Thảo luận Xe Toyota - Cái chốt giữ dây đai an toàn

anhtienbimson

Xe buýt
Xe em bị hỏng cái này. Bên ghế lái.

Em mua thay thế. Hàng Trung Quốc. Mua tại Trung Quốc luôn . Do có đứa em học bên đó về hè mua cho và mang về. Nó như này.

Vấn đề của xe em nằm ở chỗ. Khi thay cái chốt dây đai mới . Thì nó không ngắt cái đèn cảnh báo trên bảng đồng hồ. Em lấy của bên phụ sang thử. Nó vẫn không ngắt.
Em chập cả 2 dây vào với nhau. Nó vẫn không ngắt được đèn báo.
Bên ghế phụ. Em cũng có thấy cái cục này dưới gầm ghế. Nó là cái gì vậy các anh?

Bây giờ làm thế nào cho cái đèn báo thắt dây an toàn cho ghế lái nó ngắt được vậy ạ?

agrimeco

Xe lăn
Nó có kêu ko? Nếu ko kêu thì kệ nó thôi cụ:D

anhtienbimson

Xe buýt
Nó có kêu ko? Nếu ko kêu thì kệ nó thôi cụ:D
Nó kếu bíp bíp gì đó 3 - 4 tiếng khi bắt đầu vào số và lăn bánh thôi, còn sau nó hết bác ạ.
Em cứ thắc mắc là cái công tắc gắn trong cái chốt theo xe nó đặc biệt đến vậy sao? Lấy 2 dây dí vào nhau nó cũng không tắt được cái đèn này, lắp cái của bên phụ sang cũng không tắt, mà chỉ có cái công tắc của ghế lái nó mới tắt, mà cái chốt bên ghế lái thì............hỏng mất tiêu [-(:-??^#(^

ubisapro

Xe trâu
Hay thắt dây an toàn khi lái ... giống e đây mà. Cái của e lẫy cũng thỉnh thoảng phải ấn lần 2 mới bung. Ko biết có sắp toạch như cụ thớt ko:( Mà hàng chính hãng bao xèng vậy ợ để e ... chuẩn bị :((

anhtienbimson

Xe buýt
Hay thắt dây an toàn khi lái ... giống e đây mà. Cái của e lẫy cũng thỉnh thoảng phải ấn lần 2 mới bung. Ko biết có sắp toạch như cụ thớt ko:( Mà hàng chính hãng bao xèng vậy ợ để e ... chuẩn bị :((
Hôm trước có anh gì trên này báo cho em 1tr2/cái. Mua tại HN. Chuyển về tỉnh mất thêm phí ship :-j:D. Em lên xe chỉ chạy trong thị xã em đi cà-fê, ăn sáng....thì không thắt dây, nhưng nếu đi xa, ra quốc lộ là em thắt dây. Lúc thắt dây thấy vị trí ngồi vững chãi, chân ga và chân phanh cũng như vô-lăng cầm chắc chắn, kiểm soát dễ dàng :-bd

ubisapro

Xe trâu
Hôm trước có anh gì trên này báo cho em 1tr2/cái. Mua tại HN. Chuyển về tỉnh mất thêm phí ship :-j:D. Em lên xe chỉ chạy trong thị xã em đi cà-fê, ăn sáng....thì không thắt dây, nhưng nếu đi xa, ra quốc lộ là em thắt dây. Lúc thắt dây thấy vị trí ngồi vững chãi, chân ga và chân phanh cũng như vô-lăng cầm chắc chắn, kiểm soát dễ dàng :-bd
E cứ lên xe là đeo. xuống xe mở cửa lùi vào gara, lên xe lại thắt. Nó như kiểu thói quen, vô thức mà làm thôi ợ :D 1,2 củ thì chát thật :(

anhtienbimson

Xe buýt
E cứ lên xe là đeo. xuống xe mở cửa lùi vào gara, lên xe lại thắt. Nó như kiểu thói quen, vô thức mà làm thôi ợ :D 1,2 củ thì chát thật :(
Em nghe bạn em nói, nếu chẳng may gặp tai nạn mà không thắt dây an toàn, thì túi khí không nổ phải không bác nhỉ?
Em thấy cũng lo lo @-)

ubisapro

Xe trâu
Em nghe bạn em nói, nếu chẳng may gặp tai nạn mà không thắt dây an toàn, thì túi khí không nổ phải không bác nhỉ?
Em thấy cũng lo lo @-)
Vẩn nổ, cơ mà sẽ khác với đeo. E dự khi lập chương trình tính toán, họ tính cho đeo dây nên thời điểm nổ dành cho đeo dây. Còn ko đeo, vẫn nổ như vậy chưa chắc đã là chuẩn. Chưa kể với va chạm nhẹ or phanh gấp, túi khí ko nổ nhưng mặt cắm kính lái an đòn là chuyện bt. Nói chung sinh ra cái gì cũng có lý do của nó cả :D

anhtienbimson

Xe buýt
Vẩn nổ, cơ mà sẽ khác với đeo. E dự khi lập chương trình tính toán, họ tính cho đeo dây nên thời điểm nổ dành cho đeo dây. Còn ko đeo, vẫn nổ như vậy chưa chắc đã là chuẩn. Chưa kể với va chạm nhẹ or phanh gấp, túi khí ko nổ nhưng mặt cắm kính lái an đòn là chuyện bt. Nói chung sinh ra cái gì cũng có lý do của nó cả :D
Đúng rồi bác, không đeo dây mà phải phanh gấp, người nhao về trước thì vô-lăng ít nhiếu sẽ bị vặn, lúc đó khả năng gây tai nạn cao hơn nữa!

Cuongnh5256

Xe điện
Chắc gì đã tại cái củ mới thay, cụ mang ra gara kiểm tra xem, có khi nó hỏng chỗ khác cùng lúc với cái chốt gài cũng nên. Cụ thử thay cái chốt mới mua vào xe khác xem nếu nó không kêu có nghĩa xe cụ hỏng chỗ khác rồi.

tommy11

Xe máy
Cụ đem cái cữ đi sửa khoé vân dc

agrimeco

Xe lăn
Cảm ơn bác. Em đã xử lý xong vụ cái chốt rồi ạ.
Em thay cái khác vào. Đèn không tắt nhưng em............. kệ xác nó, hi
Cụ ko muốn tức mắt thì tháo bỏ cái đèn đó ra là hết:D

lx125_black

Xe container
Dây của Cam theo em biết là khi có va chạm nó tự siết lại, va chạm đủ mạnh thì bóng mới nổ.

Xe Rơm

Xe đạp
Cái lẫy tự sửa được không các bác, của em nó bị kẹt hay hư gì mà cứ gắn vào là nó không tự giữ được

formen

Xe lăn
cụ k phải tháo mặt đèn báo đâu
dùng cái này

cụ hiểu ý e chứ?

anhtienbimson

Xe buýt
cụ k phải tháo mặt đèn báo đâu
dùng cái này

cụ hiểu ý e chứ?
Hiểu, hiểu rồi bác, hehe.
Em thử thay mấy cái vào mà vẫn không được. Đèn báo nó vẫn nháy loạn cào cào lên. Em cũng kệ nên đâm ra giờ quen rồi!

anhtienbimson

Xe buýt
Cái lẫy tự sửa được không các bác, của em nó bị kẹt hay hư gì mà cứ gắn vào là nó không tự giữ được
Giống cái của em rồi, phải thay bác ạ. Không sửa được do cái vỏ nhựa nó đúc liền!

Xe Rơm

Xe đạp
Rm đã mở ra và fix lại các bác nhé, do nút áo rơi vào kẹt cứng luôn, nó báo inh ỏi cả ngày, em mở ra và lấy ra, để lại lò xo và giờ như cũ luôn, hehe