[Funland] Xếp hạng các trường cấp 2 tại Hà nội?

fadco

Xe container
Em sinh ra lớn lên ở vn, học đủ các trường ở vn như các cụ lứa đầu 8x ở đây, mài mòn trường chuyên lớp chọn đủ cả.
Ngày xưa lứa mình học gạo có kiến thức nhưng thiếu ngoại ngữ và kĩ năng. Nay nhiều gia đình lại cho rằng ngoại ngữ hay kĩ năng cần học hơn kiến thức...
Bây giờ em ở nn, con em là con lai mà em vẫn luôn mong cháu học có kết quả tốt. Em và gia đình mỗi cấp học vẫn chọn trường tốt cho các con. Em vẫn rất cần cháu học có điểm cao, vì điểm cao chính là phản ánh quá trình lao động học tập của cháu. Và các gia đình khác em quen biết k phải người vn cũng thế. Nhóm bạn con em chơi cũng vậy.
Nên nếu như ai cũng bảo trường này tốt trường kia tốt mà kết quả lại không phản ánh được thì cần đặt câu hỏi,cũng như xem xét lại thực chất.
Kĩ năng, ngoại ngữ quan trọng nhưng kiến thức chuyên môn vẫn là quan trọng nhất. Cả hội ngày càng hoàn thiện thì những thứ le ve nịnh nọt sẽ bớt đi. Những người thực giỏi luôn có chỗ đứng.
Sinh, Sử, Địa có phải kt chuyên môn hay các cụ mặc định Toán Lý Hóa mới là kt chuyên môn:)

matizvan2009

Xe ba gác
Hôm nay em đọc được kết quả thi vào lớp 10 của các trường Quận Thanh Xuân. Em thấy đây cũng là một tiêu chí để xếp hạng các trường trong thành phố. Em đưa lên đây để các bố mẹ tham khảo ạ, và có thể bình luận thêm về đặc điểm của các trường để có thêm thông tin cho các bố mẹ đang muốn chọn trường cho con tham khảo thêm.
Ô thế cháu nào đỗ trường top thì 'nở mày nở mặt' hoặc 'đẻ cũng mát l.' hả mợ.

xedieu

Xe cút kít
Cụ nào có thống kê của Cầu Giấy 2 năm gần đây cho em xin với?

tung1311 .

Xe điện
Có trường cấp 2 THCS nào học lượng kiến thức không quá nhiều, phương pháp dạy và học thiên về khoa học (hơn là dập khuôn theo luyện dạng bài), nhiều kỹ năng mềm (để tự lập, sáng tạo) không ạ?

Cụ mợ nào đã trải nghiệm cho em tham khảo với ạ. Em có 1 bé đang học lớp 5 trường công chất lượng cao mà em thấy chỉ toàn học thôi mà bé nhà em thì học lực bình thường, lại mải chơi nên em muốn sang cấp 2 chuyển sang môi trường khác phù hợp tính cách hơn.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Có trường cấp 2 THCS nào học lượng kiến thức không quá nhiều, phương pháp dạy và học thiên về khoa học (hơn là dập khuôn theo luyện dạng bài), nhiều kỹ năng mềm (để tự lập, sáng tạo) không ạ?

Cụ mợ nào đã trải nghiệm cho em tham khảo với ạ. Em có 1 bé đang học lớp 5 trường công chất lượng cao mà em thấy chỉ toàn học thôi mà bé nhà em thì học lực bình thường, lại mải chơi nên em muốn sang cấp 2 chuyển sang môi trường khác phù hợp tính cách hơn.
cụ phải thêm thông tin như khu vực, mức hp chịu đc thi cccm trên này mới tư vấn dc chứ

ca_kiem

Xe container
toàn trường tư với bán công lên ngôi…

VB2016

Xe hơi
Cụ nào có bảng xếp hạng năm vừa rồi ko ạ

phuongmit

Xe cút kít
Em oánh dấu tham khảo trường cấp 2 khu vực quận Hà Đông

FC Juventus

Xe buýt
Thớt này hay quá. Cảm ơn cụ chủ. Lập ra 2 năm rồi mà vẫn đúng đến hnay. 3 trường đầu được chọn học sinh qua thi tuyển, gia đình quan tâm, trường có định hướng rõ ràng, học cày ác nên kết quả có độ tương quan rất cao với sự chuẩn bị. Em thì em thấy 3 trường Top đầu này nhiều gia đình có xu hướng cho con có điều kiện tự học tốt hơn, c3 thi chuyên cho việc học nhàn và tập trung môn cần thiết, tránh học đủ các môn như trường công cấp 3 và hướng tới du học.

Các trường còn lại thì đúng là PĐG hơn hẳn Nhân chính trong việc dạy và học từ quan sát của em.

Koka2015

Xe tăng
Lê Lợi vẫn còn tiếng cụ ạ, nhưng phỏng vấn chi tiết thì cũng nhiều đắn đo. E cũng tính 1 phương án trường công ổn và chọn lớp tốt
Trường công thì same same nhau thôi, dù mình thấy nhiều người khen trường Nguyễn Trãi. Nên chọn trường gần nhà, vì chất lượng ko đáng đánh đổi bằng việc thuận tiện của học gần nhà,

Vicky83

Xe buýt
Thớt này hay quá. Cảm ơn cụ chủ. Lập ra 2 năm rồi mà vẫn đúng đến hnay. 3 trường đầu được chọn học sinh qua thi tuyển, gia đình quan tâm, trường có định hướng rõ ràng, học cày ác nên kết quả có độ tương quan rất cao với sự chuẩn bị. Em thì em thấy 3 trường Top đầu này nhiều gia đình có xu hướng cho con có điều kiện tự học tốt hơn, c3 thi chuyên cho việc học nhàn và tập trung môn cần thiết, tránh học đủ các môn như trường công cấp 3 và hướng tới du học.

Các trường còn lại thì đúng là PĐG hơn hẳn Nhân chính trong việc dạy và học từ quan sát của em.
Kết quả thi vào 10 của Phan Đình Giót năm nay đây ạ, điểm trung bình tổng các môn là 38,8; hơn 2 năm trước điểm là 38,2

tung1311 .

Xe điện
cụ phải thêm thông tin như khu vực, mức hp chịu đc thi cccm trên này mới tư vấn dc chứ
Nhà em mạn Hoàng Mai nhưng bé có thể đi xe tuyến nếu cần, học phí chắc em chỉ chi từ 20T/1 tháng đổ xuống thôi, trường nào ít tiếng Anh. Em đang ngắm Vinschool hệ thường ở Times (bên cạnh option vào tiếp công lập chất lượng cao)
Hôm qua ngó lớp nguyễn siêu con bé chị học mới lớp 6 mà thấy thích quá, em thấy chia thành các ban phụ trách như mô hình công ty, ban sự kiện truyền thông tự lập và quản lý kênh truyền thông online, dựng video các kiểu.
Nhìn sang trường công chất lượng cao vẫn thuần túy học hành kiểu truyền thống quá ngoại trừ cơ sở vật chất với thêm 1-2 môn kiểu ismart/language link. Ưu điểm duy nhất là gần nhà, đạp xe đi học. Phù hợp với bạn nào học giỏi và thích học vì lớp toàn siêu nhân (thực sự là học rất giỏi toàn diện)

phuongmit

Xe cút kít
Trường công thì same same nhau thôi, dù mình thấy nhiều người khen trường Nguyễn Trãi. Nên chọn trường gần nhà, vì chất lượng ko đáng đánh đổi bằng việc thuận tiện của học gần nhà,
Vâng ưu tiên số 1 là có bán trú, tiếp theo là gần nhà và chọn trường ổn nhất trong các trường cụ ạ. HĐ thì có Nguyễn Trãi, Văn Yên cũng ngang nhau, e cũng đang tham khảo thêm

vnhn

Xe tăng
Cấp 2 Archimedes, Ngôi Sao đi học thêm như thụi mới được thế. Không phải do trường dạy tốt.
Học thêm thì em nghĩ chỉ có cá nhân mới vượt trội dc chứ nếu cả trường có thành tích cao thì đó vẫn là do ngôi trường đấy rồi cụ. Các trường công khác thì học sinh cũng đều phải đi học thêm chứ có phải học mỗi trên lớp đâu.