Thảo luận Xe Tầu mà thế này thì có nên cân nhắc???

Mr soibts

Xe hơi
Thằng này nó được thuê dìm hàng, post bài loạn lên bên VOZ bị admin và mod bên ấy thấy không ổn nên bị khóa mõm lại cụ ạ, giờ nó chỉ còn nhảm nhí được ở bên này thôi
thế cụ là seeder của kylin à mà nâng bi xe tàu kinh thế, ai nói gì cũng vào phản đối, nói đúng thì bảo được thuê dìm hàng =))

dig31

Xe buýt
thế cụ là seeder của kylin à mà nâng bi xe tàu kinh thế, ai nói gì cũng vào phản đối, nói đúng thì bảo được thuê dìm hàng =))
Tôi là người sử dụng và thấy nó lên các diễn đàn và đều có kiểu post nhập nhèm nhưng lại rất chăm chỉ và kỳ công, không một người bình thường nào lại như vậy. Còn 1 nick mới, đi xe đạp như anh cũng nên ngồi nghe và có chọn lọc thôi

dig31

Xe buýt
Em là người mới mua Beijing x7.
Mua về nhưng do dịch chưa lấy biển số được.
Xe Trung Quốc là nó có lỗi sao mấy anh?
Mình có tiền thì mình mua cớ sao phải đi phân bua với người khác làm gì cho mệt.
Em mua về thì em có 1 số vấn đề về xe của mình như sau:
1. Động cơ thì 1.5L Turbo 188 mã 275nm thì không phải mạnh nhưng cũng không phải yếu với thân xác 1660kg. Xe này sản xuất để đi nhẹ nhàn êm ái, chứ đâu phải để đi cục súc đâu mà đạp cái dính lưng. Những ai thích nhẹ nhàng thì X7 hợp lý trong tầm giá ( em mua 787tr giá lăn bánh ở TPHCM ).
2. Cấp số lùi thì cái này em cảm thấy hơi yếu. Nhưng để khác phụ thì thay 4 cái bugi và lọc gió xịn là giải quyết được vấn đề.
3. Về bản đồ hay còn những chữ Trung Quốc trên màn hình thì bên Kylin có người đang làm giải quyết vấn đề đó. Bên Kylin trước khi nhập về là đã yêu cầu xóa bỏ bản đồ Baidu có đường lưỡi bò rồi nha mấy anh.
4. Về option Adaptive cruise control chỉ hoạt động trên 30km/h, vàn option giữ làn đường hoạt động trên 60km/h thôi. Nhưng cái em lăn tăn khi sử dụng chức năng bám đuổi xe phía trước có điều làm giật mình là khi xe đang chạy 60km/h mà xe phía trước dừng đèn đỏ thì X7 nay tự phanh hơi gắt.
Còn các mặt khác thì em hoàn toàn hài lòng về nó.
Trước khi mua X7 này em cũng lăn tăn vì cũng xem qua con Seltos.
Nói thật em ngại con Seltos xe Hàn mà chơi hộp số DCT 7 cấp khô cho dòng sản phẩm ở thị trường Việt Nam mình thì em bó tay. X7 hộp DCT 7 cấp ướt nha mấy anh.
Xe Nhật bền không phải bàn cải, nhưng mấy anh nghĩ mua 1 con Vios 600tr lăn bánh mấy anh có được những gì..... được thương hiệu Nhật ăn chắc mặc bền.
Xe Hàn trước khi có thương hiệu ở Việt Nam có ai mà dám khen như bây giờ không mấy anh. Cũng phải trải qua khoảng thời gian thì nó mới được như ngày nay.
Xe Trung Quốc cũng vậy thôi cũng cần có thời gian để nó khẳng định, quan trọng là mình có dám mua để khẳng định hay không thôi.
Xe Beijing X7 này nó không dành cho thị trường Việt Nam nha mấy anh. Nó chỉ sản xuất cho dân nó đi thôi nha mấy anh.

Ở Việt Nam ai muốn mua thì nó bán theo giá bên Trung Quốc còn chuyện sử dụng ở đâu thì người mua tự nhập về.

Mấy xe Nhật có khoan động cơ như thế này không? Trừ mấy xe hạng xang như Lexus thì có.

Xe em đây chưa có biển số nên không ra đường được.
Còn anh gì chê xe tàu qua em, em cho anh trải nghiệm miễn phí nha anh.
Anh chưa thấy cũng chưa được sờ mà anh phán quá ah anh.
Anh mà ở TPHCM thì ghé em nha.
Em ở 53 đường số 44 Phường 14 Quận Gò Vấp.
Anh muốn trải nghiệm thì qua em nha.
Mua về làm chuột bạch xem xe có bền không? KAKA.
Bác mới mua xe nên chưa hiểu hết, nó có bám đuổi theo xe phía trước từ 0km/h nhé, tính năng đó là TJA hay gọi là hỗ trợ lái xe khi tắc đường.
Mình cũng dán màu đỏ nhưng nắp capo thì dán đen chứ ko như bác ^_^

Rone95

Xe tăng
Hắn là sale mà, thấy ai đưa bằng chứng cụ thể cũng chửi bởi là cụ đủ hiểu rồi

cụ thử hỏi doanh số BJX7 hiện nay ntn rồi, xem hắn có dám trả lời ko =)) có bán được mấy đâu mà, lô mới nhất còn chả có apple carplay, android auto, map zin cũng đếch có

Rone95

Xe tăng
Xe gì suốt ngày copy đúng là xe tàu, mỗi năm ra mỗi mẫu

BJX7 ngập nước chuẩn bị về vn cho các con giời rồ tàu

"Mua ô tô Trung Quốc, một lần rồi sợ đến già"

Chỉnh sửa cuối:

Dream8x

Xe máy
Em có trải nghiệm với xe máy tàu rồi, bên ngoài thì không khác xe thái, nhưng độ bền thì thua rất rất nhiều xe Thái. Tất nhiên giá tiền cũng thua xa.
Xe oto, là phương tiện có thể chạy 100-120km/h, chở cả gia đình, thì em không mạo hiểm.
Còn cụ nào mua xe xác định chỉ chạy nhẹ nhàng 60-70km/h cả đời xe thì 780tr che mưa che nắng cũng là một lựa chọn hợp lý ban đầu. Sau 5-7 năm thì tính sau. Có thể ôm nó thì phải chịu xộc xệch, không thì thay đồ xịn tốn nhiều tiền, hoặc bán lại chắc chắn rất ít tiền, chứ không phải rẻ.
Ông chỉ nói phét nâng cao quan điểm. Tôi nói thật.
Mấy con Toy ko cả thèm test Ncap vẫn mua ầm ầm đi so an toàn với con xe 5 sao.

Mr soibts

Xe hơi
Hắn là sale mà, thấy ai đưa bằng chứng cụ thể cũng chửi bởi là cụ đủ hiểu rồi

cụ thử hỏi doanh số BJX7 hiện nay ntn rồi, xem hắn có dám trả lời ko =)) có bán được mấy đâu mà, lô mới nhất còn chả có apple carplay, android auto, map zin cũng đếch có
em thì ko ghét gì xe tàu, có giá rẻ hợp lý cũng mua trải nghiệm :)) nhưng em ghét nhất mấy thằng mua được con xe tàu thì cho mình là bố đời, thượng đẳng, là thông minh giỏi giang hơn người quay ra chê bai người đi xe khác là ngu khi bị mua xe đắt chứ không khôn như tàu :)) tự thủ dâm tinh thần cho nhau, nhưng em thấy cụ có tinh thần trả thù dân tộc hơi cao, thù hằn với xe tàu hơi quá đà =))

Matizcoi

Xe cút kít
Em là người mới mua Beijing x7.
Mua về nhưng do dịch chưa lấy biển số được.
Xe Trung Quốc là nó có lỗi sao mấy anh?
Mình có tiền thì mình mua cớ sao phải đi phân bua với người khác làm gì cho mệt.
Em mua về thì em có 1 số vấn đề về xe của mình như sau:
1. Động cơ thì 1.5L Turbo 188 mã 275nm thì không phải mạnh nhưng cũng không phải yếu với thân xác 1660kg. Xe này sản xuất để đi nhẹ nhàn êm ái, chứ đâu phải để đi cục súc đâu mà đạp cái dính lưng. Những ai thích nhẹ nhàng thì X7 hợp lý trong tầm giá ( em mua 787tr giá lăn bánh ở TPHCM ).
2. Cấp số lùi thì cái này em cảm thấy hơi yếu. Nhưng để khác phụ thì thay 4 cái bugi và lọc gió xịn là giải quyết được vấn đề.
3. Về bản đồ hay còn những chữ Trung Quốc trên màn hình thì bên Kylin có người đang làm giải quyết vấn đề đó. Bên Kylin trước khi nhập về là đã yêu cầu xóa bỏ bản đồ Baidu có đường lưỡi bò rồi nha mấy anh.
4. Về option Adaptive cruise control chỉ hoạt động trên 30km/h, vàn option giữ làn đường hoạt động trên 60km/h thôi. Nhưng cái em lăn tăn khi sử dụng chức năng bám đuổi xe phía trước có điều làm giật mình là khi xe đang chạy 60km/h mà xe phía trước dừng đèn đỏ thì X7 nay tự phanh hơi gắt.
Còn các mặt khác thì em hoàn toàn hài lòng về nó.
Trước khi mua X7 này em cũng lăn tăn vì cũng xem qua con Seltos.
Nói thật em ngại con Seltos xe Hàn mà chơi hộp số DCT 7 cấp khô cho dòng sản phẩm ở thị trường Việt Nam mình thì em bó tay. X7 hộp DCT 7 cấp ướt nha mấy anh.
Xe Nhật bền không phải bàn cải, nhưng mấy anh nghĩ mua 1 con Vios 600tr lăn bánh mấy anh có được những gì..... được thương hiệu Nhật ăn chắc mặc bền.
Xe Hàn trước khi có thương hiệu ở Việt Nam có ai mà dám khen như bây giờ không mấy anh. Cũng phải trải qua khoảng thời gian thì nó mới được như ngày nay.
Xe Trung Quốc cũng vậy thôi cũng cần có thời gian để nó khẳng định, quan trọng là mình có dám mua để khẳng định hay không thôi.
Xe Beijing X7 này nó không dành cho thị trường Việt Nam nha mấy anh. Nó chỉ sản xuất cho dân nó đi thôi nha mấy anh.

Ở Việt Nam ai muốn mua thì nó bán theo giá bên Trung Quốc còn chuyện sử dụng ở đâu thì người mua tự nhập về.

Mấy xe Nhật có khoan động cơ như thế này không? Trừ mấy xe hạng xang như Lexus thì có.

Xe em đây chưa có biển số nên không ra đường được.
Còn anh gì chê xe tàu qua em, em cho anh trải nghiệm miễn phí nha anh.
Anh chưa thấy cũng chưa được sờ mà anh phán quá ah anh.
Anh mà ở TPHCM thì ghé em nha.
Em ở 53 đường số 44 Phường 14 Quận Gò Vấp.
Anh muốn trải nghiệm thì qua em nha.
Mua về làm chuột bạch xem xe có bền không? KAKA.
Hồi xưa em khen khoang máy con Zoytie Z8L làm chỉn chu ấn tượng kín đáo thì bị mấy cụ dè bỉu chê bai, nào là chả biết gì về kỹ thuật, phải làm thoáng như mấy cái xe của Nhật - Hàn thì .... sửa chữa nó mới dễ, cá biệt có cụ trẻ còn bảo nó xấu xa nên mới phải che đậy kín vậy, cười ẻ luôn :D

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
Ko thấy lên báo nữa nhỉ, chắc lại hẻo roài

BAIC BEIJING X7 hoàn toàn mới chuẩn bị ra mắt tại Việt Nam liệu có đem lại cái nhìn thiện cảm hơn cho NTD
Nhìn đẹp mà ko biết chất thế nào các cụ nhỉ

BigDaddy89

Xe đạp
Không biết các cụ thế nào chứ quan điểm của e là đồng tiền bỏ ra nó phải đem lại cái tiện nghi xứng đáng (bỏ qua vấn đề thương hiệu/ giữ giá) thì e thấy con BJ X7 này quá ngon. Tầm tiền này mà mua Nhật/Hàn thì đúng mua được mỗi cái cục sắt chẳng có j để hỏng.
Nói chung, mua xe mà cứ tính nhăm nhe sợ mất giá với bán lại thì thôi, đừng bàn về xe Tàu rồi lại mất công cãi nhau.

Vodanh9999999

Đi bộ
Có cụ nào ở Hà Nội đã mua và trải nhiệm được 1 thời gian chưa ạ cho em thỉnh giáo 1 chút ạ

nnquynh

Xe tải
Hồi xưa em khen khoang máy con Zoytie Z8L làm chỉn chu ấn tượng kín đáo thì bị mấy cụ dè bỉu chê bai, nào là chả biết gì về kỹ thuật, phải làm thoáng như mấy cái xe của Nhật - Hàn thì .... sửa chữa nó mới dễ, cá biệt có cụ trẻ còn bảo nó xấu xa nên mới phải che đậy kín vậy, cười ẻ luôn :D
Trông cái khoang máy này thì xe Mẹc cũng chạy dài các cụ nhỉ? Mua xe này ngay đi thôi.

Mr soibts

Xe hơi
Trông cái khoang máy này thì xe Mẹc cũng chạy dài các cụ nhỉ? Mua xe này ngay đi thôi.
em nghĩ khoang máy của maserati còn chưa chắc đã bằng ấy chứ nói gì đến mấy con mẹc vớ vẩn, bố tầu là nhất thiên hạ cmnr, sx cái gì cũng nhất thế giới, làm các thánh cuồng tàu ở VN điên đảo vì xe tàu =))

Matizcoi

Xe cút kít
Như cụ và cụ dưới là điển hình của việc chê cho sang mồm, nên chăng trước khi còm chê bai, hãy chịu khó gúc thử xem khoang động cơ xe Mẹc hay Maserati nó như nào, rồi hãy chê cho nó có tí chất xám ;))
em nghĩ khoang máy của maserati còn chưa chắc đã bằng ấy chứ nói gì đến mấy con mẹc vớ vẩn, bố tầu là nhất thiên hạ cmnr, sx cái gì cũng nhất thế giới, làm các thánh cuồng tàu ở VN điên đảo vì xe tàu =))

Mr soibts

Xe hơi
Như cụ và cụ dưới là điển hình của việc chê cho sang mồm, nên chăng trước khi còm chê bai, hãy chịu khó gúc thử xem khoang động cơ xe Mẹc hay Maserati nó như nào, rồi hãy chê cho nó có tí chất xám ;))
khoang máy thì quan trọng cái máy chứ không phải cái lắp đậy, nhìn được cái lắp đậy trông sang chảnh lại bảo cái khoang máy nó hơn cả xe Âu/mỹ thì đúng là bó tay