[Funland] Xe vừa chạm vạch thì đèn vàng có bị phạt nguội không?

Babanh.1/2

Xe tải
Trường hợp nhiều ngã tư cho phép rẽ phải khi đèn đỏ mà cái biển ghi nhỏ tí, không biết cam có quay được không các nhỉ

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Vào giao lộ mà vàng mới qua đc, còn đến vạch mà vàng vẫn đi là tèo
Hay quá, có quy định này à bác?
Nó ghi chỗ mô, bác làm ơn cho biết được không?
Hay, bác vừa nghĩ ra Quy định này?

202

Xe container
Hay quá, có quy định này à bác?
Nó ghi chỗ mô, bác làm ơn cho biết được không?
Hay, bác vừa nghĩ ra Quy định này?
Cái này là luật mà bác, quy định gì đâu. Xe vào giao lộ rồi mà đèn vàng thì phải nhanh chóng ra khỏi giao lộ. Nên khi bác thớt mà vào đến vạch đèn vẫn xanh thì ko sao, khi qua vạch mà đèn vàng thì cứ đi tiếp, dừng lại nếu thấy ko am toàn

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cái này là luật mà bác, quy định gì đâu. Xe vào giao lộ rồi mà đèn vàng thì phải nhanh chóng ra khỏi giao lộ. Nên khi bác thớt mà vào đến vạch đèn vẫn xanh thì ko sao, khi qua vạch mà đèn vàng thì cứ đi tiếp, dừng lại nếu thấy ko am toàn
Thế nếu bác cách vạch độ 1met, và nó nhảy sang vàng + bác đi qua, thì bác sẽ bị phạt, phỏng ạ??
Còn nếu bác phanh lại, nó sẽ trôi ra khoảng giữa giao lộ, phỏng ạ??

Btw, "Cái này là luật mà bác, quy định gì đâu": Bác cho xin luật vậy, bỏ qua Quy định đi.

vuongbui1988

Xe tải
Vâng qua tư vấn các bác em thấy mình khả năng dính rồi. Thường bao ngày họ gửi giấy về và xem trên app báo các cụ nhỉ?

j23

Xe container
1. Vượt đèn vàng: em vừa bị tháng trước ở ngã ba Hoàng Quốc Việt - Phạm Văn Đồng, tình huống đó là em thấy đèn xanh, đúng lúc chồm lên vạch thì ngước lên đèn thấy vàng -> biết ngay lành ít dữ nhiều, tiếp đó vì có thằng cu SV nó đi bộ sang đường một cách rất chậm rãi nên phải chờ tránh nó, đi lên thì thấy chú CSGT đứng chờ sẵn :D, nhất quyết kết tội em vượt đèn vàng, em nói luôn: nhờ đồng chí cho xem ảnh vi phạm là một, xe tôi có Cam hành trình là hai tôi mời đồng chí cũng xem luôn, thứ ba la tôi lên đây chậm vì phải chờ tránh cậu SV qua đường láo ban nãy tránh tình ngay lý gian sao đèn đỏ lâu rồi mà ông giờ mới mò lên tới đây, và cuối cùng: nói thật nếu đồng chí không thông cảm, châm trước và tạo điều kiện thì tôi cũng ko muốn alo người quen rất phiền và mất thời gian của cả 3 bên (em buộc phải nói câu này vì lúc đó đồng chí ấy nhất quyết đòi cầm giấy tờ còn em thì nhất quyết không đưa mà vẫn chỉ cầm trên tay cho xem từ xa :)) Sau đó tầm chục giây, đồng chí ấy nói: anh chờ một chút để tôi kiểm tra tình trạng xe trên hệ thống (chắc xem có đang nợ biên bản phạt nào không), sau đó chỉ 5-7 giây nữa thì bảo thôi anh đi đi, nếu phạt nguội thì bên Hình ảnh sẽ gửi ảnh và anh lên làm việc sau. Vụ này thì em dám trao đổi với CSGT kiểu trên vì em đi quá quen chỗ này, và chắc 99% là hết thân xe thì đèn vẫn vàng, chưa đỏ :)
2. Vụ CSGT hướng dẫn giao thông bằng tay nhưng bị Camera phạt nguội: em biết chắc chắn 2 trương hợp đã bị, 1 là thằng cu lái xe cty, 2 là ông Grab hàng xóm, và chỗ đó chính là giao điểm Vin Metropolis hehe

Mr.Alo

Xe lăn
em nhớ đang chạy mà vàng vẫn phi vô tư mà , hay em chưa update luật mới ạ ?

Sentinel Prime

Xe hơi
Em chỉ lăn tăn, đã khi nào các cụ làm luật xong mà vẫn phải đi đóng phạt nguội ko ạ :P

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Nên Đóng Bỉm trước khi dắt xe ra đường cụ ah :D
Đã Làm thì Không Sợ
Sợ thì Không Làm.
Em là thế :D

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ ,qua mưa gió người nhà em có chuyện, mình đánh xe ra đi vội đoạn ngã tư Lê Duân- Đại Cồ Việt lúc đầu xe chạm vạch thì đèn vàng em không để ý (khuất sau xe tải) vượt và rẽ trái về Đại Cồ Việt. Theo các cụ em có bị phạt nguội không ạ? Em có tìm hiểu luật thì tính xe quá nửa mới không bị sao.
Trăm sự nhờ các cụ tư vấn giúp em vụ này ạ, xe nhà đi công việc hàng ngày, giờ bị giữ bằng thì khó quá, thường thì khoảng bao lâu sẽ biết mình có bị dính không các cụ nhỉ?
Em cảm ơn ạ!
Thường đèn vàng là 3s, vượt đèn vàng có lùm xùm xử phạt. Nhưng khi đã qua vạch rồi mới nhảy đèn vàng thì chẳng ai phạt cả. Mà cũng chưa thấy thằng giao thông dở hơi nào phạt lỗi vượt đèn vàng bao giờ.

nguyenhuy99

Đi bộ
Hôm nay vô tình lội thấy thớt này, đồng thời cũng gặp trường hợp này. Bây giờ đèn vàng nếu trường hợp đến sát vạch nó mới nhảy thì nên làm thế nào? Ấy là chưa kể bánh trước đã đi qua vạch rồi mới nhảy đèn vàng? Nhất là đoạn Ô Chợ Dừa rẽ sang HC để vào La thành, đèn không giây không phút@@
Kính mong các cụ chỉ giáo ạ

pisces_hn

Xe container
1. Vượt đèn vàng: em vừa bị tháng trước ở ngã ba Hoàng Quốc Việt - Phạm Văn Đồng, tình huống đó là em thấy đèn xanh, đúng lúc chồm lên vạch thì ngước lên đèn thấy vàng -> biết ngay lành ít dữ nhiều, tiếp đó vì có thằng cu SV nó đi bộ sang đường một cách rất chậm rãi nên phải chờ tránh nó, đi lên thì thấy chú CSGT đứng chờ sẵn :D, nhất quyết kết tội em vượt đèn vàng, em nói luôn: nhờ đồng chí cho xem ảnh vi phạm là một, xe tôi có Cam hành trình là hai tôi mời đồng chí cũng xem luôn, thứ ba la tôi lên đây chậm vì phải chờ tránh cậu SV qua đường láo ban nãy tránh tình ngay lý gian sao đèn đỏ lâu rồi mà ông giờ mới mò lên tới đây, và cuối cùng: nói thật nếu đồng chí không thông cảm, châm trước và tạo điều kiện thì tôi cũng ko muốn alo người quen rất phiền và mất thời gian của cả 3 bên (em buộc phải nói câu này vì lúc đó đồng chí ấy nhất quyết đòi cầm giấy tờ còn em thì nhất quyết không đưa mà vẫn chỉ cầm trên tay cho xem từ xa :)) Sau đó tầm chục giây, đồng chí ấy nói: anh chờ một chút để tôi kiểm tra tình trạng xe trên hệ thống (chắc xem có đang nợ biên bản phạt nào không), sau đó chỉ 5-7 giây nữa thì bảo thôi anh đi đi, nếu phạt nguội thì bên Hình ảnh sẽ gửi ảnh và anh lên làm việc sau. Vụ này thì em dám trao đổi với CSGT kiểu trên vì em đi quá quen chỗ này, và chắc 99% là hết thân xe thì đèn vẫn vàng, chưa đỏ :)
2. Vụ CSGT hướng dẫn giao thông bằng tay nhưng bị Camera phạt nguội: em biết chắc chắn 2 trương hợp đã bị, 1 là thằng cu lái xe cty, 2 là ông Grab hàng xóm, và chỗ đó chính là giao điểm Vin Metropolis hehe
Hà Nội không có hệ thống gì đâu cụ. Soi bằng cơm.