[Funland] Xem phim Bão ngầm

Em chào Cccm. Cụ/mợ nào xem phim Bão ngầm đang chiếu khung giờ vàng trên VTV1 không ạ? Phim đề tài cảnh sát hình sự chống Mai thúy. Em xem thấy lực lượng hoành tráng quay khá công phu nhưng không hiểu sao thấy
1. Tiếng thu âm chán
2. Diễn xuất dàn lãnh đạo của ngành xxx và bộ đội chán
3. Sao bên bộ đội biên phòng đánh án mai thúy mà không phối hợp cùng bên xxx?
4. Mấy em gái học viên cảnh sát tóc tai để như dân thường...
5. Buôn mai thúy và đánh án mà cứ ông ổng trao đổi qua điện thoại. Chẳng lẽ không biết ngành xxx có Cục phòng chống tội phạm sử dụng công nghệ cao??
Các cụ còn thấy nhiều hạt sạn hơn em là cái chắc ạ
Phim việt giờ dàn diễn viên chán lắm. Toàn tạo sóng trên mạng xh để tăng lượng người xem thôi. Chứ thực lực diễn xuất của diễn viên thì chán thật sự.

Em đồng ý như cụ, may ra phim Việt về đề tài nhạy cảm này xưa có Chạy án, gần đây có Sinh tử xem còn ổn, nhất là diễn viên Việt Anh đóng ăn chơi, đứng trên pháp luật diễn rất sát đời thực, cương nhu đúng lúc, không lên gân hay gượng gì.
Vầng cụ, sinh tử em xem 1 vài trích đoạn, về tổng thể thì em chưa xem hết mà xem Việt Anh đóng vai này hay, chứ còn đóng trong người phán xử chả khác gì dở hơi

cusao

Xe lăn
Em cũng hay xem phim trên VTV chắc do mình hết tuổi thanh niên. Tuy nhiên, xem phim Bão ngầm này em không thấy "sạn" mà em thấy gượng gạo, khiên cưỡng....không thật. Thế nên thôi không xem nữa.
Em đoán vẫn có đầy người thấy hay, thấy thích....kệ họ thôi

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Cùng câu hỏi với cụ, trong hoàng ghê nhỉ.
Em gg thì khả năng cao là Goro Brew tại Phú Yên , rộng gần 2000m2 hiện tại đang chiếm kỷ lục nhà tre lớn nhất Vn. Cái ảnh em chụp là ở chỗ khác sắp phá kỷ lục này !

anhquannatural

Xe hơi
Em chào Cccm. Cụ/mợ nào xem phim Bão ngầm đang chiếu khung giờ vàng trên VTV1 không ạ? Phim đề tài cảnh sát hình sự chống Mai thúy. Em xem thấy lực lượng hoành tráng quay khá công phu nhưng không hiểu sao thấy
1. Tiếng thu âm chán
2. Diễn xuất dàn lãnh đạo của ngành xxx và bộ đội chán
3. Sao bên bộ đội biên phòng đánh án mai thúy mà không phối hợp cùng bên xxx?
4. Mấy em gái học viên cảnh sát tóc tai để như dân thường...
5. Buôn mai thúy và đánh án mà cứ ông ổng trao đổi qua điện thoại. Chẳng lẽ không biết ngành xxx có Cục phòng chống tội phạm sử dụng công nghệ cao??
Các cụ còn thấy nhiều hạt sạn hơn em là cái chắc ạ
Lâu lắm rồi e ko xem phim Việt Nam ah

Chelski

Xe điện
Phim này chán, toàn diễn viên kịch và nghiệp dư, đạo diễn khiên cưỡng ....Em cũng chỉ xem 1,2 tập đầu

lambogi79

Xe điện
Toàn những ông hở miệng ra là chê, mặc dù toàn nói là xem 1, 2 tập
Tôi cũng đến chịu các ông!

Bigmoto

Xe container
Hôm trước khi phim lên sóng, e vô tình đc ngồi nhậu với a Hiếu biên kịch. Đc nghe giới thiệu nên cũng theo dõi đủ 14 tập, thì thấy cũng nhiều sạn. Thôi thì cungz có cái để giết thời gian.
Anh nghe tay bÁN thuốc lắc bảo Hùng nhọ: muốn biết bản chất của cán bộ cư hỏi doanh nghiệp, rất chuẩn nhể?
nội dung quan tâm làm gì có gái đẹp ngắm là thích rồi

jun276

Xe hơi
Ko xem nhưng nhà bật TV thì cũng vừa bấm ĐT vừa lướt qua tí, chán thật ạ.

hitle888

Xe điện
aNh Hiếu trước cũng hình sự số 7 thật, nhưng kiếm sống bằng bút nó quen nên phai nhạt dần, anh ý chửi CSHS ra gì nhưng em xem cái phim Bão ngầm anh ý biên kịch éo bằng CSHS, diễn không ra diễn mà thực không ra thực, được mỗi cái ông quay phim khéo chọn. Hết vị ạ

pacuapin

Xe buýt
một bộ phim kịch dung tục thì hay hơn, chiếu vtv1 giờ vàng mà nhiều cảnh dung tục, nhà có trẻ con phải tắt ngay, thế mà cũng chiếu trên vtv1 được.

Chỉnh sửa cuối:

jun276

Xe hơi
Phim này em thấy 1 tình tiết khá chối nữa là đang ăn cơm, trước mặt các con, mà bố mẹ cứ nói chuyện ông này ông kia... rất phản cảm.

Nongdantb

Xe buýt
Giờ đó ai xem phim đâu, xem quảng cáo là chính cái gì mà ( ịt) suốt ấy nhỉ.

Tran Anh Xu

Xe máy
ôi cái phim này e xem thấy chán thực sự, mà thấy khó chịu nhất là mấy em cảnh sát, diễn sượng trân, mặt gồng quá, thoại thì chán, em xem cứ giống mấy kiểu phim giang hồ mạng

onghabeo

Xe tăng
Phim trên VTV hay toàn phim đi mua bản quyền kịch bản của Hàn rồi làm , mấy phim tự làm chán , xem thấy nhạt và chả đúng đời thật gì cả

Đại tướng Alo

Xe điện
Kịch bản gần như 80% quyết định 1 bộ phim thành công hay không.

Không biết các cụ OF có hay xem phim Hàn Quốc hay không ? Phim Mỹ thì nó đạt đẳng cấp cao rồi, phim VN còn khoảng cách rất rất rất xa ( về mọi mặt ) mới bắt kịp họ. Phim Hàn Quốc thì VN có thể cố gắng bắt kịp, với điều kiện phải rất cố gắng và nghiêm túc từ khâu viết kịch bản...
Trước đây em không bao giờ xem phim Hàn Quốc, nhưng rồi 1 lần xem bộ phim " ký sinh trùng " và serie phim truyền hình " vương triều xác sống " , em có cái nhìn hoàn toàn khác về Điện Ảnh Hàn Quốc.

Xem phim Điện Ảnh hay Phim bộ truyền hình, điều cốt lõi kịch bản phim phải đạt được là đưa người xem tới các cao trào cảm xúc, và diễn viên diễn phải đạt, đạo diễn phải ngắt - mở các phân cảnh đúng và hợp lý...
Xem phim VN ( cả phim Điện Ảnh và Phim truyền hình ) cảm giác kịch bản không đạt tầm, phim cứ đều đều, dễ đoán, xem đầu phim đoán được ngay kết cục phim như thế nào rồi, không có những nút thắt-mở cao trào, diễn viên diễn chưa tới tầm, đạo diễn chọn các phân cảnh rườm rà, lời thoại ngô nghê...