[Funland] Xem phim Mỹ dính vào vụ ở Somalia mới thấy nếu quân Somalia có tên lửa vác vai thì khác

Dan du an

Xe cút kít
Bọn đen ngu anh ạ
Phải em thì bọn mẽo khóc
cung nỏ.jpg
Thôi cụ ơi, đừng chửi họ ngu. Dân quân thì họ chỉ được trang bị thế thôi và tổ chức lỏng lẻo....Nhưng phải nói họ dũng cảm thật...Xem lại nghĩ đến thời xưa mình đánh Pháp.... Như trận này một đằng thì trang bị tận răng rồi hỗ trợ từ trên không, súng bắn tỉa lại toàn bọn tập suốt ngày bắn bia di động.... Một đằng toàn AK với B40 và tinh thần quyết tử thì chơi thế nào được. Họ mà được tổ chức tốt tập luyện cùng nhau tổ 3 người phối hợp hỗ trợ trườn bò tốt lại gần để ném lựa đạn thì bọn kia thắng cũng còn mệt. Tất nhiên là với điều kiện phải có tên lửa vác vai phang chết thằng trực thăng chiến đấu chứ không nó cứ phóng tên lửa thì chơi không lại được.

Thì các chiến trường bây giờ hình như chưa thằng nào bơm tên lửa vác vai cho bên đối lập cả, chắc thoả thuận hết, ko nga nhợn, mẽo hợi còn khướt mới nghênh ngang bay chuồn chuồn được :D

ngotiteo

Xe điện
Em chả thấy chính nghĩa gì ở đây. Ập vào bắt rồi giết bao nhiêu người. Chết tầm 5000 người khác gì diệt chủng. Ông chả thể nhân danh chính nghĩa rồi vào giết bao nhiêu người như thế. Thật sự xem em chỉ ước đội Somalia có tên lửa vác vai để triệt tiêu đội trực thăng thì cuộc chiến công bằng hơn. Đội Somalia cũng không có kiểu thủ pháo, tức là lựu đạn có sức sát thương lớn kiểu chuyên ném xe bọc thép cỡ nhỏ chứ nếu có tầm 500 quả thì diệt gọn. Xem những phim thế này em toàn thích đứng về phía đội được trang bị ít hơn vì cảm giác nó giống du kích mình ngày xưa.
=)) bọn mẽo đi đâu chả chính nghĩa. Em ước 1 ngày ta cũng san bằng nó rồi kêu chính nghĩa.

Dan du an

Xe cút kít
=)) bọn mẽo đi đâu chả chính nghĩa. Em ước 1 ngày ta cũng san bằng nó rồi kêu chính nghĩa.
Thôi cụ ơi, thế thì bạo lực quá. Cháu chỉ mong cái gì nó cũng công bằng chứ xem một bên trang bị tận răng bắn chết bao nhiêu người của bên kia trông thô sơ chân đất nhìn nó không fair. Nhân danh cái gì cũng vô nghĩa khi đó là mạng người chứ có phải con vật đâu.

Phỗng new

Xe điện
Xưa trực thăng Lô xiên bị stinger do mẽo bơm ăn gỏi bao chuồn chuồn ở Afghan đấy.
Thì các chiến trường bây giờ hình như chưa thằng nào bơm tên lửa vác vai cho bên đối lập cả, chắc thoả thuận hết, ko nga nhợn, mẽo hợi còn khướt mới nghênh ngang bay chuồn chuồn được :D

XámChâuPhi

Xe tải
Hồi chiến tranh chống Mỹ, bộ đội có tên lửa vác vai kiểu IGLA, hay Stilger thì Mỹ khống dám đưa trực thăng qua VN. Bay thấp thấp là bị diệt sạch.
Thắc mắc là hồi đó LX không cấp tầm trung cho VN tên lửa chống hạm nhỉ, đọc thấy rất là lợi hại.
Mấy tàu không số có thể mang và phóng tên lửa này để diệt tàu địch.

Chỉnh sửa cuối:

Nguyenhongson26

Xe tăng
Em xem đi xem lại phim này. Nếu đội Somalia mà có tên lửa vác vai thì chắc Mỹ không dám tung hoành như chỗ không người như thế. Công nhận một ông Mỹ nằm xuống toàn đổi mạng cỡ trăm hoặc hai trăm ông Somalia nhỉ.
Mỹ thất bại ở đây và được coi là Việt Nam thứ 2 đó cụ, phim chưa phản ánh hết đâu, lối đánh du kích rất khó chịu của quân nổi dậy khiến Mỹ thiệt hại về người cũng khá.
Kiểu đánh : Mày đánh tao chạy, mày ở tao quấy, mày rút tao chiếm lại.
Trong phim thì quân somali cứ phơi ra cho lính Mỹ bắn thì nó hơi ảo

mb.vaynganhang

Xe tăng
Tẩn nhau với đội trang bị tận răng kia mà nó nấp vào một chỗ em nghĩ cần nhiều súng phóng lựu cứ cắc bụp từ xa mà bắn. Không cần bắn liên tục....Rồi mấy cái xe chở đại liên kiểu xe bán tải hàn mấy tấm sắt vào chỉ đục lỗ đủ để nòng đại liên thò ra rồi lái xe lùi vào vào, ông ở trên xe nấp sau tấm sắt cứ thế mà quét, cho thêm một đôi ông đứng cạnh vừa tiếp đạn vừa chuyên ném lựu đạn.....Chỉ cần dăm xe như thế diệt gọn. Em không được làm cố vấn quân sự đội bên đó tiếc nhỉ.
vâng, em cũng thắc mắc là tác chiến trong đô thị, lắm ngóc ngách (ko tiện bắn thẳng) mà sao ko dùng lựu đạn nhỉ, chấp các thể loại nấp tường

Tương tự, nếu đối thủ dùng lựu thì anh John Wick đã ko ra dc tới phần 4

formen

Xe lăn

.Bo My

Xe container
Em xem đi xem lại phim này. Nếu đội Somalia mà có tên lửa vác vai thì chắc Mỹ không dám tung hoành như chỗ không người như thế. Công nhận một ông Mỹ nằm xuống toàn đổi mạng cỡ trăm h
Chỉ cần có máy quay phim thì 1 ông Somali bằng 10 ông Mỹ nhé.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Các cụ thích Black Hawk Down thì nên đọc sách. Phim này chuyển thể từ truyện Black Hawk Down nhé, đọc sách mưu tả tâm lý nhân vật nữa, phim hay rồi nhưng sách còn hay hơn.

Jamebonds

Xe container
Em xem đi xem lại phim này. Nếu đội Somalia mà có tên lửa vác vai thì chắc Mỹ không dám tung hoành như chỗ không người như thế. Công nhận một ông Mỹ nằm xuống toàn đổi mạng cỡ trăm hoặc hai trăm ông Somalia nhỉ.
Holywood nó làm phim hay thật

Dan du an

Xe cút kít
Có phim nào mà bọn trang bị tận răng bị tẩn te tua không các cụ nhỉ

ngotiteo

Xe điện
Thôi cụ ơi, thế thì bạo lực quá. Cháu chỉ mong cái gì nó cũng công bằng chứ xem một bên trang bị tận răng bắn chết bao nhiêu người của bên kia trông thô sơ chân đất nhìn nó không fair. Nhân danh cái gì cũng vô nghĩa khi đó là mạng người chứ có phải con vật đâu.
=)) cụ hay quên thế. fair mà dân mình chết nhiều đấy, cha ông không biết bao nhiêu người nữa :)) . Loài người đúng là kẻ hay quên và sợ mang vạ :)

Muxala

[Tịch thu bằng lái]
Mỹ thất bại ở đây và được coi là Việt Nam thứ 2 đó cụ, phim chưa phản ánh hết đâu, lối đánh du kích rất khó chịu của quân nổi dậy khiến Mỹ thiệt hại về người cũng khá.
Kiểu đánh : Mày đánh tao chạy, mày ở tao quấy, mày rút tao chiếm lại.
Trong phim thì quân somali cứ phơi ra cho lính Mỹ bắn thì nó hơi ảo
Chuẩn
Lối đánh chính quy rất khó đối mặt với lối đánh quấy phá bám thắt lưng địch mà đánh
Máu tao nhiều và rẻ hơn mầy

formen

Xe lăn
Có phim nào mà bọn trang bị tận răng bị tẩn te tua không các cụ nhỉ
Có phim gì mà đội chốt ở biên giới áp ga bị tấn công, đồ đầy mình mà dồn gần hết còn vài mạng, phút cuối mớ đc máy bay cứu