Thảo luận Xe TRAX Tubor

RAV468

Xe tải
Optiom eco hơn đc cái j vậy cụ. Cái quan trọng nhất của cái xe là cái máy và hộp số thì eco xách dép nhé, vừa ì vừa giật đùng đùng. Thương hiệu thì cái khâu DV sau bán hàng của ford thế nào ai cũng biết nhé. Có chăng ở đây là trax ra sau thôi, với định hình giá cao hơn. Ng tiêu dùng thông thái Vn thích rẻ nên cứ chọn eco.
Thêm nữa, thì ra đây là ý kiến của một cụ đi con Spark, thảo nào cụ phán kinh thế!

savagecrazy

Xe hơi
Cụ không đọc hiểu tiếng Việt à: ý mình là tổng hợp tất cả các yếu tố từ giá, thương hiệu,...chứ so về option ko thì Eco ko bằng Trax là đương nhiên. Người ta đã có tiền mua xe thì cũng chả ai cần cụ dạy khôn đâu, kết quả ko nói dối nhé!
Em chả hiểu sao cụ phán như thánh! Em cũng chạy cả Ford và GM rồi nên cụ khỏi lo em bênh hãng nào nhé!
1. Giá trị thương hiệu Ford thấp hơn hẳn GM, chẳng qua dân mình chả biết quái gì cứ thích nói lung tung. Giá trị thương hiệu của GM hiện tại là 50.8 tỷ $, giá trị thương hiệu của Ford là 45 tỷ $. Nguồn đây ạ: http://money.cnn.com/2017/04/03/investing/tesla-ford-market-value-gm/index.html
Trước khi phát biểu điều gì thì nên đọc kỹ ko người ta lại cười cho.
2. Giá: Bản thân 1 chiếc xe option cao hơn, rộng rãi hơn, động cơ khoẻ hơn và nhập khẩu nguyên chiếc đương nhiên giá phải cao hơn 1 chiếc lắp ráp và chả có gì nổi bật. Vấn đề là cao hơn bao nhiêu? Giá Trax hiện tại là 679tr, giá Ford Ecosport Titanium là 590tr (em chỉ so sánh trên cơ sở giá công bố của hãng) thì nên lựa chọn con nào theo nhu cầu của từng người là quá dễ hiểu.
3. Option thì thôi khỏi bàn rồi.

Vậy theo tất cả các tiêu chí của cụ thì Eco nó hơn ở chỗ nào ạ? Quan điểm cá nhân của em: Eco nằm ở tầm thấp hơn, ko cần phải so sánh!

Chỉnh sửa cuối:

RAV468

Xe tải
Em chả hiểu sao cụ phán như thánh! Em cũng chạy cả Ford và GM rồi nên cụ khỏi lo em bênh hãng nào nhé!
1. Giá trị thương hiệu Ford thấp hơn hẳn GM, chẳng qua dân mình chả biết quái gì cứ thích nói lung tung. Giá trị thương hiệu của GM hiện tại là 50.8 tỷ $, giá trị thương hiệu của Ford là 45 tỷ $. Nguồn đây ạ: http://money.cnn.com/2017/04/03/investing/tesla-ford-market-value-gm/index.html
2. Giá: Bản thân 1 chiếc xe option cao hơn, rộng rãi hơn, động cơ khoẻ hơn và nhập khẩu nguyên chiếc đương nhiên giá phải cao hơn 1 chiếc lắp ráp và chả có gì nổi bật. Vấn đề là cao hơn bao nhiêu? Giá Trax hiện tại là 679tr, giá Ford Ecosport Titanium là 590tr (em chỉ so sánh trên cơ sở giá công bố của hãng) thì nên lựa chọn con nào theo nhu cầu của từng người là quá dễ hiểu.

Vậy theo tất cả các tiêu chí của cụ thì Eco nó hơn ở chỗ nào ạ? Quan điểm cá nhân của em: Eco nằm ở tầm thấp hơn, ko cần phải so sánh!
Dạ kính cụ, cụ xem GM hiện tại nó ở đâu nhé:
https://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/15-hang-oto-lon-nhat-the-gioi-3646776.html

RAV468

Xe tải

Kính cụ tiếp in English nhé:
http://focus2move.com/world-cars-brand-ranking/

RAV468

Xe tải

Cụ "ko hiểu tiếng Việt" à, em nói vậy là cân đối mọi yếu tố bao gồm cả giá tiền, chứ so riêng về option cụ đi so mịa nó với Mer hay BMW, Lex,...luôn đi. Cái tôi muốn nói ở đây là bỏ thêm hơn 130tr (loanh quanh 800tr ra biển) thì có mà điên mới chọn con Trax vì nó không hơn Eco bao nhiêu cả, tầm tiền này người ta sẽ cố con khác chứ mua Trax làm cái đíu gì.

dx82

Xe tải
Các cụ chê khỏe vào, ép cho Trax nó ế chổng phao câu đê :D Thằng này định giá hơi cao, Eco Titanium giờ chỉ còn 550tr thôi mà nó vẫn gan lì k chịu giảm giá, vẫn để 679tr. Giảm rồi các cụ vẫn chê thì để e :D

savagecrazy

Xe hơi
Cụ có đọc ko ạ? Đây là sản lượng bán trong 7 tháng đầu năm 2017, ko phải là giá trị thương hiệu. Nói như cụ thì Mer nó đang đứng thứ 10 kia kìa :)) Hình như cụ ko hiểu cả mình đang nói gì chứ đừng nói đến “tiếng Việt” :)) “Ko hơn bao nhiêu cả” theo cụ là phải hơn cái gì mới là “bao nhiêu”, trong khi những cái cần hơn thì đều hơn tuyệt đối rồi.

savagecrazy

Xe hơi
Các cụ chê khỏe vào, ép cho Trax nó ế chổng phao câu đê :D Thằng này định giá hơi cao, Eco Titanium giờ chỉ còn 550tr thôi mà nó vẫn gan lì k chịu giảm giá, vẫn để 679tr. Giảm rồi các cụ vẫn chê thì để e :D
Xe nhập ngoài Asean sang năm nó còn áp thuế phí mới. Nó mà ế quá thì chả bán nữa đâu, cụ tìm xe khác mà mua đới :)) Cụ cứ cẩn thận :))

RAV468

Xe tải
Cụ có đọc ko ạ? Đây là sản lượng bán trong 7 tháng đầu năm 2017, ko phải là giá trị thương hiệu. Nói như cụ thì Mer nó đang đứng thứ 10 kia kìa :)) Hình như cụ ko hiểu cả mình đang nói gì chứ đừng nói đến “tiếng Việt” :)) “Ko hơn bao nhiêu cả” theo cụ là phải hơn cái gì mới là “bao nhiêu”, trong khi những cái cần hơn thì đều hơn tuyệt đối rồi.
Sorry cụ, cái này chỉ là số lượng bán trong 8 tháng đầu năm 2017. Mời cụ xem cái này ạ: cụ xem GM ở đâu nhé. Cụ đúng là cố chấp, bỏ thêm 130tr chắc chỉ có "số ít người thông thái như cụ" mới mua Trax (doanh số ko biết nói dối mà)
https://www.statista.com/statistics/267830/brand-values-of-the-top-10-most-valuable-car-brands/

savagecrazy

Xe hơi
Sorry cụ, cái này chỉ là số lượng bán trong 8 tháng đầu năm 2017. Mời cụ xem cái này ạ: cụ xem GM ở đâu nhé. Cụ đúng là cố chấp, bỏ thêm 130tr chắc chỉ có "số ít người thông thái như cụ" mới mua Trax (doanh số ko biết nói dối mà)
https://www.statista.com/statistics/267830/brand-values-of-the-top-10-most-valuable-car-brands/
Khổ quá cụ nhỉ, cụ có biết đọc số ko? Con số ko biết nói dối, đúng như cụ nói nhé. Còn cái link của cụ, cụ lại ko chịu đọc rồi, nó ko tính đến GM vì GM và Chrysler bán hàng bằng nhiều Brand khác nhau, ko như Ford. Thương hiệu là Trademark cụ ạ.

Em xin phép ko tranh luận với cụ khi cụ đã phải mang những từ ko đẹp ra forum để nói chuyện nhé. Cụ khôn thì cứ giữ cái khôn ấy mà dùng =))

trung2111

Xe tải
Thêm nữa, thì ra đây là ý kiến của một cụ đi con Spark, thảo nào cụ phán kinh thế!
Tôi đi spark đấy thì sao. Ông đi con j. Eco chăng. Thích xưng đíu k. Ở đây đíu có ai là không hiểu tiếng việt cả. Ông nói ngu như l ngta nói lại còn hoạnh. Riêng cái câu so sánh giá trị thương hiệu GM ko bằng ford đã thấy ngu rùi còn tinh tướng.

RAV468

Xe tải
Tôi đi spark đấy thì sao. Ông đi con j. Eco chăng. Thích xưng đíu k. Ở đây đíu có ai là không hiểu tiếng việt cả. Ông nói ngu như l ngta nói lại còn hoạnh. Riêng cái câu so sánh giá trị thương hiệu GM ko bằng ford đã thấy ngu rùi còn tinh tướng.
Cụ so giá trị thương hiệu tại thị trường VN nhé đừng so trên bình diện thế giới.

trung2111

Xe tải
Chả sao cả, thì cụ phải bảo vệ Chevrolet rồi
Cái j vừa tiền hợp lý thì tôi đi. Còn cụ đang bán còn eco kêu lướt mà giá ngang ngửa xe mới ko ai thèm mua xe xịn quá thì cũng k cần phải vào box xe khác nâng bi để tăng giá trị xe mình đâu :))

Mít Mập

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Các Cụ cãi nhau làm gì cho mệt, mua xe cho mình đy nhưng em thấy toàn mua xe theo xu hướng, mua xe theo thị hiếu, toàn phải đám đông họ đi, bán không mất giá thì mua, so sánh xe lệch phân khúc vẫn thấy nó ngang vì mình thích thế. :)) nói chung, tiêu chí mua xe khác nhau, các cụ có cãi nhau cũng chẳng giải quyết được vấn đề gì, mà mệt thân và ôm thêm cục tức. Xe ai mua người đấy lái, tốt xấu ra sao người đấy hưởng :D