằng chứng tivi,tủ lạnh ....điện thoại toàn nội địa.
Xe tàu bên đó chỉ dùng làm xe chạy việc, kiểu rẻ dùng xong 1 thời gian rồi vứt . Không có cái gì vừa ngon vừa rẻ đâu kể cả đồ tàu ngồi mà mơ.
Cái gì nó cũng có tg.
Oto tàu thực sự nó pt chóng mặt. 10 năm trước phều phào, 5 năm nay khá hơn, và con X7 chỉ là đại diện của sự phát triển.
Oto Nhật 50 năm trước bán tại Mỹ dân nó cười thối ruột, Hàn thì 30 năm trước chắc cho nó ko thèm đi.
Và giờ sẽ là thời oto Tầu thôi. Ko khác được.
Cụ cứ quote cái cm của em. Hẹn cụ 1 năm nữa kiểm chứng :)

phamduchoan

Xe tải
Mang mấy con top bán chạy ở Việt Nam sang tàu khi dân nhà quê nó còn chẳng thèm ngó :)) bên đó xe rẻ, không bị cắt option. Tầm vios VN mang sang chắc cả năm không bán được quá 2 con số :))
Top 10 xe bán chạy nhất thì chỉ có 2 xe là nội địa, và trong 10 xe đó có Altis, Civic, Crv , mấy con này vn ko có bác nhỉ 8-}8-}=)). Một con xe ế ở Trung Quốc sang vn đã chấp các loại xe, vậy ko biết những con bán chạy nhất trung quốc về vn sẽ thế nào nhỉ, chắc chấp cả vũ trụ luôn ấy chứ :)) Rất nhiều các thanh niên chắc chưa mua xe bao giờ, đều đánh giá xe ngon dựa trên có nhiều công nghệ. 1 cái màn dvd của khựa loại 2tr có khi còn nhiều chức năng hơn cả cái màn mười mấy tr lắp trên xe nhật. Nhưng ai dùng rồi thì biết đồ tàu rẻ tiền nó loè người tiêu dùng thế nào rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Quang Mập

Xe đạp
Top 10 xe bán chạy nhất thì chỉ có 2 xe là nội địa, và trong 10 xe đó có Altis, Civic, Crv , mấy con này vn ko có bác nhỉ 8-}8-}=)). Một con xe ế ở Trung Quốc sang vn đã chấp các loại xe, vậy ko biết những con bán chạy nhất trung quốc về vn sẽ thế nào nhỉ, chắc chấp cả vũ trụ luôn ấy chứ :)) Rất nhiều các thanh niên chắc chưa mua xe bao giờ, đều đánh giá xe ngon dựa trên có nhiều công nghệ. 1 cái màn dvd của khựa loại 2tr có khi còn nhiều chức năng hơn cả cái màn mười mấy tr lắp trên xe nhật. Nhưng ai dùng rồi thì biết đồ tàu rẻ tiền nó loè người tiêu dùng thế nào rồi.
Chưa dùng ô tô tàu bao h nhưng dùng đồ TQ rồi mới biết đồng tiền mình làm ra có giá trị. 1 con đt bằng 1 tháng lương có thể dùng đầy đủ công nghệ 3-5 năm là bt chứ không cần phải vắt cả vài tháng lương để mua 1 con đt cho bằng đc trong khi còn là xách tay trốn thuế :)

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Có mấy anh reviewer nhận xe X7 này rồi mà không tấy các anh ý so sánh khung gầm với Lux các lọai nhỉ.

justbenice

Xe buýt
Tôi chả hiểu sao cái xe thần thánh được các thím cuồng xe tàu ở Việt Nam tung hê lên tới sao hỏa này mà doanh số mỗi tháng mỗi tụt bên trung quốc.
Tháng 8 mới ra bán được tầm 4700 cái , tháng 9 tụt xuống 4600, tháng 10 vừa rồi chỉ bán được có 3791 cái, tụt xuống 11 hạng nữa. Trong khi cái CRV các anh cuồng tàu chê ỉ ôi thì bên tàu tháng rồi nó bán doanh số hạng ba, được tới 27580 cái.

Thôi thì cũng chúc các anh lỡ mua xe này rồi đi an toàn không hỏng hóc linh tinh. Chứ hàng tàu mà dân tàu còn chê thì tôi cũng hơi e ngại dùm các anh. Nhất là xe nhập tiểu ngạch, không nhà phân phối, không có chính hãng bảo hành bảo trì, chịu trách nhiệm về xe ở Việt Nam.

Xe mới ra 3 tháng, doanh số còn lèo tèo mà đã có tới vài chục comment bên tàu về việc máy tăng tốc yếu. Rồi xuất hiện vài vụ hỏng máy dù xe mới mua thì tôi thấy hàng tàu này không phải hàng tàu trung ương rùi.

Trích 1 comment trên báo dân trí mà tôi thấy khá thú vị :

"Khen cho đội ngũ sale xe TQ đã làm truyền thông khá tốt khi tạo ra 1 cơn sốt ảo. Thôi thì ai nhẹ dạ trót xuống tiền mua xe TQ đành chịu thôi, xã hội có quy luật chọn lọc tự nhiên mà..."

Chỉnh sửa cuối:

reloaded

Xe tăng
Sao có con xe thôi mà các cụ cãi nhau nhiều thế nhỉ. Quan điểm của em là ai tiêu tiền cũng đều có lý do cả. Cá nhân em múc xe tàu BJ40 hơn năm rồi và chưa thấy tiếc nuối gì. Mà kể cả có vấn đề gì với với chiếc xe thì cũng là vấn đề của người bỏ tiền ra mua chứ có phải vấn đề của các cụ đâu. Em cũng xác định như vậy từ khi xuống tiền rồi. Thích thì nhích thôi sao phải ngợi.

justbenice

Xe buýt
Sao có con xe thôi mà các cụ cãi nhau nhiều thế nhỉ. Quan điểm của em là ai tiêu tiền cũng đều có lý do cả. Cá nhân em múc xe tàu BJ40 hơn năm rồi và chưa thấy tiếc nuối gì. Mà kể cả có vấn đề gì với với chiếc xe thì cũng là vấn đề của người bỏ tiền ra mua chứ có phải vấn đề của các cụ đâu. Em cũng xác định như vậy từ khi xuống tiền rồi. Thích thì nhích thôi sao phải ngợi.
Tranh luận thì mới là diễn đàn chứ cụ. Có khen có chê thì mọi người mới cần tới diễn đàn, chứ nếu muốn chỉ nghe khen hoặc chỉ nghe chê thì lên facebook tìm fanpage hoặc anti-fanpage đọc cho lành.
Mà tranh luận chắc chủ yếu do đội seed và sales xe tàu quá tấu hài thôi. Ra mắt tháng 7, doanh số mỗi tháng mỗi tụt bán lèo tèo vài ngàn xe, xếp hạng gần cuối, dân tàu kô thèm mua. Nhưng được đội VN tung thành thần xe :(