[Thảo luận] Xem xong video các cụ nghĩ sao về tài xế này ??

htlongbien

Xe điện
Cái kiểu lái vượt ẩu kiểm này rất hay gặp ở xe khách- toàn lấy xe đè phương tiện cùng chiều và đối diện.

Hình ảnh này nên được phát đi phát lại nhiều lần trên VTV để dân tài xế xem được và rút kinh nghiệm.

likeSUV

Xe buýt
Lại là đội Quan Tài Bay.

Pigwalk

Xe container
Hình như đúng như báo viết mà cụ. Lúc đầu e cũng thắc mắc k hiểu tại sao xe khách có thể quay ngang ra như thế. Hóa ra là bị xe tải từ phía sau đâm.
Cụ quan sát lại xem nào, cụ cứ nhìn kỹ xe tải cùng chiều xe bus thì biết ngay, sau khi xe bus đâm vào xe tải rồi 1-2 giây sau xe tải mới đâm vào đuôi xe bus mà, nhìn đuôi xe tải chồm lên thì biết.

VNM

Xe điện
Khả năng ngáo đá là rất cao...

vls460hl

Xe buýt
Website
www.facebook.com
vẫn may con xe tải kia to,không thì bay con *** nó xuống biển hết,không biết có thiệt hại nhiều không mà không thấy lên báo nhỉ?cái con tải bị con khách húc vào mít chạy nhanh thế?:)) không thèm quay lại xem.

Chỉnh sửa cuối:

Big bus

Xe tải
Bẩm cụ, em sợ là mình có chởi thì cũng chẳng thằng nào bị hứng đâu ợ.
E dám chắc là chẳng có thằng nào dạy và cấp bằng lái cho bọn này đâu ạ, bọn nó mua hết. Ban đầu là đi phụ một thời gian, tranh thủ đường vắng rồi leo lên chạy, sau đó bỏ xèng ra mua bằng rồi leo lên lái chính cụ ạ.
Cụ nói chuẩn ợ.

thangaudio

Xe buýt
Tài xế xe khách bây giwof phải tuyển, hay sát hạch khắt khe hơn mới yên tâm được... Em thấy nó vượt lên rồi đánh lái vào xong lại gặp xe tải cùng chiều, đường cong, đánh lái ra sớm táng đúng em xe tải ngược chiều, The end

Big bus

Xe tải
Mình nghĩ không phải nó coi thường tính mạng của hành khách vì có tại nạn thì nó là người hứng chịu đầu tiên, mà nó chỉ suy nghĩ đơn giản như heo vậy, cứ thấy chỗ trống là xông vào bất chấp hậu quả ra sao, có thể làm đường tắc thêm hoặc gây tai nạn... Mình đã thuê 3 lần xe bus loại nhỏ để cả gia đình đi chơi và có công việc thì cả 3 lái xe đều vượt ẩu như vậy, thậm chỉ đường vòng bên phải là núi, bên trái là vực không thể nhìn được hướng ngược lại có xe hay không mà nó vẫn vượt. Mình nhắc nhở thì gia đình lại sợ nó tự ái, mà không nhắc thì nó xoá sổ cả nhà lúc nào không chừng. Có khi đi xe bạn bè người nhà, đi đứng cẩn thận thì cũng gặp mấy thằng vượt ẩu rối lấn đường lao tới ầm ầm. Quả thực ở VN bây giờ dù có lái xe đi đường cẩn thận đúng luật cũng không biết tai bay vạ gió đến lúc nào!!!!!
Cụ nói phải đấy.
1 là mua bằng ( thiếu kỹ năng lái xe cơ bản ) + tư duy đơn giản ( không hình dung được tình huống có thể xảy ra ) = tai nạn.:-s:-s:-s