Tin tức Xe vinfast thật tuyệt vời, tại sao ko?

poiuy

Xe cút kít
Mơ về nơi xa lắm. Điều đó chỉ có trong XH tư bản thôi cụ ơi, nơi mà các tỷ phú dành phần lớn tài sản để làm từ thiện.
Cụ tin là họ làm từ thiện á? 1 cách tránh thuế thừa kế hợp pháp thôi. Quỹ từ thiện lập ra rồi cũng giao cho con quản lý thôi chứ ai vào đấy?

ThrillSeeker

Xe hơi
Nó mà có tâm đúng nghĩa nó phải "đập đi làm lại từ đầu". Không ai làm kinh doanh mà không có thất bại, chỉ là có dám thừa nhận sai và sửa sai thôi, bọn nó mà làm có tâm, em sẵn sàng mua và đón nhận.
Còn cái loại bưng bít thông tin, chất lượng hoàn thiện kém... xấu che tốt khoe, được mỗi cái nước sơn, sai lè, làm ẩu làm thiếu nhưng *** dám thẳng thắn thừa nhận. Nói trắng ra là gần như lừa người tiêu dùng ở đây là những người đã rất tin tưởng đặt cọc.

À quên, trước thì quảng cáo TV ra rả nào là mãnh liệt tinh thần Việt, với đem xe đi khắp nơi trên thế giới... thế cuối tháng 9 rồi, chứng nhận an toàn của ông đâu?!

gi.mi.ko

Xe tải
Nó mà có tâm đúng nghĩa nó phải "đập đi làm lại từ đầu". Không ai làm kinh doanh mà không có thất bại, chỉ là có dám thừa nhận sai và sửa sai thôi, bọn nó mà làm có tâm, em sẵn sàng mua và đón nhận.
Còn cái loại bưng bít thông tin, chất lượng hoàn thiện kém... xấu che tốt khoe, được mỗi cái nước sơn, sai lè, làm ẩu làm thiếu nhưng *** dám thẳng thắn thừa nhận. Nói trắng ra là gần như lừa người tiêu dùng ở đây là những người đã rất tin tưởng đặt cọc.

À quên, trước thì quảng cáo TV ra rả nào là mãnh liệt tinh thần Việt, với đem xe đi khắp nơi trên thế giới... thế cuối tháng 9 rồi, chứng nhận an toàn của ông đâu?!
.
Theo cá nhân em con lux và lux sa khá là đẹp đấy chứ, mỗi tội giá không đẹp chút nào. Nếu con lux tầm ~800, luxsa tầm 1 tỷ có thể cạnh tranh được đấy :)

ThrillSeeker

Xe hơi
.
Theo cá nhân em con lux và lux sa khá là đẹp đấy chứ, mỗi tội giá không đẹp chút nào. Nếu con lux tầm ~800, luxsa tầm 1 tỷ có thể cạnh tranh được đấy :)
Với độ hoàn thiện nội thất, chất lượng nội thất, thiếu nhớ ghế, loa Tàu (60tr)... như thế này có dưới 1 tỷ SA em cũng chả mua. Nó khập khiễng với cái tên và định vị sản phẩm bọn nó làm.

Thà mình làm chuẩn, làm xịn xò hẳn, thiết kế như nào làm đúng như thế, option đầy đủ thì giá cạnh tranh với các dòng xe sang của Đức, Nhật thì người Việt vẫn đón nhận.

Vấn đề giá chỉ là 1 phần thôi, quan điểm của em là nó làm ăn bố láo, mỗi cái mã ngoài, còn ruột là đồ đểu.

KhoaiViet74

Xe buýt
-Có những thứ thấy đc nhưng họ ko cho bác biết đấy thôi? Vd như các toà nhà của Vin tại Timecity từ T1 đến T9 và T18, trong 1
mặt bằng tầng điển hình có 20 căn hộ thì chỉ có duy nhất 4 căn góc là có ánh sáng tự nhiên cho tất cả các phòng ngủ (căn này thường có 3-4 p.ngủ), còn tất cả 16 căn kia có từ 1-3 p.ngủ thì đều có ít nhất 1 p.ngủ ko có ánh sáng, thậm chí có khoảng 4-8 căn có 3p.ngủ nhưng có đến 2p.ngủ ko có tý ánh sáng nào. Ở vào vị trí ng td chắc chả ai muốn ở trong những căn phòng bí bức nv, còn trong tc quy phạm tk và xd cũng chả ai làm và duyệt những thứ phản khoa học nv? Ở Royal City cũng rứa. Dân trong nghề gọi là nhà lô trên cao và chỉ có a Vượn mới dám làm cái kiểu nv thôi, thằng chủ đầu tư khác nó phải sửa từ khi qua cửa ở Sở QHKT rồi? Còn bên Vinhome Vilage thì gần như 100% tất cả các tầng hầm đều thấm vì a ấy xây chỗ đó trên 1 cái đầm, tk ko tốt và xử lý khi tc ko tốt nên bị nv...Bên này thì làm cái biệt thự kiểu sang nửa mùa, 2 nhà cách cái hàng rào chung có hơn 1m, cửa sổ buồng ngủ ô này nhòm thẳng vào giường nhà ô kia...còn nhiều thứ bất cập lắm?
Cái này cụ nói chuẩn, thiết kế nhà của Vin thật sự không ổn. Trước mình ở Roy một thời gian và thật sự không thích cách chia phòng như thế. Cảm giác rất khó chịu.

RAVA

Xe ba gác
Với độ hoàn thiện nội thất, chất lượng nội thất, thiếu nhớ ghế, loa Tàu (60tr)... như thế này có dưới 1 tỷ SA em cũng chả mua. Nó khập khiễng với cái tên và định vị sản phẩm bọn nó làm.

Thà mình làm chuẩn, làm xịn xò hẳn, thiết kế như nào làm đúng như thế, option đầy đủ thì giá cạnh tranh với các dòng xe sang của Đức, Nhật thì người Việt vẫn đón nhận.

Vấn đề giá chỉ là 1 phần thôi, quan điểm của em là nó làm ăn bố láo, mỗi cái mã ngoài, còn ruột là đồ đểu.
-E ngó 2 con Lux thấy thích mắt nhất là hệ khung gầm, hệ thống treo và máy của nó, vỏ cũng dày dặn, lốp bản to 285-315 của con SA đúng theo kiểu Bmw, ngoại thất thì là sự kết hợp phong cách tk của ng Ý trên nền 2 con 5 serie và X5 của ng Đức nhưng ko đc tinh tế bằng, còn lại thì nó như 1 món lẩu thập cẩm vậy? E thấy trên docbao có 1 bài của ng td hiểu biết về xe viết cũng đáng để tham khảo!

https://docbao.vn/o-to-xe-may/tho-do-moi-vao-nghe-danh-gia-vinfast-lux-sa20-xe-van-hanh-ngon-nhung-van-con-nhieu-diem-chua-ung-tintuc644309

ngựa thồ

Xe tăng
Cụ tin là họ làm từ thiện á? 1 cách tránh thuế thừa kế hợp pháp thôi. Quỹ từ thiện lập ra rồi cũng giao cho con quản lý thôi chứ ai vào đấy?
Ko lẽ nó mời cụ sang làm quản lý và trông tiền cho nó :)
Chẳng gì thì nó cũng đáng tin hơn là mấy ông cưỡi trâu xứ mình :) vì các quỹ đó nó hoạt động và thế giới ngta ghi nhận. Còn ở ta thì chưa thấy đâu

poiuy

Xe cút kít
Ko lẽ nó mời cụ sang làm quản lý và trông tiền cho nó :)
Chẳng gì thì nó cũng đáng tin hơn là mấy ông cưỡi trâu xứ mình :) vì các quỹ đó nó hoạt động và thế giới ngta ghi nhận. Còn ở ta thì chưa thấy đâu
Nhưng mà đừng có ca ngợi quá mức, làm như người ta là thánh nhân vậy.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
-E thấy việc đặt cọc là chuyện bt nhưng ở NN chỗ mà ng ta đặt thường là các hãng lớn có uy tín cao, hoặc cho 1 mẫu xe mà các đời trc của nó vốn đã nổi tiếng sẵn rồi...Ngay cả ở VN, các hãng lớn như Toy, Hon, Ford...họ đều cho đặt cọc 1 mẫu xe sắp ra, thậm chí ở VN còn chưa có xe mẫu, chưa có giá...đến khi xe về và có giá mà ng td ko ưng ý thì họ trả lại cọc, còn VĐ chuyển nhượng cọc thì họ cũng hỗ trợ, giúp kh ko bị thiệt hại...Còn VF là 1 hãng xe mới toe, uy tín về xe cộ coi như bằng ko, bán xe nhưng dựa vào khâu oai bán bđs, coi ng td chả ra cái gì, bán xe mà cứ như là ban ơn cho ng ta vậy...ko biết là có tồn tại đc đến đời xe thứ 2 ko?
Tôi thấy chính các cụ mới không coi hãng xe này ra gì, và thường tỏ ý khinh thường họ mặc dù họ cũng đã có nhiều cố gắng. Ngay cả câu nói trên cụ cũng xa xả mắng chửi họ đủ thứ. Chưa thấy hãng này mắng người tiêu dùng câu nào. Tất nhiên lỗi chẳng phải ở cụ mà ở chính hãng xe vì họ không thuyết phục được người ta mua hàng. Chưa thấy cụ nào mua xe của họ mà bảo họ bán như là ban ơn, trong khi những người không tiêu dùng thì lại cứ bảo họ ban ơn!

rock4ever

Xe tải
Tôi thấy chính các cụ mới không coi hãng xe này ra gì, và thường tỏ ý khinh thường họ mặc dù họ cũng đã có nhiều cố gắng. Ngay cả câu nói trên cụ cũng xa xả mắng chửi họ đủ thứ. Chưa thấy hãng này mắng người tiêu dùng câu nào. Tất nhiên lỗi chẳng phải ở cụ mà ở chính hãng xe vì họ không thuyết phục được người ta mua hàng. Chưa thấy cụ nào mua xe của họ mà bảo họ bán như là ban ơn, trong khi những người không tiêu dùng thì lại cứ bảo họ ban ơn!
Có nghề gọi là Khóc Thuê. Cụ lại k cập nhật gì cả.

dtrung

Xe điện
Tôi thấy trên diễn đàn có nhiều group về các hãng xe khác nhau. Toyota cũng có, nissan, mit, mazda ..... đều có đủ cả. Các group này thường tụ tập các cụ đam mê, yêu thích một hãng xe nào đó. Thường là nơi các cụ đó trao đổi với nhau về hãng xe mà họ yêu thích, những người không yêu thích hãng đó thì không quan tâm hoặc tìm những hãng khác mà mình yêu thích.

Riêng group về xe vinfast thì ngược lại. Rất nhiều các cccm vào đây không phải là người yêu thích hãng xe này, thậm chí nhiều người vào chỉ phát biểu mỗi câu "éo quan tâm". Không hiểu sao hãng xe này lại có sức hấp dẫn đặc biệt đến như vậy, khi không quan tâm mà vẫn phải vào rủa một câu rồi đi ra.

Nhiều người vào đây chả phải để nhận xét gì xe của hãng mà chủ yếu để chửi rủa. Thậm chí quay sau chửi rủa cả những người yêu thích hãng xe này, bảo họ là vinno ... và gán cho họ nhiều mỹ từ như lỳ lợm, trơ trẽn .... nọ kia. Không hiểu những người này có động lực gì? Nếu như không quan tâm sao họ không tìm đến những hãng mà hộ yêu thích lại vào đây?

Tôi là người không mua xe vinfast, nhưng có quan tâm đến sản phẩm của hãng, cũng có những người khác thậm chí còn yêu thích xe của vinfast. Tại sao khi những người quan tâm, yêu thích đã vào một gruop riêng mà những người căm gét lại cho mình quyền xông vào xỉ vả chửi rủa nhỉ. Thiết nghĩ cũng nên có nội quy cho group này để bảo vệ những người yêu thích, quan tâm xe vinfast có góc riêng của họ!
Đọc đi đọc lại cái cụ thớt viết em chưa thấy xe vinfast tuyệt vời ở điểm nào như tiêu đề.

Death Knight

Xe tăng
Nếu để so với mấy ông cưỡi trâu xứ ta thì nó còn hơn cả thánh nhân đấy :)
Cụ lại mang cháu ra xo xánh dồi.ở bản cháu tuyền cưỡi trâu với ngựa hoy.hôm trước cháu xuống xuôi thăm hồ hoàn kiếm thấy nhiều ơi là nhiều xe ô tô,đẹp ơi là đẹp.

AT76

Xe điện
Quỹ từ thiện nó có quy chế hoạt động của nó. Ai điều hành thì cũng chỉ ăn lương thôi, không tiêu cá nhân được đâu cụ ạ. Thường nó có hội đồng quỹ quyết những vấn đề lớn.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có biết Tésla nó cho đặt cọc như thế nào ko mà phán bừa như đúng rồi. Nếu người mua ko thich là nó trả lại tiền liền, thậm chí còn có lãi suất. mà mối suất cọc của nó chỉ 1000$ thôi, đâu như 50tr vnd. Mà đừng so Tésla vào đây, nó hơi lố bịch. 1 hãng do 1 nhà sáng chế thành lập nên, khuynh đảo thị trường xe thế giới, khiến các ông lớn VW và toyota sợ xanh mặt. 1 hãng Việt nam non trẻ, làm ăn kiểu chộp giật, cơ hội. Chả có cái giá trị cốt lõi đ* gì cả, toàn đi mua hàng trôi nổi về thì làm sao mà mong giá rẻ. Tôi nghĩ chắc chỉ bán dc 1 thời Gian đầu thôi, giai đoạn 2 là biết ngay.
Em bôi đậm vài chỗ để một thời gian nhìn lại xem cụ nói có ứng nghiệm không :D

SanHoBien

Xe container
Ôi chỉ co giá là quá cao so với e thôi chứ còn lại đều tuyệt hết :P

Death Knight

Xe tăng
Hôm nay cháu thấy 1 em fadil chạy grab rồi.em fadil mà chạy grab thấy có vẻ hơi phí nhỉ các cụ