Đánh giá Xe Vinfast.

Kurumasuki

Xe container
Có tiền để mua được Lux A/SA e tin nó chẳng phải là cừu non đâu (Trừ khi Vin cho không con xe). Còn chưa mua đã lo bán thì tốt nhất nên lo kiếm tiền
Lương 100tr trở lên trả góp mỗi tháng 70 tr cả nhà, oto, xe điện, điện thoại thoải mái mà lại đúng qui chế của tập đoàn.

wind_nol0v3

Xe điện
Thực sự em thấy cái chữ V không ấn tượng chút nào. Điểm nhấn của nó là cái đáy nhọn như mũi dao ấn xuống, thiết kế logo VIN kiểu như BMW có phải đẹp hơn không.
em nghĩ nó là cảm giác thôi, vì nó là vinfast nên cảm giác nó xấu chứ nó mà là bmw thì logo kiểu gì cũng thấy đẹp :D

xukute

Xe tăng
Cá nhân mình nghĩ Fadil đang gặp vấn đề về lỗi thiết kế. Việc này có khả năng do việc nâng cấp không đồng bộ với động cơ 1.4L. Trong khoảng 7-800 xe đã giao thì có 2 con bị lỗi chảy dầu hộp số như cộng đồng mạng đã đưa tin. Việc này có thể do hộp số ko tương thích với động cơ hoặc hộp số bị quá tải. Em phỏng đoán bừa vì ko rõ con fadil chi tiết nó thế nào. Nếu nguyên bản như con Kalrock thì động cơ xăng 1.0L, trong khi FD dùng động cơ 1.4L tức là tăng 40% công suất, nếu hộp số vẫn giữ nguyên thì trong một số trường hợp sẽ bị quá tải thiết kế. Có thể nó là nguyên nhân khiến chảy dầu hộp số. Nếu chuyện này xảy ra như vậy thì hiện tượng trên sẽ xảy ra với các xe chỉ là vấn đề thời gian. Đó là em chém gió vậy thôi chứ em ko biết gì cả

coolpix8700

Xe ngựa
...Nếu nguyên bản như con Kalrock thì động cơ xăng 1.0L, trong khi FD dùng động cơ 1.4L tức là tăng 40% công suất, nếu hộp số vẫn giữ nguyên thì trong một số trường hợp sẽ bị quá tải thiết kế. Có thể nó là nguyên nhân khiến chảy dầu hộp số. Nếu chuyện này xảy ra như vậy thì hiện tượng trên sẽ xảy ra với các xe chỉ là vấn đề thời gian. Đó là em chém gió vậy thôi chứ em ko biết gì cả
Hộp số bị "quá tải" thì theo thời gian sẽ liên quan đến trục crankshaft, các bánh răng, cần có thời gian để thể hiện,...
Nhưng hộp số chảy dầu là lỗi lắp ráp!
Chẳng lẽ vin fét mua các bộ phận về rồi mới lắp ráp lại thành cái hộp số?
Vì sờ bác bán khắp nơi trên thế giới cả hơn chục năm nay rồi.
Như vậy thì lỗi quên cắm giắc quạt tản nhiệt cũng là bình thường của giục tốc!

Chỉnh sửa cuối:

Acmin

[Tịch thu bằng lái]
Không biết tồn tại đươc mây phút thì bị xoá ;))

sonifs78

Xe tải
Em đang đi xe cỏ, xe đắt tiền hơn là em thấy đẹp hơn, tốt hơn rồi.

Civic to Merc.

Xe container
Em cũng đồng ý với ý kiến bỏ chữ vinfast ở sau mít xe. Dán lên nhìn rất là lởm, kém sang.
Cái dòng chữ trên con dưới đây cũng kệch lắm mà ko ai chê cả và nó lại dán cả trước và sau mới phô. Bỏ cái chữ như ý của cụ cũng giống mấy ông mua Zoyte bóc đi hoặc dán thành mấy xe khác thôi. VIN nó dán thế và nó sẽ phải phấn đấu xóa đi ấn tượng ko đẳng cấp trong đầu ng tiêu dùng và nó cần thời gian.

AT76

Xe điện
Không biết xe có tốt không, nhưng anh Hải địa ốc Hòa Bình nhận xét thì ...có thể chưa khách quan vì anh ấy thi công nhà cho Vin

cocsku

Xe cút kít
Vào xem các cụ bỉ bôi xe vinfast. Em thì thấy thất vọng nhất cái logo trên vô lăng. Định mua nhưng thấy lô gô xấu nên lại thôi.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]

cun01

Xe container
Không biết xe có tốt không, nhưng anh Hải địa ốc Hòa Bình nhận xét thì ...có thể chưa khách quan vì anh ấy thi công nhà cho Vin
Liệu có khả năng Vin thanh toán bằng xe cho anh Hải Hoà bình không ???
Việc thanh toán bằng cổ phiếu và sàn của Vin cho nhà thầu thì là chuyện cơm bữa :D

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Vào xem các cụ bỉ bôi xe vinfast. Em thì thấy thất vọng nhất cái logo trên vô lăng. Định mua nhưng thấy lô gô xấu nên lại thôi.
Em gần giống cụ, định mua nhưng thấy không có tiền lại thôi :D

Civic to Merc.

Xe container
Liệu có khả năng Vin thanh toán bằng xe cho anh Hải Hoà bình không ???
Việc thanh toán bằng cổ phiếu và sàn của Vin cho nhà thầu thì là chuyện cơm bữa :D
:)) sao cụ ko viết là Vin trả luôn bằng rau Vineco, mấy thùng đt vinsmart nữa cho thuyết phục

cun01

Xe container
:)) sao cụ ko viết là Vin trả luôn bằng rau Vineco, mấy thùng đt vinsmart nữa cho thuyết phục
Người được Vin trả bằng hàng, bằng cổ phiếu vẫn đang sống sờ sờ giữa đất hà nội nha. Chưa có chết đâu \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

Cartoner

Xe điện
Em lót dép ngồi hóng đội Mẹc bi, Xì vịt, Hít cùng Cạc tông vào cho ý kiến chỉ đạo phương hướng giải quyết trường hợp này thôi chứ cũng chẳng biết gì để mà nói :D
Em chả liên quan mẹ gì đến Vin hay Vô va cả cụ ơi. Đang mong Vin nó thành công để hút bớt người, tăng thêm việc cho xã hội. để loại dốt dốt như em còn có việc mà làm cho các cty khác. Còn lỗi chảy dầu thì nguyên nhân khả năng là do rơi con ốc nào đó ở hộp số rồi. Mà rơi ốc thì khả năng do thợ siết nhẹ cũng có thể do thợ làm việc mất tập trung. Cơ bản thì lỗi luôn chiếm 1 tỷ lệ nhất định trong sản xuất. Ví dụ Toy Nhật lỗi cỡ 5 phần triệu, còn Toy Việt thì tỷ lệ lỗi cỡ 25 phần triệu sản phẩm.

Civic to Merc.

Xe container
Người được Vin trả bằng hàng, bằng cổ phiếu vẫn đang sống sờ sờ giữa đất hà nội nha. Chưa có chết đâu \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/
Thì 2 bên thỏa thuận đc với nhau nên vỗ tay chứ :D.

E thì biết vc nhà kia san lấp cho khu Bắc Hà đối diện HVAN đc chủ đầu tư trả bằng mấy căn liền kề khi đó chỉ tầm 2,5 tỉ/ căn mà nay chắc phải 25 tỉ căn rồi, giờ nó mở Kara đông khách lắm :D

cun01

Xe container
Em chả liên quan mẹ gì đến Vin hay Vô va cả cụ ơi. Đang mong Vin nó thành công để hút bớt người, tăng thêm việc cho xã hội. để loại dốt dốt như em còn có việc mà làm cho các cty khác. Còn lỗi chảy dầu thì nguyên nhân khả năng là do rơi con ốc nào đó ở hộp số rồi. Mà rơi ốc thì khả năng do thợ siết nhẹ cũng có thể do thợ làm việc mất tập trung. Cơ bản thì lỗi luôn chiếm 1 tỷ lệ nhất định trong sản xuất. Ví dụ Toy Nhật lỗi cỡ 5 phần triệu, còn Toy Việt thì tỷ lệ lỗi cỡ 25 phần triệu sản phẩm.
Thế Pha đin đã ra được mấy con mà đã có 2 chảy dầu ???

Gaz_66

[Tịch thu bằng lái]
Tiếp thị nghẹo cả cổ, bạc cả đầu chắc chả ăn thua nên giờ thuê cả đám trọc phú giúp việc! chả biết có cơm cháo gì ko! hay lại phải trả lương cho nhân viên bằng sản phẩm!!! Mỳ thì còn nhai sống được chứ tôn với ống nước thì gãy răng!!!

teamee

Xe tăng
Lái thử đánh giá êm hơn Mẹc, Bim thì cũng ok nhưng về lâu về dài bản thân có dám xài thay Mẹc, Bim hay ko mới quan trọng đúng ko các cụ.