[Funland] Xét tuyển sớm vào đh Bách Khoa năm nay khéo khủng hơn cả mấy trường đh bên Mỹ là có thật cccm ạ?

Nhimtiu

Xe container
Chỗ này em chưa rõ lắm, mợ giải thích kỹ hơn giúp em với.
Cu nhà em xét tuyển theo diện 1.2 là dùng các chứng chỉ quốc tế như SAT và Ielts rồi nên k thi ĐGNL nữa cụ ạ. Bạn ý vẫn có thể thi nhưng để đạt đc band điểm cao như mấy cái ccqt kia là khó và đâu cần thi thế làm gì nữa cụ.

Sứa.

Xe tăng
Nói chung thời mình học, sinh viên BK toàn con nhà cơ bản , nghèo nên phần lớn là hiền và chăm học. Mình nhà ở đây không ơ ktx nhưng vào ktx chơi suốt thấy cũng lành mà.
Còn chạy điểm hệ chính quy thì mình chưa thấy.
Còn chạy cả điểm để đc hsg đi học NN cơ, thời cụ có học trình thì sau em :D

Altis 2011

Xe điện
Đông và toàn đàn ông nên lắm tệ nạn cũng ko có gì lạ cụ ạ :D Hiền nhất khối KT là đúng nhưng mấy trường như XD, GT, MĐC thì sv còn gấu hơn nhiều :))
Nhưng học thì BK khó nhất do thầy cô giàu nên khá nghiêm, khó chạy điểm :))
Chả phải là giàu hay ko, nó là phẩm cách và văn hoá. Cái truong gần trường Bk ây, giáo viên cũng super giàu luôn, chả chê vài trăm k xin điểm đâu.

Nhimtiu

Xe container
Cu con nhà em 1560 SAT, 8. Ielts nên song kiếm hợp bích 2 món là cháu cũng đỗ mấy khoa ngon BK. Lúc đầu thấy cụ Nhím viết 1590 mới đỗ em nghĩ là chỉ tính điểm SAT thì cũng khoai
Con mợ thế thì apply đi du học hay hơn chứ nhể?

Gin Melkior 02

Đi bộ
Nếu lấy điểm SAT trung bình ở Mẽo để đọ điểm với bkhn là ko đúng đâu cụ

Bkhn là điểm tập trung của các sv ngành kĩ thuật ưu tú nhất việt nam. bkhn thua mức trung bình của các dh mẽo ở tất cả chỉ sổ nhưng năng lực tư duy của sv bkhn ko thể thua được. Bằng chứng là nhiều bạn ko đỗ hoặc ko thuộc top đầu bkhn sang mẽo vẫn có thành tích rất tốt.

Nếu Việt Nam đổi sang đánh giá= sat thì điểm đầu vào bkhn vẫn sẽ cao hơn trung bình mẽo thôi

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
2 quả ĐGNL với ĐGTD khá khoai, em nghĩ toàn trong nhà phím nhau là chính :D Tay bo thì cứ học bạ HSG 3 năm + Ielts + SAT thì xét đâu cũng đc.
- Thường thì cháu nào giỏi TA sẽ thi Ielts + Sat (chỉ cần giỏi TA là đc).
- Còn cháu nào chỉ khá TA muốn vào các trường ngon khoa hot phải đầu tư đi học ôn ĐGNL và ĐGTD (2 món này kiến thức đòi hỏi rộng hơn)
Cu con nhà em Ielts được khoảng 6.0 mà không thI, đã dắt túi 109 điểm ĐGNL đợt 3 nên đang ôn để 02/6 cày thêm điểm.
Kể ra có Ielts thì thêm được chút lợi thế!

Sứa.

Xe tăng
Chả phải là giàu hay ko, nó là phẩm cách và văn hoá. Cái truong gần trường Bk ây, giáo viên cũng super giàu luôn, chả chê vài trăm k xin điểm đâu.
Ôi LEu chứ giè :)) em đi học bằng 2 mà cứ đến kỳ thi lớp trưởng bắt nộp để cúng thầy cô hết kể cả đi học đủ hay bỏ học nhiều :)) mà có vđ gì gặp thầy cô quà cáp rất dễ ...đúng chất ngành :))

Sứa.

Xe tăng
Cu con nhà em Ielts được khoảng 6.0 mà không thI, đã dắt túi 109 điểm ĐGNL đợt 3 nên đang ôn để 02/6 cày thêm điểm.
Kể ra có Ielts thì thêm được chút lợi thế!
Đúng rồi cụ, mỗi cháu 1 sở trường. Nếu TA ko có năng khiếu thì đi theo con đường ĐGNL và ĐGTD thôi, thường các cháu chuyên ngữ thì học kỹ thuật ko tốt nên ko thi ĐGNL or ĐGTD.

Nhimtiu

Xe container
Vâng, chắc chân 2 trường rồi cụ nhỉ. BK cụ có cho cháu thi ĐGNL không? Con nhà em thì ko thik BK nên cháu bảo ko nộp
Bạn nhà mợ nếu là con gái thì học mấy khối bên NT hay KT cho nhàn chứ học kĩ thuật em thấy sv học cũng căng phết.

Nhimtiu

Xe container
2 quả ĐGNL với ĐGTD khá khoai, em nghĩ toàn trong nhà phím nhau là chính :D Tay bo thì cứ học bạ HSG 3 năm + Ielts + SAT thì xét đâu cũng đc.
- Thường thì cháu nào giỏi TA sẽ thi Ielts + Sat (chỉ cần giỏi TA là đc).
- Còn cháu nào chỉ khá TA muốn vào các trường ngon khoa hot phải đầu tư đi học ôn ĐGNL và ĐGTD (2 món này kiến thức đòi hỏi rộng hơn)
Vâng em thấy hiện tại thì hướng như vậy là ổn còn sau vài năm nữa thay đổi thế nào thì cũng chưa biết mợ ạ?

Ba Ngơ

Xích lô

Nhimtiu

Xe container

Nhimtiu

Xe container
Vâng, cũng có mấy lựa chọn du học rồi cụ nhưng bọn nó vẫn app thêm mấy trường trong nước back up
Đấy cơ bản các bạn điểm cao như con mợ thì nhiều khi apply vào xong nhưng khi có offer đi du học thì lại đi là chính nên các suất này nó cũng k phân bổ xuống chỉ tiêu cùng loại mà nó chuyển luôn cho các hình thức xét tuyển khác. Em hôm trc mò sang cả ban tuyển sinh của hust để hỏi kĩ vụ này rồi.

beloren2021

Xe buýt
Đấy cơ bản các bạn điểm cao như con mợ thì nhiều khi apply vào xong nhưng khi có offer đi du học thì lại đi là chính nên các suất này nó cũng k phân bổ xuống chỉ tiêu cùng loại mà nó chuyển luôn cho các hình thức xét tuyển khác. Em hôm trc mò sang cả ban tuyển sinh của hust để hỏi kĩ vụ này rồi.
con nhà em chỉ app khối kinh tế thôi, nó ko thích kỹ thuật nên ko app, xđ từ đầu nên ko muốn ảnh hưởng đến các bạn yêu thích kỹ thuật. Lớp con em học cũng chỉ có 2-3 bạn chọn Khoa học tự nhiên thi tốt nghiệp

Nhimtiu

Xe container
con nhà em chỉ app khối kinh tế thôi, nó ko thích kỹ thuật nên ko app, xđ từ đầu nên ko muốn ảnh hưởng đến các bạn yêu thích kỹ thuật. Lớp con em học cũng chỉ có 2-3 bạn chọn Khoa học tự nhiên thi tốt nghiệp
Vâng nếu k thích học thì cũng k có lý do gì để apply vào mợ ạ kể cả sơ cua thì cũng phải chọn nghành nghề mình sẽ học nếu k đi NN.