[Funland] Xem Honda CRV 2023 mới hoàn toàn, lần đầu của Honda...

doctor103

Xe điện
CRV mới này với Civic facelift hình như có cam360 nữa rồi đúng không các bác?
Đúng chất Hòn Đá rồi càng chê bố mày càng nâng giá, không mua thì biến. Như thế thì mấy ông dùng xe Honda đỡ mất giá, đội xe cũ cũng dễ thở, khổ nhất là mấy ông chê lên chê xuống ép nó giảm giá mà không ăn thua.
CRV vẫn sẽ lại chạy đầy đường thôi.
Biết là cụ fan hòn đá nhưng mấy chữ mầu đỏ thì hơi ảo tưởng :D

Nikola.Tesla

Xe buýt
Em có tý tiền thôi, năm ngoái lấy con City mà dính cục tức, bảo sales giảm bớt chút đỉnh lấy lộc thì sales bảo thẳng là: "chính sách hãng em nó thế, k giảm thêm. Lấy hay không tùy anh"
Nghĩ nó cáu mà vẫn xuống tiền các cụ ạ, vì hạng B có con City chứ mấy con khác em không ưng ngoại hình
Em phải công nhận sales Hòn Đá thiếu nhiệt tình, mỗi tội xe nó ổn nên nhiều khi khách vẫn mua thôi. Vì cuối cùng vẫn là đi mua xe chứ thái độ chỉ là phụ. Sales BĐS cũng đon đả lắm, mỗi tội nhiều khi mua nhà xong mới thấy bị hớ.

Canhdieuvang

Xe buýt
Nếu nói về giá thì không có gì bất ngờ vì như bản 1.5 awd 7 chỗ cũng khoảng 1,15 tỷ còn thuế nhập khẩu, thuế gtgt thì cũng đến 1,3 tỷ rồi. Xe lắp ráp thì được hưởng ưu đãi 50% trước bạ. Giá xe honda thì luôn cao trong phân khúc rồi nhưng khoản chống ồn có tốt hơn không chứ như bản 2023 thì vẫn buồn

mec0153

Xe tăng
Website
igood.vn
Nếu nói về giá thì không có gì bất ngờ vì như bản 1.5 awd 7 chỗ cũng khoảng 1,15 tỷ còn thuế nhập khẩu, thuế gtgt thì cũng đến 1,3 tỷ rồi. Xe lắp ráp thì được hưởng ưu đãi 50% trước bạ. Giá xe honda thì luôn cao trong phân khúc rồi nhưng khoản chống ồn có tốt hơn không chứ như bản 2023 thì vẫn buồn
Xem mấy cái clip review thì đỡ ồn hơn nhiều rồi đấy cụ.

muca

Xe tăng
Nhìn cái giá thế kia thì ai mua CRV làm gì; mua ngay thằng Pajero Sport máy dầu ngon hơn đáng kể!
Em cũng nghĩ như cụ. Con PS nó ngon hơn khá nhiều thứ với CRV, đặc biệt là độ trâu bò. Còn thẩm mỹ thì tùy mắt.

thanhnam273

Xe máy
Em phải công nhận sales Hòn Đá thiếu nhiệt tình, mỗi tội xe nó ổn nên nhiều khi khách vẫn mua thôi. Vì cuối cùng vẫn là đi mua xe chứ thái độ chỉ là phụ. Sales BĐS cũng đon đả lắm, mỗi tội nhiều khi mua nhà xong mới thấy bị hớ.
Thiếu nhiệt lúc bán thôi cụ, trải nghiệm vài lần sau đi bảo dưỡng thì sales cũng có dặn trc luôn là có 1 số thứ hãng vẽ ra, anh không cần làm phí tiền, sales bảo thẳng em thế luôn.
Nên em cũng đánh giá dịch vụ sau bán hàng của honda ổn
Note: đây là xe đầu tiên nên em cũng hay hỏi sales về mấy vụ bảo dưỡng, vận hành.

Txpt

Xe tải
Đồng quan điểm. Santafe hiện tại bản máy dầu thì bứt tốc nước ga đầu tốt hơn CRV nhưng để lái hay cũng như xét các khía cạnh khác như hệ thống phanh và tin cậy thì không thể so với CRV được.
Ui thật hả cụ? Em chưa chạy Santafe nhưng máy dầu tăng tốc nước đầu vọt hơn máy xăng hả cụ?

Mr Chun

Xe tăng
Ôi giồi có ai quan tâm vô lăng với chả cảm giác lái liếc gì đâu cụ, toàn mấy cái vu vơ không đâu. Cứ xe hạng cao xác to mà nã, nhìn thông số giấy tớ là thấy thích rồi.
Em thích xe cứ phải gầm cao, lốp dày tí để vỉa hè, gờ, mua gió đi cho bỗ bã. Tiếp đến là ngồi thoáng, rộng, ghế sau cũng thoáng, rộng, điều hoa mát cho vk con mình nó sướng.

Mr Chun

Xe tăng
Ui thật hả cụ? Em chưa chạy Santafe nhưng máy dầu tăng tốc nước đầu vọt hơn máy xăng hả cụ?
Em đang đi san dầu full 2022 đây cụ. Em đi từ crv l 21 lên. Crv hs crv đc cái êm thôi chứ ì và trễ lắm, vượt em toàn phải gẩy số.

linhbogiong

Xe tăng
xe đẹp quá an tâm và an toàn kinh tế nữa. Ngoài Rav4 Ko thì anh chấp hết các chú.

RAVA

Xe ba gác
-Trong pk cuv C hạng phổ thông hiện đã và đang bán tại tt VN như CR-V, CX-5, Outlander, X-Trail, Forester, Territory, 3008, Tucson, Sportage (còn mấy con xe Tàu ko tính) thì chỉ có mỗi con Frt là hàng nk Thailand, giờ lại có thêm bản Hev của con CR-V. Mà hàng nk cho dù là nhập Thái thì e vẫn thấy hơn hàng Ld. Nếu nói về cảm giác lái nói chung và chất lượng lắp ráp thì con Frt xứng đáng đứng đầu pk, tuy vậy nó vẫn thua con CR-V 1 chút về riêng cái tay lái và sự cứng vững của ht khung gầm. Tay lái con Frt vẫn hơi có 1 chút độ rơ và độ lắc ngang cũng hơn so với con CR-V. Tuy vậy con CR-V 2023 này ngoại trừ vc ko biết cái cần số nó còn tạch tạch như bản cũ ko và độ ồn đã đc cải thiện thêm chút nào chưa thì còn lại e thấy nó ổn cả về hình thức lẫn update đc nhiều công nghệ hiện đại. Còn về giá thì đúng là hơi quá cao so vs mặt bằng chung trong cùng pk cho dù e nó là bản all new chứ ko phải là bản facelift (CX-5, Frt), bản cũ rích ra đời cách đây đến cả chục năm (Outlander) hay ra từ năm trc (Tuc, Sport...). Tầm này con Frt với giá từ 749- 819- 969tr có lẽ là sự lựa chọn hợp lý nhất!

Chỉnh sửa cuối:

tvson

Xe buýt
xe đẹp quá an tâm và an toàn kinh tế nữa. Ngoài Rav4 Ko thì anh chấp hết các chú.
Đấy, cứ phải mạnh dạn như cụ
Đằng nào RAV4 ông Toyota VN cũng không mang về cạnh tranh.
CRV 2024 giá hợp lý thế, sang năm giảm đôi - ba trăm lại bán ầm ầm

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Em có tý tiền thôi, năm ngoái lấy con City mà dính cục tức, bảo sales giảm bớt chút đỉnh lấy lộc thì sales bảo thẳng là: "chính sách hãng em nó thế, k giảm thêm. Lấy hay không tùy anh"
Nghĩ nó cáu mà vẫn xuống tiền các cụ ạ, vì hạng B có con City chứ mấy con khác em không ưng ngoại hình
Chắc cụ gặp sale mới rồi. Sale mà trả lời khách thế khác gì đuổi khách đi.

river8x

Xe tải
E thấy CRV để giá cao cũng là cái hay, nhà nước càng thu thêm đc nhiều tiền thuế, công nhân người lao động cũng đc thêm chút tiền thưởng, góp phần kích cầu nền kinh tế, ai đi CRV cũng đc thêm chút hãnh diện. Qua đó sẽ thấy những người mua CRV là những người giàu có điều kiện và có tình yêu mãnh liệt với Honda. Cứ làm sao mà nhà nước thu đc nhiều tiền thuế để phục vụ nhân dân và xây dựng đất nước là e ủng hộ

Kurumavn

Xe tải
Con CRV HEV mới hàng nhập chắc gì đã ăn được con Innova HEV nhỉ, giá cũng chênh 260 thì chắc phải ko quan tâm TC mới múc em này. Còn cơ bản thì CRV nó vẫn là con xe toàn cầu của nhà HD. Việc định giá cao tại thời điểm này để xả hết hàng tồn từ h tới cuối năm. Sang năm nó hạ như CX5 và Tuc thôi, các cụ ko vội thì cứ chờ qua tết âm là biết liền

anhvandth

Xe đạp
Con Túc 1.5 turbo chạy đường trường 5 người thì bình quân hơn 6l, cái này em chạy 5 năm rồi. Tuần trước đi con CRV đời 23 chạy 5 người HN- bình liêu mà toàn báo 7,6l. CRV hộp số cvt chạy thì êm thôi chứ ko bốc lắm.
Cụ chay 5 năm túc 1.5 turbo rồi thât ah