[Funland] Xếp hạng các trường cấp 2 tại Hà nội?

Smile1102

Xe container
Ôi giời. Sáng nghe cụ nói học đến 12h đêm e đang nghĩ chắc lại C1 rồi. Y như rằng:)). Lớp con cụ thì là tinh hoa của toàn bộ trường roài.

Bỏ CG sang C1 e có biết nhưng Am thì chưa thấy trường hợp nào. Nói j thì nói đội đỗ Am nó vẫn là 1 cái j đó khác bọt hẳn so với phần còn lại. À trừ CNN2 ra. Con e trc cũng đỗ Ac nhưng e ko cho học vì xa nhà & tìm hiểu thấy học nặng & luyện kinh quá.
E thích & đánh giá rất cao kiểu như con cụ. Từng bước tiến lên.
Như cu bé nhà em có lẽ tầm 70-80% sẽ target vào Am2, nhưng em thì ko em thích con học trường tư cho em đỡ mệt. Vì vậy nên con em mới chưa đi học thêm để ôn lên C2 đây, dù mấy tháng nữa là thi rồi.

muctimonline

Xe tải
Mạn Hà Đông Dương Nội thì trường c2 nào ổn các cụ

taiadau

Xe điện
1/ Em thấy khẩu quyết này vẫn đúng: CẤP 1 CHỌN CÔ, CẤP 2 CHỌN LỚP, CẤP 3 CHỌN TRƯỜNG;
2/ Qua tham khảo thì Bố mẹ đã học chuyên thì thường không muốn con mình học chuyên.
Đúng với em luôn. Trừ khi cực kỳ xs mới học chuyên còn ko thì học ở trường chuyên chứ ko cần học chuyên :)

STElectrics

Xe lăn
Ôi giời. Sáng nghe cụ nói học đến 12h đêm e đang nghĩ chắc lại C1 rồi. Y như rằng:)). Lớp con cụ thì là tinh hoa của toàn bộ trường roài.

Bỏ CG sang C1 e có biết nhưng Am thì chưa thấy trường hợp nào. Nói j thì nói đội đỗ Am nó vẫn là 1 cái j đó khác bọt hẳn so với phần còn lại. À trừ CNN2 ra. Con e trc cũng đỗ Ac nhưng e ko cho học vì xa nhà & tìm hiểu thấy học nặng & luyện kinh quá.
E thích & đánh giá rất cao kiểu như con cụ. Từng bước tiến lên.
Lớp thằng cu nhà em ít nhất 3 bạn mà em biết bỏ Ams2 ở lại Arch đấy ạ. Cùng năm đấy thằng cháu con ông anh ruột em đỗ cả toán Ams2 lẫn Anh CNN nhưng bố nó bỏ tất, cho nó học DGS. Nói chung vào đâu cũng là lựa chọn của gia đình thôi.

Smile1102

Xe container
Lớp thằng cu nhà em ít nhất 3 bạn mà em biết bỏ Ams2 ở lại Arch đấy ạ. Cùng năm đấy thằng cháu con ông anh ruột em đỗ cả toán Ams2 lẫn Anh CNN nhưng bố nó bỏ tất, cho nó học DGS. Nói chung vào đâu cũng là lựa chọn của gia đình thôi.
CNN ko mạnh về Toán nên nếu muốn học Toán thì em sẽ ko cho con học CNN.
Bạn bé nhà em là con trai nên định ssu này cho học IT như bố mẹ. Thành ra C2 cho học chuyên Toán, C3 sẽ học chuyên Toán hoặc Tin. Lộ trình là thế nhưng ko biết thực thi ntn.

FC Juventus

Xe buýt
Bạn nhà cụ sau khi đi học thêm về vật nhau với bài vở ở lớp có dễ thở hơn không cụ.

STElectrics

Xe lăn
Bạn nhà cụ sau khi đi học thêm về vật nhau với bài vở ở lớp có dễ thở hơn không cụ.
Bài vở ở lớp của hội đấy khó lắm cụ ơi. Thằng nhà em hiếm khi hoàn thành bài tập thầy giao về nhà. Còn dạng đề thi vào 10 của sở thì trong tầm tay chúng nó rồi, kỳ thi vừa rồi bạn nào sơ sẩy mới không được 10 toán thôi.

FC Juventus

Xe buýt
Bài vở ở lớp của hội đấy khó lắm cụ ơi. Thằng nhà em hiếm khi hoàn thành bài tập thầy giao về nhà. Còn dạng đề thi vào 10 của sở thì trong tầm tay chúng nó rồi, kỳ thi vừa rồi bạn nào sơ sẩy mới không được 10 toán thôi.
Bạn nhà cụ học thêm toán ở đâu ạ. Nếu không học thêm mà chỉ học trên lớp có đủ để chiến đấu không cụ.

STElectrics

Xe lăn
Bạn nhà cụ học thêm toán ở đâu ạ. Nếu không học thêm mà chỉ học trên lớp có đủ để chiến đấu không cụ.
Trước nhà em cũng cho học 2, 3 buổi chỗ thày Bá Cẩn nhưng thày xếp nó vào lớp cuối nên lại quay về với thày chủ nhiệm. Thày chủ nhiệm hơi khó tính chút nhưng được cái hết lòng vì học trò.

vqsktdt

Xe máy
Em đang băn khoăn cho F1 vào cấp 2 trường Trương Công Giai Cầu giấy, trường Phan chu trinh Ba đình hay trường Thành công. Cả 3 trường đều trái tuyến nên đang lưỡng lự. Nhờ các bác đánh giá hộ ạ. Cảm ơn các bác.

duongvubkac

Xe tải
Website
shopee.vn
Đến hẹn lại lên, các cụ các mợ có kết quả cập nhật 2023 không ạ ?

Hieumos

Xe container
Em đang băn khoăn cho F1 vào cấp 2 trường Trương Công Giai Cầu giấy, trường Phan chu trinh Ba đình hay trường Thành công. Cả 3 trường đều trái tuyến nên đang lưỡng lự. Nhờ các bác đánh giá hộ ạ. Cảm ơn các bác.
Cho học Giảng Võ ý cụ.

Hè năm nay Giảng Võ dự tính sẽ tách làm 2 trường, 1 trường là trường công mô hình như cũ. Còn 1 trường mới theo mô hình trường THCS chất lượng cao. Năm đầu tiên nên chắc cũng nhập nhằng, xin xỏ hoặc thi cử có vẻ dễ thở.

Trường cũng đang xây lại sắp xong rồi, đón lứa lớp 6 vào học trường mới tinh.

Smile1102

Xe container
Con em chắc học Ngôi Sao ạ, đc lên thẳng A0 và đã đóng tiền giữ chỗ từ T12.
Thi Archimedes thì thiếu chút cho TY, bên ĐAnh thì offer giảm học phí 4 năm nhưng em thì ko thích vì quá xa. Bảo nó tháng này thi lại Archimedes nhưng nó đang ko đồng ý thi. Nó bẩu nó có chỗ rồi sao phải thi 😂.
Ngôi Sao thì gần nhà nhất, đi bộ hết 5-7 phút, ngoài ra NS có học NN 2 cũng là điểm em thích. Kế hoạch là học Ngôi sao và lên lớp 6 hoặc 7 cho học thêm 1 buổi Toán và có thể qua Hội Đồng Anh học thêm TA do 2 chỗ gần nhau.
Em đã dọa nó là lên C2 phải học trâu hơn tí rồi mà ko biết thực hiện đc ko vì mẹ cũng lười đưa đón :D.
À nó bảo thi đề chuyên Anh Toán và Lý đều lạ lắm, hem biết nói thật hay ko.

con dơi 141

Xe điện
CNN ko mạnh về Toán nên nếu muốn học Toán thì em sẽ ko cho con học CNN.
Bạn bé nhà em là con trai nên định ssu này cho học IT như bố mẹ. Thành ra C2 cho học chuyên Toán, C3 sẽ học chuyên Toán hoặc Tin. Lộ trình là thế nhưng ko biết thực thi ntn.
Con nhà em học IT mờ mắt. Kêu lớp thi có môn trượt 90%. Ko biết qua ko.

Koka2015

Xe tăng
Con em chắc học Ngôi Sao ạ, đc lên thẳng A0 và đã đóng tiền giữ chỗ từ T12.
Thi Archimedes thì thiếu chút cho TY, bên ĐAnh thì offer giảm học phí 4 năm nhưng em thì ko thích vì quá xa. Bảo nó tháng này thi lại Archimedes nhưng nó đang ko đồng ý thi. Nó bẩu nó có chỗ rồi sao phải thi 😂.
Ngôi Sao thì gần nhà nhất, đi bộ hết 5-7 phút, ngoài ra NS có học NN 2 cũng là điểm em thích. Kế hoạch là học Ngôi sao và lên lớp 6 hoặc 7 cho học thêm 1 buổi Toán và có thể qua Hội Đồng Anh học thêm TA do 2 chỗ gần nhau.
Em đã dọa nó là lên C2 phải học trâu hơn tí rồi mà ko biết thực hiện đc ko vì mẹ cũng lười đưa đón :D.
À nó bảo thi đề chuyên Anh Toán và Lý đều lạ lắm, hem biết nói thật hay ko.
A0 Ngôi Sao là top đầu rồi, lại thuận tiện mọi điều, mợ cho cháu nó nghỉ ngơi đi, thi cử gì nữa :)

Smile1102

Xe container
A0 Ngôi Sao là top đầu rồi, lại thuận tiện mọi điều, mợ cho cháu nó nghỉ ngơi đi, thi cử gì nữa :)
Cháu nó nhà em nghỉ ngơi từ lớp 1 tới giờ ấy cụ. Hè lớp 4 lên lớp 5 chơi thẳng cẳng mấy tháng, ko học thêm ko đi học hè ở trường, vào học chính thức vừa đi chơi vừa ốm nghỉ mất mấy tuần :D
Nói mồm thế thôi chứ hai mẹ con đều phất phơ cụ ạ. Đi học thêm TA đc 5 buổi và nghỉ từ Tết tới giờ.
Nhưng em quyết rồi lớp 6 cả nhà phải xốc lại tinh thần học tập cụ ạ (hồi lớp 4 em cũng bảo thế mà ko làm đc :D )

Koka2015

Xe tăng
Cho học Giảng Võ ý cụ.

Hè năm nay Giảng Võ dự tính sẽ tách làm 2 trường, 1 trường là trường công mô hình như cũ. Còn 1 trường mới theo mô hình trường THCS chất lượng cao. Năm đầu tiên nên chắc cũng nhập nhằng, xin xỏ hoặc thi cử có vẻ dễ thở.

Trường cũng đang xây lại sắp xong rồi, đón lứa lớp 6 vào học trường mới tinh.
Giảng Võ 2 (tương lai là CLC) vào được thì quá tốt, nhưng nhược điểm là tuyển sinh muộn quá, giờ vẫn chưa thành lập trường nên nhiều phụ huynh xin chỗ khác cho chắc chân. Đến khi Giảng Võ 2 tuyển sinh thì họ ko xin nữa vì đã đóng tiền chỗ kia rồi.