[VHGT] Xem Lính Cứu Hảo Chữa Cháy Ở Hà Nội

chucbengungon

Xe hơi
Em có người nhà ở nhà bên cạnh, bị thiệt hại tài sản là chắc chắn ( kết cấu nhà, đồ gia dụng...) Hic! Các cụ cho em hỏi trong trường hợp này thiệt hại của nhà bên cạnh được xử lý, bồi thường như thế nào ạ?

luugutv1

Xe tăng
Thiếu chuyên nghiệpc...
Việc đầu tiên là điều tiết giao thông, thấy xe bus khủng long chạy đầy đường Âu cơ thì xe cứu hỏa tiếp cận nhanh làm sao được, mấy ông Phường oánh bài ở đâu?
Cháy lớn thế mà không có xe cứu thương và y tế.
Cần 4 xe thang, 4 xe bơm và 8 xe tiếp nước phun từ trên xuống liên tục khoảng 45phuts là xong. Dãy nhà cách mặt đường Âu Cơ một đường gom phía dưới, khoảng cách từ chỗ xe đứng vào nhà cũng tầm 10m, phun kiểu với lên như thế vòi nước với lên tầng 3 rơi tự do nên ko có áp lực, nước chưa đến được lửa là bốc hơi hết.

Chỉnh sửa cuối:

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Cháy to thế làm gì được, Cứu hỏa đến nơi nó đã cháy sắp sập rồi, có chăng là hạn chế lan sang các nhà bên và cứu ngươitf sơ tán người thôi, được vài xe cuus hỏa bé tý nước tiếp mãi trạm CV Nước cách 4km, dân tình xem tắc hết cả đường, .... các cụ chửi cuus hỏa làm gì, có chửi thì chửi con lợn ngu si gây ra cháy ý, chục hộ khổ vì nó. Em ngồi vp 81 âu cơ nhìn cảnh tượng biết là ko cứu đc rồi. May là ko ai bị làm sao.

Ngo nho

Xe tăng
E thấy việc dập lửa hiệu quả nhất khi cháy gần xong, nhà đang sập xuống.

tungphong

Xe hơi
đúng là một lũ ăn hại

duytrong

Xe lăn
Phun nước cứu hỏa kiểu ấy chỉ làm lửa cháy to hơn mà thôi.em nói thật đấy các cụ ạ,lượng nước phải lớn mới dập được nửa cơ, còn nước phun vào ít , càng làm cho điều kiện cháy thuận lợi hơn.chán.mấy bố này mà diễn tập nhẩy,hay phải biết.

ngothanh_arc

Xe máy
Buổi trưa cháu may mắn qua đây đúng lúc kịp chứng kiến cảnh tượng kinh hoàng này các cụ ạ! :(. kinh khủng...

gii123

Xe hơi
Chán cứu hỏa nhở, nhìn cái vòi phun nước cứ thấy xón xón ra, đám cháy thì to như thế. Diễn tập cũng hoành tráng lắm vì có kịch bản và đạo diễn,kỹ xảo quay phim, thực tế như hôm nay mới chứng tỏ được năng lực, kinh nghiệm ứng phó của PCCC nhà mình.

Minh_HA

Xe hơi
Cháy to thế này, đường thì đông, mà xung quanh không có họng tiếp nước thì có mang tới nửa tá xe cũng không đủ. Nhìn hai cái xe chữa cháy thấy bất lực thật.

haiduong

Xe tải
Thank cụ chủ đã cho anh em ofer thấy rõ sự nhanh nhẹn, trách nhiệm và lòng dũng cảm của các chiến sĩ Cảnh sát phòng cháy chữa cháy thủ đô.

dontung

Xe tải
cháy thế này thì sạt nghiệp rồi còn gì, lực lượng cứu hỏa của VN mình nhìn cứ hài hài thế nào ấy, chả thấy dập tắt được đám cháy nào mà cứu hộ thì loe ngoe, nói chung là quá lởm

nvh_hn

Xe container
***, sao chúng nó diễn tập hay thế nhỉ;)

Stormwater

Xe tải
Nước đã ít mà nó cứ phun bừa như vậy thì hiệu quả làm sao được

timeout

Xe điện
Chia buồn với chủ nhà, thiệt hại tài sản lớn quá. Anyway, nhiều cụ trên này phán cứ như chuyên gia chữa cháy ý nhỉ.@-) Em chỉ thấy một điều là đám cháy quá lớn, chơi toàn đồ bông vải và đồ gỗ nên chỉ đợi cháy trụi hết và khung nhà tự sập xuống mới dập được nguồn cháy chính, chưa kể là gió tạt ngược lại hướng xe PCCC nên súng phun nước sẽ không đạt hiệu quả. Tiếp nữa là mấy cái xe Camiva đó hoạt động dựa hoàn toàn vào họng cứu hỏa hoặc nguồn nước tại chỗ trong khi hiện trường hoàn toàn không có mấy cái này, nhờ các cụ cứ tính xem với tốc độ súng phun là 3000-4000 lít/ phút thì cái tank của 1 xe chữa cháy phun được mấy phút. Mấy anh PCCC bó tay là đúng thôi (đừng chê người ta thiếu chuyên nghiệp mà tội).

smilingmen

Xe hơi
Chia buồn với chủ nhà, thiệt hại tài sản lớn quá. Anyway, nhiều cụ trên này phán cứ như chuyên gia chữa cháy ý nhỉ.@-) Em chỉ thấy một điều là đám cháy quá lớn, chơi toàn đồ bông vải và đồ gỗ nên chỉ đợi cháy trụi hết và khung nhà tự sập xuống mới dập được nguồn cháy chính, chưa kể là gió tạt ngược lại hướng xe PCCC nên súng phun nước sẽ không đạt hiệu quả. Tiếp nữa là mấy cái xe Camiva đó hoạt động dựa hoàn toàn vào họng cứu hỏa hoặc nguồn nước tại chỗ trong khi hiện trường hoàn toàn không có mấy cái này, nhờ các cụ cứ tính xem với tốc độ súng phun là 3000-4000 lít/ phút thì cái tank của 1 xe chữa cháy phun được mấy phút. Mấy anh PCCC bó tay là đúng thôi (đừng chê người ta thiếu chuyên nghiệp mà tội).
Em đồng ý với cụ. Các cụ nhà mình ác cảm sẵn với xxx, vào ném đá kinh quá. Đành rằng chưa chuyên nghiệp, nhưng có trách là trách đến muốn thôi, chứ đến nơi nhà sắp sập rồi còn cứu gì nữa, khống chế k cho cháy lan sang nhà bên là tốt rồi. Em là em ạ mấy bố thợ hàn, đến nản. Nghĩ đến mình làm ở Keangnam mà sợ, trộm vía, lạy Giời :(