[Funland] Xem Honda CRV 2023 mới hoàn toàn, lần đầu của Honda...

Thinmuitidau

Đi bộ
hôm trước có ông nào bảo bản G -2024 ra có tầm 850tr :)). giá đó thì hàng tồn đời cũ bán kiểu gì, nên giá này để xe hàng tồn bản cũ, túc tắc bán cho mấy cụ máu xe mới, mấy nữa giảm tầm 100-150tr nữa là hợp lý
Giờ đang giảm 25 củ TM + đống pk đấy cụ

CR-Vic

Xe container
xe Nhật chỉ nên mua Toyota vì nó hài hòa mọi tiêu chí: dễ bán lại, chi phí bảo dưỡng hợp lý, LÀNH. Mấy cái tiêu chí kia áp vào Honda là không chuẩn lắm đâu. Honda chỉ có một thứ duy nhất ưu điểm là độ bền của động cơ xăng hút khí tự nhiên (không turbo hoặc supercharge nhé) là top thế giới có lẽ còn hơn Toyota. Còn thì hệ thống máy lạnh, khung gầm, dàn treo trước sau cũng không phải bền lắm đâu.

Xe Hàn xẻng thì nên mua sau khi hãng bán được khoảng 2 năm là giá sẽ hợp lý chứ ham hố mua lúc mới ra mắt thì ăn lạc với giá ngáo của hãng nó cũng làm người mua khá bực mình. Nhìn chung xe Hàn xẻng nó kém đều đều nhưng phụ tùng thay thế cho xe hàn xẻng lại rất sẵn và rẻ. Có lúc cảm thấy tiền bảo dưỡng cái xe hạng D còn rẻ hơn cả cái xe SH hoặc Vespa vậy.

Thinmuitidau

Đi bộ
Thì bác vào Toy xem có xe kg. HN em kg biết chứ SG bữa trước và xem Ỉn hybrid, vừa vào tới cửa chả có ma nào ra tiếp, ngó qua ngó lại có 1 cậu sale từ tốn đi ra, em hỏi Ỉn hybrid thì cậu ấy bảo qua hết quý 1 năm sau mới có xe, mà khách em đặt nhiều lắm. Em bảo vậy anh mua pk 50tr lấy xe sớm đc kg, đáp: "hết q1 năm sau là toàn là khách đã chịu pk 50tr đấy anh, còn nếu anh trả cao hơn, vd 80tr-100tr pk thì có thể có xe trong t1/2024, đấy là em nói có thể thôi nhé". Em chui vào xem thử bản hybrid nó ntn thì vẫn phong cách Toy, chả lẫn đi đâu được, 2 cái ghế "thương gia" vẫn phải còng lưng để trượt tới lui, ghế da trông hơi rẻ tiền. Giá lăn bánh 1.128 chưa cộng lạc. Em quay lại tính chào cậu sale cái rồi về mà chẳng thấy đâu, đành lủi thủi về, cũng kg có cơ hội để lại số đt liên lạc.
Thì bác vào Toy xem có xe kg. HN em kg biết chứ SG bữa trước và xem Ỉn hybrid, vừa vào tới cửa chả có ma nào ra tiếp, ngó qua ngó lại có 1 cậu sale từ tốn đi ra, em hỏi Ỉn hybrid thì cậu ấy bảo qua hết quý 1 năm sau mới có xe, mà khách em đặt nhiều lắm. Em bảo vậy anh mua pk 50tr lấy xe sớm đc kg, đáp: "hết q1 năm sau là toàn là khách đã chịu pk 50tr đấy anh, còn nếu anh trả cao hơn, vd 80tr-100tr pk thì có thể có xe trong t1/2024, đấy là em nói có thể thôi nhé". Em chui vào xem thử bản hybrid nó ntn thì vẫn phong cách Toy, chả lẫn đi đâu được, 2 cái ghế "thương gia" vẫn phải còng lưng để trượt tới lui, ghế da trông hơi rẻ tiền. Giá lăn bánh 1.128 chưa cộng lạc. Em quay lại tính chào cậu sale cái rồi về mà chẳng thấy đâu, đành lủi thủi về, cũng kg có cơ hội để lại số đt liên lạc.

Thinmuitidau

Đi bộ
Xét về mặt bằng chung, thì giá CRV loanh quanh ở tầm 980tr đổ lên như bản cũ là phù hợp. Ngoài ra, hy vọng Toy mang thêm Rav4 về VN thì phân khúc này sẽ rất vui.
[/QUOTE]
Nếu CRV giá này, tức là thấp hơn hiện tại khoảng 100tr, thì em nghĩ kiểu gì đại lý nó cũng cho các cụ ăn ít nhất 50 củ lạc (giống Ỉn vậy, định giá thấp thì ăn lạc thôi). Còn bây giờ mua được giảm 25 củ TM (chưa kể thêm đống pk), cộng với lạc 50 củ thành 75 củ, vậy có đắt cũng đắt hơn khoảng 25 củ thôi, cũng không phải là ngáo quá đáng. Mà em thì cứ form mới là em quất, kể cả form cũ nó có giảm 200 củ. Form cũ mua giờ mai mốt bán lỗ nhiều hơn form mới, đâu cũng vào đó. Tội gì, xài all new cho nó sướng.
Em đã đọc hết 23 trang, mà công nhận các cụ có khen có chê, chứ SG con này đang hot lắm, mà hot theo kiểu bị chửi á, có diễn đàn mà thớt gần 200 trang toàn các thánh chê.
Xe Hàn em chưa chạy bao giờ (vì em không quan tâm lắm) nên kg biết máy móc vs cảm giác lái nó ntn, nhưng riêng về thiết kế thì em không thẩm được, nhìn rối mắt, cắt xẻ tùm lum như phẫu thuật thẩm mỹ. Nói thật ở đây các cụ có khen có chê em mới dám viết vậy, chứ ở diễn đàn khác trong em mà viết vậy thì xác định là nát người.
CRV mới giá nó hơi cao so với mặt bằng chung các hãng xe bây giờ, nhưng em cảm thấy yên tâm. Nên thôi kệ, sáng nay em ra showroom full tiền luôn rồi, sáng mai bấm số, thứ 3 lăn bánh.

Halinh07

Xe tăng
Tôi chưa xem tháo cánh cửa xe của Honda nên chưa biết chứ của Fortuner thì có mỗi 1 miếng nilon lót ở cánh cửa làm gì chả ồn. Hyundai nó là nguyên 1 tấm nhựa dày 0,5cm đập theo khuôn cánh cửa. Ấn tượng nhất là miếng cách âm của Acura đời 2008 tôi đã xem. Nguyên 1 tấm như bông thủy tinh dày gần 1cm ốp cánh cửa. Vì vậy ngồi trong khoang xe rất yên tĩnh. Phải nói chống ồn của xe Nhật bán tại VN làm rất bậy

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com
Nói thật là em cũng thấy ít trường hợp 3-4 năm đổi xe 1 lần, toàn nói phét. Có tiền để 3-4 năm đổi xe 1 lần thì người ta mua xe sang chứ mua gì mấy con xe cỏ này. Mà mua xe cỏ thế này thì làm gì có ông nào đi 3-4 năm rồi lại lỗ 30-40% để đổi sang con xe cỏ khác. Nên xác định cái xe nó phải gắn bó 5-7 hoặc thậm chí 10 năm
Em xác định cái xe là phương tiện khá lãng phí, nên mua cái mới, đi hẳn 10-12 năm cho nát rồi bán hoặc cho mua cái khác. Chứ cứ chạy đua để đổi xe vừa tốn tiền vừa mệt người mất thời gian.

Suri15

Xe tăng
Em xác định cái xe là phương tiện khá lãng phí, nên mua cái mới, đi hẳn 10-12 năm cho nát rồi bán hoặc cho mua cái khác. Chứ cứ chạy đua để đổi xe vừa tốn tiền vừa mệt người mất thời gian.
Chuẩn rồi cụ, em xác định cũng phải 5-7 năm là ít. Mà em đi ít, chắc chờ nó tã thì phải vài chục năm. 1.5 năm rồi mới được gần 1.3 vạn 😂

Phoenix Reborn

Xe hơi
Em muốn mua bản L 2022 màu đen. Có cụ sale nào bên showroom còn hàng thì mật thư em nhé

Thinmuitidau

Đi bộ
Cứ đợi Doanh số bán hàng là biết kết quả ngay thôi mà.
Như năm 2018 Khi bản mới Nhập Thái về cũng có mức giá + Lạc same same như thế này. Sau đó thì giảm giá làm cho mấy Cụ mua xe đi tết tái hết cả mặt.
Túm lại máu rồi thì tự chịu thôi .
Cứ đợi Doanh số bán hàng là biết kết quả ngay thôi mà.
Như năm 2018 Khi bản mới Nhập Thái về cũng có mức giá + Lạc same same như thế này. Sau đó thì giảm giá làm cho mấy Cụ mua xe đi tết tái hết cả mặt.
Túm lại máu rồi thì tự chịu thôi .
Đợt đấy giảm nhiều không cụ

beSuSu

Xe điện
Santa Fe yếu thật Cụ ạ, bị cái bệnh đen đ.ít nữa. Thốc ga khói nghi ngút xấu hổ vl.
Cụ muốn thử cứ tìm CRV và Santa Fe kiếm đường trống cho bọn nó tăng tốc là biết ngay. Thử ngay đi Bác, khi nói ra phải có cơ sở, kiến thức mới có giá trị tham khảo.

CRV
Screenshot 2023-11-06 at 12.14.35.png

Santa Fe
Screenshot 2023-11-06 at 12.16.52.png
Cụ đi so máy xăng với máy dầu.
Đen đít là đặc tính của máy dầu rồi. Gọi là vùng khói đen.

So dầu với xăng thì đừng đem mã và khả năng tăn tốc của nó ra so, để ý Momen xoắn của nó ấy.

TN1805

Xe điện
xe Nhật chỉ nên mua Toyota vì nó hài hòa mọi tiêu chí: dễ bán lại, chi phí bảo dưỡng hợp lý, LÀNH. Mấy cái tiêu chí kia áp vào Honda là không chuẩn lắm đâu. Honda chỉ có một thứ duy nhất ưu điểm là độ bền của động cơ xăng hút khí tự nhiên (không turbo hoặc supercharge nhé) là top thế giới có lẽ còn hơn Toyota. Còn thì hệ thống máy lạnh, khung gầm, dàn treo trước sau cũng không phải bền lắm đâu.

Xe Hàn xẻng thì nên mua sau khi hãng bán được khoảng 2 năm là giá sẽ hợp lý chứ ham hố mua lúc mới ra mắt thì ăn lạc với giá ngáo của hãng nó cũng làm người mua khá bực mình. Nhìn chung xe Hàn xẻng nó kém đều đều nhưng phụ tùng thay thế cho xe hàn xẻng lại rất sẵn và rẻ. Có lúc cảm thấy tiền bảo dưỡng cái xe hạng D còn rẻ hơn cả cái xe SH hoặc Vespa vậy.
KLQ mấy nhưng tôi thấy 1 điều lạ là các đời xe Toy những năm gần đây có thiết kế phần đầu xe xấu lạ, không biết có phải do "Đội thiết kế Toy" bị ảnh hưởng / ám ảnh bởi hình tượng "Võ sĩ samurai mặt mếu" hay không mà xe nào cũng có phần đầu xe như cái mặt mếu.....từ Rav4, Cross, Camry.....đến các dòng xe Lexus....

Đây là hình ảnh Samurai mặt mếu:
Samurai mặt mếu.jpg

Đây là đầu xe con Rav 4 đời 2024:

TN1805

Xe điện
Các dòng xe Honda thì ngược lại hẳn Toy. Thường phần đầu xe nhìn có dạng Samurai mặt cười.

Bibep

Xe tải
Thiết kế thì mấy ông Nhật thua xa Hàn xẻng, Trung Quốc , chứ đừng nói đến Châu Âu.
Bảo thủ thì vô đối, lười cải tiến, đổi mới nhưng lại ko chịu giảm giá, mảng điện tử, điện thoại bị Hàn xẻng qua mặt lâu rồi, nếu ko chịu thay đổi thì mảng xe hơi chả mấy cũng bị vượt…

Genesis_GV80

Xe tải
Ở nơi đó, họ đi ấy, ko cần giấy, ko cần lá cây...
KLQ mấy nhưng tôi thấy 1 điều lạ là các đời xe Toy những năm gần đây có thiết kế phần đầu xe xấu lạ, không biết có phải do "Đội thiết kế Toy" bị ảnh hưởng / ám ảnh bởi hình tượng "Võ sĩ samurai mặt mếu" hay không mà xe nào cũng có phần đầu xe như cái mặt mếu.....từ Rav4, Cross, Camry.....đến các dòng xe Lexus....

Đây là hình ảnh Samurai mặt mếu:
Samurai mặt mếu.jpg

Đây là đầu xe con Rav 4 đời 2024:
đây là die hard soon mà cụ
giờ mấy dòng xe cỏ như này mất chất Toy xưa rồi
ở Việt nam còn giữ chất Toy chỉ có Camry, Altis, thánh lật Fortuner