[Funland] Xếp hạng các trường cấp 2 tại Hà nội?

Getzcoi.

Xe tăng
Em bắt đầu hóng,

Em xin kết quả quận Tây Hồ với ạ.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước đi tổng kết năm học với lớp của con trên Hoà Bình, có ở chung một khu với một lớp của trường Arch thì em thấy các bạn đó hơn đứt các bạn lớp con em về ý thức, tinh thần tập thể và sự tôn trọng mỗi cá nhân trong hoạt động tập thể. Em rất phiền lòng về cả tập thể lớp của con em ( mà đây là lớp chọn của trường), lần đầu tiên sau rất nhiều lần đi chơi cùng các con mà về em phải viết như là " kể xấu" chúng trên diễn đàn phụ huynh của lớp- để đa số các phụ huynh khác biết được con mình như thế nào...
Cụ có thể chia sẻ chi tiết thêm về ý thức, tinh thần tập thể, sự tôn trọng cá nhân trong hoạt động tập thể cụ thể hơn như nào không ạ ?

nunachuoi

Xe tăng
Hôm trước đi tổng kết năm học với lớp của con trên Hoà Bình, có ở chung một khu với một lớp của trường Arch thì em thấy các bạn đó hơn đứt các bạn lớp con em về ý thức, tinh thần tập thể và sự tôn trọng mỗi cá nhân trong hoạt động tập thể. Em rất phiền lòng về cả tập thể lớp của con em ( mà đây là lớp chọn của trường), lần đầu tiên sau rất nhiều lần đi chơi cùng các con mà về em phải viết như là " kể xấu" chúng trên diễn đàn phụ huynh của lớp- để đa số các phụ huynh khác biết được con mình như thế nào...
Có phải trên An Lạc Resort không cụ?

sakai_yo

Xe lăn
Xem thống kê kết quả vào 10 thì có vẻ như chất lượng GD HN đang dần dịch chuyển sang phía Tây với khá nhiều trường của quận Cầu Giấy và Nam TL nằm trong top cao.
Giáo dục CG đứng đầu HN mấy năm nay rồi cụ nhé. GV chuyển về CG cũng khó hơn về các quận khác.

ca_kiem

Xe container
Hôm nay em đọc được kết quả thi vào lớp 10 của các trường Quận Thanh Xuân. Em thấy đây cũng là một tiêu chí để xếp hạng các trường trong thành phố. Em đưa lên đây để các bố mẹ tham khảo ạ, và có thể bình luận thêm về đặc điểm của các trường để có thêm thông tin cho các bố mẹ đang muốn chọn trường cho con tham khảo thêm.
Ngôi sao và Arxhimedes đầu bảng không có gì là lạ... 2 trường này bản chất trường tư luyện lò theo chương trình sở để thi chuyên chọn. Và cũng chứng minh rằng các trường công đừng chửi các trương tư là dổt .. tuỳ thôi

TamMao2612

Xe buýt
Em sinh ra lớn lên ở vn, học đủ các trường ở vn như các cụ lứa đầu 8x ở đây, mài mòn trường chuyên lớp chọn đủ cả.
Ngày xưa lứa mình học gạo có kiến thức nhưng thiếu ngoại ngữ và kĩ năng. Nay nhiều gia đình lại cho rằng ngoại ngữ hay kĩ năng cần học hơn kiến thức...
Bây giờ em ở nn, con em là con lai mà em vẫn luôn mong cháu học có kết quả tốt. Em và gia đình mỗi cấp học vẫn chọn trường tốt cho các con. Em vẫn rất cần cháu học có điểm cao, vì điểm cao chính là phản ánh quá trình lao động học tập của cháu. Và các gia đình khác em quen biết k phải người vn cũng thế. Nhóm bạn con em chơi cũng vậy.
Nên nếu như ai cũng bảo trường này tốt trường kia tốt mà kết quả lại không phản ánh được thì cần đặt câu hỏi,cũng như xem xét lại thực chất.
Kĩ năng, ngoại ngữ quan trọng nhưng kiến thức chuyên môn vẫn là quan trọng nhất. Cả hội ngày càng hoàn thiện thì những thứ le ve nịnh nọt sẽ bớt đi. Những người thực giỏi luôn có chỗ đứng.

Jolie3334

Xe tải
Cụ nào có của Đống Đa up lên đi ak

LongLH

Xe điện
Cụ có thể chia sẻ chi tiết thêm về ý thức, tinh thần tập thể, sự tôn trọng cá nhân trong hoạt động tập thể cụ thể hơn như nào không ạ ?
Em xin lỗi không thể trả lời cụ với những ví dụ cụ thể được. Để phải viết lên diễn đàn của phụ huynh lớp con em như là "kể xấu" chúng
thì nhóm phụ huynh đi kèm cũng thống nhất là không nêu một trường hợp cụ thể nào vì hầu hết 32 bạn lớp con em đều "hư" như nhau, mà chỉ tổng hợp để các phụ huynh biết đúng thực trạng từ đó cùng nhau uốn nắn các con..

Tranha131076

Xe tăng
Ngôi sao và Arxhimedes đầu bảng không có gì là lạ... 2 trường này bản chất trường tư luyện lò theo chương trình sở để thi chuyên chọn. Và cũng chứng minh rằng các trường công đừng chửi các trương tư là dổt .. tuỳ thôi
2 trường này thì có tiền cũng chưa chắc đã vào được!

Smile1102

Xe container
E show kết quả Cầu Giấy năm nay cho cc chém

P.s : THCS Cầu Giấy đỗ chuyên 77% trên tổng số học sinh của trường.
(Nhiều trường chỉ tính trên số hs nộp đơn thi chuyên thôi)
Cái này đúng đó ạ, Arch nói là đỗ chuyên 80% nhưng chỉ là con số dự thi. Mà đội này sẽ đc tư vấn rất kỹ có nên thi hay không và thi trường nào là vừa sức. Vì vậy nếu Cầu giấy tính % trên tổng học sinh là rất khủng ạ.

Smile1102

Xe container
Em sinh ra lớn lên ở vn, học đủ các trường ở vn như các cụ lứa đầu 8x ở đây, mài mòn trường chuyên lớp chọn đủ cả.
Ngày xưa lứa mình học gạo có kiến thức nhưng thiếu ngoại ngữ và kĩ năng. Nay nhiều gia đình lại cho rằng ngoại ngữ hay kĩ năng cần học hơn kiến thức...
Bây giờ em ở nn, con em là con lai mà em vẫn luôn mong cháu học có kết quả tốt. Em và gia đình mỗi cấp học vẫn chọn trường tốt cho các con. Em vẫn rất cần cháu học có điểm cao, vì điểm cao chính là phản ánh quá trình lao động học tập của cháu. Và các gia đình khác em quen biết k phải người vn cũng thế. Nhóm bạn con em chơi cũng vậy.
Nên nếu như ai cũng bảo trường này tốt trường kia tốt mà kết quả lại không phản ánh được thì cần đặt câu hỏi,cũng như xem xét lại thực chất.
Kĩ năng, ngoại ngữ quan trọng nhưng kiến thức chuyên môn vẫn là quan trọng nhất. Cả hội ngày càng hoàn thiện thì những thứ le ve nịnh nọt sẽ bớt đi. Những người thực giỏi luôn có chỗ đứng.
Em đồng quan điểm ạ, em làm ngành kỹ thuật nên trước khi nói dến kỹ năng mềm với giao tiếp thì phải biết làm nghề đã.
Với các cháu nhà cực điều kiện không nói nhưng với các cháu gia đình trung lưu trở xuống, việc có năng lực cạnh tranh, khả năng chịu áp lực, khả năng suy nghĩ sâu và giải bài toán khó... đều quan trọng để tăng năng lực cạnh tranh. XH ngày càng phát triển nên sẽ giảm dần vụ dựa trên quan hệ và mồm miệng đỡ chân tay.
Ở nc ngoài vụ cạnh tranh vào trường tốt rồi ôn thi trường xịn có khi còn vất hơn mình ấy, cũng trường tốt từ bé học hành cật lực thêm nếm nọ kia cả. Và giá nhà các khu có trường tốt cũng đắt hơn hẳn, từ mẫu giáo trở lên.

Cokhongtien

Xe hơi
Cụ nào có kết quả của quận Đống Đa post lên em tham khảo với ạ.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

BKG

Xe tăng
Cháu đầu nhà e từng học cấp 2 ở Ngôi Sao, đánh giác các cháu ý thức rất tốt, chơi bạn bè rất fair, hồn nhiên, hoà đồng, không kiểu chơi nhóm nhóm như cấp 3 (trường chuyên). Khoá cháu từng đi mooht buổi thực tế gì đó ở trường Trí Đức, được hiệu trưởng trường đánh giá ý thức tốt nhats trong các đoàn hs từng đến trường đó. E cũng chỉ biết vậy để chia sẻ.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Gấp 10la
Theo kết quả này trường Archs đứng đầu, tiếp theo là Ngôi sao, hai trường này cũng có kết quả ấn tượng khi thi chuyên cấp 3, Arch đỗ chuyên 80% và lớp A1 và C1 đỗ chuyên 100%. Em có con học cả hai trường này, bạn lớn học Arch cấp 2, bạn bé học ngôi sao cấp 1 thì thấy.
1. Các con yêu trường, đứa nào cũng muốn học tiếp không muốn chuyển, chúng nó cũng có tí tự hào.
2. Học cũng khá nặng nhưng chơi cũng nhiều.
3. Các con khá tự do (đôi khi hơi quá) trong biểu lộ tính cách và thoải mái trao đổi với thầy cô.
4. Trường Archs có một số thầy cô giỏi và nhiệt tình.
5. Trường kiêu và ít trả lời phản hồi qua các kênh chính thức (mail).
6. Dịch vụ văn phòng trường Arch bị kêu nhiều.
7. Học phí cũng khá đắt, tầm 7-10 tr tháng.
8. Cơ sở vật chất bình thường.
9. Các con vẫn đi học thêm tương đối nhiều - cái này em nghĩ là do phuh huynh là chính. Em sau 8 năm cưỡng lại năm nay con học lớp 9 cũng đã phải theo guồng tìm lớp học thêm.

Đấy là một số điểm theo quan điểm cá nhân. Mời các cụ chi

Dundungqn79

Xe hơi
Em quan tâm Hà Đông ah. Cụ nào có post cho em xem với