[Funland] Xe to đền xe bé - chuyện buồn ở Hải Tiến

ntquantn

Xe buýt
Cụ thớt nên biết rằng trách nhiệm của chủ xe là đền bù tổn thất ngay cả khi không có lỗi được luật quy định.
Luật cũng quy định phải mua bảo hiểm TNDS bắt buộc, cụ đã mua bảo hiểm TNDS bắt buộc rồi thì hà cớ gì ko dùng?
Hic. em lại cứ tưởng đó là cái tờ giấy.... lộn

sontranvu

Xe điện
Cụ thật là kinh ..................... nghiệm kekekeke

P/s: Em đang tự hỏi có phải cụ Sơn ở Te le lát không nhỉ \:D/\:D/\:D/\:D/
Nhầm dồi cụ ơi.
E bị dính vs thấy ngoài r nên e mới nói vậy.
Thời buổi này chạ ai nàm nước bọt đâu cụ, mỏi tay lắm, còn kiếm cân đường hộp sữa về cho con chớ.:)):)):))

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Hic. em lại cứ tưởng đó là cái tờ giấy.... lộn
Cụ chủ thớt còn nhiều tội lắm ví dụ như:
Đang trong thời gian thời gian đất nước còn khó khăn, chỉ số tăng trưởng kinh tế không như kỳ vọng, công cuộc chống tham nhũng chưa có kết quả như mong đợi, công cuộc bảo vệ toàn vẹn lãnh thổ trên biển còn rất phức tạp. Ấy vậy mà còn đi du lịch nước bạn, không lường trước những hậu quả khi xảy ra va chạm, tai nạn khi ở nước ngoài. Sau khi được nước bạn tạo điều kiện cho mang tính mạng, tài sản hồi hương đã lên mạng có những phát ngôn không đúng mực, gây phản ứng dữ dội từ nhiều người trong đó phần lớn là nhưng cư dân nước bạn và cả Th Húa Kiều hiện đang sinh sống tại Việt Nam. Theo đánh giá của tôi : một chuyên gia ngoại giao kỳ cựu, thì các phản ứng của cộng đồng mạng nước bạn không kém gì phản ứng của các anh hùng bàn phím Việt Nam khi chửi sấp mặt đ/c Lý Giun khi dám xuyên tạc lịch sử cuộc chiến biên giới Tây Nam của VN.

ntquantn

Xe buýt
Cụ chủ thớt còn nhiều tội lắm ví dụ như:
Đang trong thời gian thời gian đất nước còn khó khăn, chỉ số tăng trưởng kinh tế không như kỳ vọng, công cuộc chống tham nhũng chưa có kết quả như mong đợi, công cuộc bảo vệ toàn vẹn lãnh thổ trên biển còn rất phức tạp. Ấy vậy mà còn đi du lịch nước bạn, không lường trước những hậu quả khi xảy ra va chạm, tai nạn khi ở nước ngoài. Sau khi được nước bạn tạo điều kiện cho mang tính mạng, tài sản hồi hương đã lên mạng có những phát ngôn không đúng mực, gây phản ứng dữ dội từ nhiều người trong đó phần lớn là nhưng cư dân nước bạn và cả Th Húa Kiều hiện đang sinh sống tại Việt Nam. Theo đánh giá của tôi : một chuyên gia ngoại giao kỳ cựu, thì các phản ứng của cộng đồng mạng nước bạn không kém gì phản ứng của các anh hùng bàn phím Việt Nam khi chửi sấp mặt đ/c Lý Giun khi dám xuyên tạc lịch sử cuộc chiến biên giới Tây Nam của VN.
Hic, lão luận tội em ác thế. Tại em cứ.... à mà Tưởng giới thạch chết lâu rồi mà nhỉ :((

Mr. Tôn

Xe hơi
Em luôn tranh luận có văn hoá và trách nhiệm.
Không chơi kiểu dùng âm binh để nói vô văn hoá thiếu trách nhiệm như lối suy nghĩ của cụ.
Nên đừng nói chuyện nick nào.
Mỗi người đều có quyền có tình cảm tóit xấu với bất kỳ ai, thập thể hay dân tộc nào.
Tuy nhiên kỳ thị dân tộc, chủng tộc, vùng miền, giới tính... mà thốt ra thành lời trước công chúng thì chỉ thể hiện là hành động thiếu trách nhiệm với danh dự bản thân thôi.

Cụ có thấy 1 người nào có chút thành đạt dám thốt ra những câu phân biệt vùng miền không?

tranh luận kiểu này thì mang nick chính ra lái đi cho đàng hoàng

KLQ: đúc kết hơn 40 năm của em và 3 ông bạn thân + 83 năm của bố em + 86 năm của ông ngoại + rất nhiều người từ họ hàng .... nghe 2 từ Thanh Hoá là em tự bật auto cảnh giác gấp 10 lần và chỉ muốn né cho xa ^:)^

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Thú thật đúng là cũng có hơi bực vì dạo này thu xếp mãi mới có thời gian đưa bọn nhóc đi cụ ạ. Thanks cụ

Em bực cháu bé 1 thì bực họ hàng cháu 10, mà thôi. Em cũng quên gần hết rồi. Chỉ là đôi dòng mang tính chia sẻ thôi, 15 năm có lẻ cầm lái duy nhất bị 2 lần va chạm thì đều ở Hải tiến mới đau. Thôi nốt lần này chắc còn lâu mới về Hải Tiến. Chứ em trước đây toàn quảng cáo miễn phí cho HT thôi :))
-Bác nhọ thế, đã bị ở đó 1 lần thì phải rút kn ngay chớ, để bị đến lần thứ 2 ở cùng 1 nơi thì tệ thật? Lần sau bác thử đi Sầm Sơn hay Hải Hoà- Tĩnh Gia xem nó có khác nhiều ko?:))

Chẫu_Chuộc

[Tịch thu bằng lái]
Trên này nhiều cụ cào phím phân biệt vùng miền nhỉ

poiuy

Xe cút kít
Cụ thớt nên biết rằng trách nhiệm của chủ xe là đền bù tổn thất ngay cả khi không có lỗi được luật quy định.
Luật cũng quy định phải mua bảo hiểm TNDS bắt buộc, cụ đã mua bảo hiểm TNDS bắt buộc rồi thì hà cớ gì ko dùng?
Có 4-5 củ thì thôi lôi BH vào làm gì cho rách việc. Đưa BH vào thì phải làm đúng luật, lúc đó phải có BB, nộp phạt, giữ xe chờ xác minh, hồ sơ chứng minh thiệt hại... Quá tội. Nếu mấy chục củ thì nên.

LeTai1979

Racing Boy
Cụ có hỏi bằng lái nó ko? Ko có thì cứ thế mà giã thôi việc gì phải đền?

ntquantn

Xe buýt
Chẳng riêng Hải Tiến.
Ở khắp cái VN thậm chí cả nhiều nước ở cái châu Á này.
Sẽ hiếm có trưởng hợp khác đi.

Cụ viết ở đây " lại chuyện Xe to đền xe bé "
Cụ đã chắc mình đúng luật chưa?
Nếu gia đình con bé không tử tế chắc cụ có lấy được xe lúc 4h không hay chờ theo thời gian quy định của pháp luật?
Lúc đấy chả...?

Đàng hoàng thì theo luật mà làm.
Chắc gì cụ đã đúng
Còn đã làm theo kiểu không chính tắc.
Muốn lấy xe sớm
làm rồi đừng lên mạng chửi người ta sau lưng.
Cụ giỏi cụ viết thế này trước lúc lấy được xe đi.
Nghe văn cụ em thấy cụ thậm chí còn lèo nhèo hơn cả người cụ đang bêu riếu.
Cụ có gì chứng minh cái ngoặc kép 2 cụ cụ nói về nhân phẩm đứa bé tầm bằng tuổi con cụ không? Hay chỉ là suy diễn? Vì tôi chả thấy cụ nhắc đến gia đình con bé đòi tiền thuốc men gì cụ cụ. Vậy nó diễn thế để làm gì? Hay những tình tiết trên cụ nghĩ ra để câu chuyện của cụ nó thuyết phục hơn?
Thế quái nào em lại đọc sót mấy còm của Cụ.

Thứ nhất em đã nói rất rõ: Đúng sai em chưa bàn.

Và hơn nữa là em không hề muốn nói xấu bất kỳ ai sau lưng, các thông tin trong post của em mang tính chia sẻ là chính thôi. vì vậy em không post ảnh hoặc các thông tin mang tính cá nhân, hoặc các thông tin không có tính chứng thực kiểu tin nhắn riêng của bố cháu bé lên mạng. Do vậy có thể thiếu chút thông tin nên CCCM phản biện thoải mái ạ. Nên phản biện mang tính đúng sai, ý kiến trái chiều em rất thoải mái nhưng cụ bảo em lên mạng chửi người ta thì e rằng không ổn lắm. (Mà em đã chỉ mặt trực tiếp cơ ạ).

Nếu cụ đã nhận xét mang tính công tâm thì hãy công tâm ạ.

Kính cụ,

ntquantn

Xe buýt
-Bác nhọ thế, đã bị ở đó 1 lần thì phải rút kn ngay chớ, để bị đến lần thứ 2 ở cùng 1 nơi thì tệ thật? Lần sau bác thử đi Sầm Sơn hay Hải Hoà- Tĩnh Gia xem nó có khác nhiều ko?:))
Tại lần trước cách lần này cũng gần chục năm rồi, quên béng mất, bị rồi mới nhớ ra :)):)):))

baotm

Xe tải
em coi cái ảnh thì cụ đã lái qẹu trái để quay đầu sang đường bên kia từ làn trong giữa chứ cụ đâu có đi sát gpc đâu nhỉ?
bánh sau cách giải phân cách: 90cm

bánh trước cách giải pc là 1,2m
bánh trước thì có thể, nhưng bánh sau thì coi ảnh nó phải tầm 4.5m mới đến bó vỉa=))
sao cụ k nghĩ tai nạn nằm ở khúc xe máy ngã và cụ chủ đánh xe lùi lại để xử lý tình huống ạ?

gocart

Xe cút kít
Có 4-5 củ thì thôi lôi BH vào làm gì cho rách việc. Đưa BH vào thì phải làm đúng luật, lúc đó phải có BB, nộp phạt, giữ xe chờ xác minh, hồ sơ chứng minh thiệt hại... Quá tội. Nếu mấy chục củ thì nên.
Híc, gì mà dữ dội thế bác?
Bảo hiểm giờ cũng nhanh gọn mà.
Còn nếu cho là tiền nhỏ ko đáng thì thôi ko kêu nữa.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Chả là hôm thứ 6 vừa rồi, nhà em tranh thủ đi nghỉ ở Hải tiến.
Đang xi nhan chầm chậm quay đầu xe bỗng 1 chiếc xe máy vút qua gương lái và "Uỳnh"... Bóng 1 thiếu nữ bay vút lên rơi đánh "Bịch" 1 cái. Thôi xong, vội xuống xe xem xét tình hình, cô bé nhăn nhó đau đớn, em cũng hơi hoảng gọi vội xe điện và Gấu đưa cô bé đi cấp cứu ở bv Hải Tiến. Chụp chiếu ở bệnh viện Hợp lực Thanh Hóa
(May quá sau khi ktra khám xét thì chỉ bị xây sát ở phần mềm)
(Bé mới có 16 tuổi, hơn con em 1 tuổi, mà lanh gớm. Lúc không có em hay Gấu thì ngồi cười nói rôm rả với gia đình và bạn bè, hễ cứ thấy em hay Gấu hay xxx là nằm ra nhăn nhó kêu đau)

Câu chuyện đúng sai chưa xét mà đội bạn thị uy hơn 10 người và chỉ thấy các mức giá bổi thường được đưa ra.

Ngày hôm sau làm việc, em chỉ bảo đúng sai căn cứ vào hiện trường, camera hành trình và camera các ks xung quanh, nếu tôi sai tôi chịu, con bé sai sai thì các ông bà phải trả tôi tiền viện phí đã thanh toán và bồi thường xe tôi.

Ấy vậy mà xxx Hoằng Hóa vẫn bảo em thôi cho họ mấy triệu đi rồi xử lý hòa giải dân sự thôi. Không thì lại lằng nhằng mấy thời gian đấy.

Còn đội bạn vẫn kèo nhèo xin hỗ trợ 3tr để sửa xe.

Em lúc này cáu tiết bảo: Ok vậy tiền khám chữa tôi cho, và tôi cho 1triệu nữa. Nếu đến 4h chiều tôi chưa lấy đc xe về HN thì cứ đúng luật mà làm. Lúc làm biên bản xxx cứ thắc mắc: sao hỗ trợ có 1 tr thôi à? Tưởng 3tr cơ mà :(

Và 4h em lấy được xe luôn ... Cả nhà mất toi kỳ nghỉ
Thì luật pháp hỗn loạn cũng 1 phần do bọn XXX gây ra, 1 loại kền kền đội lốt người

poiuy

Xe cút kít
Híc, gì mà dữ dội thế bác?
Bảo hiểm giờ cũng nhanh gọn mà.
Còn nếu cho là tiền nhỏ ko đáng thì thôi ko kêu nữa.
Bảo hiểm thân vỏ, hư hỏng nhẹ dăm ba triệu nó mới dễ thế. Tầm vài chục trở lên xem, được nó đền cũng mệt mỏi phết. BH TNDS, mức phi đóng thấp mà đền bù cao (so với phí) nên nó cũng soi kỹ.

poiuy

Xe cút kít
Thì luật pháp hỗn loạn cũng 1 phần do bọn XXX gây ra, 1 loại kền kền đội lốt người
Vụ này của cụ chủ XXX giải quyết thế là hợp lý rôi, nó có cò quay cụ chủ đâu? Còn đúng luật thì giữ xe, điều tra nọ kia rồi kết quả thì cũng chẳng có gì khác.