Thảo luận Xe toyota cross đi cao tốc ra sao?

duytrong

Xe lăn
2 cái xe đấy thì khuyên cụ chả nên chạy cái nào đến 120km/h cả, nếu có chỉ chạy thử một đoạn thôi, ví nó vừa ù vừa không ổn định đâu, cụ thử đi sẽ thấy cứ tưởng tượng cái tàu hoả đang đi song song với mình nay bên cạnh.
Mà nói thật với phân khúc xe tàm 1tỷ mà chạy cao tốc 120km/ h thì cũng bị như thế cả.

MinhKhoi2007

Xe tăng
Trừ mấy dòng xe to, xác nặng chạy đầm và ít ồn. Còn lại tầm tỷ thì xe nào cũng như nhau cả thôi, ồn hơn kém nhau không đáng kể.

TanDang

Xe đạp
2 cái xe đấy thì khuyên cụ chả nên chạy cái nào đến 120km/h cả, nếu có chỉ chạy thử một đoạn thôi, ví nó vừa ù vừa không ổn định đâu, cụ thử đi sẽ thấy cứ tưởng tượng cái tàu hoả đang đi song song với mình nay bên cạnh.
Mà nói thật với phân khúc xe tàm 1tỷ mà chạy cao tốc 120km/ h thì cũng bị như thế cả.
Dạ tại e chạy thử altis của bạn đời cũ hơn thì thấy vẫn ok. Cảm ơn bác nhiều.

Ai sale toy trong sài gòn báo giá em con cross bản v với ạ. Tháng 3 e lấy xe

namnhhi13pro

Xe tải
Muốn đi cao tốc ổn định thì cần 2 yếu tố là trọng tâm thấp và khung gầm chắc chắn. TNGA có hết 2 cái này. Xe CROSS đi lên 120 vẫn rất bám đường và ổn định. Ai nói bồng bềnh chắc chắn chưa đi. Còn altis gầm thấp, đi cao tốc lắm mố cầu rất ghê, chưa kể ngồi bí hơn cross nhiều.
Ko phải tự nhiên và 10 con cross mới có 1 con altis đc bán ra.

hanhhdvn

Xe tải
Muốn đi cao tốc ổn định thì cần 2 yếu tố là trọng tâm thấp và khung gầm chắc chắn. TNGA có hết 2 cái này. Xe CROSS đi lên 120 vẫn rất bám đường và ổn định. Ai nói bồng bềnh chắc chắn chưa đi. Còn altis gầm thấp, đi cao tốc lắm mố cầu rất ghê, chưa kể ngồi bí hơn cross nhiều.
Ko phải tự nhiên và 10 con cross mới có 1 con altis đc bán ra.
Gầm cross cao hơn Altis đc mấy phân cụ? Cứ nói ngồi cross quan sát thoáng hơn Altis chứ em thấy còn khó lái hơn. Cao hẳn như SUV thì hãy so sánh.

nq19832005

Xe buýt
Gầm cross cao hơn Altis đc mấy phân cụ? Cứ nói ngồi cross quan sát thoáng hơn Altis chứ em thấy còn khó lái hơn. Cao hẳn như SUV thì hãy so sánh.
Thường CUV khoảng sáng gầm sẽ cao hơn sedan tầm 5-6 cm, sedan tầm khoảng 13cm thì cuv tầm 19-20 cm. Nghe thì không nhiều nhưng rất khác biệt đấy cụ, với cả góc tới và góc thoát của cuv lớn hơn rất nhiều và đường kính bánh cuv thường lớn hơn sedan.

Về tầm quan sát, thì ngồi cuv mắt sẽ cao hơn sedan tầm 30 cm. Tầm mắt sedan giống kiểu cụ ngồi 1 cái ghế thấp nhìn , còn cuv thì gần giống kiểu cụ đang đứng nhìn. Cái này do thiết kế khoang lái. Giúp quan sát đầu xe dễ hơn. Cụ đi đường để ý 2 xe đi cạnh nhau mà xem.

Mylinh1990

Xe hơi
Em đi cross thấy chật, khá khó chịu cả ghế lái và hàng hai nên em không mua nữa. Có thể do em hơi cao trên 1’m7 nên cảm giác thế chăng. Altis có lẽ rộng hơn đấy

Dan du an

Xe cút kít
Thời điểm này có 1 tỷ để mua thì xe nào đi chả tốt. Tất nhiên có 1 tỷ em không mua cả hai xe này.

hanhhdvn

Xe tải
Khoảng sáng gầm Cross tầm 16 cm; Altis tầm 13 cm. Ngồi trong xe khoảng cách từ đỉnh đầu tới nóc xe như nhau. Đỗ 2 xe cạnh nhau cũng ko cao hơn mấy. Chỉ thiết kế góc tới và góc thoát của cross tốt hơn nên leo vỉa hè tốt hơn thôi. Ra biển 1 tỏi thì mua hẳn CUV hạng C mà dùng cho rộng rãi, thiết kế chắc chắn hơn. Ko hiểu sao nhiều người chuộng con Cross này, ngồi quá chật chội, xe bé tý. CUV hạng C nặng tầm 1.5 tấn, con Cross này có 1.36 tấn thôi, rõ ràng là thiết kế xe hạng B, sơ sài và ko chắc chắn bằng hạng C nghiêm túc.

Chỉnh sửa cuối:

duytrong

Xe lăn
Dạ tại e chạy thử altis của bạn đời cũ hơn thì thấy vẫn ok. Cảm ơn bác nhiều.

Ai sale toy trong sài gòn báo giá em con cross bản v với ạ. Tháng 3 e lấy xe
Atltis thì nó là dòng xê đan thấp hơn thì chạy đương nhiên sẽ bám Đường và không bị cản gió hơn Cross khi chạy nhanh là đúng rồi.

Đập Đá

Xe hơi
Dạ em đọc và xem thì 1 số bác bảo bồng bềnh dễ say khi chạy cao tốc lên cũng phân vân ạ. Mà có các bác trên tư vấn em biết là ok ạ
Xe xe cao nên trọng tâm nó cao bồng bềnh là đương nhiên rồi ạ đi vài lần là quen xe ngay

Bopbun

Xe điện
Xe xe cao nên trọng tâm nó cao bồng bềnh là đương nhiên rồi ạ đi vài lần là quen xe ngay
Em thấy kỳ lạ mấy cụ thanh niên trai tráng hẳn hoi mà sợ say xe. Không bằng mấy thằng trẻ con nhà em ngồi ghế sau chơi game mà tỉnh như sáo sậu. Chả biết bồng bềnh là cảm giác gì nữa. Em thì không thấy bồng bềnh mà khi đi nhanh đánh lái vào cua người nó nghiêng vẹo khác hẳn sedan.

Thế còn ổn. Em chả thấy con nào không ồn. Hôm trước đi ké con Lếch xù 350 trên cao tốc HN HP tưởng êm lắm mà ngạc nhiên vì thấy cũng ồn, cũng khá khó chịu. Em thì chả bao giờ biết ồn vì lúc nào cũng bật nhạc.

Chỉnh sửa cuối:

TanDang

Xe đạp
Em thấy kỳ lạ mấy cụ thanh niên trai tráng hẳn hoi mà sợ say xe. Không bằng mấy thằng trẻ con nhà em ngồi ghế sau chơi game mà tỉnh như sáo sậu. Chả biết bồng bềnh là cảm giác gì nữa. Em thì không thấy bồng bềnh mà khi đi nhanh đánh lái vào cua người nó nghiêng vẹo khác hẳn sedan.

Thế còn ổn. Em chả thấy con nào không ồn. Hôm trước đi ké con Lếch xù 350 trên cao tốc HN HP tưởng êm lắm mà ngạc nhiên vì thấy cũng ồn, cũng khá khó chịu. Em thì chả bao giờ biết ồn vì lúc nào cũng bật nhạc.
Nhà có mẹ em hay say xe đi mà bồng bềnh là xong luôn ấy ạ. Nghiên cứu kỹ chắc em quay lại altis thôi ạ. Em đắn đo mỗi cái nó gầm cao và thoáng hơn mà nhiều bác bảo chật hơn altis nữa thì thôi ạ

Nhà có mẹ em hay say xe đi mà bồng bềnh là xong luôn ấy ạ. Nghiên cứu kỹ chắc em quay lại altis thôi ạ. Em đắn đo mỗi cái nó gầm cao và thoáng hơn mà nhiều bác bảo chật hơn altis nữa thì thôi ạ
Những cái yếu tố kĩ thuật dẫn đến say xe có thể khắc phục được nếu cụ chạy chậm, chân ngoan và chân bé. Còn cụ chạy kiểu xào chẻ thì dễ khiến người đi cùng say xe.
Bồng bềnh thì corolla cross bồng bềnh hơn corolla altis song không đến mức quá đáng quá thể đâu. Vì corolla cross là xe khung liền nên trọng tâm xe không bị đặt cao. Lốp của nó không quá dày như SUV đâu. Chứ SUV thực thụ nó bồng bềnh như thuyền thì dễ thấy hơn hẳn.
Còn để xem ngồi thoáng hay bí thì phải tới đại lí để ngồi thử, lái thử bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:

RX 350 chắc là crossover nên ồn là đúng rồi. LX 570 thì SUV thực thụ khung rời nên độ ồn sẽ giảm hẳn đó cụ.

Bopbun

Xe điện
Thế thì cụ lấy altis cho chắc ăn. CUV không bao giờ hơn sedan được ngoài khoản ngồi cao view rộng. Trang bị và độ rộng của altis nó cũng hơn.

Với lại cũng do tay lái nữa. Nhiều cụ đã chân to thì chớ em thấy rất hay vặn vô lăng. Đi thẳng cũng phải vặn đi vặn lại. Em ngày mới lái cũng thế, sau sửa được. Người lái thì không thấy gì chứ ngồi sau say bằng chết.

Chỉnh sửa cuối:

orione

Xe tải
Nói thật với ông ở VN mình có ông nào đóng được 120km trên toàn tuyến đâu. Tắc lòi ra toàn phải đi 80 đã thấy hạnh phúc rồi lấy đâu ra đường cho ông chạy max. Còn riêng tôi chạy Altis rồi xong đổi lên Cross thì mỗi con sướng một kiểu. Altis thì cảm giác nó đầm hơn nhưng mà Cross Nó lại thoáng hơn. Còn để mà so thì phải là Civic với Cross thì mình chọn Civic chứ Altis thì lái cũng chả ra gì. Mà đã gọi là cảm giác thì mỗi ông một kiểu. Nếu có cơ hội thì thuê hoặc lái thử cả hai con rồi ông tự đánh giá chứ cứ đi xem review với nghe nói thì ối dồi ôi lắm.

Có đứa em
Nó bán Prado đổi sang rx350 giờ hối hận cụ ạ
Tưởng đổi logo thì ngon hơn nhưng cái quan trọng nhất là khác nền tảng cho nên hối hận là phải. Prado mà lên Lexus thì phải Lexus khung rời cỡ LX còn GS thì em chưa tìm hiểu nên ko chém. Đang đi khung rời quen rồi mà chuyển khung liền thì nguyên điều đầu tiên ko chịu nổi đó là ồn. Có chăng chỉ giảm ồn = cả tá công nghệ nhưng ko thể ăn đc xe khung rời.

Hailatoi

Xe tải
Dạ em đọc và xem thì 1 số bác bảo bồng bềnh dễ say khi chạy cao tốc lên cũng phân vân ạ. Mà có các bác trên tư vấn em biết là ok ạ
2 con này đi cao tốc thì không khác nhau mấy, sẽ có sự khác biệt rõ rệt lúc cụ đánh lái hoặc ôm cua đường đèo thôi.