XG 300 bị khoá cửa ngoài ý muốn

Collector

Xe máy
Kính các bác.
xe tôi xg 300, gần đây có hiện tượng, lúc đầu là khi đóng cửa trước bên phụ thì khoá cửa tự động sập lại. Sau này thì thỉnh thoảng khi đi vào ổ gà hoặc cũng có khi tự nhiên xe đang đõ hoặc chạy, 4 cửa đang đóng (không khoá) không bấm nút khoá nhưng 4 lẫy khoá vẫn tự động bị lock.

Các bác có kinh nghiệm hoặc đã gặp trường hợp này tư vấn giúp nguyên nhân và cách sửa nhé.
Cảm ơn.

asimor

Xe tải
Kính các bác.
xe tôi xg 300, gần đây có hiện tượng, lúc đầu là khi đóng cửa trước bên phụ thì khoá cửa tự động sập lại. Sau này thì thỉnh thoảng khi đi vào ổ gà hoặc cũng có khi tự nhiên xe đang đõ hoặc chạy, 4 cửa đang đóng (không khoá) không bấm nút khoá nhưng 4 lẫy khoá vẫn tự động bị lock.

Các bác có kinh nghiệm hoặc đã gặp trường hợp này tư vấn giúp nguyên nhân và cách sửa nhé.
Cảm ơn.
Hộp điều khiển khoá cửa trung tâm của bác có vấn đề rùi! Bác cần mang xe đến trạm dịch vụ để kiểm tra chi tiết hơn. Thông thường lỗi này phải thay thế đó bác.

Turbodiesel 2.2

Xe tăng
Có phương án này đảm bảo hết lock cửa.
Đầu tiên là bác tháo taply cửa ra (nhớ là cả 4 cánh)
Rút hết giắc điện cấp cho chuột khóa cửa.
Thế là xong rồi đấy....:)
Từ giờ trở đi bác không còn phải lo nữa....:21::21::21::)):)):))

Toinguoilaixe

Xe tải
Nói đến XG300 em lại nhớ đến vợ hai em thuở trước, chạy cũng nuột phết cụ nhỉ *cụ cũng mua hồi Hội nghị thượng đỉnh à? Nợ cụ ly rượu vì hết đạn