Thảo luận Xe Tucson máy xăng 2.0 đời 2018 bị lắc ngang!

CD125TBL

Xe tải
Crossover cụ ah!Phanh đĩa abs 4 bánh cụ ơi!các đăng trục láp thay thử cả đôi của xe khác vào rồi mà vẫn bị!
Lạ cái là hiện tượng này hơn 3 tháng nay rồi mà ko thấy nó bị nặng thêm,cứ như vậy suốt,bệnh như ma làm mệt thật,
Phanh địa abs là phanh chân cụ ạ, còn có thể phanh tay vẫn là tăng bua đó nhưng là phanh tang trống, cụ vam ra là thấy.. cácdang truyền động ko phải láp, rotuyn Cu nên để một gâra uy tín kiểm tra.

Kenvnn0770

Xe máy
Phanh địa abs là phanh chân cụ ạ, còn có thể phanh tay vẫn là tăng bua đó nhưng là phanh tang trống, cụ vam ra là thấy.. cácdang truyền động ko phải láp, rotuyn Cu nên để một gâra uy tín kiểm tra.
E thấy phanh tay nó ăn vào 2 bánh sau!phanh tay điện tử!rôtuyn thợ kiểm tra lắc đập các kiểu rồi,càng A cũng kiểm tra ko thấy có độ rơ
Xe e dẫn động cầu trước thì chỉ có đôi láp trước thôi ko có các đăng dọc dẫn động bánh sau đâu cụ!
4 bánh đều phanh đĩa

Yêu xe 66666

Xe đạp
Sao không nhờ 1 người bạn chạy xe máy theo ,nhìn kiểm tra xem bánh nào bị đảo không để loại trừ,thấy được bánh nào đảo thì tháo ra kiểm tra cho kỷ,nghi là vòng bi mới đảo bánh.

Kenvnn0770

Xe máy
Sao không nhờ 1 người bạn chạy xe máy theo ,nhìn kiểm tra xem bánh nào bị đảo không để loại trừ,thấy được bánh nào đảo thì tháo ra kiểm tra cho kỷ,nghi là vòng bi mới đảo bánh.
Ý của cụ đúng rồi ạ,nhưng nó ko đến mức nhìn dc đâu,nhìn dc thì lên cầu đã lắc dc bánh,với lại nó chỉ bị ở giải tốc nhất định nên mới khó

formen

Xe lăn

1. Kiểm tra rồi cụ ah,e nghĩ chỉ còn vòng bi bạc đạn thôi vì chưa kiểm tra trực tiếp mà chỉ lắc bánh,mấy hôm nay đang bận chưa đi kiểm tra dc,kiểm tra xong e sẽ thông báo các cụ!
Cụ sửa xong review cho đội sửa qua gúc có thêm kinh nghiệm :D

Mystar

Xe tải
Chào các Cụ!
E có con Tucson máy xăng 2.0 đời 2018 bị hiện tượng như này các cụ kinh qua hay các bác thợ vào chém giúp e với!e mệt mỏi và nản quá😥
Xe e có hiện tượng khởi hành xuất phát đi đến tốc độ từ 25-30km/h là có hiện tượng lắc ngang xe,ko phải là nghiêng bên này bên kia như bồng bềnh đâu ạ!hiện tượng như là bánh xe bị đảo liệng liệng,giằng giằng xe 2 bên,hiện tượng bị nhiều nhất ở tốc độ trên,e để ý thì nó là cuối số 2,sang số 3 thì hết lắc,tăng tốc tiếp để lên số 4 thì vẫn bị nhưng phải đi thật quen xe mới cảm nhận vì nó lắc rất nhẹ!thả trôi cho chậm xe lại qua tốc độ trên thì ko thấy j!
E tưởng lốp non đi bơm đều 2,3kg 4 bánh vẫn bị!đi cân bằng động chỉnh độ chụm vẫn bị!thay 4 quả lốp mới vẫn bị,vào hãng bảo do láp trái,e làm cây láp trái vẫn bị,thử thay tiếp cây láp phải của xe khác vào vẫn bị!kiểm tra gầm ko thấy điều gì bất thường!Moay ơ kiểm tra ko thấy bị rơ,đi vào chỗ sóc hay đường xấu gầm vẫn chắc nịch ko tiếng kêu j!các rô tuyn cao càng A,thanh cân bằng vẫn tốt!
Xe di chuyển tốc độ cao trên cao tốc lại im thít bình thường!
Lúc xe bị lắc ko thấy vô lăng rung lắc j!chỉ thấy xe lắc lắc giằng giằng 2 bên y như ngày xưa đi xe đạp mà vỡ bi gây đảo bánh xe í!
E đi hãng đi mấy gara ngoài mà ko tìm dc nguyên nhân!mất ăn mất ngủ quá các cụ ợ!!!
Gần đây lại thêm hiện tượng này mà e nghĩ có liên quan đến vấn đề lắc xe trên,đó là khi bắt đầu di chuyển dc tầm 100m-200-300m tuỳ lần thì nghe “cộc “ 1 tiếng,duy nhất 1 tiếng đó rồi thôi,tiếng kêu đó chỉ lặp lại khi dừng xe khoảng 10’ rồi lại xuất phát đi tiếp,e có cảm giác có chỗ nào đấy bị lỏng nên khi đi nó bị cựa lệch đi khỏi vị trí,tiếng cộc này e đi vào đường xấu ổ gà thì ko thấy tiếng đó!
Các cụ mợ bị rồi hay các bác thợ cứu e với ạh!!! 😞
Em phải chấm để theo dõi thớt của cụ mới đc, nghe bệnh vk cụ nan giải khó tìm rồi.... !

Kenvnn0770

Xe máy
Báo cáo với các cụ tình hình như này ạ!
Trưa nay đưa con đi học lúc lên đến tốc độ 27-28 lắc đảo như rang lạc,đưa con đến trường xong quay lại gara khá uy tín,trực tiếp ông chủ gara đi thử 1 hồi,lúc ông đi thử thì nó lại bị nhẹ chứ ko lắc mạnh như lúc e đi,lộn hết ruột gan,
Sau 1 hồi đi thì cũng cảm nhận dc độ lắc,về cho lên cầu cho chạy thử trên cầu thì thấy bánh trước bên lái nhẩy hơi mạnh,1 bánh bên lái phía sau cũng hơi nhẩy,còn 2 bánh còn lại thì tròn,hiện đã đảo 2 lốp nhẩy về phía sau,2 lốp tròn lên trước,sau khi đảo thì hiện tượng lắc vẫn còn nhưng cảm giác có nhẹ hơn!
Lạ 1 điều 4 quả lốp này e mới thay mới(hankook)mà hiện tượng lắc này nó y như là lúc chưa thay lốp,theo các cụ có phải lazang có vấn đề không?
Còn 1 điều nữa là quả nhảy nhất thì hôm e đã thay thử quả dự phòng vào chính quả nhảy nhất này nhưng đi vẫn bị hiện tượng như vậy!
Với lại e muốn hỏi các cụ nếu lốp nhảy thế khi cân bằng động máy hunter tại sao vẫn cân dc nhỉ?

blue_tu

Xe máy
cụ thử cân chỉnh độ chụm xem

duchbk123

Xe máy
Báo cáo với các cụ tình hình như này ạ!
Trưa nay đưa con đi học lúc lên đến tốc độ 27-28 lắc đảo như rang lạc,đưa con đến trường xong quay lại gara khá uy tín,trực tiếp ông chủ gara đi thử 1 hồi,lúc ông đi thử thì nó lại bị nhẹ chứ ko lắc mạnh như lúc e đi,lộn hết ruột gan,
Sau 1 hồi đi thì cũng cảm nhận dc độ lắc,về cho lên cầu cho chạy thử trên cầu thì thấy bánh trước bên lái nhẩy hơi mạnh,1 bánh bên lái phía sau cũng hơi nhẩy,còn 2 bánh còn lại thì tròn,hiện đã đảo 2 lốp nhẩy về phía sau,2 lốp tròn lên trước,sau khi đảo thì hiện tượng lắc vẫn còn nhưng cảm giác có nhẹ hơn!
Lạ 1 điều 4 quả lốp này e mới thay mới(hankook)mà hiện tượng lắc này nó y như là lúc chưa thay lốp,theo các cụ có phải lazang có vấn đề không?
Còn 1 điều nữa là quả nhảy nhất thì hôm e đã thay thử quả dự phòng vào chính quả nhảy nhất này nhưng đi vẫn bị hiện tượng như vậy!
Với lại e muốn hỏi các cụ nếu lốp nhảy thế khi cân bằng động máy hunter tại sao vẫn cân dc nhỉ?
Hehe, xe em từng bị như cụ và đã chữa hết.
Có phải cảm giác đi chậm xe nó cứ lắc lắc đúng ko cụ?.
Xem xong clip này là cụ hiểu ngay, đại khái là do 4 quả lốp cụ xử lý chưa triệt để.
bên Hà Hunter có nhận chữa vụ này thì phải.

Kenvnn0770

Xe máy
Hehe, xe em từng bị như cụ và đã chữa hết.
Có phải cảm giác đi chậm xe nó cứ lắc lắc đúng ko cụ?.
Xem xong clip này là cụ hiểu ngay, đại khái là do 4 quả lốp cụ xử lý chưa triệt để.
bên Hà Hunter có nhận chữa vụ này thì phải.
E đi xem lại lốp rồi cụ ơi!lốp em là lốp mới tinh!
Đem đến chỗ bán lốp họ kiểm tra đặt cữ các kiểu lại ko thấy bị nhảy nhót j cả mặt lốp lẫn 2 bên má lốp!
E lại quay về gara sửa chữa lần này e cho tháo moay ơ kiểm tra hết bi bạc đạn rotuyn càng A,thanh cân bằng,tất cả đều ngon choét!
Kiểm tra đến cây láp bên phải thì có hiện tượng như này,để nguyên trên xe chưa tháo láp khỏi moay ơ thì lắc giật các kiểu ko thấy độ rơ chút nào,nhưng khi tháo khỏi moay ơ cầm đầu láp có then hoa mà cắm vào moay ơ í lắc qua lắc lại lên xuống và sờ vào phần ốp bảo vệ khớp đồng tốc thì thấy nó lọc khọc lục khục chứ ko im thít êm ái như bên láp trái,thợ có bảo bị rơ bi đầu láp ngoài nên lúc lên ga tạo độ rung và tiếng kêu cộc lúc xe bị lắc đấy là kêu ở cái khớp đồng tốc này,thợ báo giá cây láp chính hãng chát quá nên e cũng chưa quyết định thay cứ để đi tạm đã!
Các cụ vào ngâm cứu giúp e xem thợ chẩn bệnh như thế Ko biết có ổn không?Chứ chơi cây láp chát quá về mà ko đúng bệnh thì người cũng ốm theo xe luôn,ha ha😅

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
Đem đến chỗ bán lốp họ kiểm tra đặt cữ các kiểu lại ko thấy bị nhảy nhót j cả mặt lốp lẫn 2 bên má lốp!
E lại quay về gara sửa chữa lần này e cho tháo moay ơ kiểm tra hết bi bạc đạn rotuyn càng A,thanh cân bằng,tất cả đều ngon choét!
Kiểm tra đến cây láp bên phải thì có hiện tượng như này,để nguyên trên xe chưa tháo láp khỏi moay ơ thì lắc giật các kiểu ko thấy độ rơ chút nào,nhưng khi tháo khỏi moay ơ cầm đầu láp có then hoa mà cắm vào moay ơ í lắc qua lắc lại lên xuống và sờ vào phần ốp bảo vệ khớp đồng tốc thì thấy nó lọc khọc lục khục chứ ko im thít êm ái như bên láp trái,thợ có bảo bị rơ bi đầu láp ngoài nên lúc lên ga tạo độ rung và tiếng kêu cộc lúc xe bị lắc đấy là kêu ở cái khớp đồng tốc này,thợ báo giá cây láp chính hãng chát quá nên e cũng chưa quyết định thay cứ để đi tạm đã!
Các cụ vào ngâm cứu giúp e xem thợ chẩn bệnh như thế Ko biết có ổn không?Chứ chơi cây láp chát quá về mà ko đúng bệnh thì người cũng ốm theo xe luôn,ha ha😅
Lại vào hãng mượn thôi cụ! Em cũng hóng xem cụ thể em túc của cụ có triệt để không?

duchbk123

Xe máy
Em nghĩ xe cụ 2018 mà bị rơ cây láp thì vô lý quá. Xe em 8 vạn, cũng mới tháo láp ra để phục hồi, sau khi phục hồi thì cứng ngắc ko bị rơ.
Nếu đầu láp ngoài bị rơ như vậy, cụ chơi giải pháp phục hồi lại. Chi phí khoảng 1 triệu cả công.

duchbk123

Xe máy
Em nghĩ xe cụ 2018 mà bị rơ cây láp thì vô lý quá. Xe em 8 vạn, cũng mới tháo láp ra để phục hồi, sau khi phục hồi thì cứng ngắc ko bị rơ.
Nếu đầu láp ngoài bị rơ như vậy, cụ chơi giải pháp phục hồi lại. Chi phí khoảng 1 triệu cả công. View attachment 5631651
Chụp bụi cao su màu đen bóng sau khi đc bảo dưỡng đã hết rơ, cầm giật thoải mái.

Kenvnn0770

Xe máy
Nếu đầu láp ngoài bị rơ như vậy, cụ chơi giải pháp phục hồi lại. Chi phí khoảng 1 triệu cả công. View attachment 5631651
thì kiểm tra đúng là rơ mà cụ! Cầm lắc sờ vào chỗ khớp đấy nó lọc khọc lục khục,đúng ra là nó phải im thít chỉ xoay đi xoay lại thôi đúng ko cụ?
E thấy nó ko như bên trái đâu,bên trái lắc xoay sờ vào im lắm ko thấy j cả

duchbk123

Xe máy
Cầm giật mạnh ra, nếu đúng thì nó cứng lắm, chỉ xoay 360 độ thôi. Của em thì giật ra nó kêu kịch kịch, sau khi phục hồi thì cứng
thì kiểm tra đúng là rơ mà cụ! Cầm lắc sờ vào chỗ khớp đấy nó lọc khọc lục khục,đúng ra là nó phải im thít chỉ xoay đi xoay lại thôi đúng ko cụ?

duchbk123

Xe máy
Cầm giật mạnh ra, nếu đúng thì nó cứng lắm, chỉ xoay 360 độ thôi. Của em thì giật ra nó kêu kịch kịch, sau khi phục hồi thì cứng

con nhà lính

Xe đạp
bao giờ cụ chủ sử lý được vụ này thì review cho e tham khảo cách sử lý với ạ, chứ xe e cũng đang bị hiện tượng tương tự, xe e dẫn động cầu sau